1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tìm bạn gái ở SPKT

Thảo luận trong 'Giao Lưu Tin Tức với Trường Bạn' bắt đầu bởi nguyenduchong, 24 Tháng năm 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nguyenduchong Guest

Số bài viết: 0
    Chào các bạn ! Mình ở Hà Nội xa xôi . mình đã lặn lội vượt núi băng rừng để đến với các bạn spkt
    Thực ra anh trai mình học trường spkt hcm nên mình mới vào đây xem . Nhân tiện robocon thì mình càng biết đến hình ảnh trường các bạn nhiều hơn . Các bạn là dân bên kỹ thuật . còn mình thì bên Y . 2 bên ít khi có sự giao lưu lắm .....
    Mình là khóa 07 của ĐH Y Hà Nội . mình rất thích về robocon nhưng mà vì học dốt lý nên đành học bên bác sĩ .
    - Vừa mới đăng ký xong thành viên spam đựoc 1 bài thì đựoc 1 ông bên viển thông khóa 08 các bạn sms trong forum . ác thật mình là con trai mà ông ấy nhầm con gái . xin số đt . haha:012:
    và sau đó ông đó giới thiệu cho biết 1 bạn kế toán .
    và kể về 1 bạn tên là Tiểu My học kế toán khóa 08 xinh . dễ thương . :040:
    Bạn nào có thể vui lòng chia sẻ hình ảnh xem :smells:

Sau 4 năm nữa sẻ vào sài gòn ..:001:
  2. unisaco New Member

Số bài viết: 72
    :coy: haizz, bạn biết là trường mình là trường kỹ thuật nên hiếm bạn gái lắm ko ? nên ko giới thiệu bạn gái cho người ngoài làng, ý lộn ngoài trường nhé, tránh ... thất thoát :snicker:
    Just kidding :007:
    Để mình tìm giúp bạn My gì đó cho bạn nhé, nhưng mà bạn cũng phải giới thiệu nữ lớp y của bạn cho mình nghen :smells: nghe đồn (và coi flim) thấy con gái Y, mà nhất là gái Huế và Hà Nội là xinh lắm cơ :045:
  3. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
  4. letanbaospkt New Member

Số bài viết: 15
    thứ nhất đề nghị các bạn không đem tên tuổi các bạn gái trường mình lên mạng nha
    thứ 2 là các bạn lớn rồi mà viết sai chính tả
    thứ 3 thật là chán khi có 1 bạn ngoài trường ý kiến về các bạn nữ trường mình
    phụ nữ là muôn năm nha các bạn
    các bạn có thể đắc tội với trời với đất nhưng không thể đắc tội với các bạn nữ sư phạm kỹ thuật-đầy dễ thuơng và đáng trân trọng
  5. Diu_HoiSV New Member

letanbaospkt nói... đúng lắm. Chính xác trăm phần trăm, thank cho 1 phát để nêu gương tinh thần... vì chị em của bạn :congratulate::cutesmile:
  6. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    Tốt đấy. Không hổ danh là bạn tui.
    Spk tuyệt nhất:cutesmile:
    Mặc dù vẫn còn cô đơn:011:
  7. phoenix Administrator

Số bài viết: 633
    Cứ bảo vệ cho con gái spk . huhu
    Kua chẳng được bà nào cả . mấy bà con gái trường chúng ta thì có bồ ngoài trường cả :complaint:
    Em thấy là khó khăn cho tất cả các bạn nam khi kua bạn gái trong trường chúng ta
    cái đó hiếm rồi nói thế hay là thực sự thế đó anh letanbaospkt
  8. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    Mấy chú nào ở xa xôi cứ ở đó mà mơ đi nhé. Trường tụi anh nhiều nam nhưng ít nữ vì thế khó mà share cho mấy chú được. Cứ từ từ nhé chắc 4 năm nữa tình hình con gaái sư phạm sẽ đông hơn thôi:001:. Khi đó tha hồ làm wen nhé.:snicker:
  9. KN Servant. Servant.

