1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Test xem sàn nhà KTX khu D bền không

Thảo luận trong 'Hội Ký Túc Xá' bắt đầu bởi phoenix, 2 Tháng sáu 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phoenix Administrator

Số bài viết: 633
  2. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
  3. disconnect New Member

Số bài viết: 84
  4. admin Administrator

Số bài viết: 683
    Muốn làm thì cần 1 bộ máy cực khủng cài được AF Cs4 sau đó tìm bài hướng dẫn trên youtube . Tiếng anh khá chút là làm được :)) như mấy nhóc thôi . Cả việt nam thì củng có vài nhóc làm được thế
    Hiện tại ở việt nam chưa có bộ phim nào của hãng có kỹ xảo ngon như học sinh cấp 2 ngoài bắc làm
  5. himas88 New Member

Số bài viết: 247
    ôi trời...các bác cứ đề cao quá. Chẳng qua người ta chẳng thèm làm thôi. Chứ mấy nhóc ấy làm toàn giống của nước ngoài,...nói chung là cũng là nghiệp dư. Các bác chưa thấy thái sơn nên nói thế.
  6. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Vâng, nhưng Thái sơn tạm thời thấy trước mắt là 2 nhóc đó đã.
    Chúng chỉ là học sinh cấp 2, đâu hề có qua trường lớp nào, hơn nữa còn dành thời gian cho chuyện học hành. Nói như anh thì như ko nói, khinh thường công sức của người khác như thế sao? Hỏi anh admin xem ảnh thấy cảm giác tự học after effect như thế nào khắc biết!
  7. Mr_Duplicate New Member

Số bài viết: 20
    Nói thế để các bạn đề cao nhưng không đề cao quá . Chứ không phải là không thừa nhận công sức của người khác.
    Còn video clip như mấy nhok ấy. Thì thực sự ở Việt Nam mình có khối người làm đc. Nhưng chả ai rảnh ngồi làm mấy cái ấy. Nói thẳng với bạn là như thế.
  8. disconnect New Member

Số bài viết: 84
    Mấy huynh lại thế nữa rồi!!
    Anh chắc ko rảnh chứ còn em có rảnh cũng ko biết làm:)).
    Mấy nhóc ấy so với khối người Việt Nam còn lại là pro lắm rùi đó!!
  9. khongcoten New Member

Số bài viết: 19
    Không đâu xa ở SPKT thì có vài người dùng orcad hoặc autocad được (đó là những môn học có tính quyết định cho khối kỹ thuật đó ) số này đếm đầu ngón tay . Đa số những người tham gia Robocon thì củng rất ít người làm được orcad . Không nói gì lớn cơ điện tử 07 và 06 hoặc điện điện tử hỏi xem mấy người làm được orcad mà khi đi làm mạch người ta làm luôn không cần sửa lại
    Còn đối với After Effects thì ai đam mê thì làm , chứ ở việt nam chẳng có trường ĐH nào đào tạo . Sang bên mỹ .Hàn Quốc . Trung Quốc ........ mới có thôi .Ở việt nam thiết kế cái banner bằng flash dùng After Effects củng được vài triệu rồi . Chi phí lớn quá
    Mà đa số sinh viên có muốn làm củng không nỗi nó cần card màn hình mạnh và ổ cứng lớn. Trong chúng ta thử cài After Effects và reder ra sản phẩm xem được không .
    Mấy thằng nhóc đó à quá tầm thường . nó lấy project của mấy thằng nước ngoài về rồi edit lại
    Tất cả chỉ ngồi đọc đâu đó rồi phán . Hãy ngồi làm rồi phán ( Đừng để người ta bảo là chém gió )

Đây là 2 file công cụ dành cho nứt đường hoặc sàn nhà
  10. khongcoten New Member

Số bài viết: 19
    Bạn cho mình sản phẩm sau 1 tuần về bạn đi ! 1000k đang chờ bạn sau 1 tuần . bằng AF với 1 cú chưởng sập tường . chỉ cần dưới 1 phút củng được
  11. Dê con New Member

Nhờ cái topic của anh admin mà phát hiện ra spkt nhiều nhân tài gúm =))
    Vâng, hoàn toàn đồng ý với các bác.
    Tất cả các bác chỉ là chém gió, nhận định đúng thì sao, nói sẽ làm được nhưng ko thấy kết quả thì ắt hẳn vẫn là chém gió. Rất ghét những người..... mà tỏ thích tỏ ra nguy hiểm!
  12. Mr_Duplicate New Member

Tôi bảo là ở Việt Nam có khối người làm đc. Tôi ko bảo là tôi làm được. Bạn có đọc kỹ những gì tôi nói ko? Và chuyên môn của tôi ko phải là nhưng việc đó.
    Bạn thấy đấy. Bạn Phoenix có thể làm được một cái video như vậy . Chúng tỏ nhiều người khác cũng làm đc. OK ???
  13. Mr_Duplicate New Member

