1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Thư gửi em trai yêu dấu...

Thảo luận trong 'Truyện cười' bắt đầu bởi 09113071c, 16 Tháng mười hai 2010.

1. 09113071c New Member

Số bài viết: 28
    Quân thân mến!

Thấm thoát đã 6 tháng kể từ ngày em nhập ngũ, anh mới biên bức thư này cho em. Em có khỏe không? Vẫn học tập và rèn luyền tốt chứ? Anh và ba mẹ đều khỏe, ba đã cai đc tật nghiện rượu, giờ 1 năm chỉ uống 2 lần vào các dịp quan trọng, mỗi lần 6 tháng, còn tuyệt ai mời cũng ko bén 1 giọt. Mẹ cũng đã cai đc thuốc lá sau lần tàn thuốc làm cháy chuồng gà chọi của em. 3 kon bị thiêu chết, nhưng anh cũng ko kịp cứu con gà mà em cưng nhất. Con gà khỏe lắm, lúc ba cắt cổ nó mừng đám cháy ko ảnh hưởng nghiêm trọng đến gian nhà, nó giãy như điên, đạp đổ cả bát tiết. Vì em đang ở xa, nên anh được cả 2 cái đùi gà mà ko bị ai tranh giành. Tuy nhiên lông gà làm tắc cống nhà dưới, nước thải dềnh lên rồi tràn vào phòng em làm hỏng đôi loa thùng, cuốn trôi toàn bộ giấy tờ tùy thân và sổ tiết kiệm của em. Cũng may ba nhanh trí đã bê đc dàn máy tính của em ra ngoài, sau đó kêu má ngâm vào nước xà phòng và đánh bóng như lúc em mới đi. Thời tiết thất thường, ba bị chừng thấp khớp kinh niên hành hạ. Do bác sĩ dặn là không được đi bộ lâu nên ba phải chạy suốt, mệt mỏi lắm. Còn nữa, nội vẫn nhắc em luôn, tuy nội già nhưng vẫn còn minh mẫn lắm, chỉ quên tên em đúng 1 lần lúc nội làm di chúc. Còn về phần anh, anh đã tìm được công việc mới. Ngày đầu tiên anh đi làm hồi hộp tới mức ủi cháy cái quần của bộ vest ba cho, rồi anh chợt nhớ ra em cũng có cái quần mới y hệt thế, nên cắt 1 miếng về vá quần anh, khóe đến nỗi nếu ko nhìn kĩ sẽ ko phát hiện ra. Suýt chút nữa anh quên, kon bé Nếp bồ em vẫn qua thăm ba mẹ luôn, con bé tốt lắm. Vì yêu em nên nó quyết định cưới anh để tiện phụng dưỡng cho ba mẹ, dự định cuối năm này sẽ tổ chức hôn lễ, nếu em về đc thì tốt quá. Thôi thư cũng đã dài, anh xin dừng bút ở đây, nếu không nhận đc thư này thì em báo cho anh để anh biên thư khác cho em.

Tái bút :
    Tuy là anh em cùng ba cùng mẹ nhưng lúc nào anh cũng coi em như người trong gia đình. Vì vậy nếu có khó khăn j` em cứ mạnh dạn nói với anh, không giúp đc thì anh sẽ giúp. Thương em!
    Anh của em !
  2. nhokha New Member

Số bài viết: 97