1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tình yêu trên mạng

Thảo luận trong 'Tình bạn Tình Yêu Lời Trái Tim Muốn Nói' bắt đầu bởi thangkho, 18 Tháng mười 2006.

1. thangkho Guest

Số bài viết: 0
    Tôi và nhỏ quen nhau trên net trong 1 diễn đàn sv .Tôi thấy nhỏ có cách trả lời dí dỏm vui vui thế là làm quen.Tôi và nhỏ nói chuyện rất hợp nhưng chẳng bao giờ tôi và nhỏ đề nghị coi wc của nhau cả .Những lần nói chuyện huyên thuyên ko chán , thú thật tôi cũng mến nhỏ giọng nhỏ cũng dễ thương cách nói chuyện rất thú vị .Rồi tôi đề nghị đc gặp nhỏ cho biết mặt .Nhỏ đồng ý , híc nhưng khi gặp rồi thì thất vọng nhỏ ko giống những gì tôi tưởng tượng .Tôi thấy lo lắng thật sự bởi gặp nhau rồi thì nói chuyện ko đc tự nhiên như trên mạng , mặc dù nhỏ ngoài đời cũng ko phải là xấu nhưng có gì đó tôi thất vọng ...
  2. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
  3. Keosua Guest

bạn có cảm giác như thế cũng ko có gì lạ (chuyện đương nhiên)
    Chuyện tình trên mạng đối với KS cũng giống như...chuyện ma, trừ khi nó xảy ra với tui thì tui mới tin [IMG] [IMG]
  4. bien song Guest

Kẹo sữa ơi, chuyện tình trên mạng như truyện ma sao, chắc sau này có dịp mình sẽ kể cho KS rất nhiều chuyện ma tương tự như thế nhé, KS thíc nghe hông???
  5. zkming New Member

Số bài viết: 33
    <div class='quotetop'>QUOTE (thangkho @ Oct 18 2006, 05:35 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Tôi và nhỏ quen nhau trên net trong 1 diễn đàn sv .Tôi thấy nhỏ có cách trả lời dí dỏm vui vui thế là làm quen.Tôi và nhỏ nói chuyện rất hợp nhưng chẳng bao giờ tôi và nhỏ đề nghị coi wc của nhau cả .Những lần nói chuyện huyên thuyên ko chán , thú thật tôi cũng mến nhỏ giọng nhỏ cũng dễ thương cách nói chuyện rất thú vị .Rồi tôi đề nghị đc gặp nhỏ cho biết mặt .Nhỏ đồng ý , híc nhưng khi gặp rồi thì thất vọng nhỏ ko giống những gì tôi tưởng tượng .Tôi thấy lo lắng thật sự bởi gặp nhau rồi thì nói chuyện ko đc tự nhiên như trên mạng , mặc dù nhỏ ngoài đời cũng ko phải là xấu nhưng có gì đó tôi thất vọng ...[/b][/quote]
    Chuyện chat trên mạng thì chỉ để giải trí khi buồn thôi, còn mấy chuyện tình trên mạng trên đều là ảo hết, cho nên ko nên kỳ vọng quá nhiều vào người mình đang chat, trừ phi người mình đã quên và biết mặt rồi thì chuyện chat với nhau mới có ý nghĩa thật sự.
  6. Action New Member

Số bài viết: 766
    <div class='quotetop'>QUOTE (Ryderbay @ Oct 31 2006, 05:04 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Chuyện chat trên mạng thì chỉ để giải trí khi buồn thôi, còn mấy chuyện tình trên mạng trên đều là ảo hết, cho nên ko nên kỳ vọng quá nhiều vào người mình đang chat, trừ phi người mình đã quên và biết mặt rồi thì chuyện chat với nhau mới có ý nghĩa thật sự.[/b][/quote]

Theo tui thì nếu quen trên mạng thì nên dừng lại ở tình bạn thôi, bởi vì tình bạn đến với nhau vô tư hơn , có thể chỉ qua vài câu nói xã giao thấy hợp ý nhau rồi là thành bạn ngay thôi, còn như cái chuyện tình yêu quá nhiều điều phức tạp thì không nên thực hiện hay gửi gắm nó trên cái nơi mà người ta không xác đinh rõ được hình ảnh cụ thể, không nắm bắt dược nó bởi ai cũng biết đấy là cuộc sống ảo mà thôi. Bạn ơi, tình yêu phải trải qua tìm hiểu và bao thử thách mới trở nên vững chắc và đẹp đẽ, đừng quá hời hợt và nhìn tình yêu một cách quá dễ dàng như thế. Cũng công nhận là có tình yêu sét đánh nhưng nó xảy ra rất hiếm hoi. Nếu như gửi một tình cảm quá sâu đậm ở cái nơi không thực thì rồi những trái tim pha lê sẽ tan vỡ bởi sự thật mà bạn không chịu chấp nhận. Và bạn thấy đấy, những gì đến với ta một cách nhanh quá thì rồi cũng nhanh chóng đi ra khỏi trái tim mình. Hãy yêu bằng con tim thực sự, một tình yêu trên thế giới thực tại, trải qua tìm hiểu, cùng vượt qua những thử thách cám dỗ của cuộc đời như gang thép được tôi luyện trong lò nóng rực mới có được sự rắn chắc, tinh khiết đấy bạn. Chúc bạn sẽ luôn vui và đừng tìm tình cảm thực trên những ảo ảnh nhé bạn.
  7. bien song Guest

