1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Thi ĐH năm nay trường mình nổi tiếng quá

Thảo luận trong 'Chém gió, tám vui' bắt đầu bởi cba, 4 Tháng bảy 2010.

1. cba Member

Số bài viết: 567
    Rất nhiều báo hôm nay đều nhắc tới địa điểm thi của trường mình cả:
    Các bạn thử dạo qua một số báo như tuoitre, 24h...

Ví dụ trên Báo tuổi trẻ
    ..........................
  2. T.I Member

Số bài viết: 932
    hahahaha đưa cái QUOTE vui thiệt, tại hội đồng trường mình có lượng thí sinh thi đông, lại nằm ngay mặt tiền.
  3. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Đây nữa này: ;))
    Cơm miễn phí phục vụ sĩ tử bị... ế
    Cập nhật lúc 19:19, Chủ Nhật, 04/07/2010 (GMT+7)
    ,

[IMG]- Hàng trăm suất ăn miễn phí được Đoàn phường Bình Thọ (quận Thủ Đức, TP.HCM) phối hợp với Hội phụ nữ phường tài trợ nhưng thí sinh "chê".

TIN LIÊN QUAN
    Cơm được phát tại điểm thi Trường THPT Nguyễn Hữu Huân và Trường ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật (SPKT). Mỗi suất trị giá 15.000 ngàn đồng. Sau giờ thi, trước cổng trường ĐH SPKT đã phát hết 1.000 suất, nhưng tại cụm thi THPT Nguyễn Hữu Huân, mặc cho người rao khản cổ, cơm miễn phí vẫn được rất ít người ghé đến nhận.

[IMG]Cơm trưa miễn phí được phát trước cổng trường THPT Nguyễn Hữu Huân.Cơm trưa miễn phí được phát trước cổng trường THPT Nguyễn Hữu Huân.
    Rất ít thí sinh ghé nhận cơm mặc cho đội tình nguyện rao khản cổ.

[IMG]Rất ít thí sinh ghé nhận cơm mặc cho đội tình nguyện rao khản cổ.Anh Huỳnh Văn Nhàn - Bí thư Đoàn phường cho biết: “Đây là lần thứ 4 phường Bình Thọ tổ chức phát cơm miễn phí cho phụ huynh, thí sinh thi ĐH. Tổng số suất cơm sẽ phát là 6.000 suất, tại các điểm thi THPT Nguyến Hữu Huân, THCS Bình Thọ, ĐH SPKT

4. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
    Hic, mình định đăng cái zụ nổi tiếng của trường mình thì vào 4r bị cướp mất tin HOT.
    Buồn.
    Mà cái zụ này lạ nghen, báo tuoitre toàn nói về SPKT.
    hihi, ko ngờ trường mình lại đc PR miễn phí.
    Không biết trong ngày nay có bao nhiêu triệu lượt người xem báo nữa.
    Khủng, hjhi.
  5. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    haha thằng bạn sáng nay thi, thấy kon nhỏ ngồi kế bên quay bài. ( dán công thức hình học dưới dép=> nhìn lén dưới đôi hài). Ko biết tin này dc đưa lên báo thì thế lào nhỉ. ^^!
  6. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Đơn giản vì trường mình rất chi là nổi tiếng, còn cơm phát miễn phí đó liệu có tới 15k/1 suất? Ăn mà thấy...
  7. cba Member

bạn này nói khó hiểu quá
  8. T.I Member

muốn báo tuoitre nói thường xuyên ko, bạn cứ vào mục bạn đọc làm báo đó, đăng nhiều bài về trường là được, chụp hình nữa cho nó pro :D.
  9. thuanmin New Member

