1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

tâm sự cùng bà con

Thảo luận trong 'Thảo luận-Tâm sự' bắt đầu bởi thuan17_7, 6 Tháng mười hai 2006.

1. thuan17_7 Guest

Số bài viết: 0
    hichic là thành viên của CLB Kỹ Năng thật sự minh rất vui, mỗi khi gạp bà con minh cảm thấy mọi điều buồn phiền và mệt mõi tan biến hết thay vao đó là niềm vui muốn hòa minh cùng với mọi người. [IMG] [IMG] Thật sự tự khi xa nhà CLB chính là ngôi nhà thứ hai của tôi, ở đây tôi có thể chia sẽ niềm vui nội buồn, cùng mọi người. cũng giống như chúng ta vậy khi xa nhà chúng ta thiếu đi 1 thứ tình cảm, cái tình cảm của gia đình, của cha me. thế nhưng ta được nếm trải được nhiều thứ khác, được mọi người quan tâm giúp đỡ. hichic cảm động quá.
    thất sự TNT rất cảm ơn mọi người, Cảm ơn CLB Kỹ Năng đã làm nên TNT ngày hôm nay [IMG]
  2. livetolove Guest

trời ơi em muốn khóc quá` anh thuận ơi
    em cũng vậy vào dây nhờ vào clb mà em hoc đc rất nhiều đấy và en tin ngôi nhà thứ 2 của chúng ta sẽ vững mãi mãi, và tinh cảm của các thành viên trong clb mình sẽ càng thắm thiết hơn nữa, Ế nhiều hơn nưa Ế mãi mãi hi hi! mong bà con tha lỗi nhé, vì tui Ế mà nên muốn kéo bà con thgeo ấy mà hihi
  3. htthuu Guest

Thấy ghét đồ ế mà còn rủ rê người ta ế theo hả?Ta đây không muốn ế đâu nha,ta muốn lấy vợ sinh con đẻ cái nối dõi tông đường nè,không muốn ế tới già đâu.Nhưng nói vậy thôi chứ mình vẫn xem clb như mái nhà thứ hai vậy(ngôi nhà dùng hoài thấy chán quá hehe),ở đây mình có sư phụ nè có bạn bè và có rất nhiều niềm vui nữa chứ ,tuy mình hơi làm biếng một chút nhưng hy vọng mọi người sẽ làm siêng hơn mình nữa để clb ngày càng phát triễn nếu có ai thấy mình làm biếng thì làm ơn nhắc nhở mình một tiếng để mình làm siêng hơn một chút nha.Cảm ơn trước nha!
  4. alalala Guest

mọi người trong kn chơi hòa đồng quá. đaaaaaaaaaaaaaaaaaaa##################x!!!!!!!!!!!11mong clb ngày càng fat triển hơn.nhất là về khoản eeeeeeeeeeeeeeeeeee'''''''''''''''''''''.hehehehe [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG]
  5. ngorung <marquee><b><i>Thành Viên Sáng Lập Ra 4rum</i></b>

Số bài viết: 224
    Mình không phải là thành viên của kỹ năng, nhưng mình chơi rất nhiều với kỹ năng. Đúng thật là kỹ năng chơi vui thật ( dù đã có thời gian mình không thích kỹ năng lắm). Hy vọng các bạn vẫn mãi giữ được nét dễ thương vốn có.

Mình rất thích các hoạt động mang tính tập thể,mọi người nương trợ lẫn nhau và các kỹ năng của CLB, tưởng như những trò chơi, nhưng thất có ích cho cuộc sống. Bạn nào có cùng sở thích, thma gia cùng kỹ năng đi nhá. Mình thì già rùi [IMG]

Mong rằng TNT và BCN CLB tiếp tục giữ vững truyền thống của kỹ năng.

