1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

tình cảm và lí trí

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi comeofage, 12 Tháng ba 2007.

1. comeofage New Member

Số bài viết: 65
    mình đang băn khoăn điều này.ai có thể giúp mình được ko.lí trí thi ko cho phép,nhưng tình cảm thì lại tràn đầy.Mình sợ nhìn thấy con gái khóc,mính sợ họ buồn,nhưng mình chưa thể yêu được, nhưng tình cảm lại dành trọn cho người ta rồi, nghịch lí quá.làm sao đây
  2. thienly Member

Số bài viết: 818
    Ui tình thì có, mà lý thì không? tại sao ko dung hòa cả hai thứ nhỉ? vẫn biết đường đời còn dài,nhưng biết đâu đó..... Theo ý mọi người thì sao? giúp bạn thành nhân kìa
  3. hyl1182006 Guest

Số bài viết: 0
    <div class='quotetop'>QUOTE (Thành Nhân @ Mar 12 2007, 02:16 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>mình đang băn khoăn điều này.ai có thể giúp mình được ko.lí trí thi ko cho phép,nhưng tình cảm thì lại tràn đầy.Mình sợ nhìn thấy con gái khóc,mính sợ họ buồn,nhưng mình chưa thể yêu được, nhưng tình cảm lại dành trọn cho người ta rồi, nghịch lí quá.làm sao đây[/b][/quote]
    mình cũng nhưng bạn vậy.rất sợ con gái khóc, vậy mà mình toàn thấy bạn mình khóc hoài à! nhiều khi thấy mà thương nhưng chẳng làm được điều gì, vì bạn mình khóc vì một người khác!
    nhưng cái gì cũng vậy, muốn được cái này thì mất cái khi.
    bạn hãy lựa chọn cái gì mà bạn cho là đúng nhất mà quyết định lấy.........
  4. thienly Member

5. hyl1182006 Guest

Số bài viết: 0
  6. thienly Member

Đâu có đang khen em đóa ! nhưng mà tình cảm nên chính chắn một chút thì sẽ tốt hơn, hãy dùng khối óc và con tim để cảm nhận và yêu, đừng chỉ yêu bằng mắt
  7. comeofage New Member

Số bài viết: 65
    có lẽ tình cảm đã bị lí trí lấn áp mất rồi, đành vậy, dù sao thì mình cũng đã suy nghĩ biết bao lâu, ở đời thật khó, không lẽ thích một người cũng khó đến thế hay sao???? nhưng dù sao không thể cứ nhắm mắt mà đi được, đúng ko thiên lý???
    Hỡi thế gian tình là chi?
  8. thienly Member

Khi đã suy nghĩ mình mong bạn có một quyết định sáng suốt. hãy làm tất cả những gì khi còn có thể. Chắc chắn rồi một ngày hạnh phúc sẽ đến.