1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Thảo nguyên tình yêu

Thảo luận trong 'Tình bạn Tình Yêu Lời Trái Tim Muốn Nói' bắt đầu bởi canhdonghoa, 25 Tháng sáu 2010.

1. canhdonghoa New Member

Số bài viết: 23
    …CÓ PHẢI TÌNH ĐẦU?...

Chuyện, chuyện tình đầu của một người bạn.

Anh đến với nó nhẹ nhàng như cơn gió và nó rời xa anh cũng nhẹ nhàng như một cơn gió, để rồi giờ đây ngậm ngùi nó tự hỏi có phải tình yêu đầu mà nó hằng mong đợi hay không. Không một lời đồng ý của nó, không một câu chia tay của nó, không một tin nhắn, cuộc điện thoại nào của anh hỏi nó tại sao cả. Vậy mà anh với nó đã “yêu” nhau 9 ngày. Tại sao thế, nó tự hỏi và không thể trả lời được. Nó muốn hỏi anh, nó muốn biết lắm nhưng thôi, nay đã hết rồi. Mấy dòng tin giữa lúc pháo giao thừa sắp nổ nó gởi cho anh, không một câu trả lời, không một cái gì để nó ngậm ngùi nhận lại. Sao anh im lặng thế hả? Ôi, tình yêu đầu của nó đó sao? Anh đến làm chi rồi biến đi như chưa từng xuất hiện giữa đời nó vậy? Với anh, nó như một bông hoa lạ giữa đường. Lời yêu trao nó thật vội, thật nhẹ, nhẹ như tình yêu của anh vậy. Anh có từng yêu nó sao? Giờ thì nó biết câu trả lời là chưa từng. Thì ra con trai là thế đó. Nó đã từng nghĩ thế nhưng giờ mới thực sự tin, tin trong đau đớn.
    Nhưng thà thế còn hơn nhóc ạ. Vì nó biết, nó cũng chưa thực sự yêu anh. Anh cho nó một thứ gọi là tình yêu lầm tưởng, để nó cay đắng nhận ra rằng con trai là vậy đó. Chỉ thích đùa cợt tình cảm con gái, thích thỏa mãn khát vọng chinh phục rồi ngoảnh mặt. Với một đứa quý trọng tình cảm như nó thì đó là một điều tồi tệ không thể tha thứ được. nhưng thôi, cho nó vào quá khứ đi, nhìn nhau như bạn bè vẫn hay hơn là khinh miệt ngta ra mặt, để gây thù thêm chứ dc gì đâu. Cũng tại nó không hiểu rõ mà, tại nó còn khờ quá. Không yêu thì không phải tình yêu, thế thì đó đâu phải mối tình đầu của nó mà phải buồn. chắc hoàng tử của nó con mải mê săn bắn trong rừng nên chưa gặp công chúa ngủ quên là nó. Chỉ cần biết đợi chờ hạnh phúc sẽ đến. Nó tin thế.
    Hy vọng là thế, nhóc ơi đừng buồn nữa nhé!
    LVT
  2. canhdonghoa New Member

GI V THÔI ANH NHÉ!

G

iả vờ chạm khẽ tay anh. Nhưng anh phải giữ tay em lại, thật lòng đấy nhé!
    Em sẽ làm như vô tình ngồi sát bên anh. Nhưng anh cứ ôm em, giả vờ sợ mất em, anh nhé.
    Em sẽ cố tình im lặng. để anh cuống hỏi “Em đâu…”, thật lòng được không?
    Em sẽ giả vờ đau chân để tụt lại phía sau. Nhưng anh phải đợi, đợi em nghiêm túc đấy. và rụt rè đề nghị “Thôi, hay là anh cõng…”
    Lên xe, em làm như buồn ngủ. Biết em giả vờ rồi nhưng đừng nhích bờ vai khỏi mái đầu em.
    Giả vờ mình yêu nhau anh nhé. Để em được ghen tuông, ghen tuông “hợp pháp” mấy phút thôi. Em sẽ hỏi về một người con gái nào, nào đó, rằng ai nhắn tin cho anh như thế, giả vờ đi anh, và cái nhói đau trong em là rất thật
    Anh cứ giả vờ đặt môi lên gò má em thôi nhé, cho hơi thở ấy khiến em bối rối biết bao nhiêu.
    Anh hãy giả vờ nói yêu em. Vì có ai đánh thuế một câu nói đâu anh? Và em cũng chỉ định giả vờ là mình đang được yêu nhiều lắm.
    Giả vờ níu kéo khi em nói “Có lẽ đã đến lúc em đi”. Nhưng anh phải hứa cái siết tay giả vờ của anh đủ mạnh. Đủ mạnh…
    Tất cả chỉ giả vờ thôi. Em tuyên thệ em sẽ không tin là thật.
    Nước mắt em rơi cũng đâu là thật. tại con gì bay vào mắt em thôi.
    Và cuối cùng em đã giả vờ là em không yêu anh.
    Sự thật là em yêu anh biết bao, anh biết không
  3. gachicken New Member

