1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tìm chỗ học toeic chất lượng thực sự !!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Anh văn giao tiếp' bắt đầu bởi hopeblue179, 6 Tháng chín 2012.

1. hopeblue179 Banned

Số bài viết: 53
    có bạn nào biết thầy hoặc cô dạy toeic chất lượng ở quận thủ đức , quận 9 không ?????? mình nghe nói có thầy cô mở lớp toeic tại nhà của họ luôn ma mình không biết ai dạy chất lượng hết. các bạn giúp mình nhé . thanks các bạn nhiều lắm .
  2. Chaien_VN New Member

Số bài viết: 224
    Cũng k rõ trung tâm hay thầy cô nào là tốt, dạy hay nữa nhưng lời khuyên chân thành cho bạn là khi đăng ký bất cứ trung tâm nào thì cũng đăng ký 3 tháng trở lại thôi (xem thử học ntn đã rồi tính tiếp, dky nhiều mà học k tốt thì k rút tiền lại dc đó, KHÔNG NÊN đăng ký IWEP hay ĐÔNG ÂU nhe - nó XẠO đó).

Trung tâm thì hỏi thêm mọi ng, còn thầy thì mình biết 1 thầy - Thầy Trần Minh Đức, thầy cũng lớn tuổi, hiền, dạy SÂU nên đi RẤT CHẬM, đây là địa chỉ nhà thầy: 9/17 A, Đặng Văn Bi, P. Trường Thọ, TĐ. Số dt của thầy: 0908 479 113 or (08) 3896 4545.
    Coi dc thì bạn xem rồi quyết định, k thì ở nhà tự luyện luôn cho đỡ tốn tiền ^^

Thông tin chỉ để tham khảo, KHÔNG NÊN tin mình nhak ^^
  3. mk_jk89 New Member

Số bài viết: 279
    1 lời khuyên chân thành : học trung tâm nào cũng vậy, cũng chủ yếu vô giải mấy cuốn luyện toeic , rùi lâu lâu ngồi nói chuyện,chơi trò chơi....vv.... còn nếu bạn học anh văn hơi yếu thì bắt học ngữ pháp từ đầu y như học lớp 6...... nói chung là vừa chán , phí thời gian , tốn tiền vô bờ bến mà kết quả cũng chả khả quan gì ... Túm lại mua sách ở nhà tự học là ok nhất.... Còn nếu có tiền thì học ở Hội Việt Mỹ là ok...
  4. chuthiphuongdung New Member

Số bài viết: 22
    cô mia thầy giảng số 34 đường chương dương. chất lương đảm bảo rất tốt.
    mún biết thêm thông tin thì zô : wix.com/gmtoeic/34chuongduong
  5. baobao2602 New Member

Số bài viết: 28
  6. Chaien_VN New Member

A ch học nên ch biết, để mai lên lớp hỏi tụi bạn (vì có 1 số đứa học rồi rồi về cmt lại cho ^^)
  7. chuthiphuongdung New Member

Số bài viết: 22
    đúng là dân ngu. chưa biết gì về bản chất mấy tt anh ngữ ở thủ đức, q9 rùi. anh đề nghị chú nên tự tìm hiểu trên mạng hơn là đi hỏi mấy người rớt anh văn 1,2,3 của SPKT
  8. zonzon Member

Số bài viết: 185
    ý bạn là gì thế ? trung tâm ở quận 9 thủ đức không tốt hả bạn ?
  9. mk_jk89 New Member

bạn nói cũng đúng.. mà cũng ko nên nói quá như vậy.. vì dân học kỉ thuật ở spkt đa số tốt nghiệp cấp 3 loại trung bình... 1 lớp có khoảng 2-3ng học anh văn khá thôi.... mấy cái trung tâm nó khoa trương và quảng cáo " nổ " quá nên anh em spkt nói riêng và SV khu vực thủ đức nói chung dễ bị dụ dỗ...haizzzz
  10. Chaien_VN New Member

bạn nói nghe thấy bạn giỏi ghê ta, trong đây ng biết ng hok, có khi rớt AV 1, 2, 3 ở SPKT không đồng nghĩa với k hiểu biết chuyện xã hội bạn ơi, đâu fai thông tin trên mạng là đúng hết đâu, nghe bạn nói chắc bạn biết nhiều lắm, vậy nói cho mấy a e biết thêm chút về đi, nếu k thì mình cũng nghĩ bạn là DÂN NGU đồng loại với tụi mình đó ^^
  11. mrzero01 New Member