Re:Bạn gái ở SPKT

Chú Lâm đúng đấy.
    Một cô bạn ở phổ thông tuy không quen nhưng cũng biết.
    Cô ấy tuyên bố thẳng thừng chỉ quen trai ngoài trường thôi.
    Tuy đau lòng nhưng cũng phải bảo vệ
    Tất cả vì SPK:snicker:
  10. Diu_HoiSV New Member

Các bạn nam nên ăn nói lịch sự 1 tý nhá. "bạn nữ" chứ không phải là... "đứa con gái nào" X-( ăn nói kiểu đó ế là phải >:p ;))
  11. phoenix Administrator

12. KN Servant. Servant.

Ý ý đó là mình trích của Lâm mà. Đừng đổ lổi chứ. Vẫn mộng có bạn gái trong trường mà sao lai nở làm đau lòng thế này.
    Diu đọc cẩn thận chứ
  13. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    Khiếp mấy anh chị ^^
    Người ta đã muốn làm quen 1 bạn gái bên lớp 08 Kế toán (chỉ đích danh) thì tức là người ta có đối tượng cụ thể rồi :001:
    Anh em SPKT mình chỉ cần tránh bạn gái đó ra :cutesmile: tiếp tục đi tìm các bạn gái dễ thương khác (trường mình hiếm con gái :music: cho nên họa hoằn lắm mới lọt lưới 1 bạn gái nào đó ra ngoài thôi :snicker:)
    Con gái SPKT là nhất :045:
    P/s: ai đó muốn giúp bạn ở ngoài HN tìm hình ảnh của bạn gái lớp 08 Kế toán kia thì cứ tìm :congratulate: nhưng mà thấy dễ thương quá, muốn hớt là không xong đâu :no:
    Coi chừng :fierce:
  14. 071180A New Member

Số bài viết: 159
    :snicker: Vui nhở, đâu có gái là tớ nhảy vào liền. Thấy con trai SPK khen con gái SPK dữ quá, chắc do SPK hiếm nữ, và các anh SPK thì cũng ế ẫm dữ quá. :012:
    Nghe nói đâu con gái SPK học "tâm lý học" & "triết học" nên khó bị dụ :simper:
    Nhưng phải công nhận 1 điều, nữ SPK xinh cực kỳ. Cứ lâu lâu là thấy vài bạn như thế ghé qua khu C.
    Ui, đang học bài cũng phải bỏ cuốn vở xuống :033:
  15. mars Guest

thôi xạo quá đi.con gái SPK có xinh đâu mà, nhất là con gái khóa 08.hihi mình là thành viên mới có gì mong các bác bỏ qua hen.
  16. unisaco New Member

thứ 1: do ngu muội nên ko bik, mong bác chỉ dạy, nếu để tên một bạn nào đó trên đây thì có hại gì ?
    thứ 2: Tui đọc lại bài tui post thấy ko sai chính tả VN (hay tui bị sai thật mà ko biết, chết nhỉ ?)
    thứ 3: có ý kiến ? tui thấy bạn ấy khen đấy chứ ! các bác cứ ra rả con gái ai cũng đẹp, mà bạn ấy khen một tí thì lại này nọ, chán !
    Cho câu cuối cùng: ko phải nói, chứ bác hơi bị thần tượng quá mức đấy. Thật ra nếu trân trọng thì con gái nào cũng đáng đc trân trọng chả riêng gì con gái trường SPK. Tui ko phải 35, hay sổ sàng (sure lun), vậy mà đôi khi ko thể chịu nổi cái sự-chảnh-và-kiêu của con-gái-trường-mình. Xin lỗi luôn, chỉ một vài case thôi, nhưng đủ gây ấn tượng.

Xin lỗi bác, con gái tui nói con gái, con trai nói con trai. Từ ngữ tiếng Việt cũng khá phong phú, nhỉ ? Thật ra bác có thể chỉ tui giữa nữ và gái với ? Tui thì bình dân vậy đó.

Từ bài của bạn đó post đến bài tui (2 posts) thấy ko có gì gọi là ăn-nói-vô-duyên. Bác thấy thì cứ Quote ra cho tui xem nhé
  17. Diu_HoiSV New Member

Không phải chú ngu muội mà là cố chấp, không hiểu hay cố tình cho là không hiểu (Nên cũng sắp thành ngu muội rồi đấy :005:)
    Mình nói rất nhẹ nhàng và chỉ là cùng mọi người đùa 1 chút cho vui. Nhưng còn chú thì cộc như kiểu muốn gây sự.
    Chỉ khuyên chú thêm 1 câu nữa là chú đến với thiện chí giao lưu làm quen cùng tất cả mọi người. Nhưng nếu cứ nói cái giọng đó thì dần sẽ đánh mất hết tình cảm của mọi người dành cho chú đó.
    Tui hem có ý kiến gì thêm.
  18. unisaco New Member

Ko muốn gây chiến ở đây (dù là topic trò chuyện). Ko ai ko cộc khi bác nói ko chỉ 1 lần mà những 2 lần từ "vô duyên" (ko bik có nói mình ko, nhưng cố hiểu là nói mình vậy). Xin lỗi, mình muốn kết bạn với tất cả mọi người (ko chỉ trường mình), trừ người nào đã xúc phạm mình ngay lần đầu, vậy nhé. Mình ko nghĩ câu "vô duyên" là đùa. Cũng xin nhắc bác khi bác nói đùa nên nghĩ xem đó có phải là đùa ko và nghĩ đến người đọc nữa nhé. Mình nghĩ sao nói vậy, ko hề ẩn dụ nhé.

