1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Trao doi hoc tap ve SBVL, Co hoc ket cau

Thảo luận trong 'Xây dựng' bắt đầu bởi swarage, 28 Tháng mười 2006.

1. swarage Guest

Số bài viết: 0
    Chao moi nguoi,

Minh thay rang: SBVL va Co hoc ket cau la hai mon nen tang rat quan trong trong nganh xay dung. Dac biet la hoc phan co hoc ket cau dac thu cho chuyen nganh xay dung.

Ban nao co van de gi trong hoc tap, co van de gi cung trao doi, chung ta hay len dien dan va cung nhau dat van de de cung nhau trao doi nhe cac ban. Minh nghi rang van de chac chan se duoc thao go vi ben canh chung ta con nhieu nguoi nua va co ca thay co nua?

Hay cung nhau trao doi nhe cac ban.
  2. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
    Đối với mình chuyên ngành cơ khí thì sức bền VL như là 1 phần không thể thiếu trong cuộc sống. Còn cơ học kết cấu (môn này chỉ dành cho dân xây dựng) thì mình chưa được học chỉ học cơ học vật rắn, cơ học chất lỏng, cơ học phá hủy. Có 1 môn chung mà các bạn sinh viên xây dựng, cơ khí, thiết kế máy chắc khá quan tâm là môn sức bên đây là môn nền tảng của xây dựng và cơ khí. Và hình như môn này năm nào số lượng sinh viên đăng ký học lại cũng đông cả.

Thật ra môn này cũng không khó lắm nếu bạn nắm được các khái niệm chính thì mình nghĩ các bạn dễ dàng làm tốt những vấn đề sức bền vật liệu. Mình nghĩ bạn Swarage đã đề ra một đề tài khá hay. Chúng ta cùng làm việc với nó, mỗi người cùng góp sức hy vọng những khó khăn sẽ được tháo gỡ.
  3. zozuc Guest

Chào mọi người,

Hiện nay mình có một số tài liệu về sức bền vật liệu (strength of material, mechanics of material), đàn hồi (elasticity) viết bằng tiếng Anh. Nếu bạn nào cần thì vô đây download nhé.

"Streng of material 1" Timoshenko: http://mihd.net/gxke16
    "Streng of material 2" Timoshenko: http://mihd.net/27ire5
    "Theory of elastic stability" Timoshenko: http://mihd.net/obsz2p

Sau COPY AND PASTE vô trang web
    B1. Tìm chữ DOWNLOAD FILE
    B2. Tìm chữ: BELOW IS YOUR RESUMABLE DOWNLOAD LINK

Chúc các bạn sức khỏe, thành công trong học tập.
  4. ngorung <marquee><b><i>Thành Viên Sáng Lập Ra 4rum</i></b>

Số bài viết: 224
    <div class='quotetop'>QUOTE (zozuc @ Oct 28 2006, 04:10 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>...
    Sau COPY AND PASTE vô trang web
    B1. Tìm chữ DOWNLOAD FILE
    B2. Tìm chữ: BELOW IS YOUR RESUMABLE DOWNLOAD LINK
    ...[/b][/quote]

Chỉ cần Click vô đường dẫn là có thể vao được rùi, ko cần copy and past gì đâu. rất hoan nghênh sự chia sẻ tài liệu của bạn [IMG] [IMG] [IMG] . Có gì hay post len cho anh em cùng tham khảo nha. Thân!
  5. zozuc Guest

Chào các bạn,

Chân thành cám ơn ngorung nhiều. Mình mới sưu tầm được một cuốn Sức bền vật liệu. Các bạn load về tham khảo nhé. Vô đây load về các bạn nhé.
    http://mihd.net/u67509

Bạn ngorung ơi, bạn đã giới thiệu trang web này cho các Thầy Cô ở Bộ Môn Xây Dựng và Khoa chưa? Mình nghĩ các Thầy Cô sẽ đóng góp cho forum này nhiều tài liệu hay va nhiều câu trả lời thú vị lắm đó.
    Chúc các bạn thành công trong học tập.
  6. ngorung <marquee><b><i>Thành Viên Sáng Lập Ra 4rum</i></b>

Số bài viết: 224
    Minh da gioi thieu voi cac thay co rui, ca thay truong Khoa , Bt chi bo nua , cac thay cung cung cap cho mot mo tai lieu nhung van chua co gi la kha quan lam. THui, cac ban ve van dong Sv minh truoc di ha. Tu than van dong truoc da [IMG]
  7. Xây Dựng 04 New Member

Số bài viết: 14
    Đã thảo luận thì nên đưa ra một tình huống hay một vấn đề rõ ràng thì sẽ thào luận dễ hơn>
    mọi người lưu ý nhé
  8. park200068 New Member

Số bài viết: 4