1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Trường mình có cho chuyển ngành không?

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi lovelove1912, 10 Tháng ba 2010.

1. lovelove1912 New Member

Số bài viết: 341
    Em đang học ngành SP (4.5 năm). Giờ muốn chuyển sang học Hệ kĩ sư 4 năm có được không?
  2. thandieu_daihiep_9845 New Member

Số bài viết: 24
    hok được đâu bạn ơi!tại vì ngành spkt điểm chuẩn nó thấp hơn hệ kĩ sư mà. nên sao chuyển được. nếu ma chuyển được thì sẽ có sẽ có trường hợp muốn học kĩ sư nhưng sợ điểm chuẩn cao nên đăng kí thi khối ngành sư phạm điểm thấp hơn. rồi cuối cùng lại chuyển qua hệ kĩ sư. vậy thì hok đảm bảo công bằng đúng hok
  3. thandieu_daihiep_9845 New Member

Số bài viết: 24
  4. lovelove1912 New Member

5. siewjoke New Member

Số bài viết: 91
    Thực ra, do chưa hiểu về Đào tạo Hệ giáo viên và Hệ Kỹ sư nên mới so sánh về điểm chuẩn.
    Học Hệ giáo viên, ra trường bạn sẽ được cấp 2 văn bằng: Bằng Kĩ sư (như hệ Kỹ sư) và bằng sư phạm Bậc 2 (có thể giảng dạy ở các trường dạy nghề trong cả nước).
    Như vậy Hệ giáo viên khi ra trường sẽ có nhiều cơ hội việc làm hơn, nếu làm Công ty, cũng có thể được phân bổ vào các vị trí đặc biệt: đào tạo nghề lại cho những công nhân, kỹ sư mới vào công ty, huấn luyện nâng bậc thợ...
  6. phuochoa New Member

Số bài viết: 6
    trời ơi sao àm học hành khó quá ah.không biêt mấy anh co chiêu thức gì hay hok?chỉ em với
  7. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272

Hazzz, đó là theo quảng cáo ban đầu, còn theo thông tin bên lề thì mai mốt sẽ chỉ cấp 1 bằng thui ==", đó là kỹ sư giáo dục =.=
  8. nhatspkt01 New Member

Số bài viết: 60
    Nếu điểm thi vào của bạn cao hơn điểm chuẩn ngành bạn tính chuyển qua thì có thể được. Nhưng phải cólý do chính đáng, và trước giờ hình như chưa ai chuyển được ngành
  9. nhatspkt01 New Member

Số bài viết: 60
    Bạn nói thế là sai rồi, học hệ sư phạm ra trường bạn phảiphục vụ sư phạm 5 năm rồi mới được đi làm. Nếu không, nhà trường miễn học ph1i ở khối sư phạm làm gì?
    Còn chuyển ngành thì nhà trường mình có cho chuyển, nhưng rất khó
  10. T.I Member

Số bài viết: 932
    Nếu vậy học ở hệ sư phạm, không làm cam kết phục vụ sư phạm, phải đóng tiền học nhưng ra trường lại có 2 văn bằng, vậy lời hơn hệ kỹ sư àh ?????:-"
  11. fidebmt New Member

Số bài viết: 1
    Cho hỏi:mình học sp điện công nghiệp ý,giờ mình muốn chuyển sang ngành sp xây dựng đc ko.có ai đã chuyển đc thì có thể bày mình làm đơn xin chuyển ngành đc ko!cảm ơn nhìu nha
  12. maihoanglai Member

Số bài viết: 32
  13. thanhhuynh92 New Member

Số bài viết: 2
  14. chanhvan08 New Member

Số bài viết: 384
    Đăng kí thi lại đi bạn! hihi!
  15. duykungfu New Member

Số bài viết: 324
  16. akatsuki2406 Member

Số bài viết: 333
    ko biết nửa
    mình củng hc hệ sp nì
    họ củng nói có 2 =
    nhưng còn lằng nhằng lắm
    cái này sao sao ấy
    ko biết họ làm có đúng ko nửa
  17. ox_ngo New Member

Số bài viết: 28
    Mấy cha ác không hà:-wNgười ta hỏi chuyển được hay không,mà cứ bắt thi lại,theo thông tin ngoài lề thì không,theo thông tin trong ngành thì...đi đường vòng có lẽ được:-$
  18. hoasutrang New Member

Số bài viết: 52
    Được. chuyển xuống hệ thấp hơn.ví dụ từ đại học chuyển xuống trung cấp. học tc sướng, không phải học đại cuơng, đi tuyển dụng tc không phải thi av như đại học.
  19. lovelove1912 New Member

Đang ở lớp thường chuyển qua CLC được chuyển ngành nhưng không được học cùng khóa mà phải học chung với khóa sau. VD 09 -> 10, cái này là nhỏ bạn mình nó chuyển được nên mình nghĩ vậy. Được cái khỏi học những môn đại cương mà mình đã học rồi.
    Nghe đâu bắt đầu khóa 11 thì khoa SPKT không quản lý sv nữa, chuyển về cho khoa chuyên ngành.
    Một điều nữa là có tiền có quyền có quan hệ thì việc gì làm cũng xong.
  20. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    chuyển ngành thì mình không rõ, nhưng chắc là không. Còn chuyển từ CLC sang lớp thường hay ngược lại thì có. Có tiền thì có thể chuyển!
  21. lovelove1912 New Member

Nhỏ bạn mình chuyển qua CLC hồi đầu học kì 1, nó khóa 09 chuyển qua học kế toán 10 (chuyển ngành). Thằng bạn mình chuyển qua CLC hồi đầu học kì 2 học chung với khóa 09 (ngành cũ). Mình nghĩ nêu muốn chuyển ngành hay chuyển qua CLC thì nên chuyển trước năm 3, vì CLC học khác CL thường $-) một chút.
  22. anplixFz New Member

Số bài viết: 296
    Thông báôch lovelove như thế này, nếu muốn chuyển ngành cùng khối thi, thì hết 1 HK hoặc 1 năm học (2 HK) đầu tiên, bạn có thể làm đơn gởi lên phòng đạo tao để chuyển.

Yêu cầu có thêm bàng điểm học của mình [ưu tiên trên 7], ngoài ra điểm thi đầu vào cũng được xem xét đánh giá

Chúc bạn được chuyển như mong muốn
  23. nguyenvanbac91 New Member

Số bài viết: 2
    bây giờ em cũng muốn chuyển nghanh học... anh chi nao biết chỉ giúp em với.. muốn chuyển nghành thì phỉa chuẩn bị những loại giấy tờ cần thiết gì? các bước để chuyển nghành như thế nào? em cảm ơn.
  24. chanhvan08 New Member

Số bài viết: 384
    Trường mình không có cho chuyển ngành, ở trên có trả lời rồi đó bạn. Nếu muốn chuyển ngành thì chỉ có giải pháp là: thi lại đại học!
  25. thanhtoan200891 New Member

Số bài viết: 7
    các member đã tốt nghiêp ngành sư phạm của trường mình ,được cấp bằng gì vậy sao không cho y kiến để các bạn rõ vậy sẽ không ai phải thác mắc................cứ để mấy đàn em thắc mắc ......chan cac đàn anh thật,,,,,,,,,,,>:p
  26. khanh New Member

Số bài viết: 49
  27. spkt92 New Member

Số bài viết: 73
    cho mình hỏi , mình đang học bên kĩ sư ,nếu mih đăng kí học thêm sư phạm có được ko ? và đăng kí bằng cách nào?