1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Trao đổi hướng ĐỀ TÀI TỐT NGHIỆP và THỰC TẬP XƯỞNG

Thảo luận trong 'Tham gia–Đóng góp ý kiến' bắt đầu bởi Z18, 9 Tháng hai 2009.

1. Z18 Guest

Số bài viết: 0
    Mình có một vài thắc mắc, chắc cũng là sự quan tâm của các bạn. Mình lập topic này mong Thầy và các bạn góp ý kiến.
    Thứ nhất : Mình không rõ lắm ngành Cơ-Điện Tử mình thì nên thực tập những công ty như thế nào cho phù hợp? Và cần chuẩn bị những gì để thực tập tốt?
    Thứ hai : Mình thấy mấy anh khóa trước chuẩn bị đề tài tốt nghiệp từ rất sớm. Mình thấy rất hay và cần thiết. Nhưng mình chưa có hướng cụ thể. Mong Thầy và các bạn góp ý kiến, chúng mình sẽ cùng thảo luận,..Nếu thấy phù hợp thì bắt tay vào nghiên cứu và làm.
    Cảm ơn Thầy và các bạn!
  2. toilatoi Guest

uhm, minh thấy có lí đó.Mong các thầy và mấy anh khóa trước gợi ý dùm ha....hiiiii
  3. duytien New Member

Số bài viết: 11
    xin cổ vũ tinh thần lo xa của các bác cdt05
    mình thấy khóa của mình chưa có gì nổi bật cả. Các bác có thấy thế không .Và mình thấy có vẻ cdt04 nổi quá, trong khi chúng ta là lứa sau thì fải tốt hơn chứ đúng không các bác. Cho nên mình hy vọng cdt05 chúng ta sẽ có những để tài nổi trội và sẽ hơn cdt04. Mong tất cả các bác cô gắng.
    Mình cũng đã có ý tưởng về để tài tốt nghiệp rồi .Đề tài của mình có liên quan đến xe mô hình đồ chơi công nghệ cao .Có tích hợp vi điều khiển ,xử lý ảnh và nhiều thứ khác nữa .Mình nêu lên đây hy vọng kiếm được đồng đội cùng yêu thích các mô hình đồ chơi công nghệ để cùng thảo luận và có thể cùng hợp tác làm.
    Mong các bác góp ý [IMG]
  4. hoanle Guest

Minh hoan toan dong y voi cac ban. Duong nhu cdt05 co rat it thanh vien noi troi trong nganh..Phai chang vi chung ta suy nghi va hanh dong don phuong qua..? Con ve van de lam do an tot nghiep, minh nghi truoc tien cac ban can tim cho minh 1 de tai : truoc tien la minh phai thich va co hung ve no , con ve muc do kho hay de thi chua can quan tam lam. co the tham khao de tai cua cac anh cdt04 roi sau do hay chia se voi thay co va moi nguoi ,chac chan ban se co dc nhung loi khuyen bo ich va nhung y tuong hay.
    Chuc cac ban luon vui ve va thanh cong...!
    ( sory, IE cua minh khong go tieng Viet dc )
    [IMG] [IMG] =====> [IMG]
  5. Z18 Guest

Mình chờ mãi mới thấy các bạn ủng hộ. Cảm ơn các bạn nhé!
    Mình thì cũng có hướng này, mình đang thực hiện, mấy bạn góp ý kiến cho mình nhé!
    Mình đang làm: XE TỰ HÀNH NÉ VẬT CẢN . Và mình định sau này hướng tới đề tài tốt nghiệp: sử dung GPS vào XE TỰ HÀNH này. Mình đang gặp khó khăn ở phần cơ khí, để xe vượt được địa hình thì mình định sử dụng bánh răng và né vật cản thì mình dùng cảm biến siêu âm.hi, nhưng để mua dây đai răng thì mình không biết chỗ nào bán nữa.và thiết kế bánh răng thì hơi khó.
  6. hoanle Guest

Nếu Khoa tinh dung bánh đai thi trên đương Nhat Tao (phia ben doi dien cho Nhat Tao) do. o do co ban encoder va banh dai, day dai nhieu lam
  7. Z18 Guest

Uh! Thanks Hoan nhé!để Khoa lên tìm thử. Chúc mọi người hoàn thành tốt đồ án của mình!
  8. hoangleanh87 New Member

