1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Thảo luận Xét điểm ĐH của trường

Thảo luận trong 'Thông Tin Tuyển Sinh SPK' bắt đầu bởi alic_maimai01, 30 Tháng bảy 2011.

1. alic_maimai01 New Member

Số bài viết: 49
    Theo mình nghĩ thì trường mình nên lấy điểm cao lên còn lấy nguyện vọng 2 thì năm sau mới có khả năng cao khi đó chất lượng đầu vào cao thì sinh viên sẽ học tốt hơn chứ nều như lấy 13-14d thì mãi mãi khó thu hút người giỏi thi vào vì khi đã học giỏi thì thik thi trường điểm cao tâm lý ai cũng thế mà
    các bạn có nghĩ như thế ko ?
    %-(
  2. oknion Member

Số bài viết: 34
    Re: điểm cao nhất trường

hình như cái tiêu đề và nội dung không liên quan nhỉ. Mà mình không nghĩ vậy, đơn giản vì mình thi năm nay =))=))
  3. spk_hip Member

Số bài viết: 347

Cái topic NV2 này năm ngoái cũng bàn nhiều rồi, theo mình những người chọn NV2 mà trc đó họ đã thi trượt các ngành kinh tế thì họ đăng kí học nhưng ko đam mê j bên kỹ thuật nên chất lượng cũng ko đảm bảo, nhiều khi năm sau họ bỏ học để thi lại. Năm nay mình thi, mình cũng rất muốn trường lấy điểm cao, nhưng cái zụ đó là do trường quyết định. Mong sao XD lấy điểm cỡ BK cũng đc[-o<.
  4. heosuaquay Member

Số bài viết: 62

Mấy chú thi biết điểm rồi tỏ thái độ ghê thế,chưa biết điểm có muốn trường lấy điểm cao không?muốn lấy điểm bằng BK sao không tự tin thi BK đi.mấy chú đầu vào cao không có nghĩa là đầu ra cao hơn người ta đâu,vào học đi rồi biết.
  5. lam_ckm09 Member

Số bài viết: 34

đầu vào chỉ đánh giá được 1 phần nhỏ năng lực của mỗi người,vào trường chỉ phải thi có 3 môn,nhưng muốn ra trường phai học và thi hàng chục môn ,đậu điểm cao là tốt ,điểm chuẩn thấp đâu phải ai đậu cũng thấp điểm đâu,có người thấp người cao,người giỏi ,người kém giỏi hơn,nhưng quan trọng là phải muốn ra khỏi trường với tấm bằng khá ,giỏi trong tay thì người đó thực sự giỏi.học ĐH không đơn giản chút nào!
  6. 08103101 New Member

Số bài viết: 5

:))>chu' nay`.chi dc cai noi' dung'.

Tình hình là muốn xem thử dân qnam trong tr mình có đc nhiu người để rủ rê đàn đúm:d.Mấy u điểm danh nghiêm túc nhak
  7. akatsuki2406 Member

Số bài viết: 333

hiihi
    tình hình là chưa vào là giống e hồi 09 ùi đó
    chưa vào thì ko thích cho lém
    nhưng vào ùi mới thích
    ko nhửng thích tr mà thầy cô quý giử mải ko biết khi nào mới ra nì
    tình hình là rất tình hình
    mong mấy chú thi điểm cao vào mà hc đi ko thì chả = đứa thi = điểm đâu mà nó có ý chí đâu
  8. Bad New Member

Số bài viết: 25
    Lúc nhỏ người ta hỏi con được học sinh gì, lớn lên hỏi con được đậu Đh không, ra trường thì con làm được bao nhiêu một tháng.. đời khốn nạn vậy đó @@, quan trọng là sau này, chứ còn học ở đâu chỉ chiếm được một phần tư, "con người bản lĩnh là phải biết đứng cao hơn dư luận"
  9. phannguyen1022 New Member

Số bài viết: 74
    ý kiến cũng khá đấy nhưng làm được hay ko mới là vấn đề , thấy cô trong trường cũng muốn lấy điểm cao lắm chứ ( có trường nào lại muốn điểm chuẩn của trường thấp đâu ) nhưng ko phải cứ muốn là được , điểm chuẩn lấy như thế nào cũng 1 phần do sự chi phối của bộ giáo dục ( cái này nghe nói thoy , cũng ko chắc lắm ) , do đó đừng nên đòi hỏi nhà trường phải lấy điểm thế này thế nọ mà hãy nỗ lực học đi ! lấy được cái bằng khá của trường mình ko phải giống như lấy bằng tốt nghiệp loại khá của phổ thông đâu >>> vào học mới thấy cảnh ....[-x
  10. spklion Member

Số bài viết: 408
  11. zigo New Member

Số bài viết: 23
    em đk thi spkt cũng bị nói nhiều lắm, hihi, em bảo thích trường nào học trường đó, quan trọng là mình chịu khó học tập, chăm chỉ sẽ làm nên thành công mà, hẹn gặp lại các anh trong ngôi trường thân iu
  12. spklion Member

Số bài viết: 408
    ko biết chỗ em thế nào chứ chổ anh người ta biết bk với spkt là chủ yếu:D:D:D,có anh gần nhà anh cũng học cơ điện tử spkt giờ ra làm khoảng 1 năm được 8m/1 thang rồi:D:D
  13. lacgiuadoi Member

Số bài viết: 99
    Này ai vào được trường mừng quá rồi lại còn cố tỏ vẽ tiếc, chọn thi vào trường lớn có uy tín đây là khôn rồi, thi vào được trường đã khó, học để ra được trường còn khó hơn nhiều (đầu vào rất quan trọng nhưng đầu ra là quan trọng hơn hết). Tâm lý các bạn có điểm trúng tuyển cao hay thấp khi đã đậu được vào trường rồi thì thường thích trường có điểm chuẩn cao hơn, trước khi thi vào trường đâu có dám thích vậy (chỉ mong sao cho đậu). Đồng ý rằng sinh viên giỏi ai cũng thường thích trường mình học có điểm chuẩn thuộc vào top trên, nhưng vào được trường này với số điểm cao mấy đi nữa mà không chú ý học tập cẩn thận thì cũng không ra được trường đâu. Các trường đại học coi việc tuyển sinh hàng năm như là “cuộc chiến NV1” để thu hút được thí sinh vào trường mình học mới hy vọng trong tương lai trường mình sẽ có phần nhiều các ngành có điểm chuẩn nằm ở top trên.
  14. nguyenvansn93 Member

Số bài viết: 276
    chí phải.....chí phải. Vote phiếu nè
  15. timexironman New Member

Số bài viết: 169
    BK năm nay điểm cũng xuống lém. Học trường mình đc cái là học nhìu, ít thời gian đi chơi, ít chỗ đi chơi nữa nên ít tệ nạn xã hội. Học nhìu bik nhìu, ra trường dễ làm việc. Tất nhiên là chăm 1 chút. Nhưng bi h thì học khổ quá :((