Àh,... Àh ... có đi đâu chơi nhớ hú minh chủ một tiếng nghen [IMG]
  6. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    ừ, tui cũng muốn tham gia , nhưng mà clb sinh hoạt toàn giờ độc , sau 5 h mới sinh hoạt , giờ đó mà ở lại thì chắc 8 h mới về tới nhà
  7. codonxula1987 New Member

Số bài viết: 18
    buồn có buồn chứ vì đã gấn bó với nó xem nó như một căng nhà thì không gập nó một thời gian cũng buồn chứ ,thôi buồn thì buồn học phải học chứ gần thi rồi các bạn ơi!không gập một thời gian thôi mà bộ không gập mãi à [IMG] [IMG]
  8. thuan17_7 Guest

[quote name='htthuu' date='Dec 12 2006, 09:39 PM' post='11455']
    Thấy ghét đồ ế mà còn rủ rê người ta ế theo hả?Ta đây không muốn ế đâu nha,ta muốn lấy vợ sinh con đẻ cái nối dõi tông đường nè,không muốn ế tới già đâu.Nhưng nói vậy thôi chứ mình vẫn xem clb như mái nhà thứ hai vậy(ngôi nhà dùng hoài thấy chán quá hehe),ở đây mình có sư phụ nè có bạn bè và có rất nhiều niềm vui nữa chứ ,tuy mình hơi làm biếng một chút nhưng hy vọng mọi người sẽ làm siêng hơn mình nữa để clb ngày càng phát triễn nếu có ai thấy mình làm biếng thì làm ơn nhắc nhở mình một tiếng để mình làm siêng hơn một chút nha.Cảm ơn trước nha
    xì xấu mà còn chảnh nửa chứ bởi dzay đó, người đẹp có quyền chảnh, khổ nổi xấu mà chảnh đồ con lừa yeah yeah
  9. thuan17_7 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (olololo @ Dec 15 2006, 10:32 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>mọi người trong kn chơi hòa đồng quá. đaaaaaaaaaaaaaaaaaaa##################x!!!!!!!!!!!11mong clb ngày càng fat triển hơn.nhất là về khoản eeeeeeeeeeeeeeeeeee'''''''''''''''''''''.hehehehe [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG][/b][/quote]
    haha ctx oi tự do muôn năm mà, chính vì tự do mà mọi người tìm được tiếng nói chung đó và đó cũng là cái đáng quý nhất đối với TNT tự do và vui vẻ. khi trên khuôn mặt không có nụ cười thì cuộc đời thật chán. vì thế nào cùng cười ý a cùng cười cười cười ... [IMG] [IMG]
  10. thuan17_7 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (~ Ngố Rừng ~ @ Dec 15 2006, 07:06 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Mình không phải là thành viên của kỹ năng, nhưng mình chơi rất nhiều với kỹ năng. Đúng thật là kỹ năng chơi vui thật ( dù đã có thời gian mình không thích kỹ năng lắm). Hy vọng các bạn vẫn mãi giữ được nét dễ thương vốn có.

Mình rất thích các hoạt động mang tính tập thể,mọi người nương trợ lẫn nhau và các kỹ năng của CLB, tưởng như những trò chơi, nhưng thất có ích cho cuộc sống. Bạn nào có cùng sở thích, thma gia cùng kỹ năng đi nhá. Mình thì già rùi [IMG]

Mong rằng TNT và BCN CLB tiếp tục giữ vững truyền thống của kỹ năng.

Àh,... Àh ... có đi đâu chơi nhớ hú minh chủ một tiếng nghen [IMG][/b][/quote]
    hichic cảm ơn anh ngố rừng nhiều lắm. cảm động quá đi chắc phải đi hỉ mủi thôi yeah yeah
  11. Action New Member

Số bài viết: 766
    Đời tui cô đơn nên đi đâu cũng cô đơn
    Đời tui cô đơn nên đi đâu cũng một mình
    Đời tui cô đoen nên tha hồ đi chơi
    Đời tôi cô đơn nên thi rớt cứ dài dài
    Đời tui cô đơn nên suốt ngày tui ngủ ngon
    Đời tui cô đơn nên cô đơn suốt cả ngày.