A lô, hôm nay giật mình nhận ra mình đã yêu, 1 tình yêu như thế , online , [IMG] mình và nhỏ đã wen nhau 4 năm, từ ngày mình chia tay người yêu cũ và cứ đâm đầu vào internet. Lạ thật, mình cũng không muốn chấp nhận sự thật là mình đã yêu nhỏ nhưng đó lại là sự thật. Mấy bác ạ, chúng mình đã cùng trải wa biết bao nhiêu chuyện, không chỉ đơn giản là nói chuyện, điện thoại, hình ảnh, wc, ....... còn rất nhiều thư từ, wa`, và 1 tình cảm gắng bó. Nhỏ buớc vào đời mình 1 cách nhẹ nhàng, nhẹ nhàng đến nỗi đã 4 năm wen nhau mà giờ mình mới nhận ra nhỏ wan trọng với mình thế nào!!! Hôm nay nhỏ nói nhỏ yêu mình, biết nói sao nhỉ, mình thật sự cảm thấy hạnh phúc vì điều đó!!! Không biết có ai khuyên mình nên từ bỏ 1 mối tình ảo không, mình không ngờ nguòi làm con tim mình rung động trở lại là 1 cô gái mình chưa gặp trực tiếp bao giờ, hay cuộc đời đang trêu mình??? Đau đầu wa' đi!
  8. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Nov 1 2006, 08:19 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>A lô, hôm nay giật mình nhận ra mình đã yêu, 1 tình yêu như thế , online , [IMG] mình và nhỏ đã wen nhau 4 năm, từ ngày mình chia tay người yêu cũ và cứ đâm đầu vào internet. Lạ thật, mình cũng không muốn chấp nhận sự thật là mình đã yêu nhỏ nhưng đó lại là sự thật. Mấy bác ạ, chúng mình đã cùng trải wa biết bao nhiêu chuyện, không chỉ đơn giản là nói chuyện, điện thoại, hình ảnh, wc, ....... còn rất nhiều thư từ, wa`, và 1 tình cảm gắng bó. Nhỏ buớc vào đời mình 1 cách nhẹ nhàng, nhẹ nhàng đến nỗi đã 4 năm wen nhau mà giờ mình mới nhận ra nhỏ wan trọng với mình thế nào!!! Hôm nay nhỏ nói nhỏ yêu mình, biết nói sao nhỉ, mình thật sự cảm thấy hạnh phúc vì điều đó!!! Không biết có ai khuyên mình nên từ bỏ 1 mối tình ảo không, mình không ngờ nguòi làm con tim mình rung động trở lại là 1 cô gái mình chưa gặp trực tiếp bao giờ, hay cuộc đời đang trêu mình??? Đau đầu wa' đi![/b][/quote]

Hãy xem lại bản thân nhé, đầu bài thì nói rằng đã yêu, vậy mà cuối bài lại nói là đau đầu và phân vân? rứa thì chưa phải là một tình yêu thực sự đâu cậu bạn của à! đừng coi tình yêu như một thứ quá dễ dàng như thế chứ, đừng để người khác phải đau lòng vì cách cư xử của bạn! Thân!
  9. hyl1182006 Guest

chuyện chat với nhau trên mạng,rồi làm quen nhau cũng trên mạng thì được;
    nhưng từ trên mạng mà muốn làm bạn thực sự ở ngoài đời thì phải coi lại.
    bởi trên mạng nói chuyện với nhau,không gặp tự tiếp cho nên tâm lý không bị tác động nên có thể nói chuyện hay hơn,và thường khiến người ta có một cảm giác hay hay!
    nhưng khi ra ngoài đởi người ta mới vở mộng,vì những gì thấy đây điều trái sự thực cả!
    cho nên khi nói chuyện trên mạng thì không nên ảo tưởng quá nhiều mà có thể coi đó là một trò chơi giải trí ,thư giản đầu óc khi căn thẳng thôi.
    hihihihi
  10. HiepKhachHanh Member

Số bài viết: 507
  11. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
    Có một điều mình thấy rằng hình như trên mạng mình dễ dàng biểu lộ cảm xúc của mình hơn so với khi đứng trước mặt nhau. Trước đây mình nghĩ quen nhau và yêu nhau trên mạnng chỉ là trò đùa, nhưng rồi mình cũng chứng kiến có những tình yêu thật sự nảy sinh trên mạng, nên điều quan trọng là tình yêu đối với nhau như thế nào, có thật sự chân thành hay không thôi.
  12. meoluoinhatnha New Member