Còn về cái-sự-cộc của mình, ngoài topic này ra, mời bác search các bài post của mình ở những topic khác nhé. Còn bác bảo ko rãnh thì thôi chịu vậy.

Nên cũng sắp thành ngu muội rồi đấy =>đùa hay nhỉ, chắc cũng muốn cộc roài, kakaka.

BTW: thôi nhé, mỗi người mỗi ý, cũng ko muốn đấu đá với bác thêm làm gì, tự nhiên cãi nhau ko đâu, thấy giống trẻ con quá xá. Nói thêm nếu bác còn post ở theard này về vấn đề tranh chấp này, thì mình xin phép ko tham giá nữa nhé. Ko thì ... "ngu muội" thật như bác nói, kà kà kà ...
  19. Diu_HoiSV New Member

E hèm. Bác không có ý kiến gì thêm ;))
    Mời chú cứ tiếp tục giao lưu làm quen với tất cả mọi người (nếu có thể)
    Bác đây cũng rất hòa đồng muốn làm quen với tất cả mọi người (Trừ những người ăn nói cộc đang muốn gây sự hoặc cố tình cố chấp)
    Để giữ ấn tượng tốt cho forum và SPKT, từ giờ mình sẽ không post thêm bài ở topic này nữa. Để mọi người tự cảm nhận đi.
    Have nice day to all! :012:
  20. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Em lạy 2 anh chị, anh chị làm hòa cho em nhờ, đây vốn là 1 topic đề nghị làm quen của 1 bạn trai tuốt ngoài ĐH Y Hà Nội mà 2 anh chị đi lạc đề cả "1 vòng trái đất" rồi đó >.<
    Peace ...
    P/s: mọi người cứ tiếp tục bàn luận đi ^^ hình như chiến tranh (tạm gọi vậy _ _!) qua rồi =]]
  21. unisaco New Member

:snicker: buổi tối trời mưa mát quá, tâm hồn cũng sản khoái, vô đọc lại thấy mình cũng quá lời, tại tính mình hơi bị nhay cảm á mà. Dân điện tử bảo là sensor nhạy quá mức, kekeke
    Thoai HUỀ nhá bạn Diu_HoiSV :cutesmile: Giờ ngâm kíu mới phát hiện bác í là Nữ (phải hem ?) hèn chi ... mô phật con đã phạm sai lầm, ho ho ho. Thoai, cùng làm quen tiếp nhé. Ới ơi bác chủ theard đâu roài ta ...
  22. Diu_HoiSV New Member

Trời đất. Sao mà có người nhầm mình là... NAM được chứ hả???? :007:
    Bộ tên tui... nam tính lắm hả? :005:
    Thực ra Dịu cũng nhầm, nghe cái giọng mắc ghét hồi đầu lại cứ tưởng bạn unisaco là cái bạn Nam ngoài Hà Nội đó chứ :045: Ai dè là bạn học điện tử trường ta à.
    Cũng hơi mất thiện cảm, là bởi vì tháng 2 vừa rồi mình ra Hà Nội dự đại hội HSV toàn quốc, gặp mấy tên ĐH ở Hà Nội mắc ghét (vài người thôi, còn lại mấy bạn Hà Nội cũng thân thiện và đáng yêu lắm lắm:cutesmile:)
    Phải công nhận là nữ Hà Nội dễ thương cực kỳ (mình có vài người bạn HN nè, ai muốn làm quen hem:cutesmile: )
    Thôi, đồng ý huề, chả có gì mà tự nhiên đi xích mích nhau cả. Sorry vì mình đã hơi... "cứng cổ" với bạn :045:
    Coi như nhân dịp này làm quen bạn unisaco luôn vậy :001:
    (Bạn học điện tử 07 đúng hem? Nếu học điện tử 06 thì có thể là phải biết bạn chứ)
  23. phoenix Administrator

