1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tổng kết cuối năm

Thảo luận trong 'TIN TỨC ĐỘI CTXH' bắt đầu bởi CTXH, 14 Tháng mười hai 2009.

1. CTXH Moderator

Số bài viết: 230
    MỜI THÂN HỮU GẦN XA, PÀKON CÔ BÁC, NGƯỜI GIÀ NGƯỜI TRẺ, NAM THANH NỮ Ú :007:

VÀO THỨ TƯ TUẦN NÀY (16/12/2009) THAM GIA BUỔI SINH HOẠT TỔNG KẾT HOẠT ĐỘNG HỌC KỲ I NĂM HỌC 2009 - 2010 GÓP Ý XÂY DỰNG KẾ HOẠCH HOẠT ĐỘNG TRONG HỌC KỲ SAU.

ĐẾN VỚI BUỔI SINH HOẠT ĐẶC BIỆT NÀY CHÚNG TA SẼ CÓ NHỮNG TRÒ CHƠI, MÀN VUI CHƠI ĐẶC BIỆT NHẰM MỤC ĐÍCH ĐEM LẠI CHO CÁC BẠN MỘT KHÔNG KHÍ ẤM ẤP, HUƠNG VỊ NGỌT NGÀO ĐẬM CHẤT XÃ HỘI :012: ĐỂ THƯ GIẢN CHUẨN BỊ ÔN TẬP THI TỐT
    :smells:
    :045:

Hẹn gặp vào 17h15 thứ 4 sân cờ Việt Đức :infatuated:
  2. ndk_90 Member

Số bài viết: 110
  3. CTXH Moderator

Số bài viết: 230
    Như zị là hoạt động chính thức của chúng ta trong học kỳ I đã khép lại :045:, Thay mặt BĐH Đội xin gởi lời cảm ơn đến tất cả thành viên mến thương lời cảm ơn, chính các bạn đã góp phần rất lớn vào sự thành công trong hoạt động của chúng ta trong kỳ vừa qua.

Hôm nay, mình sẽ tổng kết lại những hoạt động mà chúng ta đã thực hiện trong kỳ vừa qua, các bạn xem xong góp ý cho hoạt động kỳ tới luôn nhe. :congratulate:

Đầu tiên là ĐÓN TÂN SINH VIÊN :welcome:

Pàkon cô bác đã vất vả gõ cửa từng nhà, đi đến từng con đường để tìm kiếm những phòng trọ còn trống để giới thiệu cho các em tân sinh viên 09. Đợt hoạt động này chúng ta đã tìm kiếm giới thiệu hơn 300 chỗ trọ cho các bạn tân sinh viên.
    Các bạn đã trực bàn giới thiệu nhà trọ và còn tiếp tục đi khảo sát thêm những nơi xa hơn 1 tí, các bạn Diễm, Thùy C8 đã rất nhiệt tình trong đợt hoạt động này. :024:
    Đến ngày cuối cùng ...cháy nhà trọ :011: Mặc dù đã cố hết sức nhưng chúng ta vẫn phải xin lỗi nhiều phụ huynh khi không còn phòng trọ trong nửa buổi chiều ngày cuối.
    Trong đợt này, các thành viên trong BĐH đã đoàn kết lại, phân công trách nhiệm từng ca khi không có mặt Đội trưởng, ...một sự cố nho nhỏ :007:

Song song với việc giới thiệu nhà trọ, chúng ta cũng giúp bộ phận y tế công tác thu nhận hồ sơ, hướng dẫn các bạn tân sinh viên làm thủ tục khám sức khỏe, đóng bảo hiểm y tế, Đội rất cảm ơn anh Hải trong đợt hoạt động này :045:

Hoạt động tiếp theo của chúng ta là Tổ chức Trung thu

Thời gian rất gấp rút, ý tưởng rất chớp nhoáng và chúng ta quyết định đi ...Long An (Quê anh Phong :010: )
    Chúng ta đã tổ chức các buổi làm lồng đèn tặng cho các em (Lần đầu tiên mình làm lồng đèn ý :005: )
    và gần 150 chiếc lồng đèn cho chính những đôi bàn tay của các bạn đã được hình thành, tạo thành những món quà cho các trẻ em Xã Mỹ Phú Huyện Thủ Thừa.
    Đợt làm lồng đèn này, các bạn đã rất đoàn kết, cùng nhau đi tìm những chỗ cho tre để tiết kiệm kinh phí và bộ sạp của Đội cũng đã có nhờ chúng ta ..."có kem" :007:
    Hưởng ứng lời kêu gọi của Chủ tịch Nam, chúng ta quyên góp hơn 600K tiền để cùng với quỹ đội mua hơn 300 phần quà cho các em. Cảm ơn anh Đại, bạn Ớt nhỏ đã cùng mình vô trong chợ lớn mua quà cho các em.
    Cảm ơn Nhung (Cựu đội phó) cùng ĐẠI BÀNG và anh Phong đã tiến hành khảo sát trước đại điểm.

