1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tại sao yêu???

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi bien song, 23 Tháng mười 2006.

1. bien song Guest

Số bài viết: 0
    Mình yêu chưa nhỉ, chắc đã từng như thế, nhưng mình vẫn chuaw hiểu tại sao lại yêu nhau, tại sao lại mang cho nhau đau khỗ?! Từ rất lâu rùi mình luôn tìm câu hỏi cho vấn đề này mà vân tìm chưa tìm ra được. Chia tay nhau đã 4 năm, 1 khoảng thời gian rất dài đễ quên, 1 khoảng thời gian rất dài đễ có 1 tình yêu mới đẹp hơn, nhưng tại sao mình làm không được?! Sợ ư, có lẽ không phải vì mình vốn là người rất liều lĩnh, rất tự tin, rất muốn chiến đấu đến cùng. Mình nghĩ là do mình nản lòng! Nãn vì tình yêu chỉ là những phút thoáng wa, nãn vì chỉ thấy toàn đau khỗ!!! 4 năm đã wa, giờ mình rất cần 1 lời khuyên của các bạn!!!
  2. Action New Member

Số bài viết: 766
    Bạn đã thực sự yêu chưa nhỉ?
    Khi đã yêu người đó thì dù người đó có ra đi, bạn cũng vui bởi với mìnhthif tình yêu là đem đến cho nhau niềm vui, chia sẻ, nơi tựa của nhau, cùng nhau đi trên con đường, nếu đến ngã rẽ mà bạn của mình nhất thiết phải rẽ còn mình thì vẫn đi trên con đường đó, hãy vui vì các bạn vẫn làm bạn của nhau.

Hay chỉ là một sự ngưỡng mộ thái quá vào con người đó?
    Bạn quá ngưỡng mộ, ngưỡng mộ qua những việc làm, qua lời nói, qua tác phong của người đó, rồi các bạn đến với nhau, nhưng đó chưa thực sự là tình yêu. Các bạn chưa hiểu đượccon tim của nhau, Giống như thanh kiếm tra vào một cáo vỏ kiếm không phải dành cho nó, rộng quá thì thanh kiếm sẽ roi ra, nhỏ quá mà cố ép thì sẽ hư cả kiếm lẫn vỏ kiếm. Rồi đến một ngày thanh kiếm kia tìm được cái vỏ kiếm dành cho nó, vỏ kiếm kia cảm thấy trống rỗng, nhưng hãy quên đi, bởi mình ko phải là cái vỏ của thanh kiếm ấy, dù biết đó là một thanh bảo kiếm. Khi đã không phải của nhau, nếu cố ép thì cũng không có sự bền vững, hoặc tai hại lớn xảy ra. Tất nhiên khi chế tạo ra một cái vỏ kiếm thì phỉa có một thanh kiếm dành cho nó. Thời gian sẽ giúp bạn tìm đươncj thanh kiếm dành cho mình.
    Nếu vì Sự trống rỗng do thanh kiếm kia để lại, bạn bít lại cánh cửa con tim mình với tình yêu, thì bản chất bên trong con tim đó cũng mãi trống rỗng mà thôi, có thể sẽ có một thanh kiếm khác tìm đến bạn, bạn từ chối, mặc dù nó dành cho bạn, rồi nếu họ thực sự chân thành rồi cũng sẽ mởcuwra con tim của bạn mà thôi, vấn đề là nếu như vậy thì bạn sẽ thấy trống rỗng lâu hơn, Hãy vui lên nhé, bởi cuộc sống đâu chỉ có màn đêm đen, cuộc sống còn có ban mai tươi sáng, Có nhiều việc chờ bạn làm mỗi sớm mai thức dậy, bây giờ thì hãy lo cho tương lai của mình trước đã nếu bạn thấy chưa thể chấp nhận một ai đó mới thì hay trang điểm cho cái vỏ kiếm của bạn những viên ngọc, dát vàng lên cho cái vỏ kiếm của mình để chọn được thanh kiếm của mình thì các bạn sẽ rất đẹp, lộng lẫy, Bây giờ bạn hãy cố gắng học thật tốt, và làm nhiều việc có ý nghĩa để có tương lai thật tươi sáng, như mặt trời tỏa sáng, trên bầu trời trong xanh bạn nhé.
  3. thienly Member