Số bài viết: 55
    Cũng không hẳn vậy đâu bạn,theo mình đoán (trên 50%) thì có các thầy trong trường mình rất thân thiết với báo Tuổi Trẻ,có thể kể như những bài báo đợt thi ĐH lần này ,bài viết về Robot Hoa,Robot giao thông,rồi việc khai trương khu công nghệ cao...nói chung là cũng khá nhìu.Quả thật là những bước quảng cáo rất hay của trường ta.
    -Trường mình nếu so với Bách Khoa về mặt đào tạo chắc cũng không thua kém gì,nhưng so với mặt PR thì trường ta có vẻ yếu thế hơn,lấy mình làm thí dụ,khi chọn ngành cơ khí thì mình chỉ biết mỗi Bách Khoa,ĐH Công Nghiêp,Cao Thắng.Công Nghiệp thì ko thể bằng trường mình,Cao Thắng thì mình ko nói,Bách Khoa thì quá nổi tiếng và cuối cùng mình theo sự gợi ý của ba mình là SPKT thân yêu,trước đó thì mình ko có khái niệm gì về SPKT cả,lớp mình cũng chả ai biết,:((thằng bạn thân mình theo cơ khí cũng chọn BK nhưng khi nghe mình tư vấn về SPKT và rồi sau đó 2 đứa học chung trường luôn.Giả sử nếu năm đó ko bít được 4 chữ SPKT thì có bây h:-? chắc đang học trễ 1 năm ở BK (nếu hên) hay Công Nghiệp rồi.Và càng may mắn khi bộ môn mình đang theo đứng nhất nhì cả nước và đôi khi hơn cả BK nữa.[-x
    -SPKT hiện đang thay đổi từng ngày,PR cũng đã được chú trọng hơn,cơ sở vật chất thì ngày càng hiện đại (khu CN cao và tòa nhà trung tâm),chất lượng đào tạo ngày càng nâng cao...Những ai đã,đang và sẽ vào SPKT sẽ cảm thấy tự hào về ngôi trường thân yêu,ngôi trường gắn bó trong quãng đời sinh viên-quãng đời đẹp với biết bao kỉ niệm học trò.
  10. cba Member

11. T.I Member

pr kém --> ít người biết --> người giỏi ít biết --> đầu vào không tốt --> tỉ lệ chọi + điểm thấp.
    Trường mình chỉ thiếu cái lên tv nữa thôi.
  12. cba Member

13. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Sao không quảng cáo trên TV nhỉ,thấy trường kĩ thuật công nghiệp lên quá trời.Chiếu hình mấy cái xưởng thực hành,đồ chơi ở tòa nhà công nghệ cao thì bảo đảm năm sau trường mình lên vùn vụt.
  14. thuanmin New Member

Bạn nói cũng có phần đúng,nhưng tỉ lệ chọi thấp chưa chắc điểm đã thấp đâu bạn à.
    Bây h trường mình cũng đã bắt đầu quan tâm tới PR rồi,điểm 1 số ngành ngang ngửa hoặc hơn cả BK nữa,nhưng nếu tự mình cố gắng thì ra trường cũng giỏi như ai,SPKT hay BK chỉ là bước đệm cho ta vào đời mà thôi.(Nói vậy thôi chứ ko ít khối người ko làm được,như mình chẳng hạn #:-S)
  15. thanghoa Member

Số bài viết: 144
    bạn thuanmin học nghành Cơ điện tử hay Chế tạo máy zậy? mình học bên CTM, không biết có hơn BK thiệt hok nữa, nhưng dù sao cũng cảm thấy rất tự hào:-q. nhưng phải công nhận chương trình trường mình khó "nhai" thiệt, cày ngày cày đêm, rớt vẫn cứ rớt.
  16. tranhongphucdt Member

Số bài viết: 86
    Mình thì lúc học lớp 10, 11 đã biết về spkt, qua các lần thi robocon, mình không hiểu sao mình chưa bao giờ có ý định thi vào BK, nói thật đấy, có lẽ một phần do mình không giỏi lắm, cũng không hẳn, BK nổi tiếng vì trước đây có nhiều tiền án tiền sự á mà8->, nhưng từ giờ trở đi, spkt mình sẽ không nhường nhịn một ai, không lùi bước trước một đối thủ nặng ký cỡ nào. Cố lên các bạn, cố lên Sư Phạm Kỹ Thuật\m/
  17. fifa New Member