Chuyến đi đã để lại mỗi bạn mỗi cảm xúc khác nhau và mình tin rằng các bạn sẽ vẫn luôn nhớ về hai ngày ấy, 3 - 4/10/2009, nhớ giây phút khi thấy các em vui cười đón nhận những phần quà mà chúng ta trao tặng, nhớ chú Cuội, chị hằng, cùng hai thằng bán bánh và con nhỏ bán vé số ...
    Nhớ lắm :011:

Hoạt động thứ ba Lễ tuyên dương "Trái tim nhân ái"

Đây là hoạt động mang ý nghĩa cảm ơn đến tất cả những bạn đã tham gia hiến máu nhân đạo. Chúng ta đã tổ chức được một buổi lễ mang không khí ấm áp, các tiết mục văn nghệ do chính các bạn Đội viên đóng góp mà công lớn là nhờ bạn L.Anh - Phụ trách văn nghệ, một Uỷ viên nhỏ nhắn nhưng làm việc cần mẫn, rất có hiệu quả.
    Lễ tuyên dương đã trao tặng giấy khen của Hội chữ thập đỏ TP.HCM cho 30 cá nhân và tập thể Đội ta, buổi lễ còn có màn giao lưu với các gương điển hình trong phong trào hiến máu nhân đạo.
    Cảm ơn chị Thúy - MC nữ của chương trình
    Mặc dù buỗi lễ còn rất nhiều thiếu sót, song chúng ta đã biết và các bạn trong khâu tổ chức đã học được nhiều điều, chúng ta đã khám phá ra khả năng của chính chúng ta và bạn bè qua đợt làm chương trình này, cảm ơn các thành viên tích cực ....:010:

Hiến máu nhân đạo 22/10/2009 là hoạt động thứ tư
    Kỳ này, chúng ta đã lập kỷ lục cho chúng ta, 581 bạn tham gia hiến máu nhân đạo. Đây là con số ấn tượng, lớn nhất từ trước đến nay của Đội ta.
    Bảo phụ trách hoạt động này đã có những cố gắng rất lớn, các bạn 09 đây là hoạt động mà đa số các bạn rất bỡ ngỡ nhưng các bạn đã góp 1 phần rất lớn cho thành công của buổi hiến máu trên. :welcome:

Chuyến công tác xã hội 15/11/2009
    9 Đội viên mới kết nạp hôm sinh nhật đội đã đảm trách hoạt động này và mình chúc mừng các bạn, chuyến đi rất thành công. :superman:
    Các nhóm chia ra làm quà tặng mái ấm, không khí thi đua rất sôi nổi, nhiều ý tưởng "điên khùng" :045: đã được đưa ra...
    Mỗi thành viên trong chuyến đi đã có các cảm xúc khác nhau khi tiếp xúc với các cụ già ở mái ấm, khi trò chuyện và phụ giúp các cụ.
    Và buỗi chiều, chuyến thăm quan trung tâm thành phố và hai bảo tàng: Chứng tích chiến tranh và Lịch sử Việt Nam đã gơi dậy cho các bạn tinh thần yêu nước, tự hào dân tộc..., mình đã bất chợt thấy những giọt nước mắt của các bạn khi thăm quan bảo tàng chứng tích chiến tranh, khi nghe cô hướng dẫn viên kể lại và thông qua những bức ảnh về tội ác chiến tranh ...:complaint: :011:

HỘI THI TÔI LÀ TUYÊN TRUYỀN VIÊN HIẾN MÁU NHÂN ĐẠO LẦN 2 2009 là hoạt động thứ 6
    Hai vòng thi với hai bảng thi của 6 đội đến từ 6 trường ĐH, CĐ trong cụm hoạt động số 3.
    Đây là hoạt động lớn của Đội ta, những bạn nào tham gia công tác tổ chức đều học tập nhiều điều bổ ích. Cảm ơn hai MC Nguyệt - An góp phần vào sự thành công của hội thi.
    Những bộ phận, khâu đã lảm việc rất vất vả, đây là giai đoạn thi giữa kỳ của các bạn, càng làm cho giá trị những lợi ích mà các bạn học được tăng gấp bội :ThumbsUp: Thank's nhiều lắm: tam Bảo đại gia, Hùng - Đội phó,A.Duy C.Thảo, Minh, Đức, Nhựt, Huy, Quang, Thủy, Hương, Nam - Chủ tịch, Sang Thu ....:010:
    Dù kết quả không như mong đợi nhưng các bạn đội thi (Khoa, Đại, DIễm, 2 Thảo, Hân) mình biết các bạn đã rất cố gắng, cố gắng, nỗ lực hết mình. Giải nhất đã thuộc về ĐH GTVT CSII nhưng chúng ta không buồn đâu nhỉ, một buổi liên hoan "nhớ đời" trong tối 5/12 rạng sáng 06/12 :045: đã giúp anh em chúng ta càng hiểu rõ hơn, càng sít lại gần nhau hơn và tự quyết tâm hơn trong những hoạt động ham hố về sau :007:

Và cuối cùng là Hiến máu nhân đạo 11/12/2009 :045:
    Mặc dù khoảng cách giữa hai đợt chưa đầy 2 tháng nhưng 320 vẫn là con số mà đã làm cho chúng ta phấn khởi, hoạt động này mình đã nhận xét rùi. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Các bạn có những ý tưởng mới lạ gì cho hoạt động thì cứ đề xuất cho BĐH Đội nhe, nếu được, phù hợp chúng ta sẽ tổ chức lun.
    Một số hoạt động chúng ta đã có ý tưởng nhưng không thực hiện được, thành thật xin lỗi các bạn vì một phần do mình rất nhiều :004:

Chúc các bạn ăn tết vui vẻ sau khi thi đâu hết trong kỳ này :045: