1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tình Đơn Phương

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi thienly, 15 Tháng mười 2006.

1. thienly Member

Số bài viết: 818
    Thật buồn khi yêu một ai đó mà không được đáp lại nhưng sẽ buồn hơn nếu yêu một ai đó mà không có lòng can đảm cho người ta thấy được tình cảm của mình.
    Tôi không nghĩ rằng có một ngày anh sẽ xa tôi và cũng không nhận ra rằng tôi đã yêu anh nhiều như vậy. Tôi cứ sống lặng thầm, như một chiếc bóng theo anh mà không thể nói gì, anh cứ vô tư đón nhận những tình cảm mà tôi trao anh và anh nói rằng đó như tình cảm của một người em gái. Tôi tạm chấp nhận với vị trí đó của mình và thầm mong rằng một ngày kia tình cảm đó sẽ thay đổi. Tôi lặng im mà không dám nói ra tình cảm của mình, anh đi bên tôi kể cho tôi nghe hết chuyện đời thường. Tôi cũng tự thảo mãn với những điều đó và cũng chẳng dám nói điều gì cả. Đến một ngaỳ, ngày mà tôi không chờ đợi, anh báo cho tôi anh đã có người yêu, sự thật đén với tôi quá đắng cay, tôi cười với anh mà cảm thấy như hàng trăm mũi kim đang đâm vào trái tim đau buốt. Tôi mất anh thật không, tôi không biết nữa. Giờ đây bước đi một mình trên con đường nhiều hoa phượng mà tôi và anh vẫn dạo ngày trước tôi mới cảm thấy hết sự trống trải trong trái tim mình. Biết trách ai đây, tất nhiên không thể là anh, hay là tôi quá nhút nhát, hay là.... đó là lỗi của tình yêu. đơn phương,dù sao tôi cũng cảm ơn anhvì những kỷ niệm ngọt ngào mà anh đã để lại cho tôi. Cảm ơn anh .mối tình đơn
  2. hoang_khuong Guest

Số bài viết: 0
    Mình nói câu này để các bạn nghiệm coi có đúng không chứ không phải xúi các bạn tán tỉnh lung tung nha

"Banh tới chân thì cứ sút, sút có thể không vào, nhưng không sút, chắc chắn sẽ không vào"

Đừng để như trong lời bài hát "Sầu tím thiệp hồng" dưới đây :

"...Hôm nay nhìn xe kết hoa xui ngược nẻo đường, gửi thư trao cho người yêu vài câu luyến thương.Hân hoan hồn như nở hoa trông chờ hồi âm tắt ngay trong lòng, chỉ thấy thiệp hồng..."

Cho nên bạn nào yêu thì cứ nói ra nhé, biết đâu người kia cũng đang trông đợi, còn nếu không thì cắt đứt sớm để khỏi đau khổ về sau.Mình nghĩ tình đơn phương cũng là một mối tình đẹp nhưng không thể đẹp bằng 1 mối tình 2 phương.Đúng không các bạn
  3. Action New Member

Số bài viết: 766
    Theo tui thì Thiên Lý đang có .. vấn đề về tình củm hoặc là có vấn đề về ... thần kinh. Mỗi bài viết đều chứa đựng u sầu, buồn thấu trời luôn. có gì cứ nói thẳng ra để bà con người ta còn giúp cho. Thèng nèo làm Lý buồn thì nói đi, để tui ... năn nỉ nó nói với Lý vài câu, rồi sau đó Lý ... sẽ cảm thấy .. thoái mái (nhận được câu trả lời thích đáng: Hắn có tình củm như thế nào đối với Lý: Bạn hay Yêu) mlucs đó lý nên nhìn nhận sự thật đó và sống thật vui. Bởi vì trong cuọc sống này còn có nhiều việc đang chờ ta phải làm, không chỉ có mỗi một việc ủy mị vì tình cảm đâu bạn ạ. Tui từng đọc một câu: cách nhanh nhất để vượt qua khó khăn là đối mặt với nó và đi xuyên qua nó. Hãy là chính mình đừng để mình bị khống chế bởi một ai đó, hãy tìm cho mình con đường đến đích mà ở đó niềm vui đang chờ đợi bạn. Con đường bằng phẳng sẽ đưa ta đến đích tầm thường, con đường dốc xuống sẽ làm ta đi không mỏi mệt và đi nhanh nhưng sẽ đưa ta xuống hố sâu, vực thẳm; con đường lên dốc và có nhiều chông gai sẽ đưa ta dến đỉnh vinh quang mà ít người đã đến. Chúc bạn luôn vui và .. cười toe toét [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] nhe.
  4. giotlebuon Guest