Số bài viết: 818
    <div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Oct 23 2006, 06:22 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Mình yêu chưa nhỉ, chắc đã từng như thế, nhưng mình vẫn chuaw hiểu tại sao lại yêu nhau, tại sao lại mang cho nhau đau khỗ?! Từ rất lâu rùi mình luôn tìm câu hỏi cho vấn đề này mà vân tìm chưa tìm ra được. Chia tay nhau đã 4 năm, 1 khoảng thời gian rất dài đễ quên, 1 khoảng thời gian rất dài đễ có 1 tình yêu mới đẹp hơn, nhưng tại sao mình làm không được?! Sợ ư, có lẽ không phải vì mình vốn là người rất liều lĩnh, rất tự tin, rất muốn chiến đấu đến cùng. Mình nghĩ là do mình nản lòng! Nãn vì tình yêu chỉ là những phút thoáng wa, nãn vì chỉ thấy toàn đau khỗ!!! 4 năm đã wa, giờ mình rất cần 1 lời khuyên của các bạn!!![/b][/quote]

Một người chung tình, nhưng tình yêu không thể gò ép được, Khuyên bạn gì nhỉ? hay tìm tình yêu mới? hay là chạy theo một tình yêu không có thật? trong tâm bạn chắc đã có câu trả lời? hãy nghĩ xem mình đã được gì mất gì cần làm gì bạn nhé
  4. bien song Guest

Cảm ơn 2 lời khuyên rất chân tình của các bạn, mình đã làm tất cả những ji` mình nghĩ và theo lời các bạn đã nói, thật sự không dễ dàng ji`, mình không thấy mình có ji` tốt đẹp, nguợc lại, mình cố lao đầu vào công việc bao nhiêu thì mình càng trở thành con người vô cảm bấy nhiêu, mình làm mọi việc chỉ đễ làm, chỉ biết mình phải làm như vậy, kết quả hay hậu quả mình đều mặc kệ, mình đã thử yêu, yêu 1 người mà mình cho la` mình thic', nhưng rùi lại nhận ra rằng mình chỉ yêu vì người đó mang hình bóng người xưa!!!Vô dụng thật nhỉ, cô y' ngày xưa không đẹp, không giỏi giang, tính tình không tốt, và hoàn toàn trái ngược mình, mọi người kể cả bạn mình đều không thíc cô y', nhưng ko hiểu sao mình lại yêu, không nhiều nhưng cũng đủ là 1 mối tình đầu lãng mạng kiểu học trò, hàng xóm ....... Bây giờ mình không gò bó hay ép buộc ai hít, vì có được đâu, tự con tim mình giam nó trong băng giá, mình rất khao khát tìm được 1 tình yêu thật sự, rất muốn quên đi wa' khứ xa xôi, nhưng đúng như lời Đức Minh nói, phải đợi, mà không, cái duyên sẽ tự đến, hi vọng nó có đến thì đến sớm sớm cho mình nhờ!!!
  5. thienly Member

6. bien song Guest

Cơ hội do mình tạo ra, mình biết chứ, nhưng do mình tạo thì thường mang 1 chút miễn cưỡng, mình e là mình sẽ đễ nó đến 1 cách hit' sức tự nhiên và chậm rãi, mình ko muốn mình lại thất bại!!! Cảm ơn những lời động viên!!!
  7. bien song Guest

Cơ hội do mình tạo ra, mình biết chứ, nhưng do mình tạo thì thường mang 1 chút miễn cưỡng, mình e là mình sẽ đễ nó đến 1 cách hit' sức tự nhiên và chậm rãi, mình ko muốn mình lại thất bại!!! Cảm ơn những lời động viên!!!
  8. vivian Guest