24. unisaco New Member

:coy: uh đúng rùi Dịu, mình học khoá 07. Hồi nào giờ ko có join công tác Đoàn hội nên cũng ko biết Dịu. Được ra HN tham dự conference, chắc là Dịu cũng "tai to mặt bự" trong tổ chức Đoàn hội gì đó phải hok :snicker: hihi. Thoai bi giờ đổi ý rùi, ko muốn wen người ngoài ấy, xa xôi lắm, muốn quen Dịu hà :045::smells:
  25. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Trích dẫn một câu nói từ một già làng khá là có tên tuổi (không tiện nói ra, sợ bị làm thịt) :
    Dân hoạt động phong trào khó kiếm nửa còn lại của mình bởi dzì :
    Thứ nhất, nếu nửa kia nó không hoạt động phong trào : Mình đi phong trào rủ nó nó không chịu đi. Mình đi một mình để nó ở nhà => thất bại :-"
    Thứ hai, nếu nửa kia hoạt động phong trào, tuy nhiên ở một CLB khác (VD : CTXH & KN) mình đi phong trào của mình, nó đi phong trảo của nó => thất bài :-"
    Thứ ba, cùng chung một CLB : Chửi nhau thì dễ nói chuyện tình cảm thì khó =)) Chai mặt hết cả rồi cũng khó mà tán tỉnh => thất bại
    Thứ tư, (tớ nói) : Cái gì cũng có ngoại lệ, xin đừng nêu những ví dụ điển hình mà chặt chém tớ ở đây :))
  26. zhao_yun New Member

Số bài viết: 119
    hihiihihi. Các cậu quan trọng hóa quá ,tiêu chuẩn thì cũng là tiêu chuẩn, và nó có thể thay đổi ,không cái gì là cố định cả.
  27. Diu_HoiSV New Member

Cổ nhân nói không sai. Có đánh nhau mới dễ thành bạn bè. Nhưng mà unisaco thất vọng rồi. Bác đây học 06 :045:. Trừ khi chú sinh trước năm 1988 nhá :snicker:
    Đùa vậy thôi, chứ kết bạn thì không kể tuổi tác. Mình sẵn sàng hoà đồng và muốn làm quen với tất cả mọi người. :) unisaco tên gì thế :)
    Cũng chỉ đúng 1 phần thôi nhóc :) Năm nay, nhất là khoá tụi em, chị thấy có vài cặp đôi thương nhau từ hoạt động pt nhiều lắm rồi đó :D

Thực ra cái khó nhất là thời gian bị phân tán rất nhiều, ta không còn thời gian để mà nghĩ đến chuyện đó nữa. Những người hoạt động phong trào cũng có sự hi sinh trong đó lắm :( :coy:phải rất tâm huyết thì những người đó mới có thể tiếp tục duy trì và cống hiến tuổi trẻ của mình cho hoạt động Đoàn Hội. Không có gì là bất công cả. Đổi lại những hi sinh đó thì chúng ta lại nâng cao kỹ năng và khả năng giao tiếp rất nhiều, cũng như kỹ năng tổ chức lãnh đạo, là những thứ mà doanh nghiệp rất cần tới. Và cái quý nhất, đó là ta tạo dựng được niềm tin, sự yêu mến của tất cả bạn bè trong và ngoài trường, đối với mình thì bây giờ đã mở rộng ra tầm toàn quốc :) :001:
    Đó chính là nguồn động lực giúp mình luôn vui vẻ để tiếp tục cố gắng tham gia vào các hoạt động Đoàn thể.
    Mà người ta cũng nói, 90% các mảnh tình sinh viên sẽ đổ vỡ sau khi ra trường cơ đấy, yêu sớm cũng đâu có lợi gì nhiều hơn :005:
    Nhưng cái vấn đề chính cho những ai chưa tìm được 1 nửa của mình, nguyên nhân sâu xa của sự việc cũng là do những người hoạt động như mình đang còn nhiều mục tiêu phấn đấu ở phía trước, chưa quan tâm nhiều đến chuyện tình cảm. :music:Theo quan điểm của mình, nếu bây giờ dính vào mấy chuyện ấy, thời gian, cuộc sống và sự nghiệp của mình sẽ rất bị ảnh hưởng (hem biết các bạn thì sao) Cũng có vài bạn cho rằng nếu có 1 người bạn để tâm sự, để quan tâm và chăm sóc nhau thì cũng thấy hạnh phúc, và cuộc sống sẽ tươi đẹp hơn, đỡ đơn điệu hơn. Tuỳ theo cách nghĩ của mọi người thôi. Yêu gì thì yêu, nhưng còn để thời gian mà học tập chứ. Chúng ta cũng đã tốn khá nhiều thời gian cho hoạt động phong trào, nếu còn yêu nữa thì thời gian đâu mà học. Đối với mình, thì... sẽ không dính vào mấy chuyện này cho đến khi nào đủ chín chắn. Và... tình cảm là chuyện của con tim. Nếu đến thì nó tự đến. Mất công tiêu chuẩn này nọ và kiếm tìm làm gì...
    Đối với mình lúc này... bao nhiêu thời gian và tình cảm, mình đã dành hết cho hoạt động Đoàn Hội rồi. Yêu nó lắm :smells::001:
    Ủa, mà chuyển chủ đề nhanh nhỉ, từ kiếm bạn gái, chuyển qua chuyện tình cảm của người hoạt động phong trào :)
    Tiện có bạn nào thấy đồng cảm muốn chia sẻ nỗi lòng cùng mọi người hem :)
  28. unisaco New Member

