1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

thư gởi người yêu cũ!

Thảo luận trong 'Đọc sách truyện' bắt đầu bởi nguyen nu, 20 Tháng chín 2006.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nguyen nu Guest

Số bài viết: 0
    <span style="color:#3366FF">Thư gởi người yêu cũ của em,hoàng tử "hí" của lòng em..... [IMG]
    Anh có biết mỗi khi chiều về em ngồi hát với dòng sông và bên khung trời đầy kỉ niệm này, hứng những giọt nắng cuối ngày, trong em luôn tồn tại một nỗi nhớ nơi con tim mồ côi. Em cảm thấy nhớ gấp ngàn lần mái tóc bồng bềnh theo gió của anh, nhớ nụ cười, nhớ dáng đi...đặc biệt là đôi mắt "hí' của anh. [IMG] . Rồi một ngày đi qua,anh có nhớ dưới góc phố mưa bay hôm nào ta bước đi trên những nấc thang của tình yêu, với hai trai tim tình si còn nguyên vẹn... [IMG] . Vậy mà anh đã bước lên con thuyền xa bến để chạy trốn kỉ niệm, bỏ lai em nơi đây một mình đơn phương,em vẫn nhớ hoài ....ngày đó ta tay trong tay cùng nhau rảo bước trên khắp phố phường THủ Đức. Anh còn nhớ quán chè sữa trên đường Đặng văn Bi kô anh? bà chủ quán vẫn thường nhắc anh hoài, có lẽ chúng ta qua lãng mạn và quá đặt biệt: đôi mắt "hí" của anh, và củ khoai lang là dáng em. Bé củ khoai lang ù ....ôi nghe sao mà thân thương mà xa vời vợi quá,(anh vẫn thường gọi )[IMG] ,rồi chị bán bánh canh cá lóc(đường Đoàn Kết), anh bán bắp dạo trước cổng SPKT,chị bán khoai lang nướng ở chợ thủ Đức,chị bán bánh cuốn nóng ở chợ kiến Thiết, bà bán cháo nghêu ở đường Hàn Thuyên.....tất cả ,tất cả mọi người đều nhớ tới anh. Và em , never forget the good time we had, never ..... [IMG] ..... Em nghĩ , nếu ngày ấy chúng ta đừng đến nhau,đừng đi la cà nhiều như thế,đừng có những giây phút quá lãng mạn như thế,thì giờ đây...bên ly cà phê đắng này em kô phải khóc cho một tình yêu. [IMG] . Em sẽ cố gắng vượt qua tình yêu dại khờ ấy. Chào anh.... [IMG] </span>
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

<span style="color:#FF6600"> Chúa đã bỏ rơi loài người
    Phật đã bỏ rơi loài người
    Còn anh,hãy cứu vớt một người</span>
  2. dangkhoa86 Guest

3. HiepKhachHanh Member

Số bài viết: 507
  4. thanlan New Member

Số bài viết: 560
  5. truonghai Guest

Có lẽ bạn này nhớ các quán ăn hơn là nhớ về anh ấy [IMG] Những kỉ niệm ngoài các quán ăn đâu rồi?
  6. nguyen nu Guest

<span style="color:#3366FF">có lẽ những kỉ niệm mà " anh í" để lại....thì nhiều lém , mình sẽ không quên....đặc biệt làm mấy cái quán mình đã kể. Ôi, nghĩ tới, cái bụng lại kêu " ro ro". </span> [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG]
  7. truonghai Guest

8. nguyen nu Guest

<span style="color:#3366FF">Sau một thời gian yêu nhau, suy nghĩ, toan tính...........anh í đã " thì thầm" với mình "ANH ĐÃ LẦM", ....................----------------->>>> CHÁY TÚI, sụt kí, và nhiều bệnh trầm trọng khác nữa.... vì cuối tháng phải ăn mì....he he. thấy mình ác kô? ......Tội lỗi thiệt chứ, !!!! [IMG] </span>

