1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tôi cần 1 người như thế..............

Thảo luận trong 'Tình bạn Tình Yêu Lời Trái Tim Muốn Nói' bắt đầu bởi thanhhungspk, 18 Tháng mười hai 2009.

1. thanhhungspk Member

Số bài viết: 33
    Gần 10h khuya vẫn còn cậm cụi bên bàn học , cơn gió mạnh làm bật cánh cửa sổ mang theo một cái lạnh của mùa đông tê tái ùa vào tự nhiên lòng cảm thấy buồn mênh mang .......
    ngay chính bản thân cũng không biết chính xác mình buồn chuyện gì , một cái buồn vô duyên đến lạ .....
    Đóng cuốn sách lại mặt dù mấy bữa nay cứ cố gắng nhòi nhét vô nhưng chẳng được chữ nào , mở cửa ra vội khoác lên người chiếc áo ấm .........bắt đầu đi dạo .

Nhìn con đường đêm nay thấy sao lạ quá , con đường mà ngày nào mình cũng đi qua vậy mà hôm nay thấy nó đến lạ kỳ không quen bước , bước chân dường như chậm hơn , đôi mắt dường như nhìn kỹ hơn từng phiến đá phiến sỏi nằm ngổn ngang , lác đác vài chiếc lá khô rơi , cuối con đường thấp thoáng vài bóng người rồi cũng lướt qua thật nhanh một cách hối hả ..............
    Đi được một đoạn , nhìn 1 cụ già với chiếc xe đạp cũ kỹ phía sau chở 1 thùng kính bên trong còn sót lại 1 ổ bánh mì .
    - Khuya rồi sao bác không về ? : Tôi hỏi
    - Còn 1 ổ tôi muốn bán cho hết rồi mới về :Cụ đáp lại
    Tôi đi tiếp được vài bước rồi chợt quay lại .
    - Bán cho cháu 1 ổ bánh mì :Tôi nói và nhận thấy vẻ mặt mừng rỡ của cụ , thật sự tôi cũng không thích ăn bánh mì , cũng không hiểu lí do gì tôi lại mua nó , có lẽ .................................
    Cụ già vội vàng đạp xe về tôi cảm thấy hạnh phúc ít ra thì tối hôm nay mình cũng làm được 1 việc tốt .
    Cầm ổ bánh trên tay bất giác bẻ làm đôi chợt quay sang tính trao cho 1 ai đó như 1 hành động vô thức , đôi mắt nhận thấy không ai cả chỉ có một mình , đưa lên miệng cắn 1 cái nghe bờ môi mặn đắng ," tôi thầm ước " ước gì có ai đó bên cạnh tôi lút này chỉ một người thôi tôi sẽ không cần họ nói gì cả chỉ cần ở cạnh tôi ngay giây phút này đây ........tôi đang cần ..........
    Thò tay vào túi móc điện thoại ra , tính rủ 1 ai đó
    Nhìn vào 1 danh sách dài thườn thượt trong danh bạ những cái tên lướt qua rồi cũng chẳng biết dừng lại ai , nếu ngay lút này tôi sẽ gọi cho họ có lẽ họ sẽ nói rằng :
    - Giờ này điên hả ra ngoài đường ...........
    rồi lại thôi
    bất chợt nhận ra những cái tên lạ mà thật ra không phải là lạ chỉ là lâu lắm rồi không có liên lạc ........chắc bạn sẽ tự hỏi tại sao tôi không liên lạc với họ trước à .
    - Alo, .....đây.
    - Có chuyện gì không.........?
    -Không có gì quan trọng lâu lâu gọi hỏi thăm đó mà .
    - Rảnh quá ha ....
    Bạn thử nghĩ xem lút ấy tôi sẽ nghĩ gì ? họ vô tình một cách ..............
    tôi vẫn thường nhắn tin thậm chí gọi điện hỏi thăm bạn bè của mình , tôi cho họ cái cảm giác được yêu thương được tôi nhớ tới , vậy mà bấy lâu nay tự hỏi ai có nhớ tới tôi , lút này tôi ước rằng chuông điện thoại mình vang lên , hoặc ít ra là 1 tin nhắn tơi , thậm chí chỉ 1 cuộc nhá máy cũng làm tôi vui khôn xiết .
    Dừng lại.............nhận ra mình cũng ăn gần hết ổ bánh trên tay mọi cảm giác còn lại chẳng là gì cả , đầu óc ngổn ngang trong mọi sy nghĩ đan xen vào nhau tạo thành 1 khối tự nhiên thấy chạnh lòng ..................buồn
    21 tuổi , bạn bè thì nhiều nhưng .......................giờ đây để có 1 ai đó có thể ngồi yên hàng giờ cho mình " tra tấn " thì ........nhìn vào danh sách bạn bè con số cũng lên đến hàng trăm vậy mà giờ đây tôi chỉ cần 1 người chỉ 1 người thôi cũng không có .......................
    -------------------------------------------------------------------------------------
    '' nếu bạn cứ mãi nhìn vào khuyết điểm của người khác thì chẳng bao giờ bạn có đủ thời gian để yêu thương họ "'
    Tôi vẫn thường lấy câu nói này để tập thương yêu người khác đối với tôi mỗi người bạn đó là 1 món quà mà mà thượng đế ban cho tôi .tôi vẫn thường nhìn vào ưu điểm của họ để làm tài sản cho riêng mình....
    ..........bạn có cái tính trẻ thơ ...........mặc dù bạn bằng tuổi tôi
    ...........bạn là một người luôn nghĩ tới người khác..........trừ bản thân bạn
    ..........bạn có 1 cử chỉ thật đáng yêu ............. tôi thích cái nháy mắt của bạn
    ............bạn chưa bao giờ biết giận một ai............... bạn chỉ nhe răng mà cười trừ nếu như có ai chọc giận lấy bạn
    ................bạn luôn làm người khác vui .............. mặc dù trong lòng bạn đang rất buồn
    ..................bạn luôn che chở người khác ...........mặc dù bạn rất yếu đuối .
    ..................bạn ................vì bạn là bạn của tôi .
    -------------------------------------------------------------------------------------