chán quá, học chẳng được, người cứ mệt mỏi quá, chẳng muốn làm gì, giống xác chết không sinh lực tí nào! Trời ơi Sao tui muốn điên cái đầu quá đi. Hết fin.
  12. htthuu Guest

Trời ta đẹp từ xưa tới giờ rồi nên chảnh là chuyện bình thường thôi hehe,mà câu này hình như là ta nói mà cẩn thận coi chừng bị kiện đòi tiền bản quyền đó sư phụ ơi!
  13. thuan17_7 Guest

đúng là bà con mình gặp nhau vui thật, hôm 9-1 tổ chức xong chương trình rồi đi chơi bữa đã đời luôn. công nhận đã thiệt chứ xong rồi đi hát nữa ôi trời ơi la và nhảy khí thế luôn. yeah yeah [IMG] [IMG] [IMG] [IMG]
  14. nguyenminh862003 New Member

Số bài viết: 54
    Chào các anh em CLB Kỹ Năng thân yêu. Tôi cũng là một thành viên của CLB. Thời gian tôi tham gia CLB cũng lâu lắm rồi, tôi rất thích nó vì nó đã làm cho tôi biết thêm nhiều về các kỹ năng sinh hoạt, nó đã làm cho tôi trở thành một con người gan dạ hơn, qua đó các niềm vui của tôi đã được nhân lên và nỗi buồn của tôi đã được chia bớt. Qua đây tôi cũng gởi lời cám ơn đến những người phụ trách CLB. Và tôi mong rằng CLB của mình sẽ ngày càng phát triển mạnh hơn, anh em CLB cố gắng sưu tầm các kỹ năng đem về cho CLB của mình nhiều hơn. ngày càng có nhiều người yêu mến và tham gia hơn. Đặc biệt là anh em gắn bó CLB lâu hơn ( ít nhất là như anh Minh(già) và TNT) hihihihi\'
    Chúc anh em CLB vui khỏe
  15. Action New Member

Hừm bộ muốn không cho ta ra trường à, vừa phải thôi chứ! He he
    Dù sao thì khi ra trường rồi lâu lâu ghé thăm bà con là được rồi, hừm, lúc đó đừng có hắt hủi, đi chơi nhớ rủ đi hát Karaoke, đi cắm trại, dã ngoại, ăn nhậu nhớ rủ là được rồi.
    Chúc mọi người vui và vui và vui nhá.
  16. thienly Member

Số bài viết: 818
  17. thuan17_7 Guest

Kha kha kha kha, đã quá, đã quúa.
    Cuối cùngthì cũng có kẻ chịu thừa nhận sự thật hiển nhiên lầt còn tẻ vạđep trái chán, he he he.
    Khò khò.
  18. nguyenminh862003 New Member

Số bài viết: 54
    Trên đời hỏi người có ai không biết yêu không vậy
    Hình như bây giờ tôi đã biết yêu rồi, vì tôi đã bị một em khóa 06 cướp mất hồn rồi, nhưng không tôi phải giữ vững lập trường của tôi( là một con người vô cảm) hehehhe.
  19. kimngan Guest

tui không hiểu tại sao hầu hết mấy người trong CLB đều bị ếeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee dài hạn vậy nè,kể cả tui nữa hehe. Chắc mình phải tìm 1 ai đó để chảnh lại một tí coi
  20. kimnguyen Guest

ai nói với bóng là người của clb mình ế vậy. bà con mình ai cũng có vệ tinh đó chứ . mà chỉ tại ham chơi hơn ham yêu thôi
  21. thuan17_7 Guest