<span style="color:#3333FF">tất nhiên là không bằng "thanh sắt " này.....</span>

<span style="color:#3366FF"><span style="color:#3366FF">Mọi người thường nói là tình yêu có thể vượt cả không gian và thơig gian , nhưng nó sẽ không bao giờ vượt ra khỏi "cái ví tiền".....mình nói đúng không </span> nè? vì mình có tâm hồn ăn uống lắm</span>
  9. truonghai Guest

Chỉ vì vậy mà các bạn chia tay sao? Vậy sao gọi là TY được chứ? Bạn có chữ kí to quá bạn ạ!
  10. nguyen nu Guest

Bị lộn rồi đó bạn................có mấy dòng ngắn gọn, ít xỉn vậy mà nói "bự"..... [IMG] , "mắt bị sao rùi" [IMG]
  11. HiepKhachHanh Member

Số bài viết: 507
  12. Action New Member

Số bài viết: 766
    <div class='quotetop'>QUOTE (tieuthu_tusan @ Sep 28 2006, 12:33 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Bị lộn rồi đó bạn................có mấy dòng ngắn gọn, ít xỉn vậy mà nói "bự"..... [IMG] , "mắt bị sao rùi" [IMG][/b][/quote]

Gừ gừ yêu làm chi cho khổ rứa?
    như tui đây có phải thoải mái hơn không chứ hả?
    Chẳng vướng bận ai, thật thoải mái.
    một con tuấn mã tự do trên thảo nguyên bao la tuyệt đẹp.
    Một chú đại bàng tự do trên bầu trời xanh thẳm.
    bao nhiêu cái đẹp, cảnh đẹp của thế gian này còn nhiều lắm.
    Tại sao lại phải chôn chân một chỗ với cái gọi là tình yêu để rồi không được tự do bay nhảy?
    he he, thôi đừng buồn nữa, khi nào lãng tử tui đi lang thang, thấy chỗ nào đẹp tui chỉ cho bạn.
    Buồn thì có thể làm bạn cùng gió, cùng trăng, sao trên bầu trời.
    Ra biển để nghe biển thì thầm kể chuyện.
    Ra sông để thấy những con người lam lũ trong cuộc sống.
    Đi đâu cũng còn thấy nhiều người phải khổ hơn mình mà họ còn có ý chí vươn lên thì hãy đặt câu trả lời "WHY?" thiệt to.
    trả lời: vì tình yêu trai gái.
    Vậy thì thôi đừng có tình yêu đó nữa vậy.
    Để tâm hồn ta trải ra với thiên nhiên và thưởng thức thiên nhiên.
    Để không phải u sầu mà luyôn thảnh thơi như một gã lãng tử chẳng vướng bận chân mình, có thể đi dạo khắp thế gian vui mà sống.
    Ha ha, tự do muôn năm.

Chu du bốn bể ngắm thế gian!
    Mây ngàn gió núi rộng thênh thang!
    Ào ào thác đổ ngang sườn núi!
    Một gốc ngả lưng lúc mỏi mình.
    Mặt biển muôn trùng cơn sóng vỗ.
    Lướt mình trên sóng chiếc thuyền nan.
    Tung trời sóng nước người mát dịu.
    Át tiếng sóng gầm vẫn lướt đi.
    Đời ta tự do luôn là thế.
    Để trái tim mình chứa núi sông.

