1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Thảo luận về tình trạng nhà xe chém đẹp tiền sinh viên cứ 15k 1 lần gửi xe

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi ..cute.., 3 Tháng năm 2012.

1. ..cute.. New Member

Số bài viết: 2
    Chào các bạn
    Mình mở topic này để các bạn thảo luận về tình trạng bấu lâu nay của nhà xe ĐH SPKT

Bên đoàn hội và Khoa thường xuyên tổ chức các chương trình và đề kết thúc sau 21h30, lợi dụng sau 21h30 các đồng chí giữ xe thường xuyên bắt ép sinh viên phải đóng 10k đến 15k mới cho ra

Đại diện là Chương trình nét đẹp sinh viên. Sau 21h30 trong bãi giữ xe ước chừng khoảng 1000 xe nhưng nhà xe chém đẹp 15k. Dù nhiều sinh viên năn nỉ hay cải lộn nhà xe vẫn cứ 15k mới cho ra

Nhiều bạn ở ĐH Ngân Hàng và các trường khác rất bức xúc viết lên facebook . viết lên các diễn đàn cộng đồng

Mình được biết thì quy định của UBND TP.HCM thì giá gửi xe dưới 5k cho qua đêm. Trong khi trường chúng ta là môi trường sư phạm nên việc chúng ta cải lộn với các đồng chí gửi xe là không nên. Mình thấy nhiều bạn sinh viên lặng lẽ ra về với khuôn mặt thất vọng
  2. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
  3. user001 New Member

Số bài viết: 306
  4. pé đô New Member

Số bài viết: 86
    Các bạn đứng chính một chương trình nào đó thì làm giấy tờ với bên nhà xe chứ. các bạn không làm mà cứ nghe người ta nói suông thế thì thiệt hại về các bạn và những người xem chương trình thôi. rút kinh nghiệm cho lần sau. ^^
  5. train_13 New Member

Số bài viết: 100
    vậy bên Đại diện trường phải có ý kiến chứ để tìm trạng như vậy chỉ bôi xấu bộ mặt trường
  6. admin Administrator

Số bài viết: 683
    Dù làm giấy tờ hay không giấy tờ củng không được quá quy định của ủy ban thành phố. làm vậy là trái luật
  7. user001 New Member

Số bài viết: 306
    UBTP ko có nghĩa lý gì với tụi này đâu...
  8. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    sao ép giá SV quá vậy trời, nhà trường làm ngơ vậy sao

đọc câu này mà chạnh lòng làm sao
  9. pegasus Member

Số bài viết: 102
    Bảo vệ làm càn rồi. mình nghĩ đây là do mấy ông bảo vệ không phải chính sách của trường đâu.
    mà công nhận bv trường mình buồn cười thật. bv gì mà đi dép tổ ong, mặc áo thung, không đeo bảng tên.
    bức xúc quá!>:p
  10. pé đô New Member

Các bạn nên nhớ là trong trường này làm cái gì về giữ xe liệu UBND TP có biết không??? trong thành phố chưa lo xong thì trường mình là cái quái gì. quan trọng là mình có hợp đồng với bên nhà xe. nếu có giấy tờ xong hết rồi thì mình đã nắm đầu chuôi rồi đó. mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm mà thôi :D ^^ các bạn thấy hợp lý thì tiếp nhận không thì coi như là không biết thế thui :D ^^
  11. croket_2512 Moderator

Thế họ không chịu làm hợp đồng, và bạn chỉ có một chỗ gửi xe ở quanh đây! Làm sao giờ? Chịu đấm ăn xôi chứ biết làm sao! Đời mà!
  12. pé đô New Member

Lúc đó thì chịu rồi. Còn nếu BTC có thể thì có thể trông xe cho các bạn ấy lun ( nếu số lượng xe ít) còn nhiều thì... ^^. nhưng theo mình biết thì nếu có kế hoạch duyệt của trường rồi thì mình có thể thương lượng với nhà xe mà :D ^^
  13. Vietnameseworld New Member

Số bài viết: 20
    " chúng tôi rút kinh nghiệm lần sau"

Câu nói quen thuộc của những người làm ăn theo kiểu vietnam. chịu thôi, biết sao được. :))
  14. giusethang Member

