1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Thảo luận giao lưu thành viên khoa sư phạm kỹ thuật

Thảo luận trong 'Khóa 09' bắt đầu bởi jai7love, 8 Tháng tư 2010.

1. jai7love Member

Số bài viết: 39
    Chào mấy you.. mình học spkt điện tử
    Chứng ta có cần phải liên kết mọi thành viên lập forum cho riêng mình không???

tớ nghĩ có thể rất cần đó...tụi mình là người tiên phong khi khoa mời được thành lập..hãy để lại dấu ấn đi các bạn..
  2. fantasshi_2005 New Member

Số bài viết: 21
    ý kiến của bạn cũng hay đó, mình thấy phong trào hoạt động của các khoa khác rất mạnh còn khoa mình thì chẳng có gì hết, thật là buồn chán. ý tưởng này mình cũng có từ lâu rồi nhưng nguồn nhân lực thì lại thiếu cũng đành bó tay
  3. suphutoan Member

Số bài viết: 68
  4. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272

Bạn này ko nên nói năng như thế [-(.
    Về thực lực và kinh nghiệm thì phải nhìn nhận là khoa ta còn khá yếu, nhưng những thành viên tích cực thì ko phải là ko có, do đó chúng ta nên....chờ đợi vậy
    Còn việc lập 4rum thì mình đã nghĩ đến từ lâu, và tạm gác ý định đó khi gặp spkt.net, nhưng nay thì mình thấy lại nên lập (spkt.net đang "xuống" và mình đang chờ nó tự thay đổi, nếu ko thì ta thoát ly vậy). Thời điểm thích hợp lập 4rum đó là khoảng đầu năm học, khi khoá 10 vừa vào sẽ rất thuận lợi. Và ta cũng nên chiêu mộ nhân tài từ bây h nếu có ý định
  5. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Thiếu tinh thần quá đó chú!!
    Khoa sư phạm chưa đến 600 mem!!Từ Phó Bí thư đến BCH Đoàn Khoa hình như ko có biết đến 4rum là cái gì, để làm cái gì?nói chi đến thành viên.
    Đợt này Đại hội Đoàn, ai xung phong ý kiến đi.
  6. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Ý định hay đấy. Chúc chú thành công. Và nhớ luôn để đầu óc sáng suốt nhé :D
  7. disconnect New Member

Số bài viết: 84
  8. ninomaxx New Member

Số bài viết: 51
    bó tay các chú,khoa spkt có từ năm 1993 mà kêu là mới dc thành lập cũng thua luôn
  9. disconnect New Member

Số bài viết: 84
    Nhiêu tuổi mà lên giọng vậy?
    Spkt là khoa ko phải mới thành lập nhưng từ khóa 2008 trở đi mới trở thành khoa quản sinh viên; coi như nó mới thành lập được mà. có sao đâu?
  10. ninomaxx New Member

Số bài viết: 51
    Ủa phải đủ tuổi mới dc lên giọng à,chắc là luật mới trong 4r.tuổi ko nhiều nhưng mà chắc cũng hơn dc mấy anh 07,08,09.ko biết thì đừng có nói,ai nói là trước khóa 08 khoa spkt ko quản sv vậy,khoa spkt chằng wa là đổi cái MSSV,còn học thì vẫn bám theo khoa chuyên ngành
  11. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Huynh này nghe rõ nhá. Trước khoá tuyển sinh 2008 thì tất cả các sinh viên ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật đều có học các môn sư phạm (khoa Sư Phạm Kỹ Thuật trực tiếp giảng dạy các môn này, và khoa ko hề quản lý sinh viên nào cho riêng mình - vì nên nhớ lúc đó khoa đang giảng dạy cho cả trường).
    Bắt đầu từ sau năm 2008, theo lệnh của thầy hiệu trưởng, giáo dục "thầy ra thầy, thợ ra thợ". Cho nên các lứa sinh viên từ sau năm 2008 mới tuyển vào hoặc chọn làm kỹ sư - hoặc chọn theo con đường sư phạm, 2 con đường này là hoàn toàn riêng biệt. Những sinh viên chọn con đường sư phạm sẽ đc quản lý trực tiếp của khoa Sư Phạm Kỹ Thuật, bấy h khoa mới bắt đầu có những sinh viên đầu tiên cho riêng mình (cho nên cũng có thể nói khoa SPKT khai sinh cũng là ý này). Những môn nghiệp vụ sẽ mời các thầy cô khoa liên quan đến giảng dạy. Anh còn gì thắc mắc ko?
  12. Quang_dongkisot88 New Member

Số bài viết: 6
    Ý kiến này quả thật rất hay đấy, ít ra khoa SPKT cũng nên tạo dấu ấn được rồi, vấn đề ở đây là nhân lực và trình độ thôi. Việc này chắc cũng không có gì khó khăn đâu... Chúc bạn thành công!=d>
  13. amuraiboy Member