Nhắc tới những người bạn làm tôi nhớ tới người bạn thân đầu tiên , nhà 2 đứa gần nhau không tới 1km từ khi vào cấp 1 tôi và bạn vẫn cùng bước song song trên một con đường tôi vẫn còn nhớ hoài những kỷ niệm đẹp cùng bạn .
    bạn biết không tôi nhớ có 1 buổi chiều trời không chút gió mà 2 đứa lôi 2 con diều ra thả , rồi chạy băng qua mấy cánh đồng nó cũng không bay được nhìn lại đôi chân bị xước chảy máu mà 2 đứa cứ nhe răng ra cười ..........khì khì
    rồi có một chiều kia tôi và bạn chơi cái trò ném boom , dùng những cục đất khô ném vào nhau tôi trốn vào 1đóng rơm , bạn ném vào ngay hàm răng ..........thế là tôi mếu máu khóc rồi tôi bỏ về bạn đứng nhìn tôi và tôi và bạn giận nhau được mấy bữa rồi cũng vui trở lại .
    Lên cấp 2 tôi và bạn lại cùng bước song song trên con đường tới trường nhưng con đường tới trường hôm nay nó xa gấp 10 lần con đường trước , tôi và bạn không biết có phải là người cuối cùng về đến nhà không chỉ thấy thấp thoáng vài chiếc áo trắng còn xót lại........................
    Cuối cấp 2 bạn rời xa tôi , bạn nghĩ học cũng vì chỉ 1 lần bạn trả bài không thuộc .............bạn thật ngốc giá như thời gian trở lại tôi sẽ dùng mọi cách để có thể nếu kéo bạn bên cạnh......................nhưng rồi từ đó tôi không còn gặp bạn nữa 1 năm 2 năm rồi đến ngày hôm nay tôi không còn gặp bạn nữa ........
    rồi lâu lâu có gặp lại không hiểu vì sao tôi và bạn cũng chỉ nhìn nhau cười tôi nhận thấy có 1 khoảng cách xa lạ .............tôi không muốn thế bạn ơi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! nhắc tới đây bạn biết không đôi mắt tôi đang ứa lệ.......không?

.............................Khi ta còn bé
    Tôi và bạn ................vẫn hồn nhiên chơi đùa không biết gì hết , vẫn giận vẫn hờn vu vơ nhưng rồi cũng qua , vẫn đánh nhau rồi lại cùng khóc cùng nhau ......
    Khi ta lớn ....................................................
    Ta không thể vô tư hồn nhiên như ngày xưa nữa , có đôi lút gặp lại người bạn cũ ngoài đường tôi không thể tỏ ra mừng rỡ hoặc nhảy cẫn lên chào bạn mà tôi phải khép nép để ý mọi người xung quanh rồi tiến lại gần bạn đặt tay lên vai bạn rồi hỏi ? Bạn có phải tên .........không ?
    Tôi ghét , tôi ghét cái kiểu cách như thế này bạn à , nhưng biết làm sao khi người ta lớn dường như người ta suy nghĩ nhiều hơn là hành động 1 cách vô thức một cách tự nhiên .
    Khi người ta lớn những đố kỵ ganh ghét bắt đầu xuất hiện .............bạn biết không tôi ghét trở thành người lớn .
    Cuộc đời nó ngộ vậy đó khi còn bé ta vẫn ước rằng mình được trở thành người lớn nhưng lớn rồi lại ước ngược lại .
    -----------------------------------------------------------------------------------
    '' hạnh phúc bắt đầu từ những điều nhỏ nhoi , hạnh phúc nằm trong tay bạn nếu bạn biết cách làm nên tiếng cười ''
    Chợt nhận ra mình sắp tới 1 ngã ba.........rồi liếc qua cái điện thoại cùng gần 10h30 , gió đêm nay dường như lạnh hơn hay lòng tôi đang lạnh cái lạnh của trời của đất của mọi thứ sẽ chẳng bao giờ bằng cái lạnh của lòng tôi .............bạn biết không
    quay lại bước về cố gắng không suy nghĩ gì cả dường như mình đã đi quá xa , không phải là con đường quá xa là là suy nghĩ quá xa , xa về quá khứ hiện tại cả tương lai .
  2. nguyen viet quan New Member

Số bài viết: 42