Số bài viết: 67
    thằng này thì lại là dân NV2, lúc đăng ký NV2 còn chưa bao giờ nghe tên trường mình, nhưng 1 năm sau mình ko thi lại lần 2, 1 lý do đơn giản là vì mình chẳng biết thi trường nào cho hơn trường này, BKHN ư? thế cả, mấy thằng bạn tôi học BKHN chỉ còn vẻn vẹn 2 đứa.... Và quan trọng là học nghành gì hơn cái nghành điện tự động ( trong cái xui rớt NV1 nhưng lại may mắn là NV2 ). Cố gắng lên mọi người.............!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!11111
  18. thuongdt New Member

mình thì từ năm lớp 10 đã là sniper nhắm vào cái UTE rồi.
    Năm 12 chỉ nộp mỗi 1 cái ĐH nên chẳng phải phân vân.
    Vào học rồi mới yêu cái trường mình biết mấy, không cần phải so sánh làm gì, chỉ biết mình học những gì tương đương với người khác học, trường khác học, và giúp ích cho ngành nghề là được rồi.
    Yêu cái Điện-Điện tử quá đi thôi
  19. giusethang Member

Số bài viết: 183
    Công nhận SPKT của mình đào tạo tốt thật đấy, học hành ngày đêm mà vẫn cứ thấy rớt hoài...Môn nào mà học đi học lại như vậy thì không giỏi mới lạ...
  20. thuongdt New Member

21. [CKĐ]Espresso New Member

coi chừng học lại riết rồi bị xếp vào tầng lớp SV "bám trường bám lớp",thầy cô nhìn mặt mà ngán ngẩm :)).
  22. minhdkc Member

Số bài viết: 33
    nói za mf không nngaij hả?
    nói zaj mấy em sao dám học chứ
  23. [CKĐ]Espresso New Member

có gì mà ngại,sự thật đang diễn ra ầm ầm trong trường kìa.Học lại là bình thường,có gì đâu mà phải đem ra hù :D.
  24. cba Member

Một Số hình ảnh đăng trên báo tuoitre hôm nay
    Các thí sinh tại điểm thi trường ĐH Sư phạm kỹ thuật TP.HCM có thể nở những nụ cười sau khi kết thúc môn thi cuối cùng sáng 5-7 - Ảnh: Phước Tuần
    Giám thị coi thi hướng dẫn thí sinh cách bôi đen trên giấy làm bài thi trắc nghiệm môn Hóa tại Hội đồng coi thi Trường ĐH Sư Phạm TP.HCM sáng 5-7 - Ảnh : Minh Đức [IMG]
    Một phụ huynh tranh thủ xem bài giải môn Toán và Lý trên báo Tuổi Trẻ trong lúc ngồi chờ con mình thi môn Hóa (ảnh chụp trước cổng Hội đồng thi Trường ĐH Sư Phạm TP.HCM sáng 5-7) - Ảnh : Minh Đức[IMG]
    Một thí sinh đi trễ do quên máy tính đến cổng điểm thi thì đã cận kề giờ "nội bất xuất, ngoại bất nhập” - Ảnh chụp lúc 7g22 phút sáng 5-7 tại cổng trường ĐH SPKT TP.HCM - Ảnh: Phước Tuần
  25. minhdkc Member

Số bài viết: 33
    kiểu này chắc học lại nhiều lắm rùi phải hôk?:-@
  26. [CKĐ]Espresso New Member

