1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tặng Jackie - Bài Thánh ca buồn

Thảo luận trong 'Quà tặng Âm nhạc' bắt đầu bởi truongthinhs, 30 Tháng mười một 2006.

1. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533

<span style="color:#3366FF">Không biết Jackie còn nhớ không, mỗi lần đến mùa Noel là bọn mình lại cùng nhau làm bánh khúc cây. Đó có lẽ là những chiếc bánh Noel mà mình cảm thấy ngon nhất. Những chiếc bánh do hai đứa tụi mình làm thật là đẹp, chiếc bánh được tô điểm với những ngôi nhà trong rừng, những cây nấm mọc trên thân cây socola, những ông già tuyết. Jackie thì luôn phải cầu cứu chị Xuân khi làm kem không được. Hai đứa hì hục làm, mình mẫy dính đầy kem vì không chuyên nhưng đó là những kỹ niệm thật đẹp, những chiếc bánh khúc cây ngon nhất mà Thịnh được ăn, và đó cũng là kỹ niệm ở ngôi nhà nhỏ Bàn Cờ, ngôi nhà mà đối với Thịnh là nơi gắn bó khoảng thời gian hạnh phúc nhất. Thịnh như muốn được quay lại, được sống trong khoảng thời gian ấy, được đắm mình trong cái không khí của những ngày cuối năm, cùng với jackie và gia đình. Jackie ơi, có còn nhớ những mùa Noel đó không?

Bài thánh ca đó còn nhớ không em
    Noel năm nào chúng mình có nhau
    Long lanh sao trời thêm đẹp môi mắt
    Áo trắng em bay như cánh thiên thần
    Giọt môi hôn dưới tháp chuông ngân

Cùng nhau quỳ dưới tượng Chúa cao sang
    Xin cho đôi mình suốt đời có nhau
    Vang trong đêm lạnh bài ca Thiên Chúa
    Khẽ hát theo câu đêm thánh vô cùng
    Ôi giọng hát em mênh mông buồn...

ĐK :
    Rồi mùa giá buốt cũng qua mau
    Lời hẹn đầu ai nhớ dài lâu
    Rồi một chiều áo trắng phai màu
    Em qua cầu xác pháo bay sau

Lời nguyện mình Chúa có nghe không
    Sao bây giờ mình hoài xa vắng
    Bao nhiêu đêm Chúa xuống dương gian
    Bấy nhiêu lần anh nhớ người yêu

Rồi những đêm thánh đường đón Noel
    Lang thang qua miền giáo đường dấu yêu
    Tiếng thánh ca ngày xưa vang đêm tối
    Nhớ quá đi thôi giọng hát ai buồn
    Đêm thánh vô cùng lạnh giá hồn tôi ... </span>
  2. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
    <object id="MediaPlayer1"
    width=350 height=345
    classid="CLSID:22D6F312-B0F6-11D0-94AB-0080C74C7E95"
    codebase="http://activex.microsoft.com/activex/controls/
    mplayer/en/nsmp2inf.cab#Version=6,4,7,1112"
    standby="đang load ...."
    type="application/x-oleobject">
    <param name="Filename" value="http://www.dtnfa.org/_media/Bai%20Thanh%20Ca%20Buon-Elvis%20Phuong.wma">
    <param name="ShowControls" value="true">
    <PARAM NAME="Autostart" VALUE="true">
    <embed type="application/x-mplayer2"
    name="MediaPlayer1"
    pluginspage = "http://www.microsoft.com/Windows/MediaPlayer/"
    width="350"
    height="345"
    src="http://www.dtnfa.org/_media/Bai%20Thanh%20Ca%20Buon-Elvis%20Phuong.wma"
    showcontrols="1"Autostart="1" >
    </embed>
    </object>
  3. jackie Guest

Số bài viết: 0
    http://www.vndfw.com/vndfwmusic/songlist.asp?ch=b

Thực ra mình đã định tặng Thịnh bài hát này vào dịp lễ Noel, nhưng bây giờ Thịnh đã dành trước mất rồi! Bù lại mình đã tìm được link của bài hát này, coi như mình tặng ngược lại Thịnh vậy.
    Hình chiếc bánh khúc cây làm mình nhớ đến chiếc bánh ngày xưa của tụi mình làm, nhưng mà nó đâu có được đẹp như vậy đâu Thịnh vì được làm bằng hai thợ bánh ... nghiệp dư mà [IMG]. Nhưng đó cũng là chiếc bánh Noel ngon nhất mà mình từng được ăn. Và cũng từ khi xa nhau, mình cũng không còn làm chiếc bánh Noel nào nữa.
    Không biết bao giờ tụi mình mới có thể cùng nhau đón Noel như ngày xưa, nhưng những kỷ niệm xưa không bao giờ mình quên được đâu, mãi mãi không bao giờ quên...
  4. thangkho Guest

Số bài viết: 0
    Bài thánh ca đó còn nhớ không em
    Noel năm nào chúng mình có nhau
    Lung linh sao trời thêm đẹp đôi mắt
    Áo trắng em bay như cánh thiên thần
    Giọt môi hôn dưới tháp chuông ngân

Một noel tuyệt vời và tôi đã có em trong đời. Cùng nguyện cầu về một hạnh phúc bền lâu. Cái se lạnh đầu đông gắn kết tôi và em và cũng chính trong đêm thánh, tôi mất em. Tôi không cao thượng như em nghĩ, tôi cũng không buông xuôi cho tình yêu của mình nhưng tôi biết một chàng trai tỉnh nghèo sẽ không giữ được em trong vòng tay. “Yêu là tìm hạnh phúc của mình trong hạnh phúc của kẻ khác”. Tôi hạnh phúc vì em hạnh phúc. Thế đã đủ. Nhưng mỗi mùa giáng sinh tôi vẫn không níu giữ bước chân mình, vẫn tìm về chốn xưa như một kỷ niệm ngọt ngào

Lời nguyện mình chúa có nghe không
    Sao bây giờ mình hoài xa vắng
    Bao nhiêu năm chúa xuống dương gian
    Bấy nhiêu lần anh nhớ người thương

Giọng hát khe khẽ của em như vẫn vang bên tôi mỗi dịp giáng sinh về. Dù cố quên em nhưng không thể. Mối tình mình có sự hiện diện của chúa. Nơi phương trời xa, em có nghe tiếng chuông nhà thờ và nhớ tôi-một kẻ lãng du cô đơn trong đêm thánh vô cùng. Hãy cùng nguyện cầu cho hạnh phúc của nhau em nhé. Dù không thể có nhau, anh vẫn mong rằng nơi nào đó, em nghe được lời nguyện cầu của anh và hiểu rằng anh vẫn yêu em.

Rồi những đêm thánh đường đón Noel
    Lang thang qua miền giáo đường dấu yêu
    Tiếng thánh ca ngày xưa vang trong đêm tối
    Nhớ quá đi thôi giọng hát ai buồn

Hãy nhớ về nhau như những kỷ niệm đẹp của một thời đã yêu. Một giáng sinh lại về và cầu chúc em bình yên, hạnh phúc. Còn tôi, một mình dong ruổi trên con phố ngày xưa để cảm nhận cái lạnh giá của tâm hồn và gậm nhắm cô đơn. Giáng sinh an lành.