hahaha vui quá [IMG] , songngambt nói đúng đó, ai cũng có vệ tinh cả chứ bộ, mà Minh nó ko vững lập trường nó chỉ thích cái lúc đầu. đúng không Quang Minh. như TNT nè có khối vệ tinh đó chứ nhưng vệ tinh nào cũng muốn đạp TNT hết ah, [IMG] [IMG] [IMG] vả lại đâu có vệ tinh nào dám đụng đâu, lỡ xui cơ nó nổ cho thì banh xác. [IMG] [IMG]
  22. thuan17_7 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (phankimngan_bong @ Feb 2 2007, 09:45 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>tui không hiểu tại sao hầu hết mấy người trong CLB đều bị ếeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee dài hạn vậy nè,kể cả tui nữa hehe. Chắc mình phải tìm 1 ai đó để chảnh lại một tí coi[/b][/quote]
    ê bống ơi coi chừng chảnh quá là ế chắc đó. [IMG] [IMG]
  23. Action New Member

Hừm!
    Bao nhiêu thứ tốt đẹp về CLB lại không bàn, lại đi bàn về cái vấn đề bé cỏn con như thế sao! Ế thì sao chớ! THực ra là tại bà con mình chưa có chịu yêu thôi chớ mấy cô thì cũng có khối anh để ý, mấy anh thì lại càng nhiều hơn bởi bản lĩnh mà lị, có bao nhiêu SV lại có thể năng nổ tham gia nhiệt tình hoạt động như các bạn, có ai dám mạnh dạn như các bạn đứng trước đám đông các bạn sinh viên tổ chức các trò chơi cho họ! Và có bao nhiêu người hi sinh quyền được chơi để đi làm người quản trò cho mọi người được chơi vui vẻ và bổ ích! Quá .... tuyệt vời, he he!
  24. thuan17_7 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (songngambt @ Feb 3 2007, 12:07 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>ai nói với bóng là người của clb mình ế vậy. bà con mình ai cũng có vệ tinh đó chứ . mà chỉ tại ham chơi hơn ham yêu thôi[/b][/quote]
    dúng rồi vệ tinh nhiều lắm toàn làm lùn không à, mà chạy chạy nhanh cực kì vì nó có 4 chân mà
  25. thuan17_7 Guest

bản chất bên ngoài là ế nhưng thực chất là thích lối độc thân, thích tự do không muốn nghĩ đến chuyện đó, vì như vậy sẽ chơi vui hơn, thoải mãi hơn. đúng không các "con". [IMG] [IMG]
    cuộc sống độc thân lại vui hơn khi bị "xích" đó.
  26. thienly Member

Số bài viết: 818
  27. thuan17_7 Guest

vì vậy nên câu hát "đời tôi cô đơn đi đâu cũng cô đơn..." là sai bét đúng không, cô đơn sẽ đi với những [IMG] [IMG] người cô đơn và như vậy là hết cô đơn hihi [IMG] [IMG]
  28. thuan17_7 Guest

mà đôi lúc cô đơn quá TNT cũng sợ nữa chứ, [IMG] [IMG] như mấy đứa con gái đó, trời ơi nó xưng hô anh em ngọt như mía lùi ah. nghe mà muốn ói vì vậy dựa trên tình hình đó tỉ lệ con gái đi du lịch ở Thái Lan có lẽ sẽ cao hơn con trai [IMG] [IMG] [IMG] [IMG]
  29. thuan17_7 Guest

