1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

TOPIC - Xin hướng dẫn sử dụng proteus để vẽ mạch điện.

Thảo luận trong 'Kỹ thuật Điện - Điện tử' bắt đầu bởi sptk09, 19 Tháng mười hai 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sptk09 Member

Số bài viết: 66
    Chào mọi người, cho mình hỏi là mình đã lấy xong các lin kiện rồi, đã đi dây nói chúng lại rồi, thế bây giờ mình muốn chọn chiều dòng đện cho các nhánh dây trong mạch thì vào đâu để chọn, xin mọi người hướng dẫn chi tiết. :|
  2. lovespkt Member

Số bài viết: 85
    Chào bạn,
    Chiều dòng điện là từ nơi có áp cao tới nơi có áp thấp, chẳng thể "chọn" được nó đâu bạn à, hi!
    Đùa bạn thôi, chứ có thể mình hiểu ý bạn, bạn muốn show cái mũi tên chỉ chiều dòng điện lên đúng ko? Nếu là thế thì theo cách này:
    Vào mục System-->Set Animation Options. Trong hộp thoại này bạn click chọn vào Show Wire Current with Arrows ---> OK.
  3. SLPRV Member

Số bài viết: 170
    vui tính ghê
  4. sptk09 Member

Số bài viết: 66
    hí quên mất, trong proteus chạy là nó tự hiểu ko cần set chiều dòng điện. Các bạn cho mình hỏi tí là mình có 1 số linh kiện saunhư hình dưới trong hình có nhiều hình linh kiện khác:
    Hình 1 thì mình vào proteus chọn cái gì để vẽ nó nhỉ.
    Hình 2 mình cũng muốn hỏi như hình 1.
    Hình 3 mình có băn khoăn là người thì vào proteus chọn battery, người thì chọn cell người thì vào source sau đó chọn, chả biết cái nào là đúng nhất hay cái nào cũng dk.
    Hình 4 mình cũng có băn khoan là người thì chọn Wat gì đó còn người thì vào source chọn, xin các bạn hướng dẫn.
    Các bạn chỉ kỹ kỹ tí nhé, mình hơi gà.
  5. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Bạn vào đây xem câu trả lời và lần sau nếu có thắc mắc gì thì post vào đây.

http://spkt.net/diendan/showthread....va-giai-dap-thac-mac.html&p=293365#post293365

Bài này, một thời gian sau mình sẽ xóa, cho không trùng lặp nội dung nữa!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.