1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tình hình rất là bức xúc

Thảo luận trong 'Cẩm nang đời sống xã hội' bắt đầu bởi Bonyl, 1 Tháng mười 2011.

1. Bonyl New Member

Số bài viết: 90
    Tình hình em là tân sinh viên hôm nay có lễ hội tân sinh viên.Em mới vào không biết chỗ gửi xe cỗng phụ trường mình 6h đóng cửa . em ra 6h 15 .mà mấy thằng bảo vệ nói em đóng phạt 20k .Bây h em ko đóng thì lấy cmnd em luôn rồi.Bảo vệ hay là ăn cướp zạ mấy anh chị ơi.Nhà trường mình đưa ra luật xe để trể 15p là phat 20k hã như vậy có công bằng ko.pực mình quay về khỏi xem sinh hoạt j hếc . mấy anh chi xem giúp em vớix(
  2. cobemathuyen New Member

Số bài viết: 132
  3. Bonyl New Member

mấy anh chị xem em với măc dù có 20k . Nhưng với sinh viên thì đâu phải đại gia .em không thíc kái kiểu nc kủa mí thèn pảo vệ.Đề nghị xem xet dùm em để em báo với nhà trường ạ
  4. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    tình hình rất là tình hình
  5. Bonyl New Member

bảo vệ định ăn tiền em ạ. không dễ đâu em cũng là dân tp .chứ đâu phải dễ dụ.nó nói chịn nghe láo kinh khủm.Tại sao có mấy người học hành chẳng ra sao , làm nghề chẳng ra gì .Mà nc toàn nói trên đầu ngta .Làm như mình có học thức làm như việc làm mình thuộc loại cao cấp .Bức xúc hết chỗ nói :((
  6. DinkDuK New Member

Số bài viết: 95
    Thấy mấy người coi xe này làm việc lịch sự lắm rồi u , u mà học khóa trước thì mới biết thế nào là " nói chuyện láo kinh khủm " ! , lần sau rút kn or gửi xe bên ngoài cho thoải mái giờ giấc .
  7. Bonyl New Member

8. missu New Member

Số bài viết: 156
    ủng hộ bạn. cái bãi giữ xe mới này chán lắm. sáng rồi chiều, ngày hít khói 2 chập. chờ nửa tiếng mới vào được bãi. lúc trước còn hay ghi nhầm biển số xe. rồi còn đổi thừa mình là không chịu xem vé xe có đúng số xe mình hông. bức xúc kinh khủng
  9. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Ủa nếu mình ko lầm thì thấy bãi giữ xe mới tuy làm ăn vụng về hậu đậu nhưng cư xử cũng đàng hoàng, sao lại ăn cướp như vậy nhỉ?

Bãi giữ xe cũ có ghi biển báo quy định giờ giấc mà, chả lẽ bãi mới này không có???

Sẵn đây, lột tả nỗi niềm bữa giờ. Có ai gửi xe ở cổng Lê Văn Chí không? Từ đó giờ đi gửi xe chỉ nghe 1 câu: "Hết chỗ gửi" chứ không bao giờ nghe câu: "HẾT VÉ!!!!!!!". Cứ đi buổi chiều tầm 3 giờ trở đi là nghe câu hết vé này hoài. Giữ xe mà cũng "chăm" làm quá nhỉ, lười đi lấy vé???
  10. nguyenhongvu_ckd08 New Member

Số bài viết: 300
    cái chuyện phạt 20k là có quy định tại bạn không đọc "hướng dẫn sử dụng trươc skhi dùng" thôi, ko kêu là gì hết. còn chuyện nửa tiếng mới vào được bãi là do trương mình chứ ko do họ đâu, trương tuyển sinh nhiều quá sv vô ko có chỗ để xe dất rường có hạn, hỏi họ làm sao chả lẻ đào cái hầm dưới đất để xe ak, ko khả thi chịu khó tí đi. mấy tụi giữ xe trước mới kinh khủng kìa, mấy người này đỡ lắm rồi đó ku em ak, không thay đổi được thì học cách thích nghi đi
  11. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Ừ, mà sao năm nay sv tăng lên nhiều thế! Gửi xe đạp ở bãi chính có ngày mất xe!!! Xe đông quá để hết cả ra ngoài mà không có dây căng ra gì hết!
  12. zonzon Member

Số bài viết: 185
    sao không chạy ra cổng trước mà về !
  13. Bonyl New Member

em bị nó lấy xe mất rồi ít ra sv năm nhất cũng phải nói rõ chứ ...rõ ràng chán
  14. daufung007 Member

Số bài viết: 354
    đúng là năm nhất ..có tí đó là phản ứng..em mà học trước vài khóa chắc gửi xe vài bữa rồi đi bộ lun cho khỏe quá..thấy bây giờ giữ xe có vẻ lịch sự hơn trước nhiều rồi..
  15. ckmk09 Member

Số bài viết: 71
    đúng.mấy thằng bảo giữ xe này đỡ hơn mấy thằng hồi trc.mấy thằng hồi trc nhin là thấy muốn cho nó vài quả....rồi
  16. dinken New Member

Số bài viết: 214
  17. tbien20@yahoo.com Member

Số bài viết: 78
    cái đó là cảnh cáo bạn thôi, lần sau còn rút kinh nghiệm.
    tơ thấy mấy chú bảo vệ cũng đứng đắn vui tính lắm. hum bữa, đi học đén 20h15 mới về, đi lấy xe tìm chủ khóa, không thấy, tưởng rơi đâu rồi chứ!làm sợ hết hồn tửong lại phải gọi anh trai lên đón nữa chứ! aiza rồi có chú bảo vệ đén hỏi và mượn chủ khóa của máy bạn sv mở khóa cho tớ.....mở dc tó chạy xe ra có chú bảo vệ khác gọi lại bảo biển số xe này để quên chủ khóa ở xe và tơ xin lại.mấy chú bảo vệ tốt thật tốt:X
  18. ncthanh New Member

Số bài viết: 21
    Re: Tình hình rất là bức xúc

Lên Hội SInh Viên trình bày để các ACE giúp bạn lấy lại lẽ phải bạn. Chuyện này sẽ mãi tiếp diễn nếu chúng ta IM LẶNG
  19. dinken New Member

Số bài viết: 214
    thế túm lại là bây giờ cho gửi xe từ máy giờ tới mấy giờ , giá gửi ban đêm là bao nhiêu
  20. Nowhere New Member

Số bài viết: 52
    ủa sao ko gởi xem cổng chính, mình cũng tân sv mà thấy mấy anh bảo vệ giữ xe cổng chính zui zẻ lắm mà
  21. akatsuki2406 Member

Số bài viết: 333
  22. Oran Member

Số bài viết: 190