nhờ cô đơn mà bà con mới được gạp nhau đó. nhớ lại hôm liên hoan cuối năm bà con mỗi người một phần quà, trời ơi tụi nó tha hồ mà bốc nào là củ hành, nào là heo, nào là giấy... trời ơi nhìn đã thiệt, nhưng ấn tượng nhất vẫn là màn trình diễn chuột lửa cuả bà con, trời ơi lúc đó trời tối mà chuột chạy cứ toán loạn từ hai hướng sau màn cầu mưa đọc chú của già làng toét. [IMG] [IMG] [IMG]
    lần thứ hai cây tầm vông bị cháy, nhìn cây tầm vồn cháy mà đứt ruột hichic lại tốn tiền nữa rồi.
    nhưng vui nhất là ngày hôm sau lúc 12h00 trưa tại cây đa. một giỏ trái cây. thế nhưng loán một chút là nhẵn nhụi luôn, công nhận tụi này nhanh thật chứ. trong lúc mọi người vừa ăn vừa chứng kiến cảnh kinh hoàng. [IMG] mọt nguời bị nguyên đàm đè xuống không biết làm gị... nữa. [IMG] 4 người khóa hết tay chân của người kia lại. bông nhiên từ đâu có một cô gái thấyy cái gì đó trên người kia nhô lên. cô gái không chịu được cô bỏ cạp xuống. nhanh như sóc cô nhảy tới cởi một nút ... hai nút ... [IMG] [IMG] [IMG] rồi một cái gì đó màu xanh ló ra, cô gái đưa tay vào kéo nó ra và bỏ chạy... thì ra là trái bưởi nó dấu trong người cái tội tham ô của công cho nó chừa. không những thế người kia còn bị tụi nó bóp ... chảy nước trái cam ở trong túi nửa chứ, và cuối cùng là công cốc. thằng nhỏ chả được ăn gì lại lại bị mất nữa. [IMG] [IMG] huhuhu(khoc dùng cho thiên hạ thôi.. [IMG] [IMG] ). và trái bưởi đó mang qua phòng A Minh xử đẹp nó luôn. yeah yeah. [IMG] [IMG] [IMG]
  30. boy_it_sad1986 Guest

31. thuan17_7 Guest

hahaha vê nhà đúng là vui thật được ăn đã đời nè, được chơi nè, được đọc truyện nè... nhưng làm cũng gần chết. mà mỗi lần đọc truyện là lại sợ bị la. tức thật [IMG] [IMG] .Bọ truyện Hiệp Khách Giang Hồ xem đã thiệt đặt biệt là các nhân vật nữ, trời ơi nhìn ai cũng đẹp hết à. còn nhân vật chính thì khỏi nói, mách mách nhưng có năng lực tìm ẩn.
    hahah quảng cáo được chứ. [IMG] [IMG] [IMG]
    tính ra cũng buồn mang tiếng về nhà nhưng có được chơi thỏa thích đâu ở nhà không ah. còn bà con thì thế nào vui chưs.
  32. kimngan Guest

tại Hoa Liễu ai biểu nó cất quả bưởi trong bụng làm gì để mọi người phải giành giật(Trong đó có tui, hehe) nên làm cho quả quýt trong túi áo của nó bẹp lép à, hết ăn,cho chừa cái thói ham ăn
  33. meo con Guest

Hehe buổi tất niên nhóm mình vui wá chời . Tui bốc dc 1 món quà lớn , ai ngờ đâu nó ..nhẹ hều à , thì ra là 1 bịch kẹo Relaxa cũng ngoin lắm , cám ơn chủ nhân món quà đó nha
    Tui không đồng ý ý kiến CLB mình ế đâu nha , chị Kim Nguyên nói đúng đó chỉ tại CLB mình ham chơi nên ham yêu thôi , nhưng sang năm chắc tui cũng phải có em nào mới dc , năm 2 rồi mà . Chà ..chà khó khăn đây , biêtt chọn ai trong hàng chục vệ tinh của mình đây nhỉ hehehe
  34. Action New Member

