1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tháng mười hai

Thảo luận trong 'Tình bạn Tình Yêu Lời Trái Tim Muốn Nói' bắt đầu bởi butchi, 14 Tháng mười hai 2009.

1. butchi New Member

Số bài viết: 68
    Tháng mười hai đến một lần trong năm, cũng không có gì đặc biệt. nhưng tháng mười hai tới khiến người ta ngẫm lại nhiều hơn, đơn giản thôi vì nó là thời điểm cuối năm. Khép lại những kế hoạch đã xong hay còn dang dở. có người tự hào, có người nuối tiếc, có người vội vàng với những nỗ lực cuối cùng lại có người tựa lưng mình vào chiếc ghế nhấp ngụm cafe để nhấm nháp thành quả của mình. Tôi tất nhiên cũng như một trong số họ xong chỉ hơi khác là tôi chẳng trăn trở gì về thất bại đã “đạt được” trong năm. Đôi khi tôi cho rằng đó là một cảm giác thiếu tích cực và nó chỉ làm những thất bại thêm phần long trọng trong năm mới. và thế là tôi bắt mình phải dằn vặt vì nó. Chẳng ích gì, sau khi hô xong câu “hãy trăn trở” tôi lại nhởn nha với nó. Ai đó đang sống, đúng hơn là đang được sống, tôi chưa bao giờ nghĩ mình phải sống cả. tôi chưa bao giờ nghĩ mình phải sống vì gì, vì lý tưởng, vì ước mơ, vì ai đó… tự nhiên tôi sống vì những điều đó, chắc chắn rằng bạn, dù nhận ra hay không cũng đang sống vì những điều đó. Những ước mơ thì không giống nhau với mỗi người, hay dù chúng có cái tên giống nhau thì chúng cũng khác nhau ở tưởng tượng của mỗi người. có người cần tiền, thích sự giàu có đến điên cuồng bất chấp, lại có người ham muốn sự bình an. Có người sống bằng dư luận, có người sống trên dư luận. cũng có người sống bằng thực dụng, lại có kẻ sống với mộng mơ… họ có thước đo riêng để đo sự thất bai của kẻ khác cũng như có thước đo riêng để cho sự thành công của mình … Dù thành hay bại nó sẽ vẫn tiếp tục đồng hành với bạn trong suốt cả năm sau và nhiều năm sau nữa, tùy theo bạn. Nếu bạn quan tâm tới người khác sẽ đánh giá bạn thế nào hơn cả quan tâm tới sự đánh giá của mình. …. Dù gì thì tháng mười hai đang ở đây, không còn những cơn mưa lụt đường, se lạnh buổi sớm thức dậy và có những buổi sang yên ả để ngủ nướng khi đêm có thể thức đến 3h sáng với khoảng không tĩnh lặng của riêng mình mà không lo trễ học. có giáng sinh đang đến cùng những điều kỳ diệu, sao không hò hẹn với nửa kia của bạn nhỉ. còn tôi lo chuẩn bị cho sinh nhật sắp đến của mình. Bạn có thể coi đó là một lời nhắc khéo song tôi thì không nghĩ vậy vì tôi đã nói thẳng ra rồi đấy ^^

Các file đính kèm:

2. sonnuspkt New Member

Số bài viết: 126
    Tháng 12 vậy là mình sắp qua tuổi mới rồi, lại sắp được về với mẹ với gia đình, ôi nhớ nhà nhìu thiệt nhìu luôn