Cái gì đến sẽ đến à bạn ui,đừng buồn nhìu nhen!Tự tin lên,rồi tự con tim sẽ tìm ra lối à....
  9. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (vivian @ Oct 28 2006, 05:37 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Cái gì đến sẽ đến à bạn ui,đừng buồn nhìu nhen!Tự tin lên,rồi tự con tim sẽ tìm ra lối à....[/b][/quote]
    Mình rất tự tin [IMG] mình sẽ đón chờ nó, nhưng dù sao cũng hi vọng nó sẽ chạy đến chứ không bò đến như hiện tại bây giờ vậy [IMG]
  10. vivian Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Oct 28 2006, 07:29 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Mình rất tự tin [IMG] mình sẽ đón chờ nó, nhưng dù sao cũng hi vọng nó sẽ chạy đến chứ không bò đến như hiện tại bây giờ vậy [IMG][/b][/quote]
    Đừng nóng nóng ...vội...hỏng.....hỏng ... mọi chuyện đó........ [IMG] ,đến lúc nó đến bạn ko thể ngăn nổi nó đâu(hì hì mình ....chưa iu lần nào,hổng bít đúng hông ... [IMG] nhưng nghe mọi người nói vậy)nó sẽ đến vào lúc bất ngờ nhất,tin vậy đi,vui lên nhen:)
  11. bien song Guest

12. vivian Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Oct 29 2006, 08:56 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Cảm ơn nhiều, mình tin lời bạn, mình sẽ chờ đợi không nôn nóng, hì, bạn thật dễ thương!!!![/b][/quote]
    Thanks Nếu phải...cái mũi của vivian sắp ....nổ roài [IMG]
  13. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (vivian @ Oct 29 2006, 10:14 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Thanks Nếu phải...cái mũi của vivian sắp ....nổ roài [IMG][/b][/quote]
    Eo ui, đừng nhầm nha, mình nói cái Avartar của bạn thật dễ thương mà, ai dám khen bạn dễ thương đâu [IMG] khen chỉ sợ bạn bễ mũi thì mình hông có tiền đền đâu, SVien nghèo mà [IMG] Mà cho mình hỏi sao bạn lại láy cái avartar khóc thế, mình sợ nhất là con gái khóc vì .............. eo ui sợ we'!!!
  14. thienly Member

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Oct 28 2006, 04:36 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Cơ hội do mình tạo ra, mình biết chứ, nhưng do mình tạo thì thường mang 1 chút miễn cưỡng, mình e là mình sẽ đễ nó đến 1 cách hit' sức tự nhiên và chậm rãi, mình ko muốn mình lại thất bại!!! Cảm ơn những lời động viên!!![/b][/quote]

Hic hic tiếc ghê! nếu mà mình gần bạn bit đâu lại là một cặp hen [IMG] đùa chút thui, Hãy thử để con tim một lần sống lại, thì hạnh phúc lắm bạn à
  15. cobe_nghichngom Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Oct 28 2006, 04:38 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Cơ hội do mình tạo ra, mình biết chứ, nhưng do mình tạo thì thường mang 1 chút miễn cưỡng, mình e là mình sẽ đễ nó đến 1 cách hit' sức tự nhiên và chậm rãi, mình ko muốn mình lại thất bại!!! Cảm ơn những lời động viên!!![/b][/quote]

