1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tình

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi comeofage, 25 Tháng mười một 2006.

1. comeofage New Member

Số bài viết: 65
    Tôi o phải 1 thằng con ngoan...cũng o hẳn là 1 thanh niên tốt...Từ khi trưởng thành mở mắt ra chỉ biết đi chơi...sống cho bản thân mình nhiều hơn là cho người khác...ngay cả gia đình cũng o êm ấm...nhiều khi...thèm lắm có 1 gia đình hạnh phúc...thèm lắm 1 bữa cơm gia đình đầy đủ...nhưng...chỉ là 1 khao khát nhỏ nhoi...Cũng đã từng yêu...cũng đã từng đổ vỡ...cảm thấy chán nản...có gì là mãi mãi...có gì là hạnh phúc thật sự...vẫn mãi tìm...mãi kiếm...nhưng càng tìm lại càng thất vọng...rồi...nhắm mắt bước đi...đến đâu thì đến...buông xuôi nó vậy...o mục đích...o biết sẽ đi về đâu... dapdau.gif

Chán nản với những tháng ngày thâu đêm suốt sáng...chán với những cuộc vui túy lúy...nhiều khi bước ra đường cũng chả biết đi đâu...đành ở nhà cho rồi... chui lên comp...bắt đầu tập tành chat...mail...4rum...cũng thấy vui vui...1 thế giới khác...o quá thực tế như cuộc sống thực của mình...cảm thấy ở đâu đó còn những tình thương...còn những nụ cười thân thiện...càng ngày trong 4rum càng nhiều ng biết mình...thế là nhận họ hàng...mặc kệ lớn nhỏ...chỉ cần thấy thỏai mái là được...có cả mục tuyển vợ chồng và đám cưới như ở ngòai...Đến phiên mình...cũng được tuyển vợ...thử xem nào...cũng lạ lạ...chưa bao giờ biết đám cưới ảo là thế nào...vô tình...tôi gặp em...em đăng ký xin 1 chổ làm vợ tôi...có lẽ em cũng như tôi...chỉ là ảo thôi mà...thử xem nào...tự dưng tôi cảm thấy mình như vua...lựa chọn từng người...nếu ưng thì đám cưới...o thì xem như bạn...đến lúc tôi và em gặp nhau...lần đầu tiên...cách nói chuyện của em khiến tôi cảm thấy bị thu hút...có cái gì đó tôi o dừng được...tiếp theo em cho tôi xem webcam...ôi trời ạ...người đâu mà dễ thương vậy...em o đẹp như những cô người mẫu...có lẽ dễ thương cũng chưa được như diễn viên...nhưng khuôn mặt em...nụ cười của em...khiến tôi cứ nhìn hòai...chả hiểu sao nữa...chat 1 lúc thì biết em và gia đình đang ở Mỹ...còn tôi ở tận Việt Nam...sao muh xa thế... honghieu.gif

Tất nhiên là tôi chịu liền rồi...thế là lập tức bay vào cầu hôn em...chậm chân mất vợ sao...nhưng vì em bận học nên cũng phải 1 tháng sau 2 đứa mới làm đám cưới...đến ngày đám cưới...trước mặt là cái comp...mà sao...nó run thế...hồi họp nữa...mọi người thi nhau kéo vào conference để chúc mừng cô dâu và chú rễ...cũng có lời giới thiệu...trao nhẫn và nhập tiệc...tất nhiên đồ ăn thì chỉ được ngó thôi...ăn sao được muh ăn...Tuy có nhiều trục trặc trước lễ cưới nhưng cuối cùng mọi chuyện đều tốt đẹp...nói thật nhé...hôm đó tôi vui lắm...o biết em sao nhỉ ^.^ cuoikhoerang.gif

Thế là từ ngày ấy...tôi đã có vợ trên 4rum...tự nhiên hết muốn đi chọc lung tung như trước đây...o ngờ mình nghiêm chỉnh vậy...Tôi và em hiển nhiên trở thành vợ chồng...nhưng chỉ là danh nghĩa...mỗi khi onl gặp nhau...chia sẻ với nhau về cuộc sống hằng ngày...và tất nhiên thay đổi cả cách xưng hô...lúc trước thì bạn với mình...tiếp nữa thì xưng tên...còn bây giờ là ox bx...nghe ngọt như uống cả lít đường...lỡ như muh 1 trong 2 đã có người yêu rồi...nghe kiểu này chỉ có nước máu ghen nổi lên muh đứt gân máu sớm...cũng may chưa ai có...Từ ngày cưới...hầu như ngày nào cũng gặp nhau...o biết chuyện đâu muh cứ nói hòai o hết...dần dần cũng trở nên thân hơn...nhưng o hẳn là tất cả mọi chuyện của nhau đều biết...dù gì cũng còn khỏang cách muh...Càng ngày nói chuyện với em càng nhiều...nhìn em cũng nhiều hơn nữa...khổ cái bên em và bên tôi trái giờ...giờ tôi thức thì em đi ngủ...giờ em thức thì tôi ngủ...đành phải điều chỉnh giờ lại thôi...ráng dậy sớm để gặp em...1 ngày gặp 1 buổi...thấy hình như chưa đủ nên tự tăng ca...chiều em đi học về là khuya bên tôi...đang ngủ nửa đêm lòm còm bò dậy bật máy onl chờ em...sao mình siêng thế nhỡ...chả hiểu sao...lại thêm 1 lần hỏi câu này... rut65r.gif

Hình như thấy tình hình o ổn...em hỏi tôi...tôi có thích em o...đột nhiên tôi buột miệng trả lời "Có"...lúc đó tôi mới biết lý do vì sao tôi nhìn em hòai...lý do vì sao tôi thức dậy nửa đêm chờ em...chưa kịp vui vì trả lời được câu hỏi...em cắt ngang bằng những dòng chữ hơi bị phũ phàng...ox ah...mình chỉ là onl thôi muh...bx o muốn làm ai buồn nhưng...mình o đến được với nhau đâu...hãy xem bx như em gái thôi...Trời ạ...máu tự ái nổi lên...em thích thì tôi chiều vậy...O thèm gặp em mấy ngày...mấy ngày đầu còn nhớ hơi hơi...mấy ngày sau chịu hết nổi...chạy lên kiếm...nói với em sao cũng được...em gái hay anh trai gì cũng được...nhưng o gặp thì o được rồi...tự biện hộ cho mình và biện hộ với em...là thói quen rồi...bỏ o được...em giao kèo với tôi...o được như vậy nữa...nếu o...em o gặp tôi nữa...tôi hứa... buon.gif

Cứ như vậy...cũng đã mấy tháng...thời gian qua mau thật...lại tiếp tục với cái thói quen ấy...càng lúc thói quen càng bự ra...thêm 1 lần o hề biết...là mình bị cái thói quen ấy đè bẹp rồi...có vẻ em có linh tính o hay...hay tại tôi che giấu dở quá...em lại hỏi tôi...tôi lại thành thật trả lời...lần này là chữ còn...em giận lắm...nói rằng tôi thất hứa...đã bảo đừng serious nó quá...vậy muh...uh thì tôi thất hứa...tôi xin lỗi...xin lỗi vì đã lỡ yêu em...em giận mấy ngày o gặp tôi...lật đật chạy đi xin lỗi...lại phải hứa thêm 1 lần nữa...chỉ mong là người bạn hay người anh trai...nhũ với lòng...chỉ cần được gặp em thôi...o cần gì nữa hết...lần này...lỡ có muh yêu nữa thì quyết tâm giấu thật kỹ...o để lộ nữa...khi yêu muh cứ giả bộ như o yêu...sao nó khó vậy...nhưng cũng phải cố...cố muh giữ trong lòng thật kỹ nhé...hớ hênh ra là tiêu đấy... nhamnho.gif

Ngày tháng lại qua...chắc cũng phải 3 tháng mấy rồi...đột nhiên tôi nhận ra mình ngoan hẳn...o muốn đi chơi...chỉ muốn ở nhà...đến cả má cũng thấy làm lạ... chắc má nghĩ thằng này đổi tính...muh thật vậy...chắc mình đổi tính rồi...Buổi sáng ấy...trời nắng gắt...ở nhà onl o được phải chạy ra ngòai onl với em...đột nhiên em nói...ox ui...bx muốn nói chuyện này...nhưng...ngại quá...tôi bảo...cứ nói đi...có gì đâu muh ngại...bộ xa lạ lắm ah...rồi em nói...bx muốn take chuyện này serious...tôi hỏi...chuyện gì...hơi nghi nghi nhưng...muốn khẳng định mình o nhìn lầm...em nói...chuyện của ox và bx...lại Trời ạ...tôi tưởng mình nhìn lầm...dụi mắt nhìn lại cho kỹ...o...o có lầm...nó là thật...sung sướng nói o nên lời...muốn nhảy dựng lên nhưng đông người quá...để lát về nhà nhảy sau vậy...rồi em hỏi tôi...o biết có còn kịp nữa o...tôi im lặng 1 giây...từ lúc thích bx tới bây giờ ox vẫn hy vọng có 1 ngày...ox sẽ thành công...ox vẫn chờ...o bao giờ là muộn cả...kể từ hôm ấy...tôi và em...chính thức quen nhau... wub.gif

Trước khi quen đã hay giận...sau khi quen mức độ giận tăng lên...thường xuyên hơn...có khi trong cùng 1 ngày...giận...hết giận...lại giận...o có gì to lớn cả...chỉ là chuyện be bé...nhưng cũng đủ để tôi phải sốt lên và chuẩn bị 1 bài diễn văn năn nỉ...nhưng o được lập lại 1 bài quá nhiều lần...mỗi lần phải có cái mới và khác nhau...dù tí xíu thôi cũng được...nhưng cái quan trọng là phải thành tâm...có hơi xạo ở trỏng là bị phát hiện liền...lúc đó chết đừng hỏi tại sao... cuoideu.gif