35. kimnguyen Guest

hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    songngambt thật sự xin lỗi bà con vì sau tết songngambt đã ko tham gia bất cứ hoạt động nào của clb
    từ sau thi đến nay , songngambt ko con hứng thú vào hoạt động nào
    vì thế , songngambt xin ngưng tham gia clb một thời gian để lấy lại tinh thần.hen gặp lại bà con
  36. livetolove Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (phankimngan_bong @ Feb 2 2007, 09:45 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>tui không hiểu tại sao hầu hết mấy người trong CLB đều bị ếeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee dài hạn vậy nè,kể cả tui nữa hehe. Chắc mình phải tìm 1 ai đó để chảnh lại một tí coi[/b][/quote]
    ai nói là mọi người ế hảb mà co người yêu thì để làm gì chứ, cứ vô tư thì tốt hơn mà ngân thế nào hả, sao hôm nói với T khác mà sao lai nói vậy hả, bữa sau biết tay tui hahahah [IMG] [IMG] [IMG]
  37. livetolove Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (songngambt @ Mar 10 2007, 09:23 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    songngambt thật sự xin lỗi bà con vì sau tết songngambt đã ko tham gia bất cứ hoạt động nào của clb
    từ sau thi đến nay , songngambt ko con hứng thú vào hoạt động nào
    vì thế , songngambt xin ngưng tham gia clb một thời gian để lấy lại tinh thần.hen gặp lại bà con[/b][/quote]
    được thôi, bà con của clb luôn coi nhau như người 1 nhà mà, mái nhà của clb sẽ luôn chào đón bất cứ ai phải ko các bạn, rất mong gặp lại songngambt một ngày gần nhất nhé
  38. Action New Member

Không biết nó có chuyện gì khó xử hay không nhỉ? Dạo này thấy càng lúc nó càng ngang và hay cãi lý, nhưng những cái lý của nó thật là ngang ngược, những cái lý của cá nhân, đi ngược lại mong muốn của nhiều người. nói chuyện với nó được hai ba câu là đã thấy tức mình rồi, không muốn nói chuyện với nó nữa. Càng lúc càng thấy nó đang cá nhân hóa câu lạc bộ theo ý của nó. Nhiều người đã bắt đầu nản với nó. Chẳng ai nói ra, có nói cũng như không, bởi mình nói mà nó còn không nghe, còn cãi ngang thì ai dám nói nó nữa? Mấy đưa tâm sự với mình, buồn nó thật. Vậy thì thôi nhé, chẳng bàn gì với nó nữa, muốn làm gì cứ để nó làm đi, Chán nản rồi, nhiều người nản thì tan rã, khỏi hoạt động gì nữa.
  39. livetolove Guest

sắp thi đến nơi rồi vậy mà học hành ỳ ạch thế này ko bviết làm sao đây
    bà con tình hình thế nào
    có cách gì giúp tui với không vậy,help
  40. livetolove Guest

chào bà con [IMG] . dạo này thi xong rồi thấy bà con mình đi đâu hết cả buồn quá [IMG] . tuy vẫn gặp vài bà con ở tiếp sức mùa thi nhưng ít quá vẫn thấy thiếu hế nào ấy. còn bà con cảm thấy sao . [IMG]
  41. livetolove Guest

Chúc mọi người hay ăn chóng béo, tiền nhiều như kẹo, tình chặt như keo, dẻo dai như mèo, mịn màng trắng trẻo, sức khỏe như voi
    Sang năm mới chúc mọi người có một bầu trời sức khoẻ, một biển cả tình thương, một đại dương tình cảm, một điệp khúc tình yêu, một người yêu chung thủy, một tình bạn mênh mông, một gia đình thịnh vượng. Chúc các bà, các ông, các cô, các chú, các chị, các anh sang năm mới vạn sự như ý, tỷ sự như mơ, làm việc như thơ, đời vui như nhạc, coi tiền như rác, coi bạc như rơm, chung thủy với cơm và sắc son với phở

sao lâu nay bà con mình ko ai buồn hay sao mà ko thấy ai vô đây vậy. nghe nói bà con mình dạo này có nhiêu f đièu nới klắm mà. câu lạc bộ có nhiều thành viên mới và cũng có nhiều thay đổi trong nội bộ. mà toàn là thay đổi có lợi ko à. bà con có thấy cái gì mới ko. kể cho tui nghe với.
  42. Action New Member