Thôi thì em tặng anh Nếu phải câu này nha:
    "Đêm không trăng bầu trời đen tối
    Bến ko đò bến vắng buồn hiu
    Thà không yêu để lòng trong trắng
    Khi yêu rồi phải cố gắng thành công" [IMG]
    (Thơ em sưu tầm, đừng hiểu lầm) [IMG]
  16. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Oct 30 2006, 04:33 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Hic hic tiếc ghê! nếu mà mình gần bạn bit đâu lại là một cặp hen [IMG] đùa chút thui, Hãy thử để con tim một lần sống lại, thì hạnh phúc lắm bạn à[/b][/quote]
    Biết đâu sẽ là 1 cặp, [IMG] vậy thì hạnh phúc cho bạn mình wa' [IMG] Mình tin con tim mình sẽ sớm sống lại, vì nó đang bị tác động mà [IMG]
  17. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Cobe_nghichngom @ Oct 31 2006, 09:41 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Thôi thì em tặng anh Nếu phải câu này nha:
    "Đêm không trăng bầu trời đen tối
    Bến ko đò bến vắng buồn hiu
    Thà không yêu để lòng trong trắng
    Khi yêu rồi phải cố gắng thành công" [IMG]
    (Thơ em sưu tầm, đừng hiểu lầm) [IMG][/b][/quote]
    Thơ hay thật, tự nhiên nghe mấy câu này lại có hứng làm vài câu
    Mình yêu thì chẳng thành công
    Chỉ mong tình sớm ùa đông kéo về
    Đễ cho Nếu phải chít mê
    Rùi ôm không hít chạy về " má ơi"
    [IMG] help me!!!!!!!!!!!!!!!! [IMG]
  18. bien song Guest

Nói đùa thui chứ bây giờ Nếu phải rất yêu đời, đôi khi buồn 1 chút thui chứ không đến nỗi u sầu khỗ lụy đâu, chỉ là chưa tìm ra lý do đễ yêu lại mà thui!!! Một người con trai lúc nào chẳng đễ ý ít nhất 1 cô nào đó, nhưng yêu thì không được [IMG] Chán!!!
  19. cobe_nghichngom Guest

Đừng chán chứ anh Nếu Phải, ko yêu được thì thôi, mình còn có nhiều chuyện khác đề làm mừ phải ko? [IMG] , anh cứ nghĩ đến câu nói này là được rồi :"Không có người yêu ko có chết đâu" [IMG] em coi trong phim thấy vậy đó, mà thấy cũng đúng phải ko anh [IMG]
  20. bien song Guest

Có lý, không có người yêu thì không chít người, nhưng e trái tim sẽ .......... đóng băng, lúc đó muốn yêu lại e cũng cần 1 lựa khá lớn đó em, có ai xung phong thử sức không??? [IMG]
  21. bien song Guest

Có lý, không có người yêu thì không chít người, nhưng e trái tim sẽ .......... đóng băng, lúc đó muốn yêu lại e cũng cần 1 lực khá lớn đó em, có ai xung phong thử sức không??? [IMG]
  22. cobe_nghichngom Guest

Anh đừng lo anh ơi, nếu có 1 người nào mà đủ sức làm cho trái tim anh tan chảy ra (mặc dù đóng băng [IMG] ) thì người đó rất đáng để anh trao trọn cuộc đời . [IMG]
  23. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Cobe_nghichngom @ Nov 1 2006, 10:19 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Anh đừng lo anh ơi, nếu có 1 người nào mà đủ sức làm cho trái tim anh tan chảy ra (mặc dù đóng băng [IMG] ) thì người đó rất đáng để anh trao trọn cuộc đời . [IMG][/b][/quote]
    Cảm ơn em, nhờ em cầu khấn mà giờ anh đã có rùi, [IMG] anh đang xem anh có nên trao trọn cuộc đời không đây!!!! [IMG]
  24. cobe_nghichngom Guest

Hí hí, anh cứ việc trao trọn gói đi [IMG]
    Khi anh gặp em thì anh đã biết
    Cuộc đời này anh thuộc về em
    Đây thân xác đây tâm hồn
    Anh trao em hết anh còn gì đây [IMG]
  25. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Cobe_nghichngom @ Nov 3 2006, 10:16 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Hí hí, anh cứ việc trao trọn gói đi [IMG]
    Khi anh gặp em thì anh đã biết
    Cuộc đời này anh thuộc về em
    Đây thân xác đây tâm hồn
    Anh trao em hết anh còn gì đây [IMG][/b][/quote]
    Ặc, sao xúi dại vậy, trao thân xác linh hồn thì toi rùi còn đâu, chỉ cần bỏ người ta vào tim mình là dc rùi, nhỉ ??? [IMG]
  26. thienly Member