Số bài viết: 183
    Qua rồi cái thời long nhong xe đạp từ Bình Thạnh đến trường hết 500 VND, cũng qua rồi cái thời vi vu xe máy vào mỗi sáng sớm đi vèo 1K...giờ ta có điều kiện hơn đi xe 4 bánh có điều hòa và người đưa đi đón về tận nơi...khổ cho các bạn quá!!!
  15. minhkha New Member

Số bài viết: 3
    bị ức chế vs mấy đứa ở chỗ giữ xe. kìm chế lắm luôn. vì trường mình là trường sư phạm nên mới có tình trạng như thế, nếu k là sẽ có đứa k còn nhìn thấy mặt trời
  16. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    tính bá đạo ak
  17. croket_2512 Moderator

Thấy mấy ông bấm vé cũng không đến nỗi, chỉ có 1 2 bà thì khó chịu mà dạo này không thấy nữa, chắc là nghỉ rồi!
  18. wjdo007 Member

Số bài viết: 74
  19. kubixx New Member

Số bài viết: 542
    các bạn có nghe cái câu PHÉP VUA THUA LỆ LÀNG CHƯA?
    lên thành phố hay đi đâu thì tiền gởi xe vẫn trên 5k đó...có thấy ai phàn nàn không?
    việc lên tiền 15k thì lâu lâu mới bị chứ có phải ngày nào cũng bị mà cứ cãi nhau như thế trong khi quy định quá 9h là bị phạt tiền rồi...
  20. kubixx New Member

21. romnguyen New Member

tưởng đâu đổi người giữ xe thì tốt chứ...không ngò ai cũng vậy....mấy người lúc trước thì ăn nói khó nghe...bây giờ mấy người này cũng không thua kém gì....nản cho chế độ
  22. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Hi vọng ý kiến này sẽ được bạn trực tiếp trình bày với BGH nhà trường.
  23. kubixx New Member

chỉ khó khăn cho cái zụ tiền bạc thôi...chứ thái độ có bị sao đâu?...
  24. tuanthong New Member

Số bài viết: 208
    vax chứ hội sinh viên rồi đoàn thanh niên đâu hết rồi.thành lập cho có rồi đi nhong nhong vậy thoy ha?
  25. dinh New Member

Về phía nhà xe,sau 9h30 tối mà thu 15k/xe la không hợp lý,để giải quyết vấn đề này thì có nhiều cách,va 1 trong so các cách có thể thực hiện dc đó là kêu gọi hội sinh viên,hội đoàn khoa,....làm đơn lên Ban giám hiệu,kèm theo một số dẫn chứng như đoạn video + ghi âm về việc việc nhà xe thu 15k,nếu cần thiết mời 1 số bạn đã bị thu 15k lên làm chứng.Nếu Ban giám hiệu truong giai quyet thi kho sao,chứ mà làm ngơ thì các bạn cố gắng làm sao đó phải lấy xe trước 9h 30,tốt nhất là cứ 9h lấy cho chắc.Đó là ý kien cua mình,nếu đồng ý thì hãy hít 1 hơi thật sâu rồi thở ra,còn khong đồng tình thi hít thở bình thường nhé
  26. vetvuive93 New Member

Số bài viết: 1
  27. januarism Member

Số bài viết: 159
    đấy, nhớ hồi đầu năm bác nào còn chửi bọn coi xe cũ, khen bọn mới tử tế nữa thôi? hồi đầu nó lạ nó còn tử tế, đồng phục đàng hoảng, giờ nhìn mặt đứa nào đứa nấy vênh lên, láo tận trời, ăn nói cộc lốc, trống không, bọn cũ lâu lâu mời điếu thuốc còn cười, dễ gần chứ bọn choai choai này á, khỏi. láo mà tốt, mà sắp xe đều tăm tắp giống bọn cũ đã đỡ, bọn này vừa láo vừa lười thối thây, chúng nó cứ để xe tùm lum vậy, ko thèm sắp, ko thèm nhắc nhở luôn, nhà xe xập xệ chúng nó cũng ko thèm dọn, ông nào vào trễ thì kiếm đỏ con mắt ko ra chỗ để xe luôn, phải để xe ngay lối đi, rồi mấy ông ra sau thấy vướng lối ko ra được cứ thế là xách, là quăng xe mình ra chỗ nào thì quăng, miễn sao tiện cho mấy ổng chạy xe ra, lúc mấy ổng ra được thì xe mình trầy hết :-?? Đã vậy còn thêm cái luật lăng nhăng xe tay ga mới đc để chỗ ngon, cùng đóng góp như nhau sao phân biệt thế?
  28. ..cute.. New Member