Trùi ui phải thien lý không ta? theo mình bít thì thiên lý rất là ...... ko như bạn nói đâu ah. Chắc trong TY bạn này nhìu kinh nghiệm lém đây
  5. thienly Member

6. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Oct 20 2006, 05:14 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Trùi pó tay với Đức Minh dám nói thien ly có vấn đề về tình yêu mới ghê chứ. hết bít.[/b][/quote]
    Há há, đoán mò thôi, thấy mấy bài viết Thiên Lý chôm ướt át quá mà.
  7. thienly Member

8. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Oct 24 2006, 06:19 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Vậy sao? Thường thôi mà, cảm xúc của tình yêu có nhìu cung bậc lắm[/b][/quote]

Cung bậc tình yêu?
    Gì vậy nhỉ?
    Cứ lòng vòng
    Một mớ bòng bong
    Có một ai lỡ bước
    Rồi đau lòng khi cất bước ra đi
    Thế thì tôi
    Nguyện làm lãng tử
    Để suốt đời thanh thản
    Với mình tôi.

Eo ơi gớm quá, cha ra cái chi cả, mà he he, ai nghĩ là văn thì là văn vần. Túm lại là cái khu vực tình củm dính vô là ngủm cho nên khi chưa cảm thấy mình đủ chính chắn thì đừng đua đòi đâm đầu vô để rồi làm cho một con tim nào đó phải nhỏ lệ ngậm ngùi, hãy vô tư bên những người bạn thân, đếau này không có gì phải hối tiếc, và để con tim luôn thanh thản tự do. Cứ như là một tuấn mã phiêu du, cùng bè bạn rong chơi trên đồng cỏ. Vàtinhf yêu rồi cũng sẽddeens, đừng ai lo mình sẽ cô đơn, hãy sống thực bằng con tim và lý trí, đừng dối gian bởi sẽ nhận được bi thương. Chúcmootj điều mà tôi luôn dùng để chúc: Chúc các bạn luôn vui nhé.
  9. giotlebuon Guest

Mình thường nghe nói là. "Khi tình yêu qua đi có thể bạn sẽ buồn, nhưng bạn không hối tiếc vì biết rằng mình đã yêu và được yêu"
  10. thienly Member

Khi yêu mới biết đâu là đau khổ? Dẫu biết vậy nhưng vẫn cắm dâud vào yêu. Đúng là con người thật lạ
  11. bien song Guest

Yêu và mong chờ được yêu, ai cũng vậy, mình không dám nghĩ con người là lạ, nhưng như mình thì mình ngốc thật sự vì ......... mình cứ sợ yêu sẽ khỗ, nhưng vẫn mong chờ, rất mong chờ ngày yêu và được yêu!!! [IMG]
  12. vivian Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Oct 29 2006, 09:39 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Yêu và mong chờ được yêu, ai cũng vậy, mình không dám nghĩ con người là lạ, nhưng như mình thì mình ngốc thật sự vì ......... mình cứ sợ yêu sẽ khỗ, nhưng vẫn mong chờ, rất mong chờ ngày yêu và được yêu!!! [IMG][/b][/quote]
    Hình như tư tưởng của vivian cũng giống vầy [IMG]
  13. HiepKhachHanh Member

Số bài viết: 507
    Không biết SV yêu là sớm hay muộn nhỉ ? Tôi thấy lớp tôi đang học mà cứ alo alo , rồi nhắn tin cho bồ ko , học hành bỏ bê .....
  14. cobe_nghichngom Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Oct 25 2006, 10:13 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Khi yêu mới biết đâu là đau khổ? Dẫu biết vậy nhưng vẫn cắm dâud vào yêu. Đúng là con người thật lạ[/b][/quote]

Chị thienly có nghe câu:
    "Yêu là khổ, không yêu là lỗ.
    Thà chịu khổ chứ không chịu lỗ chưa: [IMG]
  15. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (HiepKhachHanh @ Oct 29 2006, 10:42 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Không biết SV yêu là sớm hay muộn nhỉ ? Tôi thấy lớp tôi đang học mà cứ alo alo , rồi nhắn tin cho bồ ko , học hành bỏ bê .....[/b][/quote]
    Theo mình thì tình yêu không giới hạn độ tuổi, không thể nói sớm hay muộn được, vấn đề là ở chỗ nó đến và người tiếp nhận nó như thế nào thui!!! Tình yêu không có hại cho công việc, cái hại là ở chỗ con người ta không nhận ra rằng mình còn nhiều việc phải làm ngoài việc yêu, kết hợp được công việc và tình yêu thì còn ji` tuyệt vời bằng nữa nhỉ, đúng hông các bạn!!!???
  16. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (vivian @ Oct 29 2006, 10:02 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Hình như tư tưởng của vivian cũng giống vầy [IMG][/b][/quote]
    Kiểu này thì NPhai gặp bạn thật sự rùi, người cùng wan điểm và tư tưởng ạ!!!! [IMG]
  17. thienly Member

