1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tặng quà cho người iu... có nên rình rang !!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Tình bạn Tình Yêu Lời Trái Tim Muốn Nói' bắt đầu bởi ngorung, 5 Tháng mười hai 2006.

1. ngorung <marquee><b><i>Thành Viên Sáng Lập Ra 4rum</i></b>

Số bài viết: 224
    Nhân đọc Topic Thêm một vụ tỏ tình rúng động giới SV Hà Nội NR tự hỏi ... vài câu :

1/ Tỏ tình, biểu lộ tình cảm ... có nên rình rang như vậy không? Liệu những mối tình "nổi tiếng" này sẽ đi về đâu, một happy ending hay mỗi người mỗi ngã ?????????

2/ KHi người ta đã yêu, có những dịp gì đó tặng quà nhau. Người ta có nên rình rang không?

~~> Đối với bạn nữ: Bạn nghĩ gì khi bạn trai mình ôm một bó hoa thật to, từ từ tiến vào lớp, đến chỗ bạn ngồi và nói ... chúc mừng em, em yêu của anh! (đại loại như vậy)

~~> Đối với bạn nam: bạn có can đảm thực hiện tình huống như trên hay không!

Ghi chú: tất cả các hành động trên được thực hiện lúc cả lớp đông đủ, vào giờ ra chơi ( có thể có thầy hoặc không có thầy cũng được, nói chung là được tự do ra vào lớp) .

Nào, mọi người hãy cùng nhau trình bày quan điểm của mình nào [IMG]
  2. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    thanlan thì thích lặng lẽ thôi , 1 chỗ nào đó kín đáo chỉ có 2 người . Và chắc không can đảm để làm vậy đâu ...
  3. quynhanh Guest

Số bài viết: 0
    ~~> Đối với bạn nữ: Bạn nghĩ gì khi bạn trai mình ôm một bó hoa thật to, từ từ tiến vào lớp, đến chỗ bạn ngồi và nói ... chúc mừng em, em yêu của anh! (đại loại như vậy)

~~> Đối với bạn nam: bạn có can đảm thực hiện tình huống như trên hay không!

vấn đề ở đây không phải là bạn nam can đảm hay không, mà bạn nam đó nếu đã làm như thế, sẽ bất chợt vô tình tạo cho bạn gái một sự ngại ngùng mà theo giới nữ định nghĩa đó là ngại kinh khủng, nếu có một cái hố sẽ sẵn sàng nhảy xuống vô điều kiện.
    Tubi nghĩ việc này đối với người nước ngoài là một chuyện đáng hoan nghênh, nhưng ở nước nam minh thì lại khác, nói đúng hơn ở Việt Nam cái đáng bộc lộ thì lại đem giấu tiệt, còn cài đáng phải kín đáo thì lại phô ra, đối với việc tặng quà như cách trên thì chắc không nên, vì có thể bạn nữ ko quen. có thể cũng tặng nhưng ở hoàn cảnh khác có thể lại làm động lòng cảm động của bạn nữ và bạn nam lại được ghi điểm thì sao nè.
  4. Keosua Guest

5. cobe_nghichngom Guest

Hehe, theo em nghĩ nếu có ai mà tặng em như vậy thì sẽ cảm động chết đi thôi. Nếu mà là người mình thích nữa thì, quá tuyệt vời, ko có gì để mà ngại cả, bởi vì người bạn trai quá ngọt ngào quá dễ thương.
    Nhưng nếu là người mình ko thích thì chắc là ngại chết vì......mọi người ai cũng hiểu mừ phải ko? hehe
    Mà nói thiệt, nếu muốn tỏ tình rình rang như vậy thì nên tìm hiểu trước người bạn gái đó có thích mình ko, có xi nhan gì chưa, nếu ko thì ê mặt lém... [IMG]
  6. thuy_thach Guest

<span style="color:#3366FF">Theo TT thì việc là người ở thể "chủ động "- tức là đi làm chuyện rình rang và người ở thể " bị động" - tức là người "được - hay bị" nhận cái sự rình rang đó cũng hết sức ... không thoải mái....
    nếu bạn là người đi làm chuyện rình rang có 2 việc xảy ra:
    một là: đối tượng bạn muốn gây ấn tượng có thích chuyện đó ko không thích ---> bạn out ngay từ ... ngoài bãi gửi xe rồi...
    hai là : Nếu người đó thích bạn có đủ tự tin rằng bạn sẽ luôn dư " trí lực - sức lực - money lực" để làm những chuyện rình ranh như vậy không nhỉ-- mà chắc chắn ngày càng phải tăng level....
    nếu bạn là người được tặng :
    bạn ko thích thì thất sự ko biết từ chối thế nào !
    bạn thích - bạn có thật sự mong muốn T>Y của bạn được vun đắp bằng những việc như vậy hay là tình yêu của 2 người, sự cảm thông, chia sẽ, thấu hiểu nhau.
    vậy đó... tất nhiên T.Y rất cần sự loãng moạn nhưng như thế nào mới là điều quan trọng .... và điều qua trọng hơn là "sự đồng điệu giữa 2 tâm hồn", "sự thông cảm và chia sẻ", " tình cảm của 2 nhân vật chính"</span>
  7. livetolove Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Keosua @ Dec 10 2006, 08:33 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>rình ranh quá ko nên, ngại chết :"> nhưng mà tui cũng ko thích quá kín đáo giống như...ăn trộm [IMG][/b][/quote]
    đúng rồi, phải mạnh dan chứ, nhưng cũng tùy tùy từng thời gian thích hợp chứ
  8. zero_no_problem Guest

he he! dúng vậy, tui đây đồng ý 2 tay với cô bé.
    Tình yêu là phải dám nhìn nhận. Tui yêu em say đắm, thì tui nói cho em bít thui
    tui khẳng định tình yêu của tui với em và cũng với mọi người thui
    thì cũng ngượng nhưng tiếp theo đó là niềm vui ghạnh phúc tràn đầy. Và một kỷ niệm vĩnh cửu
    Thanh niên mà!! Điên 1 chút cũg đâu có sao
  9. riodance Guest

nghw mấy bác nói ghê gớm quá a thế đã có anh chị nào từng làm được như vậy chưa nè .làm như vậy thì ngại chít ,nhỡ may người đó ko nhân thi mặt mũi không biết để vào đâu nữa
  10. thanhmai Member

Số bài viết: 606
    Re: Tặng quà cho người iu... có nên rình rang !!!!!!!!!

hồi lớp 12 thằng bạn tôi nó mua một bó hoa to tường mang vào lớp con nhỏ học lớp 10 tặng nó kìa !! kết quả là .....:cutesmile::cutesmile::cutesmile::cutesmile: một đôi tình nhân nổi bật cả trường . cả khối ccaps 3 . và đó là một việt làm rất pro đó heeeeee:welcome::welcome::welcome:
    mình mà có cô nàng nào chắc củng học theo cách đó quá .
    :congratulate::congratulate:mang một bó 99 đóa hao hồng --->>>> xông thẳng vào lớp --->>> tặng em người yêu của anh .....kich ..kich...:snicker::snicker::snicker::snicker:

hihihiihi đang mơ ......
  11. nguyen viet quan New Member

Số bài viết: 42
    chỉ có bác nào pro,mun trở thành nv hot hay j j đó thì mới làm vậy thui.minh thì hok có dám ngại lem hok bao jo giua mua he đắp chăn[-x