Số bài viết: 167
    Tình yêu trên mạng có nên tin hay ko
    Hãy cứ xem mạng là một chiếc cầu nối tiện lợi để bạn có thể làm quen và tìm hiểu mọi người một cách dễ dàng , còn tình yêu thì phải phụ thuộc vào nhiều yếu tố thực tế và phải trải nghiệm một thời gian dài ở cuộc sống thực . Nói không có TY trên mạng cũng không đúng mà tín vào những lời gió cuốn mây bay cũng không phải hẳn . Mọi việc sẽ tuỳ theo việc hai người nhận định nhau thế nào sau quá trình quen biết , nhưng chắc chắn là không phải trên thế giới ảo .
  13. cobe_nghichngom Guest

Em cũng thấy anh caubeitbuon nói phải đấy, ty trên mạng có thể xảy ra nhưng mình đừng kì vọng quá nhiều về người mà mình chat bởi vì trên đời ko có gì là tuyệt đối cả, đừng hy vọng quá nhiều để rồi thất vọng, nhưng cũng ko thể nào mất hết niềm tin hoàn toàn.
    Đối với em thì chat trên mạng rất là vui vì em có thể nói chuyện với những người bạn thân, quen bạn mới thông qua bạn cũ (nhưng ko có nói chuyện với người lạ [IMG]), trên mạng thì em có thể nói hết ra những gì làm mình buồn và đau khổ, bởi vì trên mạng thì ko ai biết đuợc mình cho nên tha hồ mà bộc lộ, còn tình yêu trên mạng thì em ko tin lắm nhưng bít đâu 1 ngày nào đó lại xảy ra với em thì sao [IMG]
  14. hyl1182006 Guest

chat trên mạng là nơi co thể cho ta sự thoải mái;
    có thể nói hết nổi lòng của mình trên mạng mà không gại ngùng gì cả;
    kể cả "tán gái" hay "tìm bạn gái" trên mạng thiệt sự rất là dễ;
    tại vì trên mạng mình không gặp trực tiếp ngoài đời nên sự dè dặt đã mất đi;
    nhưng trên mạng là một chuyện còn ngoài đời thị tự ...."nghỉ lấy" [IMG]
    tuy rằng mạng là cái cầu nối cho những cuộc tình ,nhưng bạn hãy xem những cuộc tình đó kéo dài hay không?và nó có phải là tình yêu đích thực hay không? [IMG]
    nhưng tôi không phủ nhận một điều là mạng có thể làm mình tự tin và có thể biểu lộ tình cảm của mình cho người khi mà khi đối diện với người ấy mninh không giám nói!!!!!!!!!!!!!!1 [IMG]
  15. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Đức Minh @ Nov 1 2006, 10:44 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Hãy xem lại bản thân nhé, đầu bài thì nói rằngddax yêu, vậy mà cuối bài lại nói là đau dầu và phân vân? rứa thì chưa phải là một tình yêu thực sự đâu cậu bạn của à! đừng coi tình yêu như một thứ quá dễ dàng như thế chứ, đừng để người khác phải đau lòng vì cách cư xử của bạn! Thân![/b][/quote]
    Em cũng không biết sao nữa Đại ca ơi, vì em vẫn chưa muốn chấp nhận 1 tình yêu như thế, nhưng nhỏ thật sự wan trọng, rất wan trọng với em, yêu thì cũng chưa chắc nhưng em biết chắc điều đó!!! khi con tim lên tiếng thì làm con ngừoi ta bất ngờ và phân vân, đó là chuyện bình thưòng phải không ạ!!! Anh sẽ cảm thấy lý do em đau đầu rõ hơn khi biết cô ý ở .......... Hòa Bình!!!! [IMG]
  16. HiepKhachHanh Member

Có một lần tôi có xem một chương trình của VTC , chủ đề về tình yêu trên mạng . Họ quen nhau trên diễn đàn ->nhắn tin --> Chát qua yahoo--->Chat Voice--- ->Xem Webcam---- ->Tham gia Offine diễn đàn ------> Gọi điện cho nhau hàng tiếng đồng hồ-------->Cuối cùng họ đến với nhau sau một thời gian dài thử thách .
    Chàng từ TP , còn nàng thì từ HN . Cuối cùng chàng thân chinh ra HN bất chấp sự ngăn cản của gia đình họ hàng , một lí do đơn giản , có lẽ tình yêu của họ mãnh liệt
  17. HiepKhachHanh Member