Số bài viết: 87
    diễn đàn của dân kỹ thuật chúng ta nay có 1 bạn làm cho cảm giác thêm tươi mới...thổi vào 1 luồng gió mang đậm chất tình yêu lãng mạn và cảm giác như là đang yêu thật mạnh mẽ...làm cho các chàng trai nào khi đọc cũng phải "ngất ngây con gà tây"...có tớ nhé.hehe:D.giọng văn thì ẩn chứa nhiều hàm ý khiến cho người đọc phải ngẫm,phải nghĩ mới hiểu hết được.....thật khó quênB-)
    cảm ơn chủ topic nhìu
    P/s : bạn này ở KTX D phải không nhỉ
  4. notai239 New Member

Số bài viết: 14
  5. thinkofu_forever New Member

Số bài viết: 25
    ĐIỀU BÍ MẬT
    "Nếu em không muốn người con trai nào đó đến với mình, thì cách tốt nhất là nhận họ làm anh kết nghĩa." Có lẽ chị đúng, vì chị là người có nhiều kinh nghiệm sống hơn tôi. Tôi quen anh và khi thấy anh "có ý" với mình, tôi đã thực hiện ngay lời chị dặn. Tôi thấy anh có vẻ hơi buồn, nhưng kết quả lại hoàn toàn như tôi mong muốn. Anh đã lặng im.
    Rồi anh đi xa. Lúc này tôi chợt nhận ra mình không hề vô tư trước anh như đã nghĩ. Tôi cảm thấy nhớ anh, nhớ kinh khủng. Dù mỗi tháng anh đều đặn viết thư cho tôi, nhưng những lá thư anh gửi về đều không đủ làm thỏa mãn nỗi nhớ của tôi. Anh viết thư cho tôi như viết thư cho một người em gái. Luôn khuyên tôi chăm học, ngoan và cố gắng giữ gìn sức khoẻ...
    Tôi đã chờ đợi. Nhưng anh vẫn lặng im...
    Thời gian đi qua. Cuối cùng tôi cũng nhận lời yêu một người con trai khác. Để đoạn tuyệt với quá khứ, tôi gom những bức thư suốt ba năm anh đã gửi cho tôi và đốt đi. Chợt một con tem bong ra...Thảng thốt! Điều mà tôi đã từng mong đợi bây giờ lại cứa vào tim tôi đau nhói. Phía sau con tem là dòng chữ anh nắn nót: Anh yêu em!
    Nhìn đống tro tàn mà trước đây ít phút còn là những lá thư xinh xắn - nơi anh cất giấu điều bí mật - tôi thầm xin lỗi anh. Và khóc!
  6. canhdonghoa New Member

cảm ơn ủng hộ nghen, mình ở DHQG, đi học phải đi taxi 50 chỗ nhưng nhờ đó mà nghiệm dc nhìu cái hay. thanks
  7. canhdonghoa New Member

Một mảnh thư….
    From: em gái
    To: anh trai
    Anh à! Có phải quên một người là càng nhớ nhiều về người đó phải không anh? Có phải thương một người là cầu chúc cho người đó hạnh phúc khi người ta không thương mình phải không anh? Có phải là luôn chờ đợi trong vô vọng khi không biết được rằng người ta có thương mình không phải không anh? Anh trả lời em đi, anh nói em biết đi. Làm sao để quên một người mà không còn vương vấn nữa hả anh? Làm sao để gặp người ta còn có thể mỉm cười? Và… làm thế nào để em có thể… quên .. anh?