Số bài viết: 203
    mình không ưng ý với cái cách nói chuyện của bạn, coi mấy topic thấy cái cách bạn nói chỉ chứng tỏ bạn không có văn hóa, mình nói là văn hóa, xin lỗi vì nói nặng, người xưa dạy lựa lời mà nói bạn có từng nghe chưa, đừng tỏ ra hơn người và hiểu biết một cách không thông minh như vậy. Thân
  12. spk_hip Member

Số bài viết: 347
    Band đi!!!!!!!!!!!
  13. spk_hip Member

Số bài viết: 347
    Nếu có điều kiện thì bạn nên học ở VUS hoặc ILA. Chất lượng khỏi phải bàn[-x
  14. pegasus Member

Số bài viết: 102
    ở thủ đức có cô mai dạy ở 34 chương dương. VIP lém đó. anh em nên thử đi. mình nói thật đó. đây là chỗ dạy tư rất tốt.
    thầy cô rất có uy tín. mình tính sơ sơ tiền lương 1 tháng thầy cô kiếm cũng bằng 7 năm mình ra trường đi làm rùi. khoảng 700t/month
  15. nquytu Member

Số bài viết: 180
    thôi các bác ah. mỗi người 1 kiểu mà nói làm gì.
    em NGU AV nè thấy bị chửi nhu vậy ( mặc dù ko nói đích thực tên em ) . Mà em cũng thấy đáng lắm, ai bít nhục thì cố gắng học
    anh văn chỉ cần siêng học TỪ VỰNG là ổn thôi ( nói vậy chứ em cũng làm biếng lắm):D
  16. SPK_DKC_DHT Administrator

Số bài viết: 2,868
    Đề nghị thảo luận trên tinh thần hữu nghị!
  17. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    Có tiền tầm 6tr. Qua Luân đôn hay không gian học ( 6tr 2 tháng) ngay trước trường.
    KHÔNG NÊN HỌC: ÚC CHÂU, ÚC ANH,ĐÔNG ÂU.

Có tiền tầm 3tr thì qua hoa kỳ học. Nếu ở quận 9 thì qua Planet School học.

Bạn có thể đến các trung tâm dạy kèm ở chương dương ( cũng Ok, nhưng học rồi sẽ biết ^^ ).

Bạn có thể ghé qua diễn đàn planet.edu.vn/forum nếu có thắc mắc về tiếng anh hoặc tìm tài liệu. Thầy Lợi và Thầy Phil bên Planet sẽ trả lời giúp bạn.

Còn giàu sang hơn ( > 6tr) thì lên TP vào ILA, anh văn hội việt mỹ, AMA...mà học :))

Cho PR tý:
    Học phí 700k.Tháng, luyện thi TOEIC 100% giáo viên nước ngoài đảm bảo 600 điểm TOEIC bạn có thể qua Planet School. (Từ lớp 5 và Lớp 6 bạn học với giáo viên nước ngoài, nếu bạn học qua lớp 6 Planet School đảm bảo bạn thi TOEIC 600 điểm )
  18. zonzon Member

anh học hết rồi hay sao mà rành dữ z ^^
  19. small ant Well-Known Member

Hôm trước dẫn bạn đi tìm việc làm Part-time bên Luân Đôn. Sẵn tiện hỏi về học phí như thế nào. Nó bảo là 100% giáo viên nước ngoài, tuần học 2 buổi, (1h30p/buổi). nghe mức học phí gần 6tr choán :)). Úc châu và đông âu thì dấn thân vào nó từ năm 2 và năm 3. Năm nhất còn ngu ngơ học ở trường và đk bên nông lâm. Năm tư được anh Lê Quan (admin đó) chỉ qua cô ở chương dương, khổ nỗi cô chỉ luyện thi TOEIC thôi, còn....giao tiếp kém, không được good lắm. nên học 1 khóa rồi thôi.
  20. mk_jk89 New Member

bạn nói nói nghe hay nè..... phải chấp nhận mình ngu để mà còn tiến bộ chứ.... thà ngu bây giờ mà sao này ko khổ.... Mình đi làm rùi nên biết....bây giờ mà cứ ko chịu ngu...sao này ra đi làm bị chửi còn nhục hơn gấp bội
  21. zonzon Member

hiện giờ anh còn học ở trung tâm nào không hay là tự học ?
  22. small ant Well-Known Member