:coy: ko biết sinh năm 86 có được gọi là anh ko kà :simper: Mình học khoá 07, là lớp Điện Tử liên thông từ khối K đó Dịu ơi (tức là đã tốt nghiệp TC :011:). Mình đọc từ bài post trước thấy Dịu bảo ai của khoá 06 về trước đều biết, nên mình đoán Dịu học 06, 05 gì đấy, nhưng vẫn xưng "bạn" với Dịu đó, kà kà. Vì mình sure luôn là lớn tuổi hơn Dịu mà :012: nói tới đây thấy mình già quá, già háp roài.
    Àh, mình tên Huy. Mình đoán trong topic này ai cũng nhỏ tuổi hơn mình :coy:

:045: vậy mình có cơ hội rồi nhé Dịu, mọi người cùng ủng hộ mình nào :welcome::024:

Uh, bạn gì nói đúng đấy, mình ko có chuẩn gì cả, chỉ cần "người ấy" có học thức, hiền lành, biết quan tâm, dễ nhìn một xí ... :music: Nói là nói vậy chứ mà sét đánh thì cũng phải chịu :012:

Uh, Dịu đúng đấy, mà cũng tuỳ quan điểm mỗi người. Như mấy đứa bạn thân mình, tự nhiên năm nay bạn trai bạn gái hết rồi, còn bảo ra trường ... cưới :nosebleed:cũng phải, vì ra trường cũng 25, 26 rồi còn gì. Bản thân mình cũng phải trả giá cho cái sự-yêu-sớm (rớt ĐH, do tự tin nên chủ quan, cuối cùng rớt hết nguyện vọng, phải lết xác đi học TC :complaint:) Từ khi học TC, rồi học ĐH, mình ... hết dám yêu :incense::coy: Nói chung thì cũng vì tương lai bản thân, mình còn nhiều tham vọng lắm (apply Ph.D chăng :012:), sợ quen người ta rồi sau này ko thành lại đau khổ, tổn thương nữa. Dẫu rằng lâu rồi mình bị bỏ rơi, lủi thủi đi về một mình vì tụi nó có cặp hết roài, cũng mỉm cười và lâu lâu tự hào vì ... I'm a free man :010:

Có thể Dịu làm thay đổi mình chăng ? :snicker:
  29. unisaco New Member

Quên mất, "bác" Dịu học khoa nào đấy, cho mọi người biết được hem nè. He he.
    P/S: đừng chọc mình nữa, tuy người miền Nam (HCM), nhưng mà quen cách xưng hô "bác" rồi, bị nhiễm từ vô khối các diễn đàn khác, riết rồi wen. Nhưng từ "bác" chỉ dùng khi nói với người cùng giới thôi, Dịu ko phải khổ sở xưng "bác" nữa :snicker: cũng đừng kêu chú, kêu "anh" nhé :nosebleed:
  30. Diu_HoiSV New Member

