1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tại sao không bắt SV nữ bỏ áo vào thùng vậy?

Thảo luận trong 'Chém gió, tám vui' bắt đầu bởi cba, 28 Tháng mười 2010.

1. cba Member

Số bài viết: 567
    Tại sao không bắt SV nữ bỏ áo vào thùng vậy?. SV nam thì bắt bỏ vào, còn nữ thì lại không.
  2. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
  3. konan_levanhai Bất công là một tất yếu !

Số bài viết: 479
    Tại thế kĩ này rất là "giàu có". Vải sợ rất nhiều nên cho dù có bỏ áo vào thùng hay không , chốc chốc cũng như nhau [-x
  4. cba Member

Bấm nút QUOTE mà bấm lộn nút Thanks. Thế bạn là nữ hả
  5. cornboyspkt Member

6. cba Member

Dĩ nhiên nhìn avatar là biết nhưng cũng cần phải xác minh. giờ thì biết bạn là boy rồi, vào chủ đề chính thôi, không spam nữa
  7. cornboyspkt Member

8. yugi New Member

Số bài viết: 327
  9. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Bạn này có nghi vấn về giới tính từ năm cấp 3 rồi.
    Bạn cba đem câu hỏi này mà hỏi bạn nữ là bị chém rùi. Con gái chứ có phải con trai đâu mà so sánh :))
  10. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
  11. ronaldinho_07 Member

Số bài viết: 205

tại sao cấp 3 nam ko mặt áo dài vậy

[IMG][IMG][IMG][IMG]
  12. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    =))=))=))=))
    bất công quá ko zị ta?
    thế các bạn nam trường ta ko muốn đóng thùng à,
    vậy thì về chuyển đổi giới tính là sẽ dc miễn thui hà =))=))=))
    lúc đó spkt số lượng sv nữ sẽ chiếm đa số rùi
    hy vọng 1 ngày ko xa sẽ thành hiện thực
  13. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    mình đã được thấy mấy bạn nữ áo pull, quần jean, đóng thùng rất đẹp! khỏe khoắn và gọn gàng nữa! tất nhiên là phải tùy dáng rồi! ^^

mình rất thích mặc sơ mi và đóng thùng! kiểu này rất hợp với nam và trường sư phạm! Nhưng mình rất ghét kiểu áo thun mà đóng thùng với quần tây! Nhìn chả ra làm sao!!!!!!!!! Mình rất hay mặc áo thun quần tây vì tính tiện lợi! Hôm nào lên thư viện hoặc văn phòng khoa thì mới lịch sự thôi! ^^

Nếu muốn tránh kiểm tra, các bạn cứ đi cổng bên hông ấy! Dù có kiểm mình vẫn có thể thoát qua được mà không cần đóng thùng! kekek

Thêm cái bực nữa là làm ăn qua loa! Đi qua tí xíu là áo lại ra ngoài quần! Làm vậy để làm gì??????

Kì này có thêm chiêu 2 người canh ở cổng chính, đi qua vài bước nếu thả áo ra là bị túm. Sinh viên lại chịu khó đi vào trong tí nữa, thế là áo lại ra quần! Chả thấy hiệu quả của các làm này!

Tốt nhất nên quy định khi mặc áo sơ mi thì nên đóng thùng vậy là được rồi!
  14. dinken New Member

Số bài viết: 214
    các bạn nữ lúc nào cũng xoen xoét mồm bảo là "bình đẳng giới tính"
    vậy mà chả thấy bạn nữ nào đấu tranh đòi quyền lợi "được bỏ áo vào quần nhỉ"=))=))=))=))=))
  15. nguyencrick New Member

Số bài viết: 14
    nữ bỏ áo vào quần chắc ko được đâu, chị em phụ nữ có cái đẹp và cần phải khoe nó nữa chứ . hì . ( có lợi cho tụi con trai .hehehe)
  16. ckd08 Member

Số bài viết: 280
    mua vài bộ đồ thể dục về mặc đi học. không phải đóng thùng :012:
  17. protocol New Member

Số bài viết: 11
    chời, nữ sinh mà đóng thùng thì một cơn gió lạ ngang qua còn cái gì phất phơ cho anh em tụi mình nghía đâu:x
  18. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Thiệt tình, cái chuyện nhỏ nhặt này mà các bạn cũng mang lên thua đủ với nữ nhi. Lỡ các bạn nữ hỏi tại sao các bạn không mặc váy thì các bạn trả lời sao ?
  19. chulinhchi Member

Số bài viết: 534
  20. không Member

Số bài viết: 405
    câu trả lời vầy dc hok:
    con gái ...ăn mặc....một số...rất chi là..thoải mái....bỏ chỗ này vào trong thì chổ kia nó hở.... thôi thì khỏi bỏ vào trong vậy...nhìn cái cách con gái ăn mặc ( 1 số )...nhìn thấy hết --> ko cần phải bỏ vào trong đâu! :D
  21. missromano Member