<div class='quotetop'>QUOTE (Cobe_nghichngom @ Oct 29 2006, 11:25 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Chị thienly có nghe câu:
    "Yêu là khổ, không yêu là lỗ.
    Thà chịu khổ chứ không chịu lỗ chưa: [IMG][/b][/quote]

Thui em ơi! chị xin thui! chị thà chịu lỗ không bao giờ chịu khổ đâu [IMG]
    Nhưng thật ra trong tình yêu không thể nói chuyện khổ hay lỗ được CÔ BÉ AH
  18. hyl1182006 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Oct 30 2006, 04:28 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Thui em ơi! chị xin thui! chị thà chịu lỗ không bao giờ chịu khổ đâu [IMG]
    Nhưng thật ra trong tình yêu không thể nói chuyện khổ hay lỗ được CÔ BÉ AH[/b][/quote]
    không ai nói được điều gì sẽ xãy ra trong ngày mai?
    tôi cũng vậy thôi?
    qua một lần yêu đương phương xuống 4 năm ,khi nói ra câu mình cần nói,đúng là thỏi mái thiệt,
    nhưng đồng nghĩa với việc là sự đâu khổ sẽ tới>
    còn ai nói là tại sao không nói ra chứ?
    nói ra ư? lúc trước thì có nên nói ra hay không?tại sao?còn bay giờ nói ra thì đã muộn.
    và tôi cũng từng nói với bản thân mình ,yêu làm gì cho khổ.
    mà nếu có yêu ,thì yêu chi thặt lòng đẻ rồi buồn càng nhiều.
    nhưng nói thì dể mà làm có được không?
    vào ngày 20/10 năm trước ,tôi đã buồn dã khổ suổt 6 tháng trời.
    và nổi buồn đó cũng đã qua,nhưng bay giờ thì sao?
    tự nhủ với lòng mình là không nên yêu và cho dù có thương cũng không nên yêu
    cứ coi nó nhưng một trò chới
    vậy mà nói thì dể nhưng làm mới khó.
    máy hôm nay trên 4rum những bài tâm sự hay nhật ký online của tôi điều mang nổi buồn (có thể coi là thất tình [IMG] )
    và cũng vào ngày 20/10 năm nay thôi và tới hôm qua
    tôi mới được giải thoát nè tuy lần này không phải đơn phương như lần trước mà cũng khổ dữ
    hết cả buồn
    thấy chưa nói thì dể nhưng làm.... [IMG] [IMG] ??
  19. Action New Member

Quả thật thì khi yêu đơn phương bạn sẽ rất hồi hộp, những bạn đã làm gì để chứng tỏ tình yêu của bạn với người bạn thầm thương trộm nhớ chưa nhỉ, đừng vội vàng cất miệng nói tiếng yêu, bởi có thể bạn sẽ chẳng nhận được gì, nhiều khi cong bị đề phòng rồi đến tình bạn cũng còn khó giữ, tốt hơn hết là hãy chứng tỏ cho người mình yêu rằng người đó được ta quan tâm như thế nào? Bạn có biết ngày sinh nhật của cô ấy, anh ấy không? Bạn biết anh hay cô ấy thích gì không nhỉ? .... từ những gì làm cho họ thich, họ mến các bạn hảy thử làm những công việc cụ thể chút coiiu, một bó hồng đúng bằng tuổi của nàng, nmột cây vợt cầu lông, bóng bàn như sở thích mà chàng của bạn muốn, rủ bạn mình đi ăn món ăn họ thích,... để cho hai người thân nhau một chút thì dần dầng bày tỏ bằng lời nói cũng đâu có muộn. Cong như bạn cứ đứng đằng xa mà ngắm nhìn người mình yêu vô tư đến hững hờ, cứ suúot ngày tự nói cho mình nghe "I love you" thì có trờ biết đất biết và bạn biết mà thôi, biết đâu đối tượng cũng giống bạn thì sao. Rồi sự kiên nhẫn của con người cũng có giới hạn, nước chảy đá mòn, có công mài sắt có ngày nên xà beng, xí nhầm, có ngày nên kim. Mà ai chứ Thiên Lý được trời cho cái giọng ngọt như ... mía đường thì .. có khối thèng chết cho mà xem. He he. Chúc mọi người luôn vui nhé, bài viết này không dành riêng cho Thiên Lý đâu, cho nên đừng quá buồn khi tui nhắc đến Thiên Lý ở đây, chẳng qua muốn đổi trạng thái tâm lý các bạn chút, cười chút nhé và hãy luôn cười khi sống trên dời này để nhận lại được nhiều nụ cười trùi mến khác. Thân!
  20. thienly Member