Kha kha, khen chê là việc của người, bài thơ cứ viết, thỏa lòng tự do. He he
  13. lê h&#7891;ng hoan Guest

14. nguyen nu Guest

15. luat237 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Đức Minh @ Oct 4 2006, 04:44 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Gừ gừ yêu làm chi cho khổ rứa?
    như tui đây có phải thoải mái hơn không chứ hả?
    Chẳng vướng bận ai, thật thoải mái.
    một con tuấn mã tự do trên thảo nguyên bao la tuyệt đẹp.
    Một chú đại bàng tự do trên bầu trời xanh thẳm.
    bao nhiêu cái đẹp, cảnh đẹp của thế gian này còn nhiều lắm.
    Tại sao lại phải chôn chân một chỗ với cái gọi là tình yêu để rồi không được tự do bay nhảy?
    he he, thôi đừng buồn nữa, khi nào lãng tử tui đi lang thang, thấy chỗ nào đẹp tui chỉ cho bạn.
    Buồn thì có thể làm bạn cùng gió, cùng trăng, sao trên bầu trời.
    Ra biển để nghe biển thì thầm kể chuyện.
    Ra sông để thấy những con người lam lũ trong cuộc sống.
    Đi đâu cũng còn thấy nhiều người phải khổ hơn mình mà họ còn có ý chí vươn lên thì hãy đặt câu trả lời "WHY?" thiệt to.
    trả lời: vì tình yêu trai gái.
    Vậy thì thôi đừng có tình yêu đó nữa vậy.
    Để tâm hồn ta trải ra với thiên nhiên và thưởng thức thiên nhiên.
    Để không phải u sầu mà luyôn thảnh thơi như một gã lãng tử chẳng vướng bận chân mình, có thể đi dạo khắp thế gian vui mà sống.
    Ha ha, tự do muôn năm.

Chu du bốn bể ngắm thế gian!
    Mây ngàn gió núi rộng thênh thang!
    Ào ào thác đổ ngang sườn núi!
    Một gốc ngả lưng lúc mỏi mình.
    Mặt biển muôn trùng cơn sóng vỗ.
    Lướt mình trên sóng chiếc thuyền nan.
    Tung trời sóng nước người mát dịu.
    Át tiếng sóng gầm vẫn lướt đi.
    Đời ta tự do luôn là thế.
    Để trái tim mình chứa núi sông.

Kha kha, khen chê là việc của người, bài thơ cứ viết, thỏa lòng tự do. He he[/b][/quote]
    Ồ.. cảm ơn Đức Minh đọc bài thơ phối theo kiểu *quá tự do* củ Đức Minh mà cảm thấy tình yêu nó nhỏ bé quá nhỉ, chẳng có gì đáng để quan tâm. Chắc Đức Minh lớn hơn mình nhiều thế mà còn coi nhẹ chử yêu. Vậy thì tự hỏi mình cần gì quan tâm đến chử đó nhỉ. Từ đây về sau, chắc mổi lần mình bị vướn vào chữ yêu này thì phải lên đây để kiếm bài thơ này đọc lại, để có thể tự do đi đây, đi đó, uống càfê ngắm cảnh nhỉ.
    Cuối cùng: Lạy trời cho con đừng vướng bận chữ yêu
  16. Action New Member

Quá khen, quá khen.
    Tại vì đã từng yêu nhưng không có người đáp lại
    Bởi vì đã sầu bởi vấn vương tình đơn chiếc

thế cho nên phải tìm cho mình một con đường để giải thoát mình khỏi nỗi buồn đấy mà.
  17. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (luat237 @ Oct 7 2006, 09:39 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Ồ.. cảm ơn Đức Minh đọc bài thơ phối theo kiểu *quá tự do* củ Đức Minh mà cảm thấy tình yêu nó nhỏ bé quá nhỉ, chẳng có gì đáng để quan tâm. Chắc Đức Minh lớn hơn mình nhiều thế mà còn coi nhẹ chử yêu. Vậy thì tự hỏi mình cần gì quan tâm đến chử đó nhỉ. Từ đây về sau, chắc mổi lần mình bị vướn vào chữ yêu này thì phải lên đây để kiếm bài thơ này đọc lại, để có thể tự do đi đây, đi đó, uống càfê ngắm cảnh nhỉ.
    Cuối cùng: Lạy trời cho con đừng vướng bận chữ yêu[/b][/quote]

Mai mốt ông có ... mệnh hệ nào không chơi đổ thừa, đổ lỗi cho tui à nha.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.