Tôi thấy quen nhau trên mạng cũng là một việc hay . Cứ xem như đó là món ăn tinh thần . Mỗi khi học bài hay làm một bài tập căng thẳng , bạn cứ nghĩ đến những lần chát chít trên mạng hay những lần reply của các thành viên sẽ giúp cho ta xả stress rất nhiều
  18. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (HiepKhachHanh @ Nov 4 2006, 01:32 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Có một lần tôi có xem một chương trình của VTC , chủ đề về tình yêu trên mạng . Họ quen nhau trên diễn đàn ->nhắn tin --> Chát qua yahoo--->Chat Voice--- ->Xem Webcam---- ->Tham gia Offine diễn đàn ------> Gọi điện cho nhau hàng tiếng đồng hồ-------->Cuối cùng họ đến với nhau sau một thời gian dài thử thách .
    Chàng từ TP , còn nàng thì từ HN . Cuối cùng chàng thân chinh ra HN bất chấp sự ngăn cản của gia đình họ hàng , một lí do đơn giản , có lẽ tình yêu của họ mãnh liệt
    [/b][/quote]
    Bây giờ chúng mình đang đợi ngày này, nàng ở tận Hòa Bình, gia đình cản trở rất nhiều, nhưng chúng mình không ngại, nghe nàng kể cảm xúc khi thấy bao nhiêu cô gái khác tay trong tay đi bên người yêu mà mình rất đau lòng, chúng mình đã có nhiều dự tính cho tuơng lai và tất cả phải đợi thời gian trả lời, 4 năm quen nhau [IMG] mình không biết đó có phải là cái nợ mà mình nhận lấy khi chia tay người yêu cũ hay không, nhưng mình tin vào mình, tin vào cô ý, nếu chúng mình có duyên nợ như thế thì mình sẽ không bỏ cuộc dễ dàng đâu!!! Biết đâu Tết này chúng mình sẽ gặp nhau, lúc đó mình sẽ kể cho các bạn nghe về chuyện tình trên mạng 100% của mình, ok??? Tin là tốt, không tin cũng tốt, miễn sao con tim mình bảo đúng là đuợc [IMG] Giờ nó đang bảo mình như thế [IMG]
  19. thienly Member

Số bài viết: 818
    Các bạn thảo luận vần đề này nha, theo mình nghĩ thì, tốt nhất là không nên gặp mặt người mình có cảm tình trên mạng, Để người đó luôn hoàn mĩ trong tim mình
  20. HiepKhachHanh Member

21. cobe_nghichngom Guest

Có thể nào yêu nhau qua mạng là 1 thử thách cho hai người ko hả các anh chị? Bởi vì ko phải là cha mẹ mình lo lắng là khi hai người yêu nhau quá sẽ vượt qua giới hạn cho phép sao? Nếu ở cách xa nhau thì ko phải là an toàn hơn và mình cũng có thể thử thách tình yêu của nhau sao?
  22. thuan17_7 Guest

tình yêu là gì mà thế giới phải khoc ... [IMG] [IMG] [IMG] , tình yêu online thú vị nhưng it khi thành thật cũng như it lãng xẹt í lộn lãng mạng. đừng qua hy vọng điều gì vì nnó cũng sẽ làm cho ta thất vobfj càng nhiều ma thôi.
    nao nếu ai buồn thì lam theo TNT ne [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG]
  23. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Nov 5 2006, 12:03 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Các bạn thảo luận vần đề này nha, theo mình nghĩ thì, tốt nhất là không nên gặp mặt người mình có cảm tình trên mạng, Để người đó luôn hoàn mĩ trong tim mình[/b][/quote]
    Mình thì không nghĩ như vậy Thienly à, theo mình thì mọi chuyện đều phải có cái đích của nó, sao lại phải tự chôn vùi mình trong cái ảo ảnh do người khác tạo ra, đối mặt với sự thật thì tốt hơn chứ, đúng không nào. Nếu là mình thì mình sẽ chấp nhận sự thật dù nó phũ phàng đến cỡ nào đi nữa, nếu không thể hợp nhau đễ đến được với nhau thì cũng biết rằng mình đã nuôi ảo tuởng và từ bỏ giấc mơ đó. Mình không muốn bị ru ngủ chỉ vì người khác bảo mình ngủ như vậy!!!!
  24. thienly Member

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Nov 6 2006, 05:46 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Mình thì không nghĩ như vậy Thienly à, theo mình thì mọi chuyện đều phải có cái đích của nó, sao lại phải tự chôn vùi mình trong cái ảo ảnh do người khác tạo ra, đối mặt với sự thật thì tốt hơn chứ, đúng không nào. Nếu là mình thì mình sẽ chấp nhận sự thật dù nó phũ phàng đến cỡ nào đi nữa, nếu không thể hợp nhau đễ đến được với nhau thì cũng biết rằng mình đã nuôi ảo tuởng và từ bỏ giấc mơ đó. Mình không muốn bị ru ngủ chỉ vì người khác bảo mình ngủ như vậy!!!![/b][/quote]

Nhưng trong tình yêu mấy ai giám đối mặt với sự thật! Lý Biết là có nhiều người không đống ý như thế.Đúng không?
    Vốn dĩ khi yêu nhau trên mạng đã là hư ảo. Thì hãy để cho nhưng ảo vọng kia mãi là đẹp nhất
  25. bien song Guest