Đến ngày sinh nhật em...tôi o có gì làm quà cho em...chỉ biết nói lời chúc mừng...trò chuyện cùng em đến khuya...nhưng em lại nói...đó là sinh nhật hạnh phúc đối với em...em có biết...tôi hạnh phúc thế nào o...khi o làm gì được cho em...mà em vẫn hạnh phúc...Càng lúc...tôi và em...càng yêu nhau nhiều hơn...tự nhữ với mình...phải cố gắng làm lại mình...o những vậy muh còn phải tốt hơn...cố gắng cho tương lai của 2 đứa...tuy ở xa nhưng vẫn hy vọng...có 1 ngày...tôi và em sẽ được gặp nhau và ở bên nhau hạnh phúc...biết là còn xa vời lắm...nhiều người vẫn nói...chỉ là mộng thôi...đừng hy vọng nhiều quá...nhưng tôi mặc...biết đâu có phép lạ...ước mơ thành sự thật leluoi.gif

Ở bên em...tôi cảm thấy như gia đình của mình...1 gia đình của riêng mình...ấm áp lắm...nhẹ nhàng lắm...nhưng tôi biết mình vẫn chưa tốt...nhiều lúc tôi làm em buồn...em giận...tôi cũng tự giận mình sao tệ quá...cứ làm em giận hòai...Đã có nhiều lần chia tay nhau...rồi lại huề...dường như o có em...tôi như bị lạc lối...mất cả phương hướng...mất cả mục đích...từ khi có em...tôi biết mục đích của tôi là gì...được ở bên cạnh em và hạnh phúc với em...em đã từng nói...ox hứa ox sẽ sống nhiều hơn bx 1 phút...để ox có thể lo cho bx ở những phút cuối cùng đó...ox hứa...ox sẽ lo cho bx suốt đời cuoinherang.gif

Đến ngày sinh nhật tôi...em chúc mừng cho tôi...cũng o có quà...chỉ có những lời chúc ngọt ngào...em đốt cho tôi ba ngọn nến...hát bài Happy Birthday...lúc đó tôi chỉ muốn ôm chầm lấy em và nói...cám ơn bx nhiều lắm...ox hạnh phúc lắm...1 sinh nhật ý nghĩa nhất từ lúc sinh ra...hạnh phúc nhỏ nhoi lắm...1 giây thôi cũng là hạnh phúc...chỉ cần mình biết giữ nó...cảm nhận nó...sẽ là 1 giây xứng đáng trong suốt con đường mình đi rolleyes.gif

Có lẽ ở xa nhau nên có những chuyện o thể hiểu hết được về nhau...em đã ít giận...nhưng đổi lại là cãi nhau...tòan cãi chuyện lớn...giận đến cả tuần o gặp...o như hồi trước...chỉ có 1 ngày...nhiều khi cảm thấy mệt mỏi...buồn chán...muốn chấm dứt tất cả...nhưng...o thể làm được...tôi cứ nghĩ mình sẽ làm được...trở về cuộc sống như trước đây...o có em...nhưng làm sao được...vì đã có em rồi...em đã hiện diện trong cuộc sống của tôi...trong những bữa cơm...trên con đường tôi đi...nơi tôi cảm thấy ấm áp nhất...em mãi hiện diện trong tâm trí tôi...Cứ ngỡ rằng đã chia tay...bao nhiêu sóng gió...bao nhiêu chông gai...thấm thóat cũng đã hơn 1 năm...1 năm khiến tôi phải thay đổi chính con người mình...1 năm để tôi biết được thế nào là hạnh phúc...1 năm để tôi hình dung được gia đình là như thế nào...và...1 năm để tôi có em...tôi o mong gì lớn lao...chỉ mong được ở bên cạnh em...lo lắng...quan tâm...yêu em và được em yêu...Em đã từng hỏi vì sao tôi yêu em…tôi yêu nụ cười của em…yêu ánh mắt em nhìn tôi…yêu giọng nói ngọt ngào của em…yêu tính cách của em…yêu tiếng cười của em…yêu những lúc em nhõng nhẽo...tất cả những gì của em tôi đều yêu…dù là khuyết điểm hay ưu điểm…và…tôi yêu em…bởi vì em là em…Tuy đường đời còn nhiều lắm những đắng cay…còn nhiều lắm những chông gai thử thách…nhưng chỉ cần mình nghĩ đến nhau…chỉ cần còn yêu nhau…tôi sẽ cùng em vượt qua tất cả những thử thách…Ox o hứa sẽ yêu bx suốt đời…ox chỉ hứa mỗi ngày ox đều yêu bx…cho dù thế nào đi nữa…ox vẫn mãi yêu bx...