Số bài viết: 115
    câu hỏi cũng có lí nhưng rõ ràng ng hỏi hơi bị... kì cục, con gái ăn mặc mà cũng cấm đoán là sao và áo sơ mi nữ thường ngắn và kiểu. may mà chém topic này toàn nam ko chứ mà con gái cắt may thời trang bay vô thì khỏi đỡ[-x
  22. [CKĐ]Espresso New Member

Há há, có Băng Giá là nữ kìa. =))
  23. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    :)):)):)):)):)) làm j có chuyện bg là nữ ở đây zị ta? thế giới thứ tư thui =))=))=))=))
    nói túm lại là nên close topic này đi, chủ đề nói chung là hết sức lãng "xẹt"
    thế giới vốn bình đẳng, ai muốn ăn mặc kiểu j cũng dc, ko ai cấm đoán, các bạn nam nếu ko mún đóng thùng thì cứ việc nhưng mà cái chuyện có dc vô lớp ngồi hay ko đó là việc của bảo vệ :)):)):)):)):)) , tốt nhất là nên ở nhà ngồi chơi nếu ko đóng thùng hay ko ăn mặc tử tế
  24. tranhuan New Member

Số bài viết: 793
  25. cba Member

?????????????????????????????
    Làm sao mà giống nhau được?. "vì sao nam hok mặc váy" khác hoàn toàn "Tại sao không bắt SV nữ bỏ áo vào thùng vậy?".
    Nữ bỏ áo vào thùng là chuyện bình thường, hồi cấp 2, 3 bạn nữ nào chả bỏ áo vào quần.
  26. JamesRyan Member

Số bài viết: 71
    Sáng nay vào trường lúc 7g20, trời lạnh, mặc áo lạnh (chỉ khoác vào chứ không che kéo khóa trước vào), ko bỏ áo vào quần. Mấy bác bảo vệ (2 bác) chả nói gì cứ để mình lẳng lặng đi vào (ko đeo thẻ SV luôn vì chưa có).

Trưa nay, vào trường lúc 1g45. Đến cả 2 bác ngồi ngay cổng. Mình vẫn ko đóng thùng và vẫn ko đeo thẻ SV, vẫn được vào chả ai nói gì :-"

Túm lại là gặp bác BV nào hiền hiền hay dễ dãi thì được qua tuốt :D
  27. tranhuan New Member

Số bài viết: 793
    thế bạn coi mấy thầy trường mình ai cũng đóng thùng còn các cô thì sao :-", nói chơi thôi chứ mỗi người mỗi khác, nam nữ sao mà giống nhau đc.
  28. croket_2512 Moderator

Thực ra nam mặc váy là có, ở bên Scottland, người ta mặc mỗi khi có lễ hội gì đó quên rồi và thổi kèn túi! Nam nữ mặc thế nào là tùy mỗi người, miễn sao đẹp trong mắt người khác là được! Túm lại ko nên so sánh với phái nữ như thế, dễ bị cho là ko đáng mặt nam nhi lắm! Nếu ai ko thích đóng thùng mà vẫn vào trường được thì cứ đi cổng bên hông! Ráng đi cho sớm vì chỗ đó gửi xe hơi bị hạn chế về số lượng! :D
  29. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    Tên nào lập topic ngờ thế... giả sử nếu nữ sinh mặc áo dài vô trường.( có 1 vài trường như thế thôi) Thì còn ra thể thống gì nữa
    Vs lại con gái mặc áo ngắn thì sao mà đóng thùng, tính trêu ngươi người ta àk
  30. taurus1591 New Member

Số bài viết: 24
  31. suphutoan Member

Số bài viết: 68
  32. ZzPendzZ New Member

Số bài viết: 2
    trường làm ăn chẳng đâu vào đâu, làm toàn chuyện nhăng nhít, minh thích mặc áo thun mà cứ bắt đóng thùng, nhìn nó hợm hợm gì đâu #-o
  33. croket_2512 Moderator

không hiểu ý bác? mặc áo dài vô trường thì sao?
  34. kenvil.ck1992 Member

Số bài viết: 83
    :-SNó thuộc về quy địng rồi mà, sao lại đem ra bàn cãi nữa..Hay là mấy anh thích cái giây phút sung

sướng áo ngoài quần mà vẫn ung dung tự tại bước đều vào trường mà ko phải tiền che hậu

nhétx_xx_x.Mấy anh tập đi là vừa,sau này có làm giám đốc, kỹ sư thì phải áo quần chỉnh chu
    chứ.Túm lại

là ông bà xưa mình nói đúng "đẹp khoe xấu che", là nữ nhi ai mà hok đẹp(mấy ông đi kua con ngta

có bao giờ nói con ngta ko đẹp đâu:)):)),có hở 1 chút là mấy ông thích tít mắt rồi),mà đẹp thì có

quyền khoe chứ:X.Đừng bàn tán nữa mà làm gì, kẻo chị em ngta đọc được ngta cười cho thì khổ,ai đời

nam nhi lại đi gạnh tị cái khoảng ấy.Còn muốn thắc

mắc, ko chịu phục thì làm con gái đi, ko phải lo chi ráo !!!!!:p:p=))=))=))------>Welcome to