Muốn có 1 ảo vọng đẹp theo mình là có 1 kỉ niệm đẹp. kỉ niệm luôn đẹp dẫu là đau thuơng hay hạnh phúc, chỉ đơn giản là mình nhớ đến nó trong lòng thì nó sẽ đẹp mãi mãi => hãy chấp nhận sự thật và cho nó vào quá khứ, 1 góc con tim ta đễ lúc nhìn lại sẽ thấy hạnh phúc khi ta đã trải qua nó!!! Đây là ý kiến cá nhân mình, không biết có ai đồng ý không?!
  26. Action New Member

Cia vấn đề: "khu vực tình củm, dinh vô thường ngủm" này còn có bi nhiêu thứ thực là phức tẹp mà các nhè khoe học đang ngâm kíu, thê nhưng hình như đối vơi những người trong cuộc thì đo chẳng thành vấn đề gì phưc tạp, chỉ đơn giản đi theo tiếng gọi của hai con tim đồng điệu dẫn lối đến với nhau:
    Co khó gì đâu một buổi chiều ...... quên mât khuc tiếp rìu, đại khái à hãy tin vào con tim của mình nhưng đừng có cái gì quá tuyệt đối để con tim tuyệt vọng vào nhân tình thế thái trên hành tinh xanh muôn vẻ này nhé, người tốt co, người xấu cũng không ít, người chỉ thử yêu chơi cho biêt (thực ra không phải là yêu mà chỉ một trò chơi nguy hiểm mà thôi). Thế đấy, cuộc sống muôn màu muôn vẻ, các công thức môn học toán lý hóa, điện, ... thì là bât di bất dịch dù ở dạng nào rồi cũng ra được cái dạng cơ bản thế nhưng mà lòng người thì vô định, không biết đâu mà đo lường được chỉ có sự chỉ dẫn lần mò của con tim dẫn ta đên nhưng nơi làm ta hạnh phúc hoặc đau đớn, nhưng rồi cũng sẽ dẫn ta đến hạnh phúc cuối cùng là vĩnh viễn đấy bạn.
  27. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Đức Minh @ Nov 14 2006, 02:15 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Cia vấn đề: "khu vực tình củm, dinh vô thường ngủm" này còn có bi nhiêu thứ thực là phức tẹp mà các nhè khoe học đang ngâm kíu, thê nhưng hình như đối vơi những người trong cuộc thì đo chẳng thành vấn đề gì phưc tạp, chỉ đơn giản đi theo tiếng gọi của hai con tim đồng điệu dẫn lối đến với nhau:
    Co khó gì đâu một buổi chiều ...... quên mât khuc tiếp rìu, đại khái à hãy tin vào con tim của mình nhưng đừng có cái gì quá tuyệt đối để con tim tuyệt vọng vào nhân tình thế thái trên hành tinh xanh muôn vẻ này nhé, người tốt co, người xấu cũng không ít, người chỉ thử yêu chơi cho biêt (thực ra không phải là yêu mà chỉ một trò chơi nguy hiểm mà thôi). Thế đấy, cuộc sống muôn màu muôn vẻ, các công thức môn học toán lý hóa, điện, ... thì là bât di bất dịch dù ở dạng nào rồi cũng ra được cái dạng cơ bản thế nhưng mà lòng người thì vô định, không biết đâu mà đo lường được chỉ có sự chỉ dẫn lần mò của con tim dẫn ta đên nhưng nơi làm ta hạnh phúc hoặc đau đớn, nhưng rồi cũng sẽ dẫn ta đến hạnh phúc cuối cùng là vĩnh viễn đấy bạn.[/b][/quote]
    Em thấy Anh Minh nên làm nhà thơ chứ không phải là con người của kỹ thuật, đọc mấy bài của Bác em thấy ............. bay lơ lững vậy, vậy mà có người bảo Bác chưa có người yêu, ai tin chứ Nếu phải!!! thì potay.
  28. cobe_nghichngom Guest

Đố ai định nghĩa được chữ yêu
    Có khó gì đâu một buổi chiều
    Nó chiếm hồn ta bẳng nắng nhạt
    Bằng mây nhè nhẹ gió hiu hiu
    Phải ko sư tổ [IMG] [IMG]
  29. thienly Member

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Nov 12 2006, 08:27 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Muốn có 1 ảo vọng đẹp theo mình là có 1 kỉ niệm đẹp. kỉ niệm luôn đẹp dẫu là đau thuơng hay hạnh phúc, chỉ đơn giản là mình nhớ đến nó trong lòng thì nó sẽ đẹp mãi mãi => hãy chấp nhận sự thật và cho nó vào quá khứ, 1 góc con tim ta đễ lúc nhìn lại sẽ thấy hạnh phúc khi ta đã trải qua nó!!! Đây là ý kiến cá nhân mình, không biết có ai đồng ý không?![/b][/quote]

Nhưng mấy ai đủ lòng dũng cảm để biến ảo vọng thành kỉ niệm? hichic hổng bít khi đau thương có coi nó đẹp đựoc ko [IMG] [IMG] [IMG]

