1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

[Thảo luận] Giành cho người biết iu và đã iu ^_^

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi tbien20@yahoo.com, 7 Tháng mười 2011.

1. tbien20@yahoo.com Member

Số bài viết: 78
    nếu như bạn là người con trai mà đã iu một người con gái, nói chung tình cảm của 2 người hơi sâu đậm (tuy hok phải là mối tình đầu),nhưng vì một số vấn đề nào đó, mà gia đình bạn hok chấp nhận cô gái đó.
    1.nếu như bạn iu, chấp nhận tất cả và sẽ đến với cô đó, dù gia dình phản đối=> ba mẹ anh em hok chap nhạn=>bất hiếu
    2. nếu như bạn nghe theo lời của ba mẹ anh em , chia tay vơi cô đó. (bạn đã chia tay voi cô đó 1 lần rồi, nhưng hok thể chia tay dc.)=> bạn chia tay ng dó chắc sẽ hận bạn
    như zay bạn phải làm sao???
    tớ đang rất gấp nhờ các bạn tư vấn giùm.
  2. pepsi[X] Heart breaker

Số bài viết: 723
    haiz, cái này gọi là tình huống bất hữu trogn tình yêu... khó ai có thể trả lời giùm bạn, chỉ có người trong cuộc....
    pepsi thì chỉ kể cho bạn nghe câu chuyện có thật: mình có thằng bạn, nhà người Nam...nó có bạn gái người Bắc. Nhà thằng bạn mình thì vốn ko thích người Bắc (sorry ai đang đọc, nhưng sự thật nó là như vậy)

Rồi nó cũng phải đi đến quyết định như bạn hiện giờ: chia tay hay là tiếp tục?

Người ngoài cuộc chia làm 2 phe: người thì nói "Khi yêu là phải đấu tranh tới cùng cho tình yêu của mình" Phần còn lại thì nói "Áo sao mặc qua khỏi đầu, chia tay cho gia đình trong ấm ngoài êm"

Rồi thằng bạn mình quyết định chia tay, có đau khổ, có nước mắt nhưng gia đình nó không bị xáo trộn. Giờ thì nó cũng lập gia đình...

Kể cho bạn nghe xong rồi giờ bạn ngồii suy ngẫm, tự chất vấn bản thân mình và mối quan hệ của bạn và bạn gái:

1/ Mối quan hệ hiện tại có nhắm tới cái đích cuối cùng là hôn nhân?
    Sở dĩ hỏi câu này vì tình yêu và hôn nhân là 2 thứ hoàn toàn khác nhau.Hôn nhân phức tạp và mang nhiều hệ lụy hơn nhiều so với tình yêu.

2/ Lí do gì gia đình bạn không chấp nhận bạn gái của bạn?
    Nếu lí do chỉ vì những định kiến, những ác cảm thì 2 bạn phải đấu tranh.
    Lí do khác thì tùy tình huống, mình không nói hết đc...

Hi vọng vài lời góp ý của pepsi giúp bạn bớt bị rối.... Nên nhớ là khi quyết định, hãy để lí trí lên tiếng....
  3. o0o_whoami <marquee><b><i>Đệ nhất dự đoán bóng đá năm 2011</i

Số bài viết: 62
    -> L cũng nghĩ điều đó là đúng, việc quen để yêu thôi nó khác, để tiến tới ... nó khác, có nhiều vấn đề phức tạp hơn là khi yêu chỉ có 2 người.
  4. tbien20@yahoo.com Member

nam và nữ chủ nhân dc nói tới hok phải tớ.
    mà là 2 iu nhau rồi, nếu như dc sự đồng ý tù gd chắc kết hôn rồi. nhưng chưa dc sự chấp nhận từ gd len chua kết hôn.
    tơ chua bt được tại sao 2 ngừoi thích nhau lại khó xa nhau zay!!!trong tình iu có thư tình cảm ??? mà 2 người hok thể xa nhau dc. nếu xa nhau 2 người đó sẽ như thế nào?????
    mà nếu như người con trai đó nghe lời ba má để chia tay ng con gái đó, để đí lấy một ngừoi con gái khác mà người đó hok iu. sau khi lấy ngừoi con gái mà ng dó hok iu. dzay có hối hạn hok,
    =>hon nhan có càn tình iu hok????
  5. Oran Member