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Nov 1 2006, 08:00 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Có lý, không có người yêu thì không chít người, nhưng e trái tim sẽ .......... đóng băng, lúc đó muốn yêu lại e cũng cần 1 lựa khá lớn đó em, có ai xung phong thử sức không??? [IMG][/b][/quote]

Thử sức để chứng minh điều gì
  27. thuan17_7 Guest

cho TNT tham gia nữa nghe yêu là khoái lám, con người ta không biết lúc nào yêu, va yêu la như thế nào , yêu để làm chi, rất nhiều câu hỏi được đặt ra nhưng liệu những đôi uyên ương có biết được điều này.
    [IMG] [IMG] [IMG]
  28. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Nov 5 2006, 12:07 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Thử sức để chứng minh điều gì[/b][/quote]
    [IMG] [IMG] [IMG] Thử sức đễ chứng minh rằng khi con tim đóng băng thì khó phá như thế nào [IMG] [IMG] [IMG] => gian khổ như thế nào đễ yêu trở lại [IMG] [IMG] [IMG]
  29. cobe_nghichngom Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (TNT @ Nov 6 2006, 03:31 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>cho TNT tham gia nữa nghe yêu là khoái lám, con người ta không biết lúc nào yêu, va yêu la như thế nào , yêu để làm chi, rất nhiều câu hỏi được đặt ra nhưng liệu những đôi uyên ương có biết được điều này.
    [IMG] [IMG] [IMG][/b][/quote]

Cha ham vui quá, y chang con [IMG] . Hai cha con mình bắt tay ăn mừng nào [IMG]
  30. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Cobe_nghichngom @ Nov 7 2006, 09:19 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Cha ham vui quá, y chang con [IMG] . Hai cha con mình bắt tay ăn mừng nào [IMG][/b][/quote]
    Ặc ặc , 2 cha con nhà này ghê quá, mà cô con gái lại ghê hơn nữa mới gớm chứ, máu nha, hom nào mình hi vọng [IMG] với!!! [IMG] [IMG] [IMG]
  31. alalala Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Nov 1 2006, 08:00 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Có lý, không có người yêu thì không chít người, nhưng e trái tim sẽ .......... đóng băng, lúc đó muốn yêu lại e cũng cần 1 lựa khá lớn đó em, có ai xung phong thử sức không??? [IMG][/b][/quote]
    yêu ko fai là tất cả.trên thế gian này ai cũng co một nửa cho rieng minh,cái quan trong là nó đến sớm hay muộn mà thôi.một người chờ nó càng lâu thì càng biết yêu quý và quý trọng nó hơn." [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG]
  32. cobe_nghichngom Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Nov 8 2006, 02:37 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Ặc ặc , 2 cha con nhà này ghê quá, mà cô con gái lại ghê hơn nữa mới gớm chứ, máu nha, hom nào mình hi vọng [IMG] với!!! [IMG] [IMG] [IMG][/b][/quote]

Được được, khi nào có cơ hội, em sẽ khao cả 4r mình một trận ra trò mới được, em nói trước, cái này là do daddy của em hồi còn sống dạy cho em mặc dù em chỉ mới có 3, 4 tuổi [IMG] . mời mọi người cái nào [IMG] [IMG]
  33. thienly Member

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Nov 6 2006, 05:37 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>[IMG] [IMG] [IMG] Thử sức đễ chứng minh rằng khi con tim đóng băng thì khó phá như thế nào [IMG] [IMG] [IMG] => gian khổ như thế nào đễ yêu trở lại [IMG] [IMG] [IMG][/b][/quote]

Và Hạnh phúc khi thấy mình lại biết yêu đúng không?Nhưng trong bao lâu thì mới làm cho trái tim đóng băng tan chảy? he he he [IMG]
  34. thienly Member

