1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

[Thảo luận] Chấp nhận được không khi thi xong mất tiền?

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi spkt_099100, 6 Tháng một 2011.

1. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Thật bất ngờ khi sau khi thi môn Đường lối xong, thằng bạn mở cặp ra và thấy mất trong 500k nhét trong ví.:(( Công nhận bây giờ, ý thức của sinh viên kém quá, chỉ cần thấy cái gì đáng giá, thấy người ta sơ sẩy là sẵn sàng nhét túi...Mà phòng thi đó là phòng khoa Sư phạm mới ghê chứ:))
    Một người giáo viên tương lai lại đi ăn cắp, quá bức xúc......
    Tôi thấy sỉ nhục khi học cùng khoa với người đó.....#-o
    Theo bạn thì có chấp nhận được điều đó ko?
  2. vuongspk Member

Số bài viết: 392
    Re: [Thảo luận] Chấp nhận được không khi sinh viên SPKT lại trộm cắp?

Tùy trường hợp thôi, nhưng theo mình thì never
  3. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312

Có chắc là trước lúc thi đường lối còn hay là đã mất từ lúc nào đó ? hoặc có thể cho ai mượn hay lơ đãng làm rơi ??? Hãy chắc chắn điều trên trước đã, còn hành vi thì không chấp nhận được, mình ghét nhất kẻ ăn cắp
  4. mrkul Member

Số bài viết: 438

haizz, mất trước hay mất trong phòng thi đã xác định chưa ??
    hay là quên bỏ tiền vào ví rồi ngộ nhận ??
    mà cho dù thật là SV ăn cắp thì cũng bình thường thôi, ai cũng là con người, và đã là con người thì đều mắc phải sai lầm
  5. daufung007 Member

Số bài viết: 354

có nhiều ván đề trong câu chuyện của bạn và chả thể khẳng định được điều gì..
    có chắc bạn của bạn ko bị mất từ trước ko.rùi bạn có khẳng định đc là do SV spkt lấy ko.Vì có trường hợp ng` ngoài vào trà trộn lấy chứ ko đi thi..VỚi lại SV cũng là người mà..Nên tự trách mình là sơ ý chứ,,,>:):-ss
  6. X.O_Dragon New Member

Số bài viết: 330

giang hồ hiểm ác mất mát khó lường
  7. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272

Vụ này thấy nhiều òi
    Sao ko để bóp trên người ấy
    Phải công nhận là khoa ta có chất lượng đầu vào ko cao - nhìn thấy 1 bộ phận sinh viên là đủ hiểu "dân trí" ra sao!
  8. spkt_099100 Member

Nản mấy bác này quá, cứ là người là có lòng tham:D:))
    Nếu không mất thì bảo mất làm gì? Lên lấy cái chứng minh nhân dân thì vẫn còn, chỉ là do sơ suất :)), người ngoài nào vào nhỉ, chỉ có 2 cô giám thị nữa là người ngoài thôi à:))
    Cũng tại đề dễ quá mà dân chúng làm về sớm, tranh thủ tia của bạn:((
    nản quá,
    :))
    câu này chắc là nên hiểu như thế này: Người nên có lúc !!!Nếu mình thấy thì mình cũng tia:))
  9. vankyspk Member

Số bài viết: 113

Trong thời gian gần đây các "đạo chích" bên ngoài đột nhập trường mình nhiều lém bạn ah, bạn đừng nghĩ như thế, oan cho sinh viên lắm, với lại nhiều khi làm mất hình ảnh sinh viên trường mình bạn ah, chưa chắc là các bạn sinh viên mình lấy đâu bạn ah, bạn nên đề phòng cảnh giác hơn thì tốt hơn đó.!!!
  10. aladdin Member

Số bài viết: 280

cho dù đó có phải là sv trường ta hay không hoặc là ở khoa sp thì hành vi ấy là ko thể chấp nhận đc. Lớp mình hùi học quân sự cũng có đứa bị mất 300k vs dtdđ Motorola, cái tội ko chịu để cặp chung vs lớp mà để ở xó nào bị kẻ gian lấy, lúc đó là đang học thực hành bắn súng... Cũng mới hùi tháng 8/2010......Vì vậy nếu bắt quả tang ai đó đang thực hiện hành vi trộm cắp thì CHÉM ko thương tiếc [-o<
  11. hakisi New Member

Số bài viết: 144

có ai ăn trộm mà "nhân hậu" như vậy ko? Nếu bạn là người đó thì lấy nguyên cái bóp hay là mở bóp rồi lấy tờ 500k ? thêm việc để bóp lại trong cặp nữa, giám thị ko cấm sv mang bóp vào phòng thi vì sao lại để lại. Rõ ràng là nhiều vấn đề cần tìm hiểu rõ trước khi kết luận như trên.
  12. zerotn3 Member

Số bài viết: 67

chưa biết thế nào mà dám khẳng định vậy, đưa lên đây, sinh viên trường mình thì còn tám xàm, trường khác vào thì nó cười vào trong mặt ak, xàm xí.............suy nghĩ rùi hãy làm
  13. spkt_099100 Member

===> Rất nhiều sinh viên mở bóp ra chỉ để lấy thẻ sinh viên hoặc cmnd , xong, bỏ lại trong cặp:)) Nếu bạn ko trong số đó thì mình xin lỗi nhé.
    Làm rõ như thế nào nhỉ? tiền sống từ giờ tới Tết, mất đau như vậy, làm rõ gì nữa====> Nản nhất ko ngờ lại mất trong phòng thi:))=)) cười mà thấy xót ruột.
    Suy nghĩ gì nữa, bức xúc thì tôi nói thôi, bạn cho là xàm xí thì miễn bàn; suy nghĩ rùi hãy làm , câu này dành cho bạn đó. Sợ người ta cười à, bệnh kinh niên của người Việt.
    Mong là như thế, sống trong niềm thất vọng thế này====> nản lắm.
  14. Dê con New Member

Đẹp khoe xấu che àh bạn? Suy nghĩ rất là tích cực nhỉ?
    Nếu mà bắt được quả tang thì chắc ko phiền bạn lên đây comment đâu, hoặc bạn sẽ nói rồi chắc ko phải trường mình, rồi nó đùa, lấy nhầm.... thôi thì đủ chuyện trên đời .......... :))
  15. zerotn3 Member

Số bài viết: 67
  16. daufung007 Member

Số bài viết: 354
    mất tiền thì đã mất rùi.Giờ có ngồi kể lể tiền cũng ko có lại.Trách mình sơ ý và bất cẩn hay trách người hiểm ác cũng thế thui.Vấn đề là rút bài học để không còn bị mất nữa...
  17. sevenloves13 New Member

Số bài viết: 17

"Bệnh kinh niên" không phải chỉ người Việt có đâu bạn.

Í bạn là sinh viên chất lượng đầu vào không cao là dân trí thấp phải ko?
  18. n0w_0r_n3v4r New Member

Số bài viết: 32
    mềnh wăn cặp + ví trong lớp đi ăn sáng riết màk có bị mất gì đâu, cái này ở ý thức của mỗi người thôi
  19. kenvil.ck1992 Member

Số bài viết: 83
    Bạn cho mình biết bạn hay học phòng nào vậy???:x:x
  20. n0w_0r_n3v4r New Member

Số bài viết: 32
  21. uongthien New Member

Số bài viết: 39
    tình trạng này nói ra thì lớp mình cũng có bạn bị rồi, thi xong ra ví còn tiền mất, thực ra bài này cũng tốt, các bạn chú ý khi đi thi và làm bất cứ việc gì( đi xe bus, ngủ trưa...) cũng nên cẩn trọng không khéo cả tháng mỳ cũng ko có mà ăn
  22. nguyenhongvu_ckd08 New Member

Số bài viết: 300
    giờ là sinh viên sau này mới là giáo viên mà =))
  23. haixe New Member

Số bài viết: 14
    Chưa biết nguyên nhân thật sự là như thế nào. Nhưng nếu đúng thế thật thì đáng buồn !!!
  24. harybotbeo New Member

Số bài viết: 211
  25. spkt_099100 Member

Cái này thì không ai dám khẳng định:|, chỉ có điều lâu lâu lại thấy thế thôi.
    Thì chỉ có người lạ mới chôm chỉa thôi, chứ bạn bè ai mà lấy chi. Bạn cũng nên cẩn thận đi là vừa:)), có người me rùi đó:))
    Ý cậu này là gì đây nhỉ?:D
  26. Dê con New Member

Sao tui nghi thằng chủ thớt nó vừa ăn cắp vừa la làng quá ;;)
    Anh em có ai đồng ý với mình ko nhỉ? ;))
  27. spkt_099100 Member

:)), rảnh mậy:p
    Chỉ là bức xúc chia sẻ cho anh em để mà cẩn thận:)
    Hic, nếu giờ mà có 500k thì cũng ko đến nổi đói:((
  28. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
    Chẳng có ai làm thế đâu, nghĩ lại xem mất ở đâu, đừng vì thói bất cẩn mà nói như thế. Sinh viên cả rồi, bạn nói như thế thiếu tôn trọng cả khoa khoa đấy.
  29. ngnhuhuan New Member

Số bài viết: 16
  30. maimai91 New Member

Số bài viết: 17
    bạn phải mừng đó chứ...cũng may thằng ăn cắp nó còn nhân đạo không thì là lấy nguyên cái bốp ..mất hết giấy tờ...
  31. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Bây giờ bạn ngồi chửi rủa dân chúng thì làm được gì? Mình chưa thấy (hoặc có thể là chưa biết) tên trộm nào trộm xong rồi tình cờ thấy bạn chửi nó lại trả cả.
    "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân", mình thấy đề ra những biện pháp rút kinh nghiệm thì hay hơn là lên đây chửi đó bạn.
    P.S : Nếu ý của bạn là cảnh báo mọi người cảnh giác thì cho mình sorry nhá :">

Bạn mình hôm bữa nó để cặp trong lớp thực tập chỉ có mấy đứa trong lớp mà còn mất nữa kìa :-<
  32. b0y9x New Member

Số bài viết: 9
    Trường mình nèz, hum bữa có vụ mất xe, nó theo thằng kia zô lớp rùi lấy cả chìa khóa với vé xe cất trong cặp, ra nhà xe dắt đi ngon lành lun
  33. thanhhaictd New Member

Số bài viết: 14

câu này chắc là nên hiểu như thế này: Người nên có lúc !!!Nếu mình thấy thì mình cũng tia:))[/QUOTE]

Bạn nói thế là không được rồi . Đó 1 phần là do bạn thôi . Ở đây người ta góp ý cho bạn thôi
  34. lovelove1912 New Member

Số bài viết: 341

Thường thi khi thi người ta để cặp hoặc ba lô ở trên bục giảng phải không? Vậy làm sao lấy được? Theo tui nghĩ thủ phạm ít nhất phải quen biết với nạn nhân (học chung lớp chẳng hạn), vì không thằng nào liều tới mức lục một cái cặp lạ trước mặt bao nhiêu người (lỡ thằng ngồi bàn đầu quen với chủ nhân cái cặp thì sao). Hoặc có một trường hợp khác, 2 cái cặp giống nhau, vô tình (hay cố ý?!) để gần nhau, rồi vô tình mở nhầm cặp để lấy thẻ SV hay CMND, cuối cùng vô tình ABCXYZ. À mà hôm bữa mình thi có ông thầy bắt đem điện thoại bỏ vô cặp để ở trên bục giảng chứ không được bỏ trong túi quần đó.

Bây giờ giang hồ ghê quá, đi xe bus thì bị móc túi, đi thi thì bị móc cặp, hết biết giấu bóp tiền với điện thoại ở đâu :))

Bạn nghĩ trình độ bạn cỡ nào rồi mà chê người ta, phát biểu không có một chút sự tôn trọng à. Đầu vào thấp cũng khoảng >14 điểm, ít ra cũng phải học trung bình khá trở lên mới thi vào nổi chứ.
  35. hientt Member

Số bài viết: 150

Haha vl chú này, nhìn điểm đầu vào mà biết đc "trình độ dân trí' hay thế :)), vậy còn mấy bạn học cao đẳng, trung cấp hay trung cấp nghề thì ra sao hở chú ?
  36. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

Số bài viết: 636

thì ko đủ trình độ nói chuyện với ông anh tôi chứ sao . hahahah :d
    một sự thật cũng cần phải chấp nhận : học tài thi mạng
  37. tranhuan New Member

Số bài viết: 793
    mất tiền có chắc là bị người trong phòng lấy hay hok mà đã nói thế rùi, mình nghĩ trong 1 phòng thi đông người như thế thì chẳng ai đủ tự tin làm cái việc đo đâu, tiền bị mất có thể do lý do khác.