27. T.I Member

28. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
  29. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Theo mình thấy thì nên hỗ trợ cho sinh viên tiếp sức thì hay và hợp lí hơn. Tại vì sao? Đơn giản vì học sinh đi thi với sinh viên tiếp sức khác nhau nhiều lắm, các chiến sĩ không bao giờ chê cơm :))
    Các sinh viên tình nguyện đi tiếp sức sáng sớm ra phải ăn vội ăn vàng xôi, bánh mì, rồi lao vào ca trực liên tục mấy tiếng đồng hộ tới trưa nên rất mỏi mệt. Trong khi đó, phải chờ các thí sinh không nhận mới lấy phần cơm dư đó tới phát cho các chiến sĩ tại các điểm trực khác. Và tình hình là luôn luôn không đủ, các bạn phải tự bỏ tiền ra cho phần cơm trưa của mình. Cơm dư thì thừa cả đống ở điểm trung tâm
    Các phụ huynh và thí sinh thì sao. Mình đã từng đi thi đại học, đã từng nhận phiếu ăn trưa miễn phí và chẳng ngày nào mình ăn 1 hộp cơm phát miễn phí. [-x
    Phần vì các bậc phụ huynh ngại nhiều thứ, trong đó ngại nhận cơm từ các sv tình nguyện nhiệt tình giúp đỡ không đòi hỏi yêu cầu gì hoặc như nhận phần cơm cùng món không ăn được chẳng lẽ vứt vào sọt rác :-?? Phần nữa vì họ lo.Nói thẳng ra là họ sợ cơm không đảm bảo vệ sinh, ăn không quen nên khó nuốt, đau bụng, ảnh hưởng việc làm bài. Thay vì nhận 1 suất cơm miễn phí với hộp giấy đựng nhớt nhớt tay, ngồi đâu đó ăn thì ra quán ăn làm 1 phát đứng dậy tính tiền yên tâm nghỉ ngơi để thi tiếp thì có lẽ tiện và nhanh hơn. Phụ huynh đưa con em mình đi thi thường đâu có tiếc 1,2 bữa như thế :))
    Lẽ ra trước khi tổ chức phát cơm miễn phí nên tham khảo thông tin các sv vừa thi đại học năm ngoái,có phương án tổng hợp số lượng cơm miễn phí phát cho những thí sinh thật sụ cần để tránh dẫn đến lãng phí, "thí sinh chê cơm" và hỗ trợ tốt nhất đến các bạn sinh viên tình nguyện có thể yên tâm làm nhiệm vụ. Đó là ý kiến của mình, mong sắp tới và năm sau có thể rút kinh nghiệm về việc này (nghe nói năm ngoái cũng thế mà vẫn vậy :|)
  30. ckd08 Member

Số bài viết: 280
  31. candle New Member

Số bài viết: 213
    Phụ huynh thì hay lo cho con. :-B Chắc họ nghĩ, cái j` miễn phí thì cũng ko tốt, cái j` cũng có giá của nó mà. \:D/
    Phải công nhận việc PR cho trường mình năm nay mới tiến bộ hơn, chứ năm ngoái mình chẳng hề biết đến Sư phạm kĩ thuật là trường j` :-??. Đến nỗi nhà mình gần SPKT hơn các trường trong nội thành mà mình chỉ nhắm mấy trường có tiếng trong nội thành hay trong làng Đại học quốc gia Thủ Đức thôi. :D Thậm chí đến khi nhập học ở trường, mình mới tá hỏa về tỉ lệ nam sinh, nữ sinh trong trường. @-) Lúc đó mình mới biết trường mình nhiều boy đến như zậy. Cứ nghĩ cái tên Sư phạm thì nữ nhiều hơn chứ. 8-|
    Và gần 1 năm học ở đây, tuy ko hoàn toàn hài lòng về trường mình nhưng nhìn bạn bè của mình học ở những trường khác than phiền về trường của tụi nó. Mình thấy mình thật may mắn khi đc vào SPKT.
    \m/
  32. thuongdt New Member

Mình thấy tự hào nhất ở trường mình về việc ĐKMH qua internet.
    Mặc dù còn nhiều lỗi nhưng so với nhiều trường khác thì quá chuẩn.
    Còn cái vụ con gái trường mình ít thì quả thực vào học môn đầu tiên mới phát hiện ra, cái lớp Mác-Lênin hơn 180 người mà có những 0 girl, huhuh
    Thế ni thì mằn răng mà có vợ đặng rứa mèn.
  33. lovelove1912 New Member

Số bài viết: 341
  34. vanbinh_21 <marquee><b><i>--- waiting for you... mãi chờ em..

Số bài viết: 2,077
    trường mình là tốt nhất rồi, chương trình học có hơi nặng nhưng vẫn cố gắng được. chỉ thiếu ít girl thôi :D
  35. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Xem họ còn khiêm nhường hơn chúng ta. Họ có nói hay không cũng không ảnh hưởng gì đến cái nào đứng trước hay đứng sau.
  36. cba Member

Bạn có hoc ở trường không vậy?
  37. cba Member

Báo tuổi trẻ hôm nay

Tăm tre "nhân đạo" lại lừa thí sinh
    TTO - Sáng 3-7, sau khi kết thúc thời gian chỉnh sửa giấy báo dự thi, tại các hội đồng thi Trường ĐH Sư phạm kỹ thuật TP.HCM, ĐH Nông lâm TP.HCM, ĐH Kinh tế - Luật (quận Thủ Đức, TPHCM)… xuất hiện một đội gần 20 người xưng là tình nguyện viên một trung tâm tăm tre hội người mù (trên bao tăm không rõ cơ sở sản xuất) đi bán quyên góp từ thiện.
    Nhóm người này khi đi bán từ thiện không có mang trang phục của trung tâm, không có giấy giới thiệu… Đợi thí sinh vừa ra khỏi cổng là các "tình nguyện viên" này sà tới giúi ngay gói tăm vào tay thí sinh, bắt ký tên vào tờ danh sách đã có tên nhiều người ủng hộ từ 10.000-100.000 đồng.

[IMG] Một "tình nguyện viên" tăm tre (trái) đang nhận tiền "quyên góp" sau khi giới thiệu chương trình từ thiện cho một thí sinh trước Trường ĐH SPKT TP.HCM sáng 3-7 - Ảnh: TRẦN TRƯỜNG GIANG
    Sau khi nghe giới thiệu là làm việc thiện, giúp cho những người bị mù được mổ mắt, nhiều sĩ tử đã móc hầu bao ủng hộ, có thí sinh ủng hộ 50.000-100.000 đồng.
    Thí sinh Lê Văn Thắng (Bình Phước) bức xúc: “Mình đã không có tiền mà họ cứ bắt lấy gói tăm, tưởng được tặng miễn phí, ai ngờ họ bảo đã nhận tăm rồi thì phải đóng góp một ít tiền cho trung tâm chứ, mình còn 20.000 đành phải đưa nốt để họ cho đi”.
    Tình trạng quyên góp "nhân đạo lừa” này được báo chí phản ánh nhiều trong các kỳ tuyển sinh trước, nhưng đến bây giờ hình thức này vẫn lừa được hằng trăm thí sinh chỉ sau vài lời giới thiệu.
    TRẦN TRƯỜNG GIANG
  38. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
    Mình thì chỉ vào SPKT theo NV2, NV1 thi BK. Nhưng càng học thì càng thấy tự hào về trường mình, thích nhất là khi ai hỏi học trường nào thì cứ tự hào mà nói là SPKT. :)
  39. mctrjnh Member

Số bài viết: 316
    Trường SPKT nổi tiếng thế hok biết điểm lên hok nhỉ ...!!! Tình hình mới thi xong,nhưng điểm hok bằng điểm ngành năm trước:-s....không biết sao đây !!! Mọi người nghỉ sao về điểm trường mình năm nay nhi .....!???
  40. thuongdt New Member

TỰ Hào chớ
    "ai hỏi cháu cháu học trường nào đấy, gái thì không mà học rớt thì đông"
  41. vanbinh_21 <marquee><b><i>--- waiting for you... mãi chờ em..

Số bài viết: 2,077
    năm nay điểm chuẩn vào trường mình củng sẽ thấp hơn năm ngoái như những trường khác thôi. nhưng chắc chắn cao hơn các trường khác.
  42. T.I Member

Cái vụ tăm tre này ngữa mắt quá, sao ko có ai ra "hốt" tụi này hết vậy trời, thanh niên TSMT có thẩm quyền làm mấy vụ này ko ta?
  43. love_pro New Member

uhm điểm năm nay chắc là thấp hơn năm ngoái, đề wá khó