Thà đưa 15k góp đá xây dựng trường sa hoặc ủng hộ người nghèo. lũ lụt còn hơn cho bọn nhà xe ăn. Thật là bức xúc
  29. SPK_DKC_DHT Administrator

Số bài viết: 2,868
    Đề xuất mức phí giữ xe mới ở TP.HCM

TT - Văn phòng UBND TP.HCM vừa có văn bản đề nghị Sở Tài chính TP khẩn trương đề xuất việc điều chỉnh mức phí giữ xe ở TP để trình HĐND TP xem xét vào kỳ họp giữa năm nay.

Theo dự thảo của Sở Tài chính, mức phí giữ xe máy sẽ được chia làm ba nhóm với mức thu tăng thêm so với mức cũ từ 1.000-2.000 đồng/lượt/xe số, mức phí của xe tay ga cao hơn xe số 1.000 đồng/lượt.

Đối với ôtô, dự thảo đề xuất càng vào khu trung tâm mức phí giữ xe càng cao và mức phí giữ ôtô ban đêm cao gấp đôi so với ban ngày.

Theo dự thảo, mức phí giữ ôtô tăng thêm 40-50% so với mức hiện hành tùy từng loại xe và chất lượng dịch vụ.

Ví dụ với ôtô dưới 10 chỗ ngồi, dự thảo đề xuất mức phí giữ xe 20.000 đồng/lượt ngày đối với các quận 1, 3, 5; 15.000 đồng/lượt đối với các quận còn lại và 7.000 đồng/lượt đối với năm huyện ngoại thành (mức phí cũ với ôtô 4-15 chỗ từ 5.000-14.000 đồng/lượt).

Tháng 10-2011, Sở Tài chính TP đã trình UBND TP xem xét việc điều chỉnh tăng mức thu phí giữ xe. Tuy nhiên, lúc đó UBND TP đã không trình HĐND TP vì nhiều lý do.

Cụ thể: TP đang cùng cả nước nỗ lực kiềm chế lạm phát, kìm hãm tốc độ tăng chỉ số giá tiêu dùng những tháng cuối năm 2011 thường có xu hướng tăng cao...

(Nguồn: http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/491722/De-xuat-muc-phi-giu-xe-moi-o-TPHCM.html)
  30. tonybui409 New Member

Số bài viết: 5
    trời ak.mình ko ngờ trường mình lại có cái nạn này.một ngô trường đẹp như trường mình ko thể lại để mang tiếng xấu như vậy dc .chẳng lẽ các bạn bn6 đoàn khoa ko có cách nào bạo vệ cho quyền lợi của cá bạn sv dc hả.
  31. Nguyenhung1803 New Member

Số bài viết: 7
  32. spkt10302 New Member

Số bài viết: 44
    Các bạn ra xem bảng quy định của nhà xe. được treo 3-4 cái gì đó ở chỗ nhà xe giáo viên cũ (cạnh khu đào tạo chất lượng cao), trong đó có quy định thời gian nào được tính là gửi xe qua đêm và mức giá giữ xe qua đêm. UBND thành phố ban hành quyết định gì đó , mà có thấy ai thực hiện theo đâu, mà không thực hiện theo cũng có bị gì đâu. không chỉ ở trường ta vừa qua mà bất cứ nơi nào cũng vậy thôi. các bạn ngậm miệng cho qua vì cũng chỉ có 10 ngàn nên riết rồi nọ thành lệ làng. (ai cũng nghĩ vậy)
    nói thiệt chứ mình thích chủ thầu giữ xe cũ hơn, mặc dù họ có vẻ "giang hồ" và có tó thái độ không lịch sự với sv nữ, nhưng bỏ ra 1.000 đ để gửi xe thấy không tiếc. còn bây giờ, mình bỏ tiền ra mà phải tự đi tìm cái chỗ để đậu xe
    Chủ thầu cũ cho người đi xếp xe gọn gẽ, chạy vô là có chỗ để, ít có tình trạng xe để trên lối đi. bãi giữ xe cũ hồi đó đâu có mở rộng ra chỗ khu kí túc xá và khu E, vậy mà vẫn đủ chỗ để xe. còn bây giờ gửi xe phải chạy vào sâu, phải dời xe trên lối đi, trong khi xe bên ngoài để cách nhau ở khoảng cách quá rộng.
    lại còn tình trạng phân biệt xe tay ga với xe số. mình ghét nhất là cái này, chẳng biết dựa vào đâu để phân ra và phân ra để làm gì . (mình nhận xét khách quan, vì mình vừa đi xe số, vừa đi xe ga)