Đang học ở Planet :D Giờ phải luyện lại phát âm và nói chuyện tiếng anh phản xạ ( hậu quả của tự học đây )
  23. uniqueme New Member

Số bài viết: 9
  24. minhanh Member

Số bài viết: 56
  25. wildwind New Member

Số bài viết: 8
    nếu chịu khó thì lên trung tâm KTDC Group ở quận 1, gần sở thú học đi bạn. mình đang học ở đó, thầy nước ngoài dạy, mình thích chỗ này ở chỗ là chỉ có 1 thầy dạy lớp thôi nên ko sợ tình trạng đổi giáo viên tùm lum như nhiều chỗ khác (mình đã kinh qua nhiều trung tâm, kể cả thằng lớn như vus nhưng thấy ko ok lắm). học giáo viên nước ngoài thì thích thật, có điều thỉnh thoảng có 1 số chỗ ko hiểu. nhưng thầy giỏi tiếng việt nên bí quá cũng có thể hỏi bằng tiếng việt. học ở đây cũng phải test trình độ trước, chính các thầy test luôn.
  26. vietdynamics New Member

Số bài viết: 3
  27. BoyMienTay Member

Số bài viết: 55
    cũng tuỳ khả năng mà mình lựa chọn phương pháp! nếu bạn "cứng" thì có thể tự luyện đc, nhưng nếu chưa có căn bản thì phải học ở Trung tâm! mình nghe nói trung tâm này cũng tốt lắm nek! có đứa bạn đang học trong này!
    http://anhvanqt.vn/
  28. tb_storm New Member

Số bài viết: 27
    Bên Anh Ngữ Tome có đảm bảo đầu ra TOEIC 550 cho sinh viên đó, mình tính đi học ở đó, có bạn nào học ở đó chưa cho ý kiến với
  29. Thanh_Hang New Member

Số bài viết: 2
    Mình thấy bên chỗ Thầy Hùng ở Quận 9 (ngã 4 Thủ Đức) có cho đi học thử 1 tuần, nên bạn email cho Thầy hỏi đi học thử đi rồi quyết định. Mình học rồi, thầy dạy nhiệt tình và dạy Toeic kèm giao tiếp luôn, riêng phần speaking rất tốt, dạy lại từ đầu từ pronunciation, nhấn âm, phát âm luôn. học phí 450k/tháng. email Thầy: hocanhvanquan9@gmail.com
  30. hoahuongduong77 New Member

Số bài viết: 7
    chưa chắc đâu bạn, vì nay mình thấy cũng có nhiều chỗ luyện Toeic tư gia lắm, mà đa số hình như tự luyện ra, chịu khó học thì mới okie. Nhưng mình học bên Trung tâm Anh ngữ TOMe thấy được dữ lắm. Học rất nhanh tiến bộ. Giáo viên dạy luôn có nhiều hoạt động thực tế để mình vận dụng dc liền luôn đó. Nay TOMe đang có chương trình ưu đãi hấp dẫn lắm đó bạn ơi.
  31. amysting New Member

Số bài viết: 13
    Bạn đến anh ngữ TOME ở gần chợ Thủ Đức ak, đến tham khảo xem sao. Ở đó ok lắm, học phí giá cũng rất hạt dẻ nữa, nên Bạn cứ yên tâm. Mấy đứa bạn trong lớp mình học ở đó hết ak, mình chuẩn bị đến đăng ký học chung cùng tụi bạn nè.
  32. maihonghanh New Member

Số bài viết: 5
    Mình đã từng luyện thi TOEIC ở IEG học phí vừa rẻ mà học lại có kết quả nữa, mình học 2 khóa xong đi thi lấy bằng 500 khỏe re
  33. anhnguyet New Member

34. anhnguyet New Member

TOEIC thì bạn có thể đến trung tâm IEG luyện thi nhe, học phí ở đây rẻ, giáo viên dạy nhiệt tình nữa, rất phù hợp với sinh viên chúng ta
  35. vinhdat New Member