1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Theo bạn nên làm sao để không chán khi học các môn lý luận chính trị

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi Junkute, 5 Tháng mười 2010.

1. Junkute New Member

Số bài viết: 24
    Cần có phương pháp ntn để SV hứng thú khi học các môn lý luận chính trị

- Mình cần gấp ý kiến của các bạn Sv trường mình làm thế nào để sv mình không cảm thấy chán, khô khan khi học các môn như Tư tưởng HCM, Những nguyên lý cơ bản của CNMLN,...
    - GV nên có phương pháp giảng như thế nào để SV hứng thú, nhiệt tình, chủ động,ko cảm thấy khô khan... hay SV cần có thái độ ntn khi học các môn này.Làm sao để SV thấy dc tầm quan trọng của những môn này???
    - Nói chung bạn có suy nghĩ, ý kiến hay yêu cầu gì thì mời bạn chia sẻ, đề xuất.
    - Thảo luận nghiêm túc mong các bạn đóng góp nhiệt tình, ko spam lảm nhảm vớ vẩn ngoài nội dung chính.
    Thanks.
    :)
  2. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Thực ra học đúng thầy cô thì môn này rất hay
    Có một bí quyết để làm bất cứ việc gì đều ko thấy chán (bao gồm cả học chính trị) đó là thực sự dồn cảm xúc, làm việc bằng trái tim ^^. Bất cứ việc gì bạn dồn cảm xúc tích cực đều đem đến hiệu quả bất ngờ (hãy tìm đọc cuốn luật hấp dẫn :D)
  3. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Học gì thì cũng nên có đam mê!
    Có 1 số giảng viên dạy rất cuốn hút, nên học. tạo nguồn cảm hứng từ việc ko nên thức quá khuya để lên lớp học mấy môn đó để ngủ!!
  4. hoangnhanspkt_12 Member

Số bài viết: 61
    không biết sao.... khi học những môn lý luận chính trị như Nguyên lý,Đường lối,...mình cảm thấy rất hứng thú(mặc dù khi thi thì ngược lại^^).Mình nghĩ để học môn này không thấy chán bạn nên suy ngẫm những gì bạn được học(triết học là vậy mà..),việc suy ngẫm những quan điểm hay những nội dung là rất thú vị.Một điều mình tự nhận thấy là bạn sẽ không những không thấy chán mà còn thích thú,đam mê và muốn nghiên cứu sâu hơn về nó một khi bạn có trong tim mình một thứ đó là.... "lòng yêu nước".
    chúc bạn học tập tốt những môn lý luận chính trị !!
  5. chulinhchi Member

Số bài viết: 534
  6. lovelove1912 New Member

Số bài viết: 341
    Ngồi gần đứa bạn nào đó thầm thì to nhỏ, đem đồ ăn vào ăn vụng, lấy đt nt chơi game chat... Còn đem lap hay đeo phone nghe nhạc thì chưa thử, sợ GV không cho.
    Còn không chịu nổi nữa thì nghỉ ở nhà :-".
    Mình học MácLN TTHCM toàn trốn ở nhà mà thi vẫn qua =)).
  7. Junkute New Member

Số bài viết: 24
    có thấy chữ THẢO LUẬN NGHIÊM TÚC ko hả??????ko góp ý thảo luận đàng hoàng thì thôi đừng có vô nói linh tinh^:)^
  8. lovelove1912 New Member

Bạn hỏi làm sao để không chán khi học thì tui trả lời vậy đó, linh tinh chỗ nào. :-q
  9. kemluv Banned

Số bài viết: 38
    Re: Cần có phương pháp ntn để SV hứng thú khi học các môn lý luận chính trị

ở nhà cố gắng thức khuya lên lớp môn này tranh thủ thời gian mà ngủ :))
  10. sinbat911 New Member

Số bài viết: 25
    theo mình thì cứ suy nghỉ:
    1\ môn này tới 5 chỉ lận, 1 chỉ thi lại =100k =>500k + 75k*5 chỉ học chính thức=>875k cho học+học lại, thi lại
    2\ Nếu ko học mà zẫn wa, ko thi lại thì cứ nghỉ, còn bằng buộc phải học để thi để khỏi nợ môn thì học
  11. daspro New Member

Số bài viết: 6
    nói chung là cứ đi học đầy đủ...tìm 1 chỗ tốt tốt lỡ buồn ngủ thì chợp mắt môt chút(nhờ 1 bạn xem chừng thầy giùm) ..cuối cùng là gần tới thi ra tiệm photo mua xấp tài liệu về học nhớ viết nhiều nhiều trong bài thi
    :)
  12. lovelove1912 New Member

Bạn định học môn này như học môn chuyên ngành à, chắc định giựt học bổng đây. Môn này mình để tới thi mới học vài chữ, học xong vô ngồi viết bậy bạ mà cũng qua trót lọt hết nè.