Reply: Em gái anh đa tình dễ xúc động quá… anh chàng nào làm em anh buồn z, mà gửi tin cũng xem kĩ nè, gửi nhầm số rồi kìa
    E: em không nhầm, em muốn biết câu trả lời
    A: anh .. cũng có tc dành cho em nhưng nó chưa đủ lớn, anh nghĩ có thể em lầm tưởng, hãy chú tâm vào học đi em gái ngốc, cha mẹ em kì vọng ở em nhiều lắm đó. Anh luôn là anh trai tốt của em và chia sẻ mỗi lúc em cần.

Chỉ thế thôi. Mối tình đầu ngày ngô của nó. Anh nghĩ nó trẻ con ư? ừ, nó học 12, anh hơn nó 7 tuổi cơ mà. Hay anh nghi ngờ tc của nó nên muốn nó chắc chắn lần nữa mới nói v? giờ nghĩ lại, ngố quá đi. Lời “tỉnh tò” khéo nhỉ, như 1 lời tâm tình chia sẻ và kết = tất cả trăn trở ở trên,
    “làm thế nào để em có thể quên anh”

Ôi, ước j mình đủ mạnh mẽ như thế. Lời yêu, khó nói thế sao! Ước j dc 1 lần thôi, lần nữa thôi, đủ can đảm để tỏ bày. Vì,
    sẽ rất đớn đau khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu họ như thế nào.
  8. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Có phải đang tự nhủ với bản thân mình không đó...BCA? :D! Chỉ 2 dòng tin nhưng cảm nhận được 1 chút hạnh phúc trong đó...!
  9. gachicken New Member

Số bài viết: 87
    "sẽ rất đớn đau khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu họ như thế nào."
    Tình yêu là khi bạn lấy đi tất cả mọi đam mê cuồng nhiệt lãng mạn và cuối cùng bạn vẫn biết rằng mình vẫn luôn nhớ về người đó.
    Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạncho rằng luôn có ý nghỉa đối với bạn chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn sẽ là người phải ra đi nhưng một khi cánh cửa đóng lại thì một cánh cửa khác sẽ mở ra điều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng mà hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình
    Người bạn tốt nhất là người bạn có thể ngồi cùng ở bất cứ đâu,cùng đung đưa mà không nói một lời để khi bước đi bạn lại cảm thấy như đã nói hết mọi điều
    Có một sự thật là bạn sẽ không biết bạn có gì khi đánh mất nó nhưng cũng có một sự thật khác là bạn sẽ không biết bạn đang tìm kiếm cái gì cho đến khi có nó
    Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn đừng chờ đợi điều ngược lại ,hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ nhưng nếu như điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng lớn lên trong bạn
    Đừng bao giờ nói lời tạm biệt khi bạn còn vẫn muốn thử,đừng bỏ cuộc khi bạn cảm thấy
    vẫn còn đạt được,đừng nói bạn không còn yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ,tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họ đã từng thất vọng.đừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng nó có thể phai nhạt theo thời gian đừng chạy theo tiền bạc một ngày kia nó cũng sẽ mất đi ,hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười là tồn tại mãi mãi hy vọng rằng bạn sẽ tìm ra được người đó
    Đôi khi trong cuộc sống có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốn chạy đến và ôm chầm lấy họ,mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ,hãy mơ những gì bạn muốn,đi đến nơi nào mà bạn thích,hãy làm những gì bạn thích vì bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả trong cuộc đời mong rằng bạn luôn có đủhạnh phúc để vui vẻ.đủ thử thách để mạnh mẽ hơn đủ nỗi buồn để bạn trưởng thành hơn
    Trích : "tản mạn về tình yêu"

10. canhdonghoa New Member

11. canhdonghoa New Member

... tự nhủ lòng rằng hp dù mong manh nhưng sẽ vẫn đến, chỉ cần biết chờ đợi.
    nhưng chờ đợi thế nào đây?
  12. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Không hiểu cho lắm...! tin rằng hp sẽ đến với cậu 1 cách nhẹ nhàng và êm đềm..! Good luck nha!
  13. canhdonghoa New Member

ừ cảm ơn nha. đôi khi cảm xúc lộn xộn thế nên khó hỉu á mà. u too