Có lẽ thượng đế bắt chúng ta phải gặp một số người xấu trước khi gặp một người tốt, để cuối cùng ta phải biết cảm ơn vì đã gặp người ấy.
  35. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>Được được, khi nào có cơ hội, em sẽ khao cả 4r mình một trận ra trò mới được, em nói trước, cái này là do daddy của em hồi còn sống dạy cho em mặc dù em chỉ mới có 3, 4 tuổi . mời mọi người cái nào[/b][/quote]
    Mình sẽ đợi cái ngày này [IMG] [IMG] [IMG] , hi vọng sẽ sớm đến, mình nghĩ là đến Tết Congo [IMG] [IMG] [IMG]
    <div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>Và Hạnh phúc khi thấy mình lại biết yêu đúng không?Nhưng trong bao lâu thì mới làm cho trái tim đóng băng tan chảy? he he he[/b][/quote]
    [IMG] Thời gian con tim tan chảy không phụ thuộc vào nhiệt độ môi truờng, mà chỉ phụ thuộc vào đối tuợng tác động và cuờng độ tác động mà thôi!!! [IMG]
    <div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>Có lẽ thượng đế bắt chúng ta phải gặp một số người xấu trước khi gặp một người tốt, để cuối cùng ta phải biết cảm ơn vì đã gặp người ấy.[/b][/quote]
    Cô ý đâu phải người xấu đâu, mình chưa bao giờ nghĩ như vậy, mình rất vui dc wen cô ý, nhưng mình tin người mình wen sắp đến là người tốt [IMG]
  36. Suhao Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Oct 26 2006, 04:09 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Cảm ơn 2 lời khuyên rất chân tình của các bạn, mình đã làm tất cả những ji` mình nghĩ và theo lời các bạn đã nói, thật sự không dễ dàng ji`, mình không thấy mình có ji` tốt đẹp, nguợc lại, mình cố lao đầu vào công việc bao nhiêu thì mình càng trở thành con người vô cảm bấy nhiêu, mình làm mọi việc chỉ đễ làm, chỉ biết mình phải làm như vậy, kết quả hay hậu quả mình đều mặc kệ, mình đã thử yêu, yêu 1 người mà mình cho la` mình thic', nhưng rùi lại nhận ra rằng mình chỉ yêu vì người đó mang hình bóng người xưa!!!Vô dụng thật nhỉ, cô y' ngày xưa không đẹp, không giỏi giang, tính tình không tốt, và hoàn toàn trái ngược mình, mọi người kể cả bạn mình đều không thíc cô y', nhưng ko hiểu sao mình lại yêu, không nhiều nhưng cũng đủ là 1 mối tình đầu lãng mạng kiểu học trò, hàng xóm ....... Bây giờ mình không gò bó hay ép buộc ai hít, vì có được đâu, tự con tim mình giam nó trong băng giá, mình rất khao khát tìm được 1 tình yêu thật sự, rất muốn quên đi wa' khứ xa xôi, nhưng đúng như lời Đức Minh nói, phải đợi, mà không, cái duyên sẽ tự đến, hi vọng nó có đến thì đến sớm sớm cho mình nhờ!!![/b][/quote]
    Tai sao "neu phai" khong co ji` tot dep, co chu...do chinh la nu cuoi cua ban...Nu cuoi luc nao cung rat la de thuong va cuon hut...[IMG] Boi vay muon som co nguoi yeu thi hay cuoi nhi`u nhi`u mot chut...Suhao xin tang "neu phai" hai cau nay...va` mong la` "neuphai" se som co duoc nguoi yeu!

"Hay cuoi len di, co the nu cuoi do se lam nguoi khac cuoi theo..."1 nu cuoi = muoi than thuoc bo ma"...hay giup minh va` giup nguoi"

"Don't frown 'cause you never know who's going to fall in love with your smile."

Co nhi`u cach de cuoi lam... [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] ...va` cuoi cung ban se co duoc nu cuoi cua "tinh yeu" [IMG]
  37. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Suhao @ Nov 16 2006, 03:16 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Tai sao "neu phai" khong co ji` tot dep, co chu...do chinh la nu cuoi cua ban...Nu cuoi luc nao cung rat la de thuong va cuon hut...[IMG] Boi vay muon som co nguoi yeu thi hay cuoi nhi`u nhi`u mot chut...Suhao xin tang "neu phai" hai cau nay...va` mong la` "neuphai" se som co duoc nguoi yeu!