còn dzụ giữ xe bị thu 15k đó, thì coi như là kinh nghiệm cho ban tổ chức, ở các buổi biểu diễn ban đêm, chương trình dự kiến kéo dài sau 21h30 thì phải thoả thuận với bên giữ xe sao đó để sinh viên khỏi bị bưc xúc nữa.
    còn nhớ hồi lúc mới vô trường, cách đây 1,5 năm, trong buổi ca nhạc chào đón tân sinh viên, mình ra về lúc 10h, cũng chỉ tốn 2k tiền gửi xe.
  33. 11141280 New Member

Số bài viết: 4
    để xe trong đó hư liên tục, lúc thì gãy cái kiếng, lúc thì hư cái bững, lúc lại mất cái nón, bực mình hết sứcx(
  34. pé đô New Member

Quan trọng là bạn mà thôi. Mình cũng gửi xe trong đó sao mà chả bị gì hết?? đơn giản vì mình biết để xe chỗ nào>??? mình biết bảo quản tài sản của mình mà thôi. đừng có bao giờ mà đổ lỗi hết cho nhà xe. bạn cứ ngồi một ngày xem bãi gửi xe là biết. không phải tất cả là do nhà xe đâu có cả sinh viên trong đó nữa bạn ơi. ví dụ: mất nón bảo hiểm ( chỉ có sinh viên lấy chứ ít khi nhà xe lấy)...
    Mọi vấn đề đều có hai mặt của nó. mong các bạn đừng nhìn mặt xấu mà phán quyết.
    PS: đó là ý kiến cá nhân của bản thân.
  35. langtu_buon171 Member

Số bài viết: 52
  36. khaclong New Member

Số bài viết: 15
  37. hanhlove123 New Member

Số bài viết: 1
  38. tiger_08spkt New Member

39. ho_xuan_hai New Member

Số bài viết: 65
    Sao các bạn không gặp trực tiếp Thạc sĩ Nguyễn văn Minh phó hiệu trưởng phụ trách cơ sơ vật chất của trường sẻ có câu trả lời liền. Có ý kiến gì sáng thứ 6 tuần này lện hội trường tha hồ mà thắc mặc, đặt câu hỏi với ban giám hiệu. Chúc bạn sớm nhận được câu trả lời thỏa đáng nhất!
  40. tophatdat New Member

41. quyrom New Member

Số bài viết: 20
    dạo nì còn có tình trạng nhà xe luộc đồ các em xe máy mới ... rùi báo là trong lúc dẫn xe vào làm ngã bị hư phải đem đi thay phụ tùng khác đền cho sinh viên đến tận đêm ... lúc sinh viên phát hiện thì bên này chấp nhận ... hứa hẹn ... 1 số em thấy thế mừng k kiểm tra thì ngậm ngùi ... em nào phát hiện mà k bắt tụi nhà xe làm biên bản hay bên thứ 3 chứng nhận thì cũng chịu ... nói chung là phải chịu ... mấy bạn nên dè chừng lưu manh cả đấy chứ chẳng tốt đẹp gì đâu

