1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

thư tình chưa gởi(tt)

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi hoainhat, 21 Tháng mười 2006.

1. hoainhat Guest

Số bài viết: 0
    Tình cờ hôm nay anh đọc được một bức thư sao giống với tâm trạng của anh trong thời gian này vậy. Với lá thư này anh không biết anh có thể gửi được cho em hay không nhưng giờ đây anh thấy hụt hẫng vô cùng.

Em đã xa anh thật rồi, điều đó là sự thật nhưng đến bây giờ khi thời gian đã rất lâu rồi từ khi em nói lời chia tay nhưng anh vẫn thấy như mới vừa hôm qua. Tại sao lại như thế hả em? Những gì em nhắn cho anh rất ngắn ngủi, vậy mà nó lại như một mũi kim sắc nhẹ đâm sâu vào trái tim anh.

Đau lắm em ơi! Sao em lại làm như vậy với anh? Hay trả lời anh đi, bao ước vọng bao niềm mơ ước, những lời nói ngọt ngào em nói với anh đâu rồi. Đến giờ anh vẫn không tin đó là sự thật. Nhưng khi em đã quyết tâm ra đi anh cũng không thể nói, cũng không thể cầu xin được. Lòng tự trọng trong anh không cho phép anh làm điều đó.

Em đi rồi nhưng anh vẫn nhớ em, vẫn ở bên em, anh sẽ mãi yêu em như ngày nào. Anh vẫn mong cho em hạnh phúc, và vẫn mong chờ một ngày nào đó em quay về với anh, chúng mình lại như ngày xưa. Nhưng có lẽ là vô vọng, em không cần anh nữa mà. Em hãy đi đi, hãy bay theo những ước mơ mà bấy lâu nay em hằng ấp ủ. Nhưng hỡi thiên thần của anh, khi nào em cần nghỉ ngơi, cần một nơi dừng chân thì em hãy nhớ đến anh, anh sẽ là nơi yên bình nhất để em dừng chân.

Thời gian này, quả thật là rất dài và chậm chạp, nhưng có lẽ vì thế mà anh thấy được nhiều điều nó không như trong mơ, và nó giúp anh biết cách sống thực tế hơn. Anh cảm ơn em về điều đó. Còn em, trái tim em có còn một chút gì hình bóng của anh không? Em có như anh bây giờ không. Không đâu em nhỉ?

Bây giờ em hạnh phúc lắm chứ, người ấy có yêu em nhiều không, có yêu em như anh đã từng yêu em không? Anh mong người ấy yêu em nhiều hơn là anh đã từng yêu em. Hạnh phúc em nhé. Em phải thật hạnh phúc đấy! Anh chúc em thật nhiều hạnh phúc, thật nhiều niềm vui.
  2. thienly Member

Số bài viết: 818
    Đôi khi yêu là một hy sinh quá lớn, làm tim ta tổn thương nhưng tất cả rồi sẽ qua. phải không bạn?
  3. hoainhat Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (langtubuon @ Oct 21 2006, 09:13 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Tình cờ hôm nay anh đọc được một bức thư sao giống với tâm trạng của anh trong thời gian này vậy. Với lá thư này anh không biết anh có thể gửi được cho em hay không nhưng giờ đây anh thấy hụt hẫng vô cùng.
    Em đã xa anh thật rồi, điều đó là sự thật nhưng đến bây giờ khi thời gian đã rất lâu rồi từ khi em nói lời chia tay nhưng anh vẫn thấy như mới vừa hôm qua. Tại sao lại như thế hả em? Những gì em nhắn cho anh rất ngắn ngủi, vậy mà nó lại như một mũi kim sắc nhẹ đâm sâu vào trái tim anh.

Đau lắm em ơi! Sao em lại làm như vậy với anh? Hay trả lời anh đi, bao ước vọng bao niềm mơ ước, những lời nói ngọt ngào em nói với anh đâu rồi. Đến giờ anh vẫn không tin đó là sự thật. Nhưng khi em đã quyết tâm ra đi anh cũng không thể nói, cũng không thể cầu xin được. Lòng tự trọng trong anh không cho phép anh làm điều đó.

