1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Thực trạng "Hệ thống Đăng ký môn học"

Thảo luận trong 'Ảnh Vui & Biếm Hoạ' bắt đầu bởi SPK_DKC_DHT, 29 Tháng tám 2012.

1. SPK_DKC_DHT Administrator

Số bài viết: 2,868
  2. n00dly New Member

Số bài viết: 74
    Thế ko "vui lòng" thì làm gì nhau ? Mình ko ngờ rằng admin của spkt.net lại đưa ra cái thực trạng nhãm nhí này. Nếu bạn rớt những môn có tỷ lệ đậu thấp thì bạn phải biết tự thân vận động lên trường dkmh hoặc ít ra bạn phải ngồi cả buổi trên máy tính mới mong là có lớp cho bạn học.

Ở đâu khó, ở đó có thanh niên. Nếu bạn chỉ vì vài chuyện làm cản đường mà phải lên tận diễn đàn than khóc này nọ mà chẳng chịu giúp đỡ các bạn đang gặp khó khăn trong dkmh như bạn thì bạn nghĩ làm admin đi cho sướng.
  3. holo Member

Số bài viết: 288
    minhnguyen91:nhà trường cho đăng ký giấy àh??bạn này chắc chưa đăng ký môn học lần nào??chỉ vì câu ở đâu khó ở đó có thanh niên mà cái đất nước này nghèo nàn và lạc hậu nên để cái trang đăng ký môn học lúc nào cũng phải có chữ "vui lòng "
  4. rikimaru New Member

Số bài viết: 19
    không dkmh giấy nhưng lên phòng máy nhà trường đang ký dễ hơn không bị kẹt vì quá tải
  5. SPK_DKC_DHT Administrator

Hình ảnh này post ở diễn đàn "Góc thư giãn" nhé bạn! :)
  6. joseph New Member

Số bài viết: 48
  7. nguyenvansn93 Member

Số bài viết: 276
    Nóng tánh dữ. Có cần làm quá vậy ko bạn, thích làm ad thì nói ảnh nhường cho. Làm quá x(
  8. tamsui New Member

Số bài viết: 40
  9. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Chắc bạn rất may mắn khi đăng ký môn học hoặc là chỉ lên lưu phiếu đăng ký rồi thôi nên chưa biết được cái ức chế của đăng ký môn học!

Đăng ký được 7 môn, vào chỉnh sửa đăng ký tiếp, trang chỉnh sửa chỉ hiện có 3 môn, mất 4 môn. Nếu đăng ký thêm nữa, phải nhấn lưu phiếu, lỡ được 1 môn mới, mất 4 môn cũ. Bạn ức chế không?

Thấy môn học còn trống 1 vài chỗ, vào đăng ký mới, nhấn lưu phiếu, server lỗi. Lúc quay lại đã hết chỗ, bạn ức chế không?

Đăng ký môn học kì hè vừa rồi xảy ra 1 tình trạng, hủy kết quả đăng ký buổi sáng, chiều tiến hành đăng ký lại. Một vài người không biết thông tin chiều đăng ký, cứ đinh ninh rằng mình đã đăng ký buổi sáng xong, lúc biết thì không còn kịp nữa. Bạn trong hoàn cảnh đó bạn ức chế không?

Đành rằng server cùi bắp đi, hơn 19k sv đăng ký thì quá tải server, không sao, chấp nhận. Vậy, có hơn 191 sv đăng ký, mà cũng die, cũng lỗi là sao? Bạn ức chế không? Hay server xịn quá, mỗi thời điểm 1 sv đăng ký là được thôi?

Bạn nhìn thấy mình là mod, chắc cũng nghĩ rằng mình ban quản trị bênh vực nhau. Xác nhận với bạn rằng: mình đang bênh vực cho admin đấy!

Thực trạng đăng ký môn học là đây! Phải nhìn nhận và soi xét nó! May mà, sv phàn nàn từ năm này qua năm khác, hệ thống server chẳng thay đổi được gì! Im lặng, cam chịu, chấp nhận như bạn, chắc bị hệ thống server nó đè đầu cưỡi cổ, hành xác, cho hao hơi tổn sức, tốn thời gian cho việc đăng ký môn học!
  10. Thầy phán New Member

Số bài viết: 325
    đI ĐKMH bên BK hay Hoasen, chưa, còn oải hơn bên mình nhiều
  11. 09102088 Member

Số bài viết: 47
    lại so sánh:))

nếu so sánh thì nên nói là 6 năm trước,BK nó đã đưa thông tin,điểm lên mạng còn giờ spkt mới đưa:))

thôi,đừng so sánh nữa...

nói túm lại là các trg đều cùi bắp như nhau:))
  12. croket_2512 Moderator

Thích làm màu mà không chịu đầu tư! Tiền học phí đóng cả núi!
  13. Thầy phán New Member

Số bài viết: 325
    Uh, cùi bắp như nhau, nên đừng có chê.... Trường nao đkmh mà chả than.... =)) Mỗi lần đkmh thuê cái sever xịn 1 tháng ấy.... Thế là vivu
  14. hoangquan1215 New Member

Số bài viết: 8
    bạn khó tính quá!! DKMH là một cực hình đối với sv heee! admin chỉ ra cái tồn tại báy lâu để tr tiếp thu òi có thể khác phục thui mừ. Nhưng mà có công ngồi DK săn lùng thì KQ sẽ được như ý.
  15. croket_2512 Moderator

