1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

TRI KỶ

Thảo luận trong 'Đọc sách truyện' bắt đầu bởi thienly, 11 Tháng mười một 2006.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thienly Member

Số bài viết: 818
    <span style="color:#000099">Hai người đi trên con đường vắng vẻ. Đến một đoạn, họ có cuộc tranh luận khá gay gắt và một người đã không kiềm chế được giơ tay tát vào mặt bạn mình. Người kia bị đau nhưng không hề nói một lời. Anh viết trên cát: "Hôm nay, người bạn thân nhất của tôi đã tát vào mặt tôi".
    Họ tiếp tục đi, đến một con sông họ dừng lại và tắm ở đấy. Anh bạn kia không may bị vọp bẻ và suýt chết đuối, may mà được người bạn cứu. Khi hết hoảng sợ, anh viết lên đá: "Hôm nay, người bạn thân nhất đã cứu sống tôi".
    Anh bạn kia ngạc nhiên hỏi : "Tại sao khi tôi đánh anh, anh viết lên cát, còn bây giờ anh lại viết trên đá?".
    Mỉm cười, anh trả lời: "Khi một người bạn làm chúng ta đau, chúng tay hãy viết điều gì đó trên cát, gió sẽ thổi bay chúng đi cùng sự tha thứ... Và khi có điều gì đó to lớn xảy ra, chúng ta nên khắc nó trên đá như khắc sâu vào ký ức của trái tim, nơi không ngọn gió nào có thể xóa nhòa được..."
    Hãy học cách viết trên cát và đá...</span>
  2. giotlebuon Guest

Số bài viết: 0
  3. Action New Member

Số bài viết: 766
    Cũng thật khó nhưng không phải là không có phải không, thậm chí có thể kiếm được hơn một người nữa đấy!
  4. muaha Guest

<span style="color:#009900">Các bạn ơi, các bạn hãy cùng nhau định nghĩa hai tiếng "Tri kỷ" cho Mh biết với nha . Khi nào một người sẽ gọi là "tri kỷ" của mình . "Tri kỷ" và "bạn thân" có khác gì nhau không nhỉ ?</span>
  5. HiepKhachHanh Member

Số bài viết: 507
    Nói chung tri kỷ là một mức độ nào đó cao hơn bạn thân , từ bạn thân trở thành tri kỷ và từ tri kỷ trở thành..... (biết rồi khỏi nói hen)
  6. thienly Member

7. Action New Member

Tri kỉ là một người ban tâm giao ( sự giao thoa của hai ... sóng có tần số, bước sóng giống nhau), nếu khác phái cũng có thể đi đến tình yêu, nếu cùng phái thì Tri kỉ là ... giá chót rồi. Tri kỉy có thể là người hiểu ta hơn người yê của ta, thường đồng ý và cùng thực hiện ý tưởng chung với nhau, nhiều khi bố mẹ không hiểu ta bằng người tri kỉ của ta, có thể cùng nhau chia se những vui buồn cay đắng trên đường đời. Có thể ví dụ như Bá Nha - Tử Kì chẳng hạn. Tâm giao!
  8. thienly Member

Vậy người hạnh phúc nhất chính là tìm được cho mình một người tri kỉ?
    Không biết ai đã có may mắn này nhỉ
  9. congaixuQuang Guest

10. Action New Member

Làm sao có thể tìm được tri kỷ ? Và làm sao để trở thành tri kỷ ?
    điều này thật khó mà cũng thật dễ:
    mở long mình ra trong cuộc sống, cho mọi người thấy mình là con người như thế nào và tìm hiểu những người bạn xung quanh về một số điều , tiêu chuẩn để có thể thành tri kỉ: Sở thích có giống nhau không? Tính cách có hợp nhau không? Có hiểu mình không? có sẵn sàng chia sẻ với mình không?
    và thực tế thì may rủi thôi, những người sống hòa đồng với nhiều người, có nhiều mối giao tiếp bạn bè thì càng có sác suất lớn tìm thấy người tri kỉ.
  11. thienly Member

Mặc dù có khi mình mở lòng cũng ko thể có được một tri kỉ. Không có bắt cứ nguyên tắc hay quy luật nào cho chuyện này, có lẽ nên để cho duyên phận vậy
  12. congaixuQuang Guest

13. thienly Member

Uhm nhưng mà đừng để niêm tin thành mê tín nha. Mình cũng tin vào duyên phận, và bít đâu chúng ta đựoc nói chuyện thế này cũg là may mắn rùi.
    Bít đâu khi gặp nhau chúng ta là những người bạn tri kỉ hì hì đúng hông nè?
  14. Action New Member

Mở lòng ra cũng chưa chắc là tìm được tri kỉ liền, phải cùng nhau trải qua thử thách của cuộc sống để hiểu nhau và nhận ra là tri kỉ của nhau tự lúc nào! Để trở thành tri kỉ thì điều quyết định là tính cách của hai người bạn có hợp nhau hay không? Hai người cớ chung hướng suy nghĩ, có tính cách giống nhau hay không?
  15. thienly Member

Hãy bắt đầu từ những bước đi đầu tiên, nhưng điều quan trọng là cần cả hai cùng cố gắng chứ một người dù có cố bao nhiêu đi nữa cũng là vô ích
  16. hyl1182006 Guest

buồn quá!!
    ai cũng muốn tìm cho mình một người bạn thân (hay tri kỷ)
    nhưng có lẻ số phận đã định ,tôi chẳng có người bạn thân nào cả.
    cho nên những ai đã có rồi hãy cố gắng giữ tình bạn mình mãi mãi...
  17. thienly Member