Thailan
  35. zerry92 Member

Số bài viết: 973
    Tui thích ông này nói ở chổ này á...hahahaha=))=))=))
    chắc học văn dỏi lắm hả
  36. daibangspk New Member

Số bài viết: 26
  37. anhviet2708 New Member

Số bài viết: 1
  38. nguyenhongvu_ckd08 New Member

Số bài viết: 300
  39. Phucalias Member

Số bài viết: 455
    Nói con trai sau này làm chức lớn cần chỉnh chu ngay từ bây giờ vậy là khinh thường con gái mai mốt làm vũ công nên ăn mặc như vậy hả?
  40. lam251092 New Member

Số bài viết: 592
    Huk, mấy lần mình bị mấy xếp bảo vệ ngoắc ra ngoài vì h0k chịu bỏ áo vào quần òy nè, trong khi mấy chị kia thì cứ tung tăng đi vào, bũ xúc hết sức.
  41. không Member

Số bài viết: 405
    đúng ra thì nhà trường k nên làm vậy đâu, nếu đã cho phép SV dc ăn mặc tự do vào trường thì chỉ cần đeo thẻ sv là ok rồi, còn nếu bắt đóng thùng nữa thì nhà trường yêu cầu sv mặc luôn đồng phục của trường đi... chứ ai lại cái kiểu cho mặc đồ tự do mà lại bắt đóng thùng >.0'
  42. peterdai New Member

Số bài viết: 20
  43. 01682839511 New Member

Số bài viết: 53
    mình thấy không có đồng phục mà đóng thùng thì kì lắm.còn các bạn nữ không bắt buộc đóng thùng thì tất nhiên rồi.bạn nữ có nhiều chiện khác nữa.mình nghĩ trường mình phải tìm cho mình một đồng phục chứ thế này thì chán lắm.và mình nên nghĩ áo thể dục của trường mình cùng nên làm lại đi.xấu lắm.mình chưa thấy áo thể dục trường nào mà lại xấu như áo trường mình cả.mình nghĩ tên trường mình nên in to hơn va nhiều chổ hơn
  44. zerry92 Member

Số bài viết: 973
    mình thấy đồ thể dục thì quá là ổn....không phải là xấu...chẳng lả đòi màu mè giống mấy trường khác
  45. koala Member

Số bài viết: 30
    các bạn lạc hậu wa' .pháp luật việt nam ưu tiên bảo vệ ng` già phụ nữ,trẻ em.chứ đâu có bảo vệ thanh niên đâu mà thắc mắc
  46. [CKĐ]Espresso New Member

Gì vậy, chuyện nhỏ nhặt này mà cũng dính dáng tới pháp luật nữa hả trời. =))
  47. lam251092 New Member

Số bài viết: 592
    Hjhj, hôm bữa đi qua được cổng bảo vệ thứ nhất, bỏ ngay áo ra, cứ tưởng thế là xong ai ngờ một anh nữa v\trong lùm cây chuj ra, thế là thằng con...:((, bị mấy đứa con gái cười cho ngại chít
  48. aliass Member

Số bài viết: 37
    Xin lỗi mấy bạn chứ quả thật mình thấy câu hỏi này rất là ngớ ngẩn !!! Bạn là đàn ông con trai, nói như các cụ 'đầu đội trời chân đạp đất' mà lại đi so đo với người ta chuyện cỏn con này !
    Chuyện đóng thùng mình thấy cũng đâu có gì là khó khăn lắm. Ăn mặc lịch sự cũng là thể hiện sự tôn trọng của bạn với những người xung quanh và chính bản thân các bạn mà. Còn chuyện đồng phục trường thì mình nghĩ là không cần thiết, bù vào phần tăng học phí mỗi kì chắc là hợp lí hơn !
  49. cba Member

Bạn nghĩ sao đây là câu hỏi rất là ngớ ngẩn, vậy đối với bạn tất cả các câu hỏi đều rất là ngớ ngẩn cả. Đây chỉ là 1 topic lập ra để thảo luận. Bạn nghĩ xem 1 người lạ bước vào 1 ngôi trường mà chỉ có nam đóng thùng, còn nữ thì không (k phải tất cả các bạn nữ không đóng thùng đều gọn gàng cả, mỗi người 1 kiểu). Bạn nghĩ sao mà không hỏi. Dĩ nhiên là con trai thì không so đo với nữ làm gì cả, bạn cũng thế, mình cũng thế, nhưng đây chỉ là 1 câu hỏi thắc mắc không có gì là ngớ ngẩn cả.=))
  50. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918