1 người bạn cùng lớp mình đã phát hiện và đã báo cho trưởng khoa ... nhưng chẳng biết giải quyết sao ( mới hôm qua) haizz tội thằng bé làm tìm xe trong bãi cả tiếng đồng hồ ... ai dè nó dẫn ra ngoài luộc banh chành bộ thắng dĩa rùi thay vào hàng Hồ cẩm Đào ...
    sáng nó lên hỏi bên chủ nhà xe thì Chú trông xe báo là đau chân nên nghỉ ... vcl ==> pó tay thui sinh viên vẫn khổ
  42. croket_2512 Moderator

Mất dạy đến thế cơ à? Thế mà nhà trường vẫn để yên cho chúng nó sao????????? Lạ thật!!!!
  43. lephuoc11 New Member

Số bài viết: 193
  44. khanh_bdcn2008 New Member

Số bài viết: 10
    Có thật hả bạn ? Hôm thứ tư , mình chạy xe Air Blade từ cơ sở 2 trường mình ở Linh Trung về . Có việc cần phải vào trường SPKT mà lúc đó thấy trời mưa quá nên không vào . Mình chạy về nhà và hôm qua đã đi xe bus lên . Nếu điều các bạn nói là có thật thì hôm đó mình vào gửi xe thì em AB của mình sẽ ntn nhỉ :((
  45. babylon90 New Member

46. ho_xuan_hai New Member

Số bài viết: 65
    Hòi sáng có ai tham dự buổi gặp gỡ giưa ban lạnh đạo trường với sinh viên không?ma không biết hồi sáng có ai phát biểu ý kiến gì về tiền nha xe như mấy bạn nói đó không nhỉ!
  47. tranphuong901 New Member

Số bài viết: 16
    chấp nhận thôi chứ làm sao được..ức chế từ đầu năm tới giờ vs cái nhóm giữ xe mới này rồi mà làm đc gì đâu
  48. gachicken New Member

Số bài viết: 87
    Mới vào nghe đâu tội nghiệp tụi giữ xe lắm !!! mấy ngày mà mất hơn 4 chiếc xe...phải đền.nên phải thay ghi giấy bằng thẻ hết đấy các chú àh !!! kinh nghiệm đi gửi xe của mình.Lấy xe luôn giữ tâm trạng xe mình có vấn đề ( y như đi xe bus luôn nghĩ và cảnh giác trên xe có móc túi =)) ) Nên kiểm tra xe kĩ trước khi rời bãi (Bóp thắng trước,đạp thắng sau,nghe tiếng máy nổ...) và nên đi sớm gửi gần ngoài cho ít trộm.đi trễ hay giữa giờ...qua KTX Khu D gửi Chú Ngọc.Nhìn mặt Chú hơi khó tính ^^! nhưng hiền.giá 1k/chiếc (giữ > 5h30 chiều)
  49. hieuln1991 New Member

Số bài viết: 8
    hôm trước mình bị 1 lần.xe đạp mình hm đó không thể đi lấy dc nên hôm sau mình lên lấy lúc 6h sáng.thì gặp 1 "chú" giữ xe"chỉ gặp 1 "xếp" khác.gặp xếp này thì hắn nói giờ chưa giải quyết 9h quay lại.ok 9h mình quay lại thì nó lại nói 1h chiều.mình bắt đầu bực nhưng ráng nhịn vì dù sao mình cũng đang cần lấu xe.thế là 1h chiều lon ton chạy lên trường.Đm nó lại kêu 9h tối lên lấy.thiệt lúc đó mình muốn đạp thẳng vào cái mặt mấy cái thằng đó lun hjx.
    kết quả làm cũng lấy dc xe với giá 20k.(cả ngày hm đó mình không học,mà cứ chạy đi chạy lại lên trường)
    còn 1 hôm đi về trễ 9h30 (hình như hm đó xem ca nhạc trong hội trường) đi ra nó lấy 5 ngàn 1 xe X 2 =10k :(.hỏi nó thì nó kêu qua 9h lấy giá đó cay đắng ra về hjx
  50. ducchuong New Member

Số bài viết: 8
    Do tổ giữ xe ở có hợp đồng với nhà trường nên \m/ Tôi nghĩ chuyện này các bạn nên trình bày cho phòng công tác HSSV để kiến nghị lên lãnh đạo nhà trường sẽ tốt hơn. :-bd