Em đi rồi nhưng anh vẫn nhớ em, vẫn ở bên em, anh sẽ mãi yêu em như ngày nào. Anh vẫn mong cho em hạnh phúc, và vẫn mong chờ một ngày nào đó em quay về với anh, chúng mình lại như ngày xưa. Nhưng có lẽ là vô vọng, em không cần anh nữa mà. Em hãy đi đi, hãy bay theo những ước mơ mà bấy lâu nay em hằng ấp ủ. Nhưng hỡi thiên thần của anh, khi nào em cần nghỉ ngơi, cần một nơi dừng chân thì em hãy nhớ đến anh, anh sẽ là nơi yên bình nhất để em dừng chân.

Thời gian này, quả thật là rất dài và chậm chạp, nhưng có lẽ vì thế mà anh thấy được nhiều điều nó không như trong mơ, và nó giúp anh biết cách sống thực tế hơn. Anh cảm ơn em về điều đó. Còn em, trái tim em có còn một chút gì hình bóng của anh không? Em có như anh bây giờ không. Không đâu em nhỉ?

Bây giờ em hạnh phúc lắm chứ, người ấy có yêu em nhiều không, có yêu em như anh đã từng yêu em không? Anh mong người ấy yêu em nhiều hơn là anh đã từng yêu em. Hạnh phúc em nhé. Em phải thật hạnh phúc đấy! Anh chúc em thật nhiều hạnh phúc, thật nhiều niềm vui.[/b][/quote]
    khi yêu không ai nghĩ mình sẽ phải chịu nỗi đâu nhói tim ấy, nhưng như bạn nói"Đôi khi yêu là một hy sinh quá lớn", và đã "hy sinh" thì không ai hối tiếc cả, và chắc chắn rồi rồi thời gian sẽ mang nó đi theo và khi nhìn lại thì nó chỉ còn lại là một kỷ niệm buồn mà thôi!
  4. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (langtubuon @ Oct 26 2006, 02:00 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>khi yêu không ai nghĩ mình sẽ phải chịu nỗi đâu nhói tim ấy, nhưng như bạn nói"Đôi khi yêu là một hy sinh quá lớn", và đã "hy sinh" thì không ai hối tiếc cả, và chắc chắn rồi rồi thời gian sẽ mang nó đi theo và khi nhìn lại thì nó chỉ còn lại là một kỷ niệm buồn mà thôi![/b][/quote]
    Đôi khi nhìn lại, mình cảm thấy không buồn, ngược lại còn rất hạnh phúc, nếu thời gian way trở lại thì mình vẫn yêu như thế và chấp nhận hiện tại như vầy!!!
  5. hoainhat Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Oct 26 2006, 04:14 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Đôi khi nhìn lại, mình cảm thấy không buồn, ngược lại còn rất hạnh phúc, nếu thời gian way trở lại thì mình vẫn yêu như thế và chấp nhận hiện tại như vầy!!![/b][/quote]
    Mình cũng nghĩ vậy!như thế mới là một tình y đích thực!"nhưng đó lúc đã quên được người ấy rồi", chứ nếu chưa thì sẽ không khỏi đâu buồn đâu bạn ah!!!!!!!!!
  6. bien song Guest

7. hyl1182006 Guest

Tình yêu là sự cho không,không mong có sự trả lại.
    mình thấy vui khi người mà mình yêu được vui ,cho dù người nhận được không phải là mình.
    đừng niếu kéo trong tình yêu..........
  8. hoainhat Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (caube_it_buon @ Oct 26 2006, 09:32 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Tình yêu là sự cho không,không mong có sự trả lại.
    mình thấy vui khi người mà mình yêu được vui ,cho dù người nhận được không phải là mình.
    đừng niếu kéo trong tình yêu..........[/b][/quote]
    Ý kiến của bạn rất đúng và hay, mình đồng ý với ý kiến của bạn
    " yêu là chết trong lòng một ít"mà, nhưng đều ấy thật khó thực hiên đấy, mình chỉ thất trong phim hàn thôi..................
  9. bien song Guest