====> [IMG]
  30. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Nov 14 2006, 05:17 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em thấy Anh Minh nên làm nhà thơ chứ không phải là con người của kỹ thuật, đọc mấy bài của Bác em thấy ............. bay lơ lững vậy, vậy mà có người bảo Bác chưa có người yêu, ai tin chứ Nếu phải!!! thì potay.[/b][/quote]

Quá khen, mặc dù học Sư phẹm kí thuật nhưng khi nèo lãng lãng cũng viết một bài vô cuốn sổ nhỏ để lâu lâu buồn lôi ra đọc mấy câu ... thơ thẩn của chính mình he he. Nhưng đam mê của tớ là Kĩ thuật đấy bồ à. Chúc vui nhá.
    PS: cái vụ chưa có người yêu thì là sự thiệt 100% đó, bà con không lừa mi đâu, he he, cái gì đến rồi cũng sẽ đến, không lẽ một người ...dễ thương và lãng ...nhách í nhầm lãng mạng như ta mà lại không có người yêu sao chứ há há. Hic dù sao thì đôi lúc thấy người ta đi có cặp có đôi cũng ... buồn.
  31. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (Cobe_nghichngom @ Nov 16 2006, 07:02 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Đố ai định nghĩa được chữ yêu
    Có khó gì đâu một buổi chiều
    Nó chiếm hồn ta bẳng nắng nhạt
    Bằng mây nhè nhẹ gió hiu hiu
    Phải ko sư tổ [IMG] [IMG][/b][/quote]

Khá, khá khen cho bé Chi, cảm ơn nhá. Tối nay ngủ ta sẽ đãi mi một chầu.... chè trong mơ, do đích thân ta nấu.
  32. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Nov 16 2006, 10:29 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Nhưng mấy ai đủ lòng dũng cảm để biến ảo vọng thành kỉ niệm? hichic hổng bít khi đau thương có coi nó đẹp đựoc ko [IMG] [IMG] [IMG]

====> [IMG][/b][/quote]

Seo lại ảo não dữ vậy ta? không thể nói đó là ảo vọng được bởi vì thực tế trên đời này có rất rất nhiều cặp các đôi bạn tình nhân sống hạnh phúc và hằng ngày đều có đám cưới diễn ra trên thế giới đấy thôi
  33. giotlebuon Guest

Tình yêu cần thử thách mà đúng hông? Cố lên nhưng ai đang yêu, hãy một lần đối diện. "Thà đau một lần rồi thôi, còn hơn cứ đau một đời"
  34. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Nov 16 2006, 10:29 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Nhưng mấy ai đủ lòng dũng cảm để biến ảo vọng thành kỉ niệm? hichic hổng bít khi đau thương có coi nó đẹp đựoc ko [IMG] [IMG] [IMG]

====> [IMG][/b][/quote]
    Không biến nó thành kỉ niệm không đc Thienly a`!!! Thời gian cứ trôi, mọi thứ chỉ còn lại là quá khứ, dù đau thương, không muốn nó thành kỉ niệm không dc, không chấp nhận thì đuợc ji`, như mình nè, đau , rất đau nhưng không hối hận chút nào vì nó rất đẹp!!! [IMG] [IMG] [IMG]
  35. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (giotlebuon @ Nov 18 2006, 01:11 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Tình yêu cần thử thách mà đúng hông? Cố lên nhưng ai đang yêu, hãy một lần đối diện. "Thà đau một lần rồi thôi, còn hơn cứ đau một đời"[/b][/quote]
    [IMG] [IMG] [IMG] Đau kiểu này cũng cứ yêu đi, đừng e ngại, những gì chúng ta bỏ ra sẽ không bao giờ là vô ích đâu, đúng hông bạn???!!!!
    <div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>name='DMinh' Quá khen, mặc dù học Sư phẹm kí thuật nhưng khi nèo lãng lãng cũng viết một bài vô cuốn sổ nhỏ để lâu lâu buồn lôi ra đọc mấy câu ... thơ thẩn của chính mình he he. Nhưng đam mê của tớ là Kĩ thuật đấy bồ à. Chúc vui nhá.
    PS: cái vụ chưa có người yêu thì là sự thiệt 100% đó, bà con không lừa mi đâu, he he, cái gì đến rồi cũng sẽ đến, không lẽ một người ...dễ thương và lãng ...nhách í nhầm lãng mạng như ta mà lại không có người yêu sao chứ há há. Hic dù sao thì đôi lúc thấy người ta đi có cặp có đôi cũng ... buồn.[/b][/quote]

Kiểu này hôm nào Offline phải gặp Bác học hỏi mới dc, nhưng còn chuyện có người yêu thì Bác phải hỏi em đó [IMG]
  36. thienly Member

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Nov 18 2006, 09:36 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Kiểu này hôm nào Offline phải gặp Bác học hỏi mới dc, nhưng còn chuyện có người yêu thì Bác phải hỏi em đó [IMG][/b][/quote]

he he Hai người cứ tâng nhau lên mây thía nhỉ? chắc kỉu này thiên lý cũng cần nếuphải!!&# chỉ giúp chuyện có người yêu như thế nào quá [IMG]
  37. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Nov 19 2006, 11:49 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>he he Hai người cứ tâng nhau lên mây thía nhỉ? chắc kỉu này thiên lý cũng cần nếuphải!!&# chỉ giúp chuyện có người yêu như thế nào quá [IMG][/b][/quote]
    Tư vấn miễn phí đê, mại dzô mại dzô [IMG] [IMG] [IMG]
  38. Action New Member