16. pegasus Member

Số bài viết: 102
    mình thấy thầy phán nói đúng đó. hệ thống DKMH trường ta được nhiều người khen lém. bk, nông lâm, khtn không bằng đâu. admin đúng là chỉ biết nói thui, hơi quá rùi. nói thật thì admin cũng là sinh viên khoa điên- điện tử tầm thường thui. chấc hk này rớt đk không được nên đâm ra lú rùi. có ngon thì học 4 năm không phải học lại môn học nào đi. mới chịu khổ tí là kiu la um sùm rùi. ra ngoài làm ăn đi rùi biết.
  17. croket_2512 Moderator

Vớ vẩn! Bộ ngon hơn các trường khác là chấp nhận sao? Đi thi 5đ, hơn 4 3 2 1, vậy có chấp nhận không? ;))
  18. n00dly New Member

Số bài viết: 74
    Vậy thì mình ko thấy thư giãn ở chỗ nào cả. Thiếu gì cái thư giãn mà phải gạch dưới 2 chữ vui lòng ?

Mình dkmh chẳng bao giờ có 2 chữ may mắn ở đây cả. Mình cũng ngồi cả buổi như người ta, chầu chực dkmh những môn mình rớt. Nếu bạn thấy sợ việc dkmh như thế sao ko cố gắng học cho qua mấy môn khó đi ? Hay là số phận đẩy đưa, hại cho ta rớt ? Bạn cứ trách trường đi rồi xem phần lỗ thuộc về ai.

Hồi hè này có dkmh xin lỗi bạn, mình cũng bị hủy hết tất cả môn học đk từ sáng. Chiều mình phải ở nhà dkmh lại mấy môn đó, bạn nghĩ mình cũng may mắn lắm à ?

Bạn cứ hở 1 tí là than khổ, xin lỗi bạn, bạn ko phải là người khổ nhất ở trường này đâu. Đã là SV rồi, bạn nghĩ người ta sẽ "thương" bạn như thời THPT à? Ko có đâu nhé bạn
    doanphuctuan thích bài này.
  19. boomnhiet Member

Số bài viết: 36
    Sao bức xúc thế... Cứ bình tĩnh đi, Không khổ không nghèo không gọi là SV mà... ĐKMH mà dài thế cũng tập được tính nhẫn nại chẳng khác gì câu cá ở hồ nước rộng bao la nhưng chỉ có 1,2 con cá sống trong đó... Chẳng sao
  20. SPK_DKC_DHT Administrator

Mình không có ý gì đối với hệ thống đkmh của trường cả! :)
  21. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    Topic này post ở box thư giản, đồng nghĩ với việc chủ topic không mún đem chuyện này ra bàn tán chính trị, tôn giáo, tư tưởng,...., chỉ mún cho mọi người thư giản, thằng nào đếch thư giản được thì lượn giùm cái
    :001:
  22. croket_2512 Moderator

Admin đã dĩ hòa vi quý, đã cố gắng bẻ câu chuyện sang hướng thư giãn mà cũng không buông tha à? Thích "đeo bám" nhỉ? :006:

Cùng đi học bao nhiêu năm trời mà không biết cái việc học hành và thi cử nó không giống nhau à! Bạn nghĩ bạn cố cày kèo trong 15 tuần, cuối kì thi rồi sẽ qua, sẽ đậu chắc. Còn phụ thuộc vào tình trạng sức khỏe của bạn hôm thi, phong độ hôm đó, ngoài yếu tố kiến thức ra. Bao nhiêu người cày kéo như nhau, tại sao có người đậu người rớt??? Thay vì đăng ký nhanh chóng, không tốn thời gian, để dành thời gian cho việc khác thì lại mất 10 tiếng đồng hồ để đăng ký cho 2 người. Bạn nghĩ ai cũng có thời gian rảnh trong 24 tiếng à?

Bạn may mắn là buổi chiều đăng ký lại được! Vẫn còn may mắn hơn những người không đăng ký được vào buổi chiều. Ai may mắn hơn ai??? Thấy mình khổ rồi lại không thấy được cái KHỔ HƠN của người khác à? Những người KHỔ HƠN, sẽ giải quyết ỨC CHẾ với ai??? Ngoài việc CHỬI RỦA cái phòng SERVER???

Có ai nói ai cần TÌNH THƯƠNG gì ở đây không? Chỉ có 1 yêu cầu duy nhất: CẢI THIỆN TÌNH TRẠNG ĐĂNG KÝ MÔN HỌC, không những cho bây giờ mà còn cho các khóa sau đỡ khổ! Cứ chấp nhận cái tình trạng này như bạn, thì bao giờ mới cải thiện được! Không ĐẤU TRANH giải quyết MÂU THUẪN, làm sao để CẢI THIỆN được cái tình trạng này!

SỐNG LÀ PHẢI ĐẤU TRANH! :021:
  23. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    Nghe giọng là biết cha này mới thi Triết xong :001:
  24. SPK_DKC_DHT Administrator

25. boomnhiet Member

Số bài viết: 36
    uhm... Đúng he he... Nhưng trong triết hoc thì sau khi giải quyết được mẫu thuẫn này mẫu thuẫn khác lại nẩy sinh... Kiểu này bạn cứ "đấu tranh" đi...Kha ka ka...
  26. mk_jk89 New Member

Số bài viết: 279
    cuộc đấu tranh giữa chủ nghĩa duy vật và chủ nghĩa duy tâm sẽ còn được nhắc đến dài dài
  27. Dung Tran New Member

Số bài viết: 20