Ngoài đời cũng có đấy Bác ạ, vì mình đã từng như thế mà, dù đau nhưng rất vui vì người kia hạnh phúc, có cái ác là dù 4 năm wa đi nhưng mình nghĩ mình sẽ cho người đó 1 cơ hội nếu như người ta way lại [IMG] Nếu phải yêu, tôi sẽ yêu hết mình = cả cuộc đời vì mình đã từng nói với người ta như thế lúc 2 đứa bên nhau mà!!!
  10. thienly Member

Số bài viết: 818
    Một tình yêu chung thủy? nhưng liệu mọi chuyện có thật sự như vậy khi người ta quay lại hay không
  11. bien song Guest

Thật sự mình sẽ chấp nhận người đó, nhưng đôi khi nó sẽ không tràn đầy như ngày xưa vì nước đã wa' lâu sẽ bốc hơi chút ít, bát nước đỗ rùi không thể hốt hết lại được, chấp nhận # yêu như lúc ban đầu Thiên lý ạ!!!
  12. hoainhat Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Oct 30 2006, 04:25 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Một tình yêu chung thủy? nhưng liệu mọi chuyện có thật sự như vậy khi người ta quay lại hay không[/b][/quote]
    Tại sao không, khi một người con trai đã quyết tâm chờ đợi, thì một khi tình y đã quay lại với họ thị họ sẽ quyết tâm giữ lấy nó bằng mọi giá. Vì người ta biết thế nào là chờ đợi mà!
    Với tôi, tôi đã chờ đợi người con gái của lÒng tôi suốt 3 năm wa, mặt dù cô ấy vẫn QUAY VỀ với tôi, nhưng tôi va tôi vẫn quyết định tiếp tục chờ, Và tôi hiểu thế nào là sự chờ đợi
    vÌ THẾ VỚI TÔI, KHI CÔ ẤY QUAY LẠI VỚI TÔI, TÔI CHẮC CHẮC SẼ KHÔNG ĐỂ CHO CÔ RA ĐI VÌ TÔI MỘT LẦN NỮA, TRỪ KHI ĐỀU ĐÓ ĐÊM LẠI HẠNH PHÚC CHO CÔ ẤY.....
  13. Action New Member

Số bài viết: 766
    nếu thực sự yêu thì hãy để người mình yêu đi trên con đường mà người mình yêu thực sự cảm thấy hạnh phúc dù cho con đường người con gái ấy đang đi không chung đường với mình hoặc không hướng tới mình. Hãy làm cho người con gái ta yêu những gì tốt nhất để trên đôi môi nàng luôn ở nụ cười hạnh phúc, khi đã yêu đừng làm người mình yêu khó xử. Nếu không thì chẳng phải là ta đang yêu mà bản chất đó chỉ là một ham muốn sở hữu một con người, sự giam giữ một trái tim bởi một trái tim khác, ở đó không có hạnh phúc thật sự mà là một sự đô hộ, giam cầm sẽ chỉ đem lại sự đau khổ và bực bội cho những con tim mà thôi!
  14. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Đức Minh @ Oct 31 2006, 05:42 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>nếu thực sự yêu thì hãy để người mình yêu đi trên con đường mà người mình yêu thực sự cảm thấy hạnh phúc dù cho con đường người con gái ấy đang đi không chung đường với mình hoặc không hướng tới mình. Hãy làm cho người con gái ta yêu những gì tốt nhất để trên đôi môi nàng luôn ở nụ cười hạnh phúc, khi đã yêu đừng làm người mình yêu khó xử. Nếu không thì chẳng phải là ta đang yêu mà bản chất đó chỉ là một ham muốn sở hữu một con người, sự giam giữ một trái tim bởi một trái tim khác, ở đó không có hạnh phúc thật sự mà là một sự đô hộ, giam cầm sẽ chỉ đem lại sự đau khổ và bực bội cho những con tim mà thôi![/b][/quote]
    Anh ĐMinh ơi, em đã từng như thế, mà không , giờ vẫn như thế, chúc phúc cho người ta thôi, nhưng tại sao ta lại không hi vọng hạnh phúc của cô ý là do mình đem lại chứ, cứ hi vọng nếu ta cảm thấy nó làm ta vui [IMG]