Khi nào đó rồi có thể con tim ...sắt đá và lạnh lẽo của Đức Minh cũng sẽ bừng tỉnh và cháy bỏng tình yêu với một người con gái nào đó như bao nhiêu thằngcon trai khác cho mà xem, với những người bình thường ai cũng sẽ yêu mà, chỉ có điều là người yêu sớm, người yêu trễ mà thôi, và khi tình yêu đến thì có chạy trời cũng không thoát được đâu. He he, như một sợi dây vô hình rất chắc chắn, dù bề ngoài có phủ nhận thì trái tim cũng thổn thức mà thôi.
  39. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Đức Minh @ Nov 19 2006, 10:29 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Khi nàoddos rồi có thể con tim ...sắt đá và lạnh lẽo của Đức Minh cũng sẽ bừngtinhr và cháy bỏng tình yêu với một người con gái nào đó như bao nhiêu thằngcon trai khác cho mà xem, với những người bìnhthuwowngf ai cũng sẽ yêu mà, chỉ có điều là người yêu sớm, người yêu trễ mà thôi, và khi tình yêu đến thì có chạy trời cũng không thoát được đâu. He he, như một ợi dây vô hình rất chắc chắn, dù bề ngoài có phủ nhận thì trái tim cũng thổn thức mà thôi.[/b][/quote]
    Bác Đminh ơi, ngày nào đó là ngày nào vậy???????? hay là Tết Congo [IMG] đừng nói là Bác theo hội độc thân của TLy' nha!!! [IMG]
  40. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Nov 21 2006, 08:55 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Bác Đminh ơi, ngày nào đó là ngày nào vậy???????? hay là Tết Congo [IMG] đừng nói là Bác theo hội độc thân của TLy' nha!!! [IMG][/b][/quote]

Thời gian như nước trôi hoài
    nước kia gột rửa, đá mài phôi phai
    Nước hả hê tung hoành sức mạnh
    Bạn thời gian giễu cợt thế gian
    Một ngày kia tình yêu chợt đến
    Nước ngậm ngùi bởi kém với ai kia
    Và thời gian cũng gục đầu bái phục
    Tình yêu là thế, sức mạnh vô song

Tình yêu của ta sẽ đến nếu ta có tình, và sẽ không đến nếu ta chẳng có tình, chữ tình trong ta dường như đã mất, bị cuốn theo nỗi buồn thất vọng, đi xa, đi xa mất rồi, ta đang sống hay chỉ đơn giản chỉ là tồn tại, ta lên mạng là chỉ với con đường rong ruổi của quán tính, và ta gửi bài chẳng chút vấn vương, những lời thoại ta viết từ những gì ta đã nghiệm, giờ ta chẳng thực hành, chỉ viết mà thôi. bởi đơn giản giờ ta đang tồn tại, ta chẳng sống bởi ta chẳng sống thế mà thôi. Rồi thời gian cũng giết đi thể xác, tâm hồn ta thì đã lạc mất từ lâu. Không bởi một ánh mắt, một nụ cười duyên dáng, chỉ bởi vì sự kì vọng vàotuwowng lai, chỉ việc học việc thi cũng đãlamfta điên đảo để bây giờ chẳng biết vui, cũng chẳng buồn.không chút tình với một kẻ vô tâm, ta tư lự và tồn tại trên nhân thế.

đã theo chủ nghĩa độc thân thì vào hội làm gì chứ đã vào hội thì là chốn đông người, vậy còn chi là độc thân, mà cái Hội này rồi cũng nhanh chóng bị giải tán màthooi, bơirooif Thiên Lý và các cô gái chàngtrai rồi cũng phải tìm chân trời riêng cho mình mà thôi. cứ ngồi đó mà huyênh hoang hội độc thân đi thế mà trái tim thì cứ nhấm nhỏm khi thấy mấy anh chàng đẹp trai, phong độ và có lòng tốt cho mà coi. Còn mấy tên con trai thì ngày naỏa đường gặp mấy cô gái xinh xinh, dễ thương chả phải liếc mắt hoặc dòm quên đường về luôn sao? rồicungx rung động trái tim và giờ chắc đang ba chân bốn cẳng chạy đi cua em này, tặng quà em kia cho mà coi. Rứa mà là hội độc thân à.
  41. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Đức Minh @ Nov 21 2006, 12:59 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Thời gian như nước trôi hoài
    nước kia gột rửa, đá mài phôi phai
    Nước hả hê tung hoành sức mạnh
    Bạn thời gian giễu cợt thế gian
    Một ngày kia tình yêu chợt đến
    Nước ngậm ngùi bởi kém với ai kia
    Và thời gian cũng gục đầu bái phục
    Tình yêu là thế, sức mạnh vô song