"Hay cuoi len di, co the nu cuoi do se lam nguoi khac cuoi theo..."1 nu cuoi = muoi than thuoc bo ma"...hay giup minh va` giup nguoi"

"Don't frown 'cause you never know who's going to fall in love with your smile."

Co nhi`u cach de cuoi lam... [IMG] ...va` cuoi cung ban se co duoc nu cuoi cua "tinh yeu" [IMG][/b][/quote]
    Hình như Suhao biết rõ Nếu phải!!! ngoài đời, thật sự ngoài đời mình cười đẹp lắm sao, kiểu này mình sẽ cười hoài thui [IMG] [IMG] chỉ sợ cười we' pa` kon nói người điên thì chít [IMG] cười nhiều => đau bụng và mỏi miệng nhưng nếu mang lại cho người khác nụ cười thì Nếu phải!!! nguyện hi sinh vậy [IMG] tò te tò te tò te .........................
  38. Suhao Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Nov 18 2006, 10:14 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Hình như Suhao biết rõ Nếu phải!!! ngoài đời, thật sự ngoài đời mình cười đẹp lắm sao, kiểu này mình sẽ cười hoài thui [IMG] [IMG] chỉ sợ cười we' pa` kon nói người điên thì chít [IMG] cười nhiều => đau bụng và mỏi miệng nhưng nếu mang lại cho người khác nụ cười thì Nếu phải!!! nguyện hi sinh vậy [IMG] tò te tò te tò te .........................[/b][/quote]
    Cuoi dep hay khong thi con chua biet, khi nao gap moi "danh gia'' duoc:D...Nhung khong sao, cuoi nhiu tot, Suhao ung ho Neu phai!!! het mi`nh [IMG] , ai noi Neu phai!!! dien thi noi, chu Suhao thi khong bao gio...[IMG]
  39. thienly Member

40. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Suhao @ Nov 19 2006, 11:34 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Cuoi dep hay khong thi con chua biet, khi nao gap moi "danh gia'' duoc:D...Nhung khong sao, cuoi nhiu tot, Suhao ung ho Neu phai!!! het mi`nh [IMG] , ai noi Neu phai!!! dien thi noi, chu Suhao thi khong bao gio...[IMG][/b][/quote]
    Cảm ơn SHao nha, sao SUhao tót với Nếu phải!!! như vậy, mình biết lấy gì đễ đền đáp đây??? Cảm đọng quá à [IMG]
    <div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>Mọi người cứ mở hội thi cười là bít ai cười đẹp liền ahhh. Thiên Lý làm giám khảo cho[/b][/quote]
    Ai biết đâu dc thienly cười còn đẹp hơn mình nữa thì sao, sao k thi mà lại làm giám khảo nhỉ ??? Tiếc [IMG]
  41. Action New Member

Số bài viết: 766
    <div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Nov 21 2006, 09:05 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Ai biết đâu dc thienly cười còn đẹp hơn mình nữa thì sao, sao k thi mà lại làm giám khảo nhỉ ??? Tiếc [IMG][/b][/quote]

Giọng nói đã ngọt như mía đường, chắc giọng cười còn ... lợi hại hơn nhiều.
  42. giotlebuon Guest

Giao thấy hôm nào nhờ bạn Hiệp khách hành thu âm lại nụ cười "hay hết biết" (xỉu hết rùi thì sao mà biết được) của mọi người mang lên diễn đàn được đó
  43. HiepKhachHanh Member

Số bài viết: 507
  44. bien song Guest

Có kẹo kéo thì nhiệm vụ này cũng khó khả thi rùi, [IMG] làm khó nhau quá , gặp ai chứ Nếu phải!! mà cười thì hỏng máy ghi âm mất [IMG] [IMG]
  45. thienly Member