Nghe giọng lưỡi này mà bảo là free man à.... :012::045: Khó tin quá nhỉ. Có ai tin hem? :012:
    Nếu bạn muốn có cơ hội, thì mình... "chấp" bạn đấy. Cứ tự nhiên :cutesmile: (ta đây rất là tự tin với tâm hồn sắt thép, bảo vệ quan điểm của mình)
    Chỉ có lời khuyên cho unisaco là... "bình tĩnh tự tin, không cay cú, âm thầm chịu đựng, thất vọng cũng gắng mà chịu nhen" , mà cho dù có thất vọng cay cú cũng... chẳng làm gì được Dịu :cutesmile::005:
    PS: umh, 86 thì... xin được gọi là anh đi :001:
    Mà thôi, tuỳ unisaco vậy, nếu sợ mang tiếng là "già" thì... thôi vậy :cutesmile:
    Dịu cố ý xưng bác là để chọc unisaco đấy, chứ đâu ai rảnh đi xưg bác hoài. Từ "bác" vốn xuất phát từ các diễn đàn Hà Nội du nhập vào miền Nam. Nên hồi đầu mình mới nhầm tưởng bạn là cái bạn học DH Y Hà Nội đó.
    Thường người ta coi... bác là anh, còn chú là... em đó mà :005:
    Nhưng giờ thì.... không dám xưng bác nữa :005:
  31. letanbaospkt New Member

Số bài viết: 15
    mà nói thật là các bạn chưa co bạn gái là đúng rùi
    ăn nói cộc cằn, cộc lốc, hay nói bậy nữa
    mà cái này không phải là mình bên vực ai
    mọi phụ nữ đều sinh ra có quyền được yêu thương và trân trọng
    đó là một điều hiển nhiên
    còn con trai chúng ta thì vốn đã mạnh mẽ do đó nên yêu thuơng các bạn nữ
  32. Diu_HoiSV New Member

Cám ơn về ý kiến đó. Xưa nay ai cũng nghĩ là nam giới phải mạnh mẽ, còn nữ giới thì phải liễu yếu đào tơ. Nhưng giờ là thời hiện đại rồi. Mình nghĩ con gái mạnh mẽ cũng chẳng có gì xấu. Thậm chí mình ghét cái kiểu yếu ớt phải nhờ vả hoặc phụ thuộc vào người khác. Con gái có quyền bình đẳng như mọi người. Và tụi mình cũng có thể tự lo cho mình được. Không đến nỗi phải để các bạn nam lo lắng. giúp đỡ, yêu thương đến thế đâu :cutesmile:
    tuy nhiên cũng không ai phủ nhận bản chất của con gái. Nếu mạnh mẽ quá thì cũng đánh mất hình tượng của mình rồi. Mình ủng hộ kiểu con gái mạnh mẽ, biết khẳng định bản thân, biết tự lo cho cuộc sống của mình và sẵn sàng đấu tranh để bảo vệ bản thân nếu cần. Tuy nhiên cho dù mạnh mẽ đến đâu thì việc thêu thùa, nấu nướng, việc chu đáo dịu hiền vẫn không thể thiếu được... Và vẫn không thể phớt lờ được sự quan tâm, giúp đỡ, yêu thương của các bạn nam, mình nói thật đấy. Đó là một trong những yếu điểm mà các bạn nam có cơ hội để mà... thể hiện với đối tượng của mình :045:
    Con gái cho dù có mạnh mẽ thậm chí dữ dằn đến đâu cũng không khỏi xúc động.... đậy trước sự chân thành và quan tâm của các bạn nam đâu (nhớ là phải chân thành nhá, còn không á... out ngay lập tức)
    Thôi nhá, nói vậy thôi nhá. Kẻo bật mí những điểm yếu của phái nữ hơi bị nhiều rồi đó :D
  33. unisaco New Member

:012: cũng là yếu điểm của Dịu phải không :coy:
    Uh, con gái thì mạnh mẽ, nhưng mà đừng cứng nhắc và khô khốc là được, con trai mạnh mẽ nhưng mà nhiều lúc romantic lắm nhé :cutesmile:, cũng có khi yếu mềm nữa (nhiều lúc như bún thiêu ấy chứ :Sick:). Nói túm lại nam nữ gì cũng là người hết mà :snicker: Mà con gái bi giờ ko liễu yếu đào tơ như phim kiếm hiệp Trung Quốc đâu nhé, họ đã làm leader, tham gia government ...:welcome:
    BTW: hoàn toàn đồng ý với ideas của Dịu.