Chắc tại chưa có người hiểu bạn thôi, nhưng biết đâu năm nay bạn có thẻ tìm hco mình một người tri kỉ, chúc may mắn. hôm nào rảnh thì lên mạng nói chuyện nha
  18. hyl1182006 Guest

hổng biết nữa!
    nếu có một người bạn nhưng vậy thì tốt biết mấy.
    em thì không ai hiểu đc cả.
    em cũng chỉ mong có người hiểu đc em 50% thôi là may lắm rồi
    hihihihihi
    nêu em khó có bạn thân lăm chị thiên lý !!!
  19. cattrangsamac Guest

Mỗi khi tôi nghe 1 người bạn của tôi kể về những người bạn tri kỷ của bạn ấy tối thấy rất buồn và cũng rất ngưỡng mộ bạn ấy , tôi cũng ước gì tôi có được 1 người bạn tri kỷ mà sao tôi thấy khó quá . CÁC bạn giúp tôi với
  20. thienly Member

Để tìm một người bạn tri kỹ nói dễ không dễ, nói khó cũng không khó. Mình mong bạn sẽ sớm tìm được.
    @cattrangsamac He he thế thiên lý đăng ký làm bạn tri kỷ có được không nè [IMG]?
    bạn hiểu thế nào là tri kỷ không
  21. cattrangsamac Guest

22. thienly Member

Tri kỹ là tâm giao đồng tâm hợp ý, tìm hiểu nhìu nói chuyện nhiều biết đâu có thể hiểu. Mình không chắc sẽ là tri kỷ của bạn nhưng mình tin có thể làm một người bạn để bạn chia sẽ. Tiếc là chưa bao giờ nói chuyện với bạn, nên làm sao mà có thể hiểu nhau chứ
  23. alalala Guest

tri kỷ.hay đó.nhưng mà theo kinh nghiệm của mình thì chỉ tìm được tri kỷ từ thời thơ ấu cơ. chứ bây giờ thì khó lắm.để có tri kỷ thì bước đầu tiên là làm bạn đúng ko?nhưng bạn bè thời này chán lắm.chơi với nhau đều có mục đích cả.
  24. thienly Member

Không phải bất cứ ai cũng tệ như vậy đâu. Nhiều khi mình muốn làm một người tâm giao của một ai đó, nhưng lại khó tiếp cận họ.Mình tin rằng trên đời vẫn còn hai chữ "Chân Tình"
  25. alalala Guest

hiếm có lắm bạn ơi.mình là một người suy nghĩ rất thoáng về việc kết bạn và luôn luôn cố gắng để trở thành một người bạn tốt.nhưng sự việc mình gặp.mình thấy.đã làm cho mình phải suy nghĩ lại về mọi thứ.
  26. cattrangsamac Guest

em cung rat muon duoc noi chuyen voi cac anh chi nhung nghe kho qua
    vi em o tan bac xa xoi
    vao trong nay van chua quen duoc may nen cung hoi buon
  27. thienly Member

Không biết cattrang đang học gì nhỉ? đang ở đâu? Chẳng lẽ "Cat trắng không có một bóng cây hay bụi xương rồng nào sao"?
  28. hyl1182006 Guest

@cattrangsamac:đâu nhất thiết ta phải có người bạn tri kỷ mới vui chứ,tuy rằng có người bạn tri kỷ cũng vui, nhưng ta cũng có nhiều người bạn xung quanh ta thôi!ta chỉ cần có những người bạn mà ta có thể chia sẽ buồn cũng như vui.
    những người bạn mà ta có thể tin tưởng và tâm sự cùng thì vui biết chừng nào .
    @thiên lý: chị thiên lý là điệp tra viên phải khoong?
    hihihi [IMG]:)" border="0" alt="19.gif" /> [IMG]:)" border="0" alt="19.gif" />
  29. thienly Member

<div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>@thiên lý: chị thiên lý là điệp tra viên phải khoong?[/b][/quote]

Sao lại có nhận xét này về chị nhỉ? hihi [IMG]
  30. hyl1182006 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Mar 12 2007, 04:47 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Sao lại có nhận xét này về chị nhỉ? hihi [IMG][/b][/quote]
    [IMG]:)" border="0" alt="19.gif" /> hihihi.
    thấy chị giống cho nên em mới hỏi chớ bộ .
    nếu hổng phải thì thôi.
    nhưng em nghỉ chị thiên lý sau này làm diệp viên để đi điều tra chồng mình có bồ nhí hay không chất tốt lắm đó nha!!!
    hihihihi
    [IMG]:)" border="0" alt="19.gif" /> [IMG]:)" border="0" alt="19.gif" /> [IMG]:)" border="0" alt="19.gif" />
  31. thienly Member

He he chị dể tính lắm em, nếu ổng muốn đi chị cho dze lun, điều tra làm gì cho mệt nhỉ? nếu một người đã ko coi trọng gia đình thì tội gì mình lại phải làm khổ mình chứ [IMG]
  32. hyl1182006 Guest

có thiệt không vậy chị thiên lý!!!
    hay theo dõi ổng rồi tìm cách đánh nghen đó????
    heheheheheh
  33. thienly Member

Mấy chuyện đánh ghen không bao giờ thiên lý làm đâu. Mất mặt mình thêm thì có. Khác nào thông báo với toàn thiên hạ chuyện xấu của gia đình "Tốt khoe xấu che " mà [IMG] tốt nhất là một tờ giấy rùi say goodbye
  34. hyl1182006 Guest

ái chà chà!!!!!!!1
    chị thiên lý dũng cảm và mạnh mẻ quá chừng luôn vậy đó.
    sau này cố gắng phát huy nha chị
  35. thienly Member

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.