Số bài viết: 252
    Theo tớ, Cần có một cái gì đó để thúc đẩy tinh thần ngay từ đầu về các hoạt động phong trào Đoàn Hội chi sinh viên khoa ta. Chắc ai cũng biết, về phong trào Đoàn Hội thì khoa mình tương đối trầm ( nói đúng hơn là quá trầm). Họp Đoàn-Hội thì cũng í xèo.
    Khóa 2010 sắp nhập học, ngoài lễ nhập môn, chúng ta còn có thể phối hợp giữa các Chi Đoàn tổ chức một đợt trại làm quen, giao lưu, hoặc cũng có thể là một chuyến tham quan,.... Biết đâu đấy nó cũng có thể trở thành truyền thống. Có thể thông cảm cho khoa chúng ta là mới được quản ngành nên số lượng SV còn ít, không thể sánh bằng với các khoa như CKM, CKD hay Kinh tế được. Nhưng nếu chúng ta cùng nhau vượt qua khó khăn trước mắt thì khoa SPKT cũng sẽ lớn mạnh cùng phong trào trừơng.
  14. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
  15. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Lên kế hoạch phủ đầu đi. Mà quan trọng là BCH đoàn khoa quyết định nữa. Hay hợp tác bên này lun đi, hy vọng 010 vào sẽ là luồng gió mới cho các khoa trường ta :x
  16. loimeo New Member

Số bài viết: 16
    Re: Thảo luận giao lưu thành viên khoa sư phạm kỹ

khoa mang tên trường mà sao ì ạch quá, phải nói 1 điều là khoa mình rất it hoạt động, thậm chí thụ động(mình nói không đúng các bạn bỏ qua)
    hồi đó mình đã từng học bên đh Khoa học tự nhiên, mình thấy bên họ hoạt đông rất mạnh, các phong trào diễn ra liên tục, 1 điều đặc biệt là công tác tuyên truyền của họ rất tốt, khi có 1 hoạt động nào đó thì hầu như tất cả các thành viên đều biết đến, không nhủ trường chúng ta, hoạt đông trong âm thầm, ko đựoc sự ủng hộ của các bạn
    @sevenzai:phương, mày có nhìu ý tưởng quá ha
  17. sonspktlovely Member

Số bài viết: 216

Nghẻ thông tin anh chị đưa ra em thấy có vẻ khoa ta con ít sôi động quá,em là sv khóa 10,em đồng tình việc nâng cao chát lượng hoat động ở khoa chunghs ta,điều này không khó,quan trọng là anh em khoa ta co quyết tâm hay không chứ nói thì giỏi mà khi bắt tay vào làm ai cũng cười khảy rồi nói 'rảnh' thì cũng như không,hoạt động tích cực cũng là một cách học trong cuộc sống sv chúng ta,đừng quá thụ động,điều đó không mang lại hứng thú trong học tập và sinh hoat,vì vậy sau này em đề nghị khoa ta nên tổ chức nhiều buổi inh hoạt ,tọa đàm hơn,va đặc biệt là khoa ta phải lên kế hoach các hoạt động,khoa ta tuy mới thanh lập nhưng lại mang trên mình thương hiệu của trường vì vậy chung ta la thanh f viên của khoa phải ra tay chung sức chứ,đúng không anh chị,hi mà đều đầu tiên em thấy là khoa ta chưa có đồng phục,tại sao một khoa quanb trọng của trường ma lại không có đồng phục nhỉ,không như các trường khác,chúng ta phai tự hào về khoa mình chứ,vì vậy theo em viêc trước mắt là kjhoa ta phải càn có đồng phục để khi sinh hoat nhìn khoa ta sẽ trở nên sinh động va hào hứng hơn
  18. hoahatinh86 New Member

Số bài viết: 9

Vấn đề này mình cũng đang rất trăn trở, hồi trước mình học ở giao thông đã từng làm lớp trưởng và cũng đã cảm nhận được phần nào những khó khăn mà khoa chúng ta đang gặp phải, một khó khăn mà theo mình rất lớn đó là số lượng sv nữ của khoa quá ít( hoặc không có), ảnh hưởng rất nhiều đến hoạt động của chúng ta. Mình đồng ý với ý kiến nên tổ chức các buổi giao lưu giữa các khoa, nhất là những khoa có số lượng sv nữ đông sẽ khả thi hơn. Nhưng để làm được điều này rất mong muốn có được sự nhiệt tình của các ae mà trước tiên là cán bộ đoàn khoa. Hy vọng chúng ta sẽ đưa phong trào đoàn hội tưng bước vững mạnh. Chúc ae vui vẻ.
  19. vuongph999 New Member

Số bài viết: 21

nếu nói như bạn thì học khoa SPKT thì khi ra trường chỉ đc làm giáo viên thôi sao. ko đc làm thợ àhh
  20. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587

Ax, vấn đề này trên 4rum đã nói rất rõ rồi, học SPKT vẫn có thể làm cả thầy và thợ. Thắc mắc nữa thì lục lại mấy bài viết cũ