Số bài viết: 190
    Cần anh àk, nhưng ko phải tình yêu đem lại 1 hôn nhân hạnh phúc như ai cũng nghĩ....Nói thật em chưa yêu lần nào nhưng khi nhìn những tình yêu say đắm nhưng khi tiến tới hôn nhân thì họ ko còn hạnh phúc nữa làm em cảm thấy chán nãn ko dám tin vào tình yêu nữa ............... Như ông bà ta ngày xưa ko cần tình yêu nhưng họ vẫn hạnh phúc.
    Tóm lại 1 câu : "Tình yêu xuất phát từ 2 phía, nếu họ cần 1 lời khuyên từ bên ngoài thì chứng tỏ họ ko tin vào tình yêu của mình -> Vì thế bỏ đi có lẽ hay hơn, có người đã nói với em rằng " Thất Tình Ko Hẳn Là Điều Xấu " Chúc bạn anh có thể đưa ra đc 1 quyết định đúng đắn, để ko phải hối hận sau này :D
  6. toshiro_matsuda Member

Số bài viết: 39
    Yêu không hẳn là phải tiến đến hôn nhân đâu bạn, ông bà ta có câu:" tình chỉ đẹp khi tình dang dở" theo mình , mình yêu 1 người thì chỉ cần người đó hạnh phúc và người đó luôn luôn ở trong tim mình là được rồi, có lẽ hạnh phúc nhất là nhìn thấy người yêu của mình hạnh phúc, còn như các bạn ở trên đã nói, bạn nên để lý trí giải quyết trong trường hợp này, nếu chỉ vì định kiến giữa hai miền Nam Bắc thì thật vô lý hết sức, bạn cần phải đấu tranh cho hạnh phúc chính đáng của mình , hãy suy nghĩ cho thật kỹ nha bạn!!!
  7. tbien20@yahoo.com Member

Bạn à, đó là chuyện của 1 người tơ rất quý,tơ rất quan tâm,( chứ hok phải chuyện của tơ) khi xảy ra như zay tớ cũng rất bùn, lêN hỏi xem ng đó dúng hay nguoi đó sai,làm mọi chuyện rối tung lên.
  8. onlylove2003 New Member

Số bài viết: 25
    lý do why gđ bạn ko chấp nhận cô ấy, thuyết phục gia đình trước là cách tốt nhất, còn không thì " TRỜI KHÔNG CHỊU ĐẤT, ĐẤT PHẢI CHỊU TRỜI "
  9. chjpchjpon New Member

Số bài viết: 19
    khi tìm kiếm cho mình một người để yêu thì bạn hãy tìm một người phù hợp với bạn để có thể đi đến hôn nhân.theo quan điểm của mình thì trong cuộc đời mình chỉ nên yêu một người thôi,cùng người đó đi đến suốt cuộc đời.nếu bạn nghĩ yêu không được người này thì còn người khác thì bạn nên xem lại mối quan hệ bạn vừa trải qua có phải là tình yêu không?mình đã từng yêu và đã chia tay nên mình hiểu cảm giác chia tay rất buồn và đau khổ.vì thế hãy yêu thật hết mình và chung thủy ban nhé.thanks
  10. pepsi[X] Heart breaker

Số bài viết: 723
    mình không đồng ý với quan điểm của bạn.... như mình đã nói; yêu và hôn nhân là hai chuyện hoàn toàn khác nhau....

Khi bạn chọn người yêu, nó đơn giản hơn so với lúc bạn chọn ai để cưới làm vợ. Người bạn sắp lấy phải có nhiều yếu tố để 2 người có thể gắn bó lâu dài....tình yêu chỉ là một giai đoạn ngắn, giai đoạn mở đầu của hôn nhân. Nếu chỉ yêu 1 lần rồi cưới, bạn có chắc người đó là mẫu người bạn thích nhất... Còn nếu ai đó dám tự tin nói rằng anh ta yêu ai thì người đó chắc chắn là mẫu người có thể chung sống với anh ta suốt đời, pepsi xin nghiêng mình bái phục tài nhìn người.

Yêu chỉ là giai đoạn tìm hiểu, khám phá lẫn nhau... Không hợp thì chia tay thôi. Người ta nói "Gượng ép là không hạnh phúc" mà :D

Dám yêu, dám chịu đau nếu tan rã, dám yêu lại lần nữa...chỉ có vậy mới kiếm đc 1/2 như ý muốn...

Pepsi là người thực tế, nhìn vấn đề khác bạn....vài dòng chia sẻ

11. duykungfu New Member

Số bài viết: 324
    Theo mình cái này thì tùy quan niệm mỗi người thôi, có người thì coi trọng tình yêu của mình hơn, có người thì coi trọng tình cảm gia đình hơn. hãy hỏi xem trong thâm tâm người đó điều gì là quan trọng với chính bản thân ngừoi đó.

"Người yêu có thể bỏ mình mà đi nhưng gia đình thì không bao giờ bỏ mình dù cho bất cứ diều gì xảy ra"
    bản thân mình thì thiên về gia đình hơn :001: