1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Thích một người ^^~~

Thảo luận trong 'Tình bạn Tình Yêu Lời Trái Tim Muốn Nói' bắt đầu bởi chipchipsky, 17 Tháng sáu 2009.

1. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    Thích một người là nghĩ về người đó cuối cùng trước khi ngủ và nghĩ về người đó đầu tiên khi thức dậy .

Thích một người là ngồi vào bất kì chiếc bàn nào trong lớp cũng muốn hý hoáy tên người đó lên mặt bàn .

Thích một người là lúc nào trong đầu cũng đầy ắp về người ấy . Khi có một chút gì đó liên quan là ngay lập tức : " Ah , cái này hắn cũng có! "

Thích một người là khi người đó có những điểm mình không thể mê được nhưng vẫn tìm được những lí do chính đáng để thông cảm .

Thích một người là mong chờ tiếng chuông điện thoại của người ta ,cầm ống nghe đôi khi không biết phải nói gì , không còn gì để nói , mỏi tay ơi là mỏi vẫn không bỏ xuống .

Thích một người là khi đã chuẩn bị rất kĩ những gì phải nói nhưng đến lúc gặp thì quên hết và sau khi gặp , mặc dù rất muốn vẫn không thể nào nhớ được đã nói những gì .

Thích một người là sẵn sàng đi cùng người đó đến những nơi người ấy thích mà mình cực kì ghét .

Thích một người là sẵn sàng đợi người người đó dù không có lí do gì để đợi . Không hề muốn đợi nhưng không thể đi đâu khác được .

Thích một người là khi người ta quan tâm đến những điều khác và lơ là mình nhưng mình vẫn có thể bỏ qua . Giận thì dễ , thông cảm và hiểu được mới là điều khó .

Thích một người là đi bên cạnh người đó , im lặng , không nói bất cứ điều gì mà vẫn như đã nói hết những điều cần phải nói ...

và thích một người là ..

Còn [you] , theo [you] , thích một người là như thế nào? :cutesmile::cutesmile::cutesmile:
  2. kimngan212spkt New Member

Số bài viết: 32
  3. sonnuspkt New Member

Số bài viết: 126
  4. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Thích 1 người là muốn lại gần cạnh người đó nhưng lại không dám :simper:
    Thích 1 người là ko dám nhìn thẳng vào mắt người đó khi người đó nhìn mình:embarrassing:
    Thích 1 người là khi ở cạnh bên người đó không biết làm j ngoài việc nói lung tung, không đầu không cuối, dù trước đó rất muốn nói nhiều điều :surrenders:
    Thích 1 người là sợ bị người đó biết mình thích :gaolbird:
    Thích 1 người muốn nói ra nhưng lại sợ người đó từ chối:009:
    Và ... thích 1 người là ... mỉm cười nhìn người đó hạnh phúc bên người khác :017::029:
  5. tranhuan New Member

Số bài viết: 793
  6. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
  7. ppmoon Ban Chấp Hành Hội Sinh Viên Trường

Số bài viết: 182
  8. Zero_7.Xu New Member

Số bài viết: 139
  9. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

10. lacgiuadoi Member

Số bài viết: 99
    Theo Lacgiuadoi thì thích một người là thích là ước muốn có được nhiều kỷ niệm đẹp với người đó, nếu thích người đó nhất rồi người đó luôn trong tâm trí của mình. Thích người ấy là thích được làm việc chung với người ấy, thích học chung với người ấy, thích được ngồi gần người ấy, thích đi chơi với người ấy...thích hết.
  11. saonhatinh3839 New Member

Số bài viết: 2
  12. waterlily New Member

Số bài viết: 4
  13. DotA_Allstars New Member

Số bài viết: 432
  14. cobebietbuon New Member

Số bài viết: 47
  15. binhminh88 New Member

Số bài viết: 225
    Nàng khắc khoải chờ một tình yêu lý tưởng, còn chàng chỉ ...giản dị là yêu
  16. cobebietbuon New Member

iu thì cứ iu ..ảnh hưởng j với thế giớ đâu..
    :027::011::011:
  17. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

ôi chà chà, nói thẳng ra là thik thì gặp mặt nhau nói chuyện ko còn tự nhiên nữa :fierce:
    còn ko iu thì đừng tốt nhất đừng lấy nhau :007:
  18. cobebietbuon New Member

nhưng nếu chú em không nói thì con gái cứ vờ như không biết đây,,,,,
    thích và iu có một khoảng cách khád xa đây...
    tôt nhất gia nhập hội độc thân vs chị nè...:007::fortunecat::please::please:
  19. Jee Member

Số bài viết: 617
    ô ô..sao anh chip lại nhắc Jee ở đây nhỉ :018:

theo em thix một người là cảm thấy bực mình khi thấy "người ta" 8 chuyện, chọc ghẹo n~ người khác không fải mình. :021:

thix một người là khi chỉ cần người ấy way lại cười vs mình 1 kái cũm làm mình sung sướng đến cả tuần :expect:

thix một người là khi những hành động ngốc nghếch của người đó cũm làm mình vui và cảm thấy "iu" người ta hơn :pig:

cúi cùng là : bất chấp những tật xấu của "người ta" :infatuated: ~~> kái này là iu đắm đuối rùi chứ hok còn là thix nữa :004::004:
  20. dâu tây New Member

Số bài viết: 11
    ai cũng nhắc cả.. có chế độ nhắc khi ai xem trang này đó pà...
    thích 1 người đơn janr là thích người ta thôi.
    hj`
    còn em ý.. đứa nào em cugnx thích.. trừ mấy ông sm and m :))
  21. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

em đăng kí rùi mà ko bjk có tên chưa :007:
    thế thì theo chị khoảng cách í bao xa, nếu hem nói và vờ như ko biết thì càng tốt chứ sao -> 1 tình bạn đẹp, chứ ko phải là tình yêu
  22. nhoc_ZntoZoa New Member

Số bài viết: 103
    Ko biết "Thích" ở đây có đồng nghĩa với yêu ko ?
    Còn theo mình thì khi ta "Thích" một người là ta sẽ ko thể tìm ra lý do tại sao mình lại thích người ấy,"Thích" chi đơn giản là "Thích","Thích" ko lý do,"Thích" ko điều kiện,"Thích" cả cái tốt và cái xấu của người ấy.
    Còn nếu khi bạn tìm được lý do tại sao bạn "Thích" người ấy thì chắc khi đó bạn đã ko "Thích" người ấy nữa rồi.
  23. HUONG TP08 New Member

Số bài viết: 15
    thích 1 người là hạnh phúc khi thấy người ấy vui vẻ.dù cho người ấy vui vẻ bên người khác.thích 1 người là mỗi khi buồn thì muốn nghe giọng nói của người đó hay muốn người đó ở bên cạnh.khi có chuyện vui thì muốn tìm người đó trước tiên để chia sẻ...cảm giác thích 1 người thật khó tả.:cutesmile:
  24. DotA_Allstars New Member

Số bài viết: 432
  25. hoangleanh87 New Member

Số bài viết: 244
    Hi pé dâytây, anh chúc pé năm nay thành công nhé. :007:
  26. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
  27. cobebietbuon New Member

có thể như vậy sẽ tốt dó em: thứ nhất cái j có đầu tư sẽ có kết quả... thứ 2 nếu không có kết quả đừng đầu tư... biết dừng đúng lúc em nha:please::please:

bạn có cùng quan điểm với mình đây,... mình nghĩ mình thích một người có thể vì nhiều lý do(có thể do ngưỡng mộ, do người ấy hỉu bạn hay tình cờ gặp ai đó có những điểm khác biệt chẳng hạn),... còn tình yêu... chỉ khi trai qua nhưng khó khăn, trở ngại và khiến bạn cảm thấy người ấy thật cẩn thiết và quý giá đối với bạn.... khi ấy bạn đã yêu
    mình nghĩ như vậy đó...

mình nghĩ.. khi thích một người ... mình ghét người đó ở bên người khác.....:pitiful::pitiful::pitiful:
    nhưng nếu mình yêu người đó , cũng có thể mình sẽ để người ấy ở bên người mà người ấy cảm thấy vui hơn khi ở bên mình...........:014::014:
  28. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

olala, mỗi người 1 suy nghĩ chứ, theo em thì ko chỉ yêu mà ngay cả thik cũng cảm thấy vui khi người ấy thấy vui bên người khác rùi :expect::incense:
  29. zoro14 Member

Số bài viết: 53
    tại sao tôi đã chuẩn bị tất cả những gì muốn nói với nàng nhưng khi gặp nàng tôi lại bối rối không nói được lời nào :pitiful:
  30. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

31. hoxuantrinhpt New Member

Số bài viết: 1
  32. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

33. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
  34. Jee Member

Số bài viết: 617
    còn nữa: thích một người là lúc nào cũng suy nghĩ xem người đó có thích mình không :X:X:X
  35. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    Nói như Jee chưa chắc đúng nha. Nếu nói như thế thì đã không có tình yêu đơn phương rồi. Ví dụ như mình chẳng hạn. Mặc dù biết bạn ấy không có cảm tình với mình, nhưng mình vẫn đeo đuổi. Vậy thì có nên gọi đó là tình yêu không nhỉ???
  36. oneforall12b2 New Member

Số bài viết: 154
  37. kid_pro Member

Số bài viết: 208
  38. oneforall12b2 New Member

Số bài viết: 154
    thích 1 ng là khi ng đó cho leo cây, tức điên người lên, thề là sẽ cho hắn 1 trận nhưng khi đối diện với ng đó thì bao nhiêu thề thốt, bao nhiêu tức giận biến đâu mất hết, lúc đó chỉ biết cười nói rối rít
  39. leatain87 New Member

Số bài viết: 207
  40. vth_87 Member

Số bài viết: 297
    thích một người là như thế nào ư?
    mình chưa thích . giờ đây mình chỉ yêu 1 người. và cũng chẳng cần nói gì nhiều
    tất cả dành hết cho người mình yêu.
    chúc các bạn có 1 tình yêu đẹp và mãi thủy chung
  41. nguyen viet quan New Member

Số bài viết: 42
    theo mình có 3 mức độ tình cảm là:

1. Thích
    Đây là cấp độ thấp nhất và.. ít gây nguy hiểm nhất. Thích có thể định nghĩa như một vụ cảm nắng ngây ngô hoặc chỉ là cảm giác thân thiết giữa đôi bạn khác phái. Bạn thấy thích một người khi ở người đó có cái gì đó khá hút bạn, như phong cách lạnh lùng, xì tai khác biệt hoặc cách người ấy đối xử thật hồn nhiên và vui tươi với mọi người, bạn thấy thích và muốn kết bạn làm quen với người ấy. Khi đó, bạn đang bước vào giai đoạn thích, mọi chuyển biến tuỳ thuộc về sau. Nhưng nếu bạn "cưa cẩm" thất bại và lập tức quên phắt người ấy đi thì có nghĩa là không có chuyển biến gì hơn. Bạn chỉ thích trong một giai đoạn, chưa qua cấp độ tiếp theo.

2. Thương
    Cấp độ thứ hai sau khi thích sẽ là thương. Thương có hai loại đó là thương theo kiểu thương mến, cảm mến và thương...hại.
    Nếu như bạn và người khác phái suốt ngày quấn quýt bên nhau thì có nghĩa là hai bạn đang trong giai đoạn thích nhau (tất nhiên là theo kiểu bạn bè thôi ý!), đến một ngày đẹp trời tình cảm của bạn nhích lên một chút nữa. Khoan lầm tưởng đến yêu nhé! Chỉ là thương thôi, như một người anh trai hoặc em gái thân thiết với mình lâu ngày mà bạn không muốn đánh mất. Khi thương một người, bạn không có khái niệm sở hữu, ganh tỵ, muốn giữ người đó bên mình. Bạn vui khi thấy thằng bạn thân của mình cười. Bạn hạnh phúc khi nhỏ bạn thân hạnh phúc với tình yêu của nhỏ. Đó là tình cảm thương mến.
    Còn thương hại, như một kiểu tội nghiệp hoặc cảm giác áy náy khi có ai đó dành tình cảm cho mình quá nhiều. Không biết làm cách nào để bù đắp cho người đó, bạn gật đầu cái rụp và một tình yêu mới được mở ra. Nhưng thật tiếc, tình cảm của bạn chỉ dừng ở mức thương hại và không thể tiến triển gì hơn.

3. Yêu :
    Cấp độ cao nhất, tình cảm mãnh liệt nhất và...mức độ sát thương cũng nguy hiểm nhất. Khi yêu, người ta không toan tính thiệt hơn, khó có thể kiểm soát tình cảm. Nếu như thích, chỉ đơn giản là bạn quên ngay người ấy khi biết rằng người ấy không có cảm tình gì với mình. Nhưng khi yêu, dù người ấy đã có đôi có cặp thì hình bóng người ấy vẫn không thể phai mờ trong tâm trí bạn. Bạn sẽ không biết cách để quên người đó dù bạn rất muốn.
    Đứng giữa hai sự lựa chọn, một người hoàn hảo yêu bạn hết lòng và một người đầy khiếm khuyết mà bạn rất yêu, bạn sẽ vẫn chọn một người có nhiều khiếm khuyết cho dù trước mặt bạn có hàng trăm người hoàn hảo. Bởi vì, tình yêu có nhiều điều khó có thể lý giải. Khi yêu, trái tim luôn áp đảo lý trí. Bạn không chọn một người hoàn hảo để rồi cố gắng yêu, mà bạn sẽ yêu người không hoàn hảo một cách hoàn hảo. Đừng nói câu "Chỉ cần người mình yêu hạnh phúc thì mình hạnh phúc". Bạn sẽ không làm được điều đó, vì khi yêu, bạn luôn ích kỷ, không muốn chia sẻ người mình yêu với ai. Có thể bạn sẽ để người đó ra đi, nhưng bạn sẽ chẳng thể hạnh phúc gì, chỉ có đau đớn và buồn tủi thì đúng hơn.
    có lẽ mình đã rơi vào mức 3 rùi nhưng là đơn phương thui.mình sợ mình ko làm cho người ấy được hp,vì mình thật sự ko = mọi người mình thật sự rất kém cỏi,mình học kém,xấu như châu chấu....vì vậy nên mình chỉ mong có 1 ai đó đền với người ấy.mình chỉ mong lun được nhìn thấy người ấy được hp thôi. :((
  42. nguyen viet quan New Member

Số bài viết: 42
    mình vừa bị seven love.nên hiện tại thì mình chưa có ý định xây dựng 1 hp khác.có lẽ sau khi ra trường,có 1 công việc ổn định khi ấy mình mới bắt đầu xd hp :-?

Các file đính kèm:

43. T.I Member

Số bài viết: 932
  44. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Hiện nay thì chỉ cần thích thôi cũng đã đi tới cuối con đường rùi, chả cần đến iu thương nữa :D
  45. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Thích một người? ủa cái này quen quá ta, ông anh copied từ nguồn nào đó, mình coi cái này 1 lần rồi....
    Thích một người nói chung cũng hay...Nhưng cái mình thắc mắc là có ai định nghĩa dùm câu "Thích Mượn Tiền" hem ?? Thắc mắc quá...:))
  46. vu0101 New Member

Số bài viết: 2

bulls shit