Tình yêu của ta sẽ đến nếu ta có tình, và sẽ không đến nếu ta chẳng có tình, chữ tình trong ta dường như đã mất, bị cuốn theo nỗi buồn thất vọng, đi xa, đi xa mất rồi, ta đang sống hay chỉ đơn giản chỉ là tồn tại, ta lên mạng là chỉ với con đường rong ruổi của quán tính, và ta gửi bài chẳng chút vấn vương, những lời thoại ta viết từ những gì ta đã nghiệm, giờ ta chẳng thực hành, chỉ viết mà thôi. bởi đơn giản giờ ta đang tồn tại, ta chẳng sống bởi ta chẳng sống thế mà thôi. Rồi thời gian cũng giết đi thể xác, tâm hồn ta thì đã lạc mất từ lâu. Không bởi một ánh mắt, một nụ cười duyên dáng, chỉ bởi vì sự kì vọng vàotuwowng lai, chỉ việc học việc thi cũng đãlamfta điên đảo để bây giờ chẳng biết vui, cũng chẳng buồn.không chút tình với một kẻ vô tâm, ta tư lự và tồn tại trên nhân thế.

đã theo chủ nghĩa độc thân thì vào hội làm gì chứ đã vào hội thì là chốn đông người, vậy còn chi là độc thân, mà cái Hội này rồi cũng nhanh chóng bị giải tán màthooi, bơirooif Thiên Lý và các cô gái chàngtrai rồi cũng phải tìm chân trời riêng cho mình mà thôi. cứ ngồi đó mà huyênh hoang hội độc thân đi thế mà trái tim thì cứ nhấm nhỏm khi thấy mấy anh chàng đẹp trai, phong độ và có lòng tốt cho mà coi. Còn mấy tên con trai thì ngày naỏa đường gặp mấy cô gái xinh xinh, dễ thương chả phải liếc mắt hoặc dòm quên đường về luôn sao? rồicungx rung động trái tim và giờ chắc đang ba chân bốn cẳng chạy đi cua em này, tặng quà em kia cho mà coi. Rứa mà là hội độc thân à.[/b][/quote]
    Bác Đminh là chuyên gia làm làm lộ tãy mấy cô, mấy chàng trong 4rum rùi, kiểu này hít làm ăn nỗi [IMG] Hội độc thân cũng hay, biết đâu Bác ĐMinh nhà ta suốt đời ................. [IMG] [IMG]
  42. giotlebuon Guest

Hi hi Nhưng ít ra thì hội cũng tồn tại một thời gian sau đó là kỉ niệm vui về những ngày còn độc thân hi hi phải hông bạn
  43. thienly Member

uh bạn nói đúng đó, không có người yêu khỏi phải đau tim mệt óc, bạn bè vẫn là nhất. Ngày lễ rủ nhau đi chơi he he quá vui
  44. thuytinhxanh01121986 Guest

45. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thủy_tinh_xanh @ Nov 29 2006, 10:52 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>chang tha co mot tinh yeu that su ngoai doi
    no se vui hon neu ta co nhieu cau chuyen tinh yeu lang mang tren maang
    theo y em la the do [IMG] [IMG][/b][/quote]
    mọi chuyện đèu có cái hay của nó, [IMG] [IMG] [IMG] mình thì có người yêu trên mạng nên ko nói khách quan dc, mọi người cho ý kiến đi!!
  46. bien song Guest

Nhưng cũng không ít giọt nước mắt rơi theo tình online khi cất bước đi, không tình yêu nào không đau, không tình yêu nào khôngâmng trái đắng!!!
    <object classid="clsid:D27CDB6E-AE6D-11cf-96B8-444553540000"

codebase="http://download.macromedia.com/pub/shockwave/cabs/flash/swflash.cab#version=6,0,29,0" height="360"

width="480">
    <param name="movie" value="http://www.fileden.com/files/2006/11/18/393586/tinhonline.swf">
    <param name="quality" value="high">
    <param name="wmode" value="transparent">
    <embed src="http://www.fileden.com/files/2006/11/18/393586/tinhonline.swf" quality="high"

pluginspage="http://www.macromedia.com/go/getflashplayer" type="application/x-shockwave-flash" height="360"

width="480"></embed>
    </object>
  47. thienly Member

48. Action New Member

49. HiepKhachHanh Member

50. thienly Member

Cuộc tình nào rồi cũng có điểm kết thúc dù cho nó bắt đầu từ thực tế hay chỉ là mạng ảo online! người may mắn sẽ tìm được một nữa của mình còn người bất hạnh thì đành chịu, nhưng dù là ảo hay là thật tất cả phải xuất phát từ niềm tin và lòng chân thành. Vì chỉ như vậy chúng ta mới tìm được một nữa đích thực của mình

To Đức Minh : thiên lý khen cái flash của nếu phải!!!! ai nói là kết bài nhưng chủ để nayd chắc nên khép lại đuợc rùi