SPKT ko chỉ có mỗi bạn biết khua môi, múa mép. Bạn có nghĩ rằng bạn đã bít hết các anh chị hàng năm đoạt các giải thưởng lớn của SPKT. Tôi thấy bạn cũng như ếch ngồi đáy giếng. Nhưng khác là bạn là con ếch hay khoe mẽ nhất cái giếng ấy mà thôi.
    Còn về đẳng cấp chém gió của bạn thì ở đây ai cũng bít cả rồi. chả cần phải nói.
    Bạn ghét nhưng người như thế. Bạn nhìn xem ở đây có bao nhiêu người ghét những kẻ như bạn, hay chém gió và khoe mẽ như bạn." Dốt mà hay nói chữ" ... Ah ... mình cũng dốt :)) Có khi hơn bạn ấy ... =))
  14. Dê con New Member

Vâng thì nhiều người khác cũng làm được. Và đó là lý do để bạn nói là làm mấy cái clip đó cũng là bình thường right? :)). Thế thì biết ai ếch ngồi đấy giếng đi khoe mẽ rồi nhá :)). Lấy công sức của người khác để mà chê người khác, thật là hết biết.
    Vâng, tôi biết có những người làm được (nếu ko chắc 2 đứa đó làm kỷ lục guiness VN quá). Nhưng ko thích cái thái độ dựa hơi người khác để mà đi chê bai người khác, hạ thấp công lao của họ.
    Nhờ clip đó mà 3 cậu bé đó trở nên nổi tiếng và được báo chí phỏng vấn, bạn có giỏi thì tỏ mình đi xem nào. (Đừng nói là ko thích khoe khoang nha :)), trong khi đó nãy giờ đang chém gió ở trên này nhé ^^)
  15. Mr_Duplicate New Member

Bạn đọc những lời của tôi đi ... Có lời nào tôi chê ko nhỉ ... :)) ... Tôi chỉ nói là đừng đề cao thái quá ... Ko có lời nào là chê cả ... Nhìn kỹ lại đi nhé.
    Tôi bảo là nhiều người ở việt nam làm đc. Chứ tôi có bảo là tôi làm được đâu. Nếu tôi làm đc. Tôi đã nhận ngay lúc đầu là mình làm đc.
    Tôi chưa noím gì về tôi trong topic này cả. Sao gọi là khoe mẽ đc... hả bạn ... Tôi cũng chả nói tôi học nhiều , tham gia nhiều diễn đàn. Nên cũng ko phải là khoe mẽ đâu nhé . Tôi ko nói nữa ... Nói nữa admin sẽ xóa topic này mất. Thế thì mai làm sao có nhiều người đọc đc . :))
  16. Dê con New Member

Chứng mình đi bạn, bạn nói như thể là đại diện toàn 4rum spkt.net vậy
    Vâng! Có những người ghét tôi, đó là quyền của họ, chẳng ảnh hưởng gì những lời tôi nói trên diễn đàn này OK?
    Đừng có dùng những lý luận như thế để nói với tôi, vì đó chỉ là những lý luận "cùn", nói ko lại thì đá sang những chuyện khác.
  17. Dê con New Member

Vâng! Ko chê đâu, một văn phong sặc mùi ấn tượng nhỉ. Vậy tui cũng nói thật bạn, những người làm đc, thậm chí còn hay hơn thì người ta cũng chưa chắc nói những câu này, bạn thấy mình đủ tư cách phán những câu trên như bạn là chuyên gia kỷ xảo Hollywood chăng?
    Việc cũa BQT tự họ lo, bạn có lo cũng chẳng đc.
  18. admin Administrator

Nhiều người làm được vậy trong số hơn 80 triệu người có thể nhiều là 1 triệu người . đống ý không?
  19. Mr_Duplicate New Member

Thứ nhất, Tôi nói chung trên toàn topic, ko nói với riêng cậu nên đừng có nói là có nói lại cậu hay ko. Tôi ko phải thầy cãi để quan tâm đến vấn đề đó.
    Thứ hai, Tôi nói câu đó là tôi nói sự thật. Mà sự thật thường hay mếch lòng. Vậy thôi. Rõ ràng là ở việt nam cũng có nhiều người làm được điều đó. Ok ?
    Thứ 3, Tôi thấy cậu thỉnh thoảng post bài thì hay "đía" thêm vài câu ý nghĩa như : 4rum đang thoái trào, 4rum đang đi xuống. Việc đó của cậu hay của BQT ?
    Gửi riêng bạn Alex ...
  20. Mr_Duplicate New Member

Cái này tôi ko làm điều tra nên tôi ko biết được . Admin có làm điều tra và có chứng cứ khoa học thì chứng minh dùm tôi nhưng con số admin vừa nếu với. Cho tôi mở rộng thêm tầm mắt.
  21. admin Administrator

Đóng topic lại !
    Kêt luận ai củng có thể làm được . Tất cả con người sinh ra đều làm được hết . nhưng quan trọng có thích làm hay không , có được học để làm hay không .
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.