Hay ya, đi làm chỗ mới rồi, ít bị stress nhưng mà đôi lúc buồn buồn vì về phòng ngủ không à, làm cho chú Trung ở chung phòng cũng bị nhiễm bệnh ngủ ngày. He he, hên quá, mấy bữa nay Trung dậy sớm học bài. Buồn nữa là không được tụ tập với bà con rủ nhau đi ăn cơm bụi chung để tám và cười, để có cảm giác của một gia đình. Hic.
    Bữa nào bà con thi xong tụ tập nấu ăn một bữa hoành tráng đi nào!
    Chúc các bạn trong gia đình thi tốt nhé!
    PS: MỘt môn rớt là 30 cái hít đất đối với nam và 30 cái thụt xì dầu đối với nữ trước cổng trường đó, cho nên mọi người cần cố gắng mà học đi nhá!
    Chúc thành công nhá!
  43. Action New Member

Đi ra ngoài làm được gần một gần một năm, nhớ phong trào, nhớ những người bạn trong phong trào quá. Làm phong trào thì cứ suốt ngày phải lo lắng về tài chính. Đi ra ngoài làm thì nhơ phong trào trong máu. Tách khỏi các bạn sinh viên rồi thấy lạc lõng. Mỗi khi đi làm về là mệt rồi lăn ra ngủ, không mệt thì chơi games, thẫn thờ. Đi dọc đường thấy màu áo xanh, áo trắng, băng rôn, logo Đoàn - Hội, thấy nao nao trong lòng, nhiều lúc muốn lại xin về trường làm nữa, nhưng lại ngại vấn đề cơm áo gạo tiền, lo không trụ được bao lâu, sợ mình trở thành người gặm nhấm, làm thêm thì lại lo không hoàn thành nhiệm vụ. Ôi lòng tham của tôi.
  44. tranphong2 Nothing

Số bài viết: 273
    <div class='quotetop'>QUOTE (Đức Minh @ Jan 10 2008, 07:20 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Hay ya, đi làm chỗ mới rồi, ít bị stress nhưng mà đôi lúc buồn buồn vì về phòng ngủ không à, làm cho chú Trung ở chung phòng cũng bị nhiễm bệnh ngủ ngày. He he, hên quá, mấy bữa nay Trung dậy sớm học bài. Buồn nữa là không được tụ tập với bà con rủ nhau đi ăn cơm bụi chung để tám và cười, để có cảm giác của một gia đình. Hic.
    Bữa nào bà con thi xong tụ tập nấu ăn một bữa hoành tráng đi nào!
    Chúc các bạn trong gia đình thi tốt nhé!
    PS: MỘt môn rớt là 30 cái hít đất đối với nam và 30 cái thụt xì dầu đối với nữ trước cổng trường đó, cho nên mọi người cần cố gắng mà học đi nhá!
    Chúc thành công nhá![/b][/quote]
    Anh Minh nhắc mới nhớ, thiệt là lâu lắm rồi ba con Kỹ Năng chưa tụ tập lại nấu ăn hay chỉ là ăn cơm chung thôi, dạo này thấy nhiều bà con nấu cơm nhà rồi chê cơm tiệm rủ không đi, cuối cùng chỉ còn lại mấy mống buồn thui thế là quyết định không đi ăn chung luôn. Thiệt là buồn quá đi mà [IMG] . Chúc bà con sức khỏe để có sức mà đi tiếp sức mùa thi nha. [IMG] [IMG] [IMG] [IMG]
  45. Action New Member

Buồn rầu ta nhớ ai đây
    Nhờ bè nhớ bạn
    Nhớ phong trào
    Mỗi nẻo đường áo xanh như vẫy gọi
    Sao tha thiết lòng ta đến vậy
    Máu hồng sôi như giục dã ta về
  46. tranngocphan Guest

Bùn thiệt đó .Lâu lắm không vô ClB choi cũng khá bùn.Bù lại học cũng không đến đâu cả.Chắc phải hoạt dộng lại thôi.Không thì chít
  47. thuan17_7 Guest