Đổi tâm trạng kiểu gì mà lại lôi ThiênLy vào không bít. Dĩ nhiên là nhìu người chết nhưng không phải do nghe giọng thienly mà do thien lý oánh ha ha ha (^_^)!!!!! [IMG]
  21. giotlebuon Guest

22. thienly Member

23. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Nov 18 2006, 03:04 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Ui trời ai dám đánh thiên lý chứ? h ehe he thiên lý hổng hiền như bạn đâu giotle ơi[/b][/quote]

Ra là thế, phải cho Thiên Lý cái nhất đó là Sát thủ tàn...ác nhất quá. He he, mà đâu có vô duyên vô cớ mà oánh nhau đâu, chỉ là khi Thiên Lý oánh người ta, người ta nhịn không nối mới ... oánh lại thôi chứ, pháp luật cho người ta cái quyền tự vệ mà. He he. Hinhf nhuw Giotlebuon và Thiên Lý đang Online thì phải.
  24. thienly Member

25. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Nov 18 2006, 03:21 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>uhh thiên lý mệnh danh là sát thủ vô tình mà, luật cho tự vệ nhưng hình như hổng ai dám tự vệ he he he h[/b][/quote]

Bởi vì Thiên Lý là nữ ---> không tên con trai nèo dám oánh vì sợ nước mắm í nhầm nước mắt cá sấu tuổi già lẩm cẩm, nhầm nữa là nước mắt con gái -----> không ai dám oánh phụ nữ -----> đúc kết kinh nghiệm từ nhiều đời ----> "Không nên đánh phụ nữ dù chỉ một cành hoa" -----> Thiên Lý mặc sức ... tung hoành -----> không sợ ai oánh -----> gặp Đức Minh ----> hắn không sợ ----> Thiên Lý Oánh, không oánh lại ---> vô nhà thương ----> Lần sau gặp, vẫn cứng đầu -----> Thiên Lý oánh -----> Rút kinh nghiệm nằm nhà thương lần trước -----> dùng công lực 3 năm luyện Thiếu Lâm nội gia do sư phụ ... ép buộc rèn luyện ra chống đỡ -----> Thiên Lý oánh không lại ----> khóc ----> Đức Minh ..... bó tay. Hết truyện
  26. thienly Member

Kha kha truyện hay nhưng kết thức phải là

Bởi vì Thiên Lý là nữ ---> không tên con trai nèo dám oánh vì sợ nước mắm í nhầm nước mắt cá sấu tuổi già lẩm cẩm, nhầm nữa là nước mắt con gái -----> không ai dám oánh phụ nữ -----> đúc kết kinh nghiệm từ nhiều đời ----> "Không nên đánh phụ nữ dù chỉ một cành hoa" -----> Thiên Lý mặc sức ... tung hoành -----> không sợ ai oánh -----> gặp Đức Minh ----> hắn không sợ ----> Thiên Lý Oánh, không oánh lại ---> vô nhà thương ----> Lần sau gặp, vẫn cứng đầu -----> Thiên Lý oánh -----> Rút kinh nghiệm nằm nhà thương lần trước -----> dùng công lực 3 năm luyện Thiếu Lâm nội gia do sư phụ ... ép buộc rèn luyện ra chống đỡ -----> Thiên Lý oánh ---->Đức Minh khóc ..... bó tay. Hết truyện
  27. Action New Member

Đúng là con gái chẳng bao giờ chịu thua về lí lẽ chính kiến của mình! Giờ này chắc hắn đang nở một nụ cười mãn nguyện vì tên Đức Minh chẳng ... chống đối nữa,mà chống đối hoài thì thành tám luôn rùi còn gì tình yêu lãng mạng như cái box có tên như thế nhỉ? He he có kẻ đang cười mỉm chi kìa.
  28. thienly Member

Thì phải nói là cô nàng chứ hắn nào trong đây chứ, umh thì ko tám nữa bàn luận về tình yêu thui không chi có ngưừoi than là nhàm (^_^)