1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tăng tốc độ truy cập Internet

Thảo luận trong 'Thủ thuật' bắt đầu bởi zkming, 23 Tháng chín 2006.

1. zkming New Member

Số bài viết: 33
    Tốc độ lướt web phục thuộc khá nhiều yếu tố: cấu hình của máy tính, đường truyền, khả năng tải của trang... Tuy nhiên, một số phần mềm dưới đây giải quyết việc này khá hiệu quả.

1. Flash Speed 200%

Công cụ tăng tốc lướt web này được cho là có khả năng gia tăng tốc độ truy cập mạng nhanh tối đa đến… 200%. Bạn có thể Vào đây để tải bản dùng thử với dung lượng khoảng 1,03 MB.

2. cFosSpeed

Phần mềm sắp xếp một cách tối ưu nhất lượng băng thông vào ra của các loại modem ADSL và modem sử dụng cable. Tải bản dùng thử với dung lượng khoảng 1,7 MB Tại đây.

3. Full Speed

Chương trình có khả năng kiểm tra tốc độ download, duyệt web bằng cách nhấn vào các nút chức năng phù hợp. Để gia tăng tốc độ truy cập mạng, bạn chỉ cần nhấn vào nút “Apply Full Speed Fix” trên giao diện để công cụ này thiết lập các thông số lướt web tối ưu nhất dành cho Windows. Bạn có thể vào đây để tải về bản dùng thử với dung lượng khoảng 2,66 MB.

4. Google Web Accelerator (GWA)

Sản phẩm của chính Google sẽ khiến bạn yên tâm về chất lượng của nó. Tuy nhiên, công cụ này chỉ có tác dụng với các đường truyền Internet băng thông rộng như ADSL, cáp… Họ đang phân phối miễn phí công cụ này Tại đây.

5. IE Accelerator

Đây là công cụ tăng tốc chuyên dùng cho trình duyệt Internet Explorer. Bạn chỉ cần chọn kiểu truy cập mạng của máy tính ở mũi tên trỏ xuống nằm ở góc phải phía trên giao diện và nhấn vào nút “Accelerate” là tốc độ lướt web bằng Internet Explorer sẽ tăng lên đáng kể. Có thể vào http://www.qwerks.com/download/6494/ieaccelerator.exe để tải về bản dùng thử với dung lượng khoảng 636 KB.
  2. zippro New Member

Số bài viết: 24
    theo mình web nhanh hay chậm tùy thuộc chủ yếu vào đường truyền internet thôi
    có sử dụng soft chỉ cải thiện chút ít nhưng mà nặng máy lắm
    mình thấy khi open DNS lướt web nhanh lắm và đặc biệt có thể vào được các trang web bị chặn như facebook chẳng hạn
    còn về open DNS thì có nhiều trên mạng các bạn có thể search được
    mình sưu tầm được soft này có thể giúp những bạn gà về tin học có thể open DNS dể dàng
    down về bạn thích cái nào thì click vào nó sẽ tự động open DNS cho bạn
    mình đang sử dụng Open DNS cũa google còn bạn.........???????
    http://www.mediafire.com/?lzyrlktoljx
  3. T.I Member

Số bài viết: 932
    Tất cả các chương trình ở trên mình đều đã sử dụng qua thì thấy tác dụng cũng không đáng kể và có phần hơi rắc rối nữa.