Sau những lần quy ẩn giang hồ và tham gia các hoạt động giống như một thành viên, TNT phát hiện được rằng TNT không phải là người phù hợp với một ví trí lãnh đạo, một người tổ chức, đâu đó mọi người thấy hành động, và biểu hiện của TNT làm cho lầm tưởng và mọi người đặt hy vọng vào TNT như một ván cá cược để rồi đến một lúc nào đó nhận ra được con người thật sự của TNT. Và cũng tại lúc này đây, những khuyên năng, những lời góp ý điều bị TNT phản bác theo ý kiến của TNT. [IMG]
    Có thể nói những ai đặt hy vọng vào TNT một khi thấy được con người của TNT thì giống như một người vỡ nợ, hay thất vọng vì mất đi một cái gì đó. Có lẽ ai cũng hiểu: “không ai hiểu mình bằng mình”. Thế nhưng không phải cũng ý thức được cái gì mình nên nghe và cài gì mình nên nói. Ai cũng cho rằng điều mình nghĩ là đúng, và TNT cũng thế, TNT nghĩ điều mình làm không nguy hại đến ai, và đôi lúc không muốn làm phiền ai nên hành động của TNT ngày càng khác thường, không còn như lúc mới gặp. Không biết mọi người nghĩ sao chứ khi làm việc cũng giống như làm bài thi vậy, ai cũng tin rằng cách làm của mình là đúng, vì họ nắm chắc điều mình làm. Và họ hy vọng vào một kết quả tốt đẹp.Vậy tại sao có người điểm cao, có người điểm thấp?
    Giờ chúng ta thử bàn luận về một vụ tranh cải nhé. Nếu có một người đưa ra một ý kiến và họ choi rằng họ đúng. Còn bạn sẽ phản bác lại ý kiến đó, vậy phản ứng của người đó sẽ thế nào, có lẽ là bình tĩnh trả lời và phân tích, nhưng rồi bạn vẫn cương quyết không tin tưởng và tiếp tục phản bác thì sao, liệu họ có còn giữ được bình tĩnh nữa không. Theo TNT nghĩ khoảng vài lần phản bác là nổi sùng ngay thôi àh. Vậy liệu họ có đủ tư cách để “giảng đạo” cho người khác không trong khi chính bản thân mình lại không giữ được bình tĩnh………………….. [IMG]
    Qua đây TNT muốn nhắn nhủ với các bạn: “khi làm việc gì nhớ phải cương quyết đừng làm theo kiểu “đẽo cày giữa đường” những ý kiến của người khác tạo cho bạn sự lựa chọn chứ nó không phải bắt buộc bạn làm theo nó.” [IMG]
    Nếu bạn nào có thời gian và muốn đấu khẩu với TNT thì cứ liên hệ 09059671XX. bạn sẽ được nếm những “lý sự cùn, cùi, và cù nhây” chưa từng có. Ha ha ha ha haaaaaaaaaaaaaaaa………………… [IMG]
  48. thuan17_7 Guest

hic hic đọc những dòng đó sao ai cũng than buồn và muốn trở lại hết vậy. TNT co lẽ cũng rất thích nhưng giờ đã quá xa lầy rồi, không thể làm gì được hơn nữa, TNT lại muốn rời xa tất cả, rời xa những cái đã từng gắn bo trong ngôi trường này, rời xa những người bạn đã từng một thời kỉ niệm trong trường này. ôi giờ thiệt chán. học có mấy môn ma cũng hông qua, có lẽ trong tương lai tới đây TNT sẽ biến đổi lại thành một Trang Ngọc Thuận như năm I ma thôi. phù........ [IMG]
  49. livetolove Guest

nghe tâm sự của tnt và tự nhìn lại mình cung thấy đôi khi mình toàn làm những việc j đâu ấy. bùn ghê.
  50. thuan17_7 Guest

ah hay là hôm nào bà con thế hệ già mình gặp nhau làm sờ tí đi được hông TNT muốn được nghe mọi người chửi chơi ah. hichic đúng là thời gian trôi qua và mình bị cuốn đi xa quá khứ.