1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

[thắc mắc] có nên mua máy may CN ?? em học tk

Thảo luận trong 'CN May & Thời Trang' bắt đầu bởi melovedevil, 1 Tháng một 2010.

1. melovedevil New Member

Số bài viết: 79
    tình hình là 1 bà chị của em mua máy may CN rùi mà ko có xài nhìu nên muốn bán lại giá rẻ cho em , máy secondhand thui , nghe nói là xài tốt , em học thiết kế mới năm nhất nên chưa dùng nhiều , định mua về để dành dùng cho wen nhưng không biết nên hay không
    em chưa wen dùng máy may nên thế nào cũng làm hư vài lần
    ai có kinh nghiệm về máy may công nghiệp thì giúp em với !!! em cám ơn rất nhìu !!!
  2. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    chị không học CNM, nhưng có ở chung với 1 chị học CNM và 1 chị thiết kế thời trang, thì các chị nói máy may CN may khó hơn là máy gia đình. Nhưng may đa năng hơn.
    HỌc thiết kế thời trang cũng cần may nhiều lắm đó. Nhất là rảnh một cái là phải tập may cho lên tay một chút. Chứ đừng nghĩ thiết kế chỉ có ngồi vẽ vời. Nếu may không giỏi thì sao em có thể thiết kế được.
    Nếu ai may giỏi mới nghĩ đến máy CN, còn bình thường chị thấy mấy chị toàn mua máy gia đình, vừa rẻ, vừa gọn nhẹ mà dễ may. Đương nhiên có nhiều chức năng không bằng máy CN
  3. ngocloan New Member

Số bài viết: 3
    mình nghĩ là máy may thì cũng rất cần cho ngành mình, lúc đầu có thể sử dụng không wen nhưng tập dần thì sẽ wen thôi, cũng không khó sử dụng lắm đâu.khi học những môn chuyên ngành như thực tập tk dựng hình, nếu may ở lớp không thì cũng không kịp đâu^,^.goodluck
  4. quachchuong New Member

Số bài viết: 3
  5. hedwig306k New Member

Số bài viết: 10
    tính la liếm chém gió kím cháo ak :T
    pic này dành cho mí chị...pác đừng ham hố nhá
  6. hoainam571 New Member

Số bài viết: 12
    Thực tình tôi là dân doanh nghiệp may xuất khẩu hẳn hoi.Tôi chuyên làm công tác tuyển dụng lao động.Tôi rất quan tâm vấn đề sư phạm. Ví dụ Cũng chỉ mỗi cái "Quạt rổ" có người phải dạy hàng tuần, còn có người chỉ cần dạy vài giờ là người học hiểu và làm được. Tôi đã và đang "bắt" 1 cán bộ chuyền trưởng đang làm tốt ở nơi khác(có bằng nghề cao đảng may CN loại giỏi chính qui, có tay nghề khá vững),dấu bằng đi vào xí nghiệp tôi với tư cách công nhân học tiếp 3 tháng nữa,rồi mới hiện ra làm giáo viên dạy nghề cho tôi được.Tôi nêu câu chuyện này cho các bạn sinh viên tự suy nghĩ ???
  7. hoainam571 New Member

Số bài viết: 12
    Tôi rất thắc mắc tại sao không có nội dung của diền đàn sư phạm kĩ thuât.
    Muốn có sư phạm kĩ thuật tốt,trước hết phải nắm rất chắc về kĩ thuật.Các bạn hãy nghe đây : Muốn là Một người thợ sửa máy may giỏi thật sư, trước hết anh ta phải biết may giỏi.Nếu không anh ta cũng chỉ làm cho máy vận hành được mà thôi.Còn vận hành tốt hay không lại phải nhờ vào bàn tay chỉnh máy của công nhân may. Vậy muốn làm thày dạy thợ sửa chữa máy may công nghiệp đúng nghĩa thày của nó thì phải như thế nào ?
  8. hello020389 New Member

Số bài viết: 77
    Bác nói rất đúng nhưng hơi thừa , thường người thợ sửa máy giỏi đương nhiên phải biết may giỏi , ( chắc bác ám chỉ những SV mới vào nghề ? ) . 8->

Việc chủ thớt mua máy may CN loại 2 hand thì cũng ok thôi , mình ko có ý kiến nhiều , nếu bạn có 1 diện tích rộng đủ để cái máy may CN thì ok rồi . Kinh nghiệm bán máy may của mình nhìn chung thì SV ra trường mà trụ lại với nghề may cũng ít , nếu tài chính bạn đồi dào thì ok , vì cái máy may CN giá khá mắc , dc cái là nó rất lì , khó hư hơn máy may gia đình 1 tí . :-"

Nếu bạn muốn tư vấn thêm xin ghé shop máy may nhà mình tại địa chỉ :
    11 Tô Ngọc Vân , phường Linh Tây , gần chợ và đối diện nhà sách Thủ Đức :-bd

Cứ nói là bạn đang học SPKT là ok . Ko có ý quảng cáo nhưng lỡ rồi nên xin Admin đừng chém em !
  9. hai_ex New Member

Số bài viết: 15
    thấy lớp 07 có mình nó cái hiếp hả?
    còn tui đây nửa nè!
    mình tên PHI cnm 07 nữa nè! vote nào!
  10. chauthi1190 New Member

Số bài viết: 35
    Quách mới ghê chứ? Ông cũng có tài dzụ dzộ hả? :p Nay mới biết anh " Quách " cũng có trên diễn đàn này mà ko biết!
  11. chauthi1190 New Member

Số bài viết: 35
    Đọc ở trên thấy anh "Quách", bây giờ thấy anh "Phi" lớp 07 nữa chứ! ghê thiệt! Mấy anh tên giống như Hok Kong ấy nhỉ?:d:))
  12. ahq_spk New Member

Số bài viết: 38
    "Quách", "Phi", muốn làm quen mà lại ko thành thật, ạch
    Đừng thèm làm quen mấy bạn. ha'ha'%-:)-"
  13. lien212003 New Member

Số bài viết: 7
  14. ninhninh_cnm New Member

Số bài viết: 16
    uhm. Theo kinh nghiệm 3 năm học vừa qua của mình, và tham khảo ý kiến các bạn bè đã ra làm rùi. mình thấy nếu bạn có điều kiện mua máy may thì rất tốt, máy may công nghiệp lại càng tốt hơn nữa.
  15. hai_ex New Member

thui mà làm quen đi mà <:px_x
  16. anhahieu New Member

Thứ nhất có tiền thì nên mua, thứ hai trong điều kiện ở trọ nếu không cố định thì việc di chuyển cũng hơi mệt, thứ ba cần tìm một "thợ máy" thường xuyên bảo trì và thứ tư khi mua máy cần có người chỉ dẫn nếu không tiền mất tật mang....