Số bài viết: 244
    <div class='quotetop'>QUOTE(Chú Thích)(DINH DANG KHOA @ Feb 9 2009, 12:11 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Mình có một vài thắc mắc, chắc cũng là sự quan tâm của các bạn. Mình lập topic này mong Thầy và các bạn góp ý kiến.
    Thứ nhất : Mình không rõ lắm ngành Cơ-Điện Tử mình thì nên thực tập những công ty như thế nào cho phù hợp? Và cần chuẩn bị những gì để thực tập tốt?
    Thứ hai : Mình thấy mấy anh khóa trước chuẩn bị đề tài tốt nghiệp từ rất sớm. Mình thấy rất hay và cần thiết. Nhưng mình chưa có hướng cụ thể. Mong Thầy và các bạn góp ý kiến, chúng mình sẽ cùng thảo luận,..Nếu thấy phù hợp thì bắt tay vào nghiên cứu và làm.
    Cảm ơn Thầy và các bạn![/b][/quote]

Vấn đề thực tập xưởng - Theo mình biết thì đợt hè tới Khóa 05 mình sẻ đi thực tập (thời gian thường là từ 3 tuần đến 1 tháng)
    Có 2 trường hợp :
    a-Các SV tự tìm công ty thực tập phù hợp (thời gian, công việc phù hợp sở thích, gần chổ trọ...) thì không cần fai đi với lớp.Kết thúc đợt thực tập SV phải có 1 giấy chứng nhận của công ty để gửi cho bộ môn.
    b-Các SV không tìm nơi thực tập thì các Thầy sẽ dẫn đi ( hên xui [IMG] )

Về đề tài tốt nghiệp -Sang luồng này nhé
  9. hoanle Guest

Cho minh hoi xiu nha. minh tinh lam do an cdt ve robot nhung ko biet nen lam loia robot nao ? Minh tinh lam giong robot trong phong d303 do. nhung ko biet du thoi gian ko nua.mong cac ban cho y kien nha....!!!!
    Thanks alot !!!
  10. hoangleanh87 New Member

Số bài viết: 244
    <div class='quotetop'>QUOTE(Chú Thích)(le hong hoan @ Apr 18 2009, 08:33 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Cho minh hoi xiu nha. minh tinh lam do an cdt ve robot nhung ko biet nen lam loia robot nao ? Minh tinh lam giong robot trong phong d303 do. nhung ko biet du thoi gian ko nua.mong cac ban cho y kien nha....!!!!
    Thanks alot !!![/b][/quote]

Mình thấy giờ làm chắc không kịp rồi. Mà trên đó có con SCARA rồi. Hoan vào lập trình cho nó, nghe nói thầy Chương hướng dẫn đó. Hoan lên gặp thầy thử xem.
  11. 05111007 New Member

Số bài viết: 43
    mình cũng nghĩ như H.A.ko nhất thiết cái gì mình cũng tự làm. với lại thời gian không còn nhiều để làm.làm chuẩn cơ khí của son SCARA ko phải dễ. mình nghĩ bây h Hoan nên tập trung vào giải pháp điều khiển thì có lẽ hợp lí hơn. Đó là ý kiến của riêng mình.Chúc Hoan thành công nha.
  12. maoho New Member

Số bài viết: 1
    các bạn ơi bạn minh đang làm đồ án tốt nghiệp đề tài là thiết kế máy ép than tổ ong
    anh em nào có tài liệu up lên cho mình với.hay gở qua mail thi càng tốt .cảm ơn
    tieuhobk@gmail.com
  13. duytrong New Member

14. papenth New Member

bạn ơi mình cũng đang làm về máy ép than tổ ong.chắc bạn (mà xin lỗi phải gọi là anh vì đã học khóa trước rồi )đã hoàn thành đề tài rồi nên có đầy đủ tài liệu và bản vẽ thiết kế rồi.Vậy anh có thể giúp em cho em xin tài liệu cũng như các dự liệu liên quan về máy ép than được không.em đang hoàn thành mà bí nhiều chỗ quá vì đề tài này tìm tài liệu không có.
    Hậu bối xin được cảm ơn anh! và rất mong nhận được sự hướng dẫn, giúp đỡ từ anh!
    Mong anh giúp đỡ và xin nhận được sự giúp đỡ của anh!
    Email của em là:trandanghaibkd@gmail.com
    Một lần nữa xin được cảm ơn anh và chúc anh sức khỏe