p/s: tin đi mà, mình free man mà :007: Ko biết Dịu có làm ở văn phòng Đoàn (cạnh trung tâm đăng ký bồi dưỡng văn hóa, luyện thi ĐH) ko ta. Dạo này có thêm thói wen đi ngang chỗ đó là ngó dzô :coy:
    Ah, đánh trống lãng nhé, hỏi Dịu học khoa nào chưa trả lời mà, ngại thì send mình private mesage nhé, chờ reply :029:.
    Cái vụ "bác", "chú" hem có ý kiến. Hùi xưa lên mấy cái diễn đàn bên điện tử (hình như đa số cũng ngoàii HN) cứ "bác", "bác", xưng hô một thời gian thấy chỏi và ko hợp ... model :012: nên chuyển sang "bác", giờ ... wen rùi. Mà nghi lắm mà, hồi lúc cãi nhau áh, cũng định nói Dịu cái vụ "chú" sao giống "chú em", ai dè ... đúng ý Dịu mới ghê :simper:
    Sorry mọi người, spam quá :incense: he he, tha lỗi dù sao đây cũng là thread trò chuyện muh
  34. Diu_HoiSV New Member

Mình học khoa CNTT (đủ mạnh mẽ chưa :cutesmile:) Rất vui làm quen với tất cả những ai chưa... quen ở diễn đàn này (còn ai quen rồi thì... thôi) :001:
    Mà có ai không biết chứ mấy em ở đây ai cũng biết Dịu cả. Tụi nó có tham gia phong trào nhiều.
    Có rất nhiều người nhầm, Văn phòng chỗ đường vào khu C, gần chỗ luyện thi đại học là văn phòng trung tâm tư vấn và hỗ trợ sinh viên. Còn Mình trực ở VP Đoàn- Hội của trường ta nằm ở chỗ đường ra cổng khu D, chỗ gửi xe, gần văn phòng Đoàn khoa điện tử ấy. Chỗ mà giờ là sân bóng rổ.
    Đúng là rất nhiều sinh viên nhầm thật.
    Từ hồi VP Đoàn- Hội bị tốc mái, chuyển vào chỗ này hơi heo hút, ít SV biết đến. Sắp tới sẽ gắn một bảng đề tên VP Đoàn Hội cho các bạn dễ phân biệt.
  35. phanquocviet New Member

Ùi các bác lập topic rồi vào chém gió nhiều quá, làm cho các bạn nữ khiếp đản không dám vào topic để post bài. Chỉ có mỗi chị Dịu là thành viên tích cực. :nosebleed:Chán thật tại sao không tìm bạn ngoài đời mà cứ phải tìm bạn trên mạng nhỉ... Có hiệu quả không đây...:cutesmile:
  36. Diu_HoiSV New Member

Không phải "chỉ có mỗi chị Dịu tích cực", mà phải nói là "Chỉ có mỗi chị Dịu "dũng cảm", dám vào chiến đấu với các chú các bác thôi ":001::005:
    các mem nữ mà vào đây là bị các bác nổ cho banh xác, không nổ thì cũng bị... chăm sóc đặc biệt như bị truy sát, ai mà dám vào. Phải hem các bạn nữ :005:
    Mà đúng đó, cần gì đi đâu xa, cần gì phải qua mạng. Các bạn cứ để ý bên cạnh các bạn, ngoài cuộc sống thật có biết bao bạn nữ dễ thương, vui tính, tâm lý, tốt bụng... :005: mà các bạn có thể kết bạn được. Đâu cần đi đâu xa.
    PS: Phan Quốc Việt là ai nhỉ? Sao toàn người ta biết mình, còn mình thì hem biết ai hết :simper:
  37. Achye Guest

Đơn giản là vì trên mạng wen bao nhiêu nàng cũng dc, còn ngoài đời mà wen kiểu đó thì bị cho ăn guốc ngay :001:
  38. unisaco New Member

:coy: ko được nha Dịu, bắt đầu ... đanh đá rùi đoá :snicker:
    Dịu học CNTT à, vậy cũng tốt, bây giờ CNTT kết hợp với Điện tử rất tốt :simper:
    Đâu có, phải đi tìm xa xa chứ mấy bạn, gần quá, mấy bạn nữ biết hết tính xấu rùi, khó "ba hoa chích choè và ... nổ lắm :music:"
    P/S: Dịu có lộn hôn, văn phòng khoa ĐT và Điện là ở nhà D, kế phòng Thực Phẩm nấu ăn mà (đối diện nhà A). Còn cái cổng chỗ Dịu nói là văn phòng của club Sáng Tạo Trẻ. Thực ra từ hồi học tới giờ mình chưa bao giờ bén mảng đến khu ấy, thấy vắng vắng, sợ sợ :music: thêm nữa cổng ý cũng ngược đường về nữa.
    :nosebleed:tóm lại vẫn phải cố "lỳ" để ... :snicker:
    Buồn quá, học thi cứ rối cả lên, cái tật cố hữu ko lo học, đợi thi mới học đã ăn sâu vào tâm trí :coy:chắc xin phép vắng bóng trên này vài hôm quá, đợi qua con trăng này, chiến tiếp với "ấy" :014:
  39. Diu_HoiSV New Member

e hèm, "chú" unisaco này mắc chứng.. không tưởng :snicker:
    Mình đang nói VP Đoàn Khoa điện tử, chứ hem nói VP Khoa Điện tử, 2 khái niệm khác nhau. Chán mấy bạn quá. VP Đoàn còn chưa rõ thì...
    Hôm nay mới biết lí do vì sao các chú các bác ở đây lại muốn kết bạn qua mạng đến vậy. Thì ra... :012::045:
  40. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Lonely đâu ?
    Chứ hông phải tại trường không có cách nào để mấy bạn biết cái VP Đoàn ở đâu ah ?
  41. unisaco New Member

:music: xiên xỏ gì mình thế nhỉ ... ?
    :simper: nói thật nhé, mình ... chưa vô đoàn nữa :snicker:
    Thấy "bác" Dịu nhà ta nóng quá, thui chuồn êm :012:

:incense:uh, đồng ý với ý kiến này, no comment !
  42. zhao_yun New Member

Số bài viết: 119
    Lần đầu tiên mình dc xem 1 màn tán tính trên mạng như thế này.
    Thiệt là xem chừng cũng thú vị lắm.
    Nhưng tính đường offline đi , chứ lên đây biết thế nào mặt mũi , phí cả thời gian :D
  43. 071180A New Member

Số bài viết: 159
    Các bác lạc đề mất rùi, đề nghị del post.. :D làm mình phí time nhảy vào đây thường xuyên :snicker::012:
  44. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Haha, nhân vật chính (chủ topic) đã biết mất >.< topic trở thành chợ t8m của chị Dịu và anh Huy (nào đó) ^^
    Vui quá xá là vui ^^
  45. Achye Guest

46. Diu_HoiSV New Member

e hèm...
    Mấy bữa nay lo ôn thi không vào diễn đàn, thế mà có bao nhiêu người nói... xấu mình :D
    Thế mà sáng nay mới ngó mặt vào khu vực offline mà mình đã bị tụi nhỏnó vã topic này cho tối tăm...
    Phải phòng thủ cho kỹ mới được :smells::simper:
    PS: Vì cái topic này nó nằm trong box truyện trò linh tinh nên mới tha hồ... tám linh tinh đó mà :cutesmile:
  47. unisaco New Member

:017: mấy hổm rày ôn không được gì hết, chắc chuyến này toi quá :incense:
    @ Dịu: mà có ai nhắc tên mình hem :012:
    @ all: mấy bác đang nói tới dzụ gì áh, táng tỉnh gì ta :moneygrubber:
  48. phanquocviet New Member

Chắc tại vì người ta bị chiếm mất không gian nên đành phải rút lui thôi. Quy luật tự nhiên mà kẻ thắng làm vua kẻ thua làm giặc.Hehe

@diu: hôm nay được gặp mặt chị dịu rồi, mừng quá, mừng quá. Không biết chị ý còn nhớ mình không nhỉ...
  49. Diu_HoiSV New Member

Nhớ chứ :024:
    Nhớ cái tên nào mập mập, tròn tròn, ngố ngố, hâm hâm nữa :012: Ngồi đối diện với chị
    Nhớ hết mọi người hôm nay rồi. Chị cũng rất vui được gặp mặt và làm quen với tất cả mọi người, dù thời gian hem có nhiều:017:. Mặc dù chỉ có vài người là chị không biết mặt thôi (còn lại thì cũng... chai hết trong CLB kỹ năng òi :001:)
    Mà.... được gặp mặt chị mà mừng như vậy là... có ý gì đây ta... :012::007::001::001:
    @all: Cấm nói xấu với lại... thêm mắm thêm muối chuyện gì đó về tui với unisaco nghe chưa :010::010:
  50. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Càng cấm càng nhào vô ^^
    Em biết chị lâu rồi, từ hồi anh Đức Minh còn làm ở VP Đoàn cơ, nhưng mà chắc chị không biết em (trước hôm qua) ^^
    @unisaco: có nhắc đến anh :p sáng hôm qua anh hắt xì hơi nhiều lắm chứ? >.<
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.