1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tư vấn có nên học ProE hay ko?

Thảo luận trong 'CAD-CAM-CAE' bắt đầu bởi onion911, 13 Tháng chín 2012.

1. onion911 Member

Số bài viết: 171
    Mình học bên CKM, năm nay là năm cuối rồi, tới bây h mới học mấy cái này có lẽ hơi muộn nhưng muộn còn hơn ko?Mình đang tính đk học bên AIC mà phân vân giữa proE và solid, thêm nữa mình sắp đk học thêm bên CNC CADCAMCNC nâng cao mà nghe nói khi học nâng cao cũng dc học proE thì ko biết bây h mình có nên học trước proE ko?
  2. holo Member

Số bài viết: 288
    tại sao k học ở trung tam cnc của trường mà phải ra aic, mấy thầy ngoài đó làm sao bằng mấy thầy bên bộ môn tự động hóa,thực ra khi đi làm thì 2 phần mềm đó rất ít xài ,solid thì dành cho mấy công ty còn sử dụng những thiết bị cũ của nhật,proe thì chỉ là nền tản,các bạn mình học học proe nhưng khi đi làm toàn xài,NX,master,cimatron,catia...
  3. mk_jk89 New Member

Số bài viết: 279
  4. mrzero01 New Member

Số bài viết: 203
    aic rẽ hơn, ai hơn ai thì chưa chắc nha mấy bạn, biết mấy thầy trường mình từ đâu mà thành tài rồi hãy ý kiến. Bạn học gì cũng được, chuyên sâu vô là được, pro ở ta khá phổ biến, nx thì ít tài liệu, từ cái chuyên sâu, học thêm cái khac rất dễ. Chúc thành công
  5. holo Member

Số bài viết: 288
    ngoài aic đa số là sinh viên hoặc những ai học cao đẳng đều xin vào đi dạy
  6. mrzero01 New Member

Số bài viết: 203
    Thầy Trọn trước đây dạy ở đó khá lâu đó, không ý kiến nữa nha, cái mình nên là nếu biết thì định hướng cho người khác, không phải chổ sâu xé nhau, ok. nếu chủ thớt còn vô đây coi thì mình thấy tài liệu pro và solid rất nhiều, học thì ok, nhưng solid mới có cam, ít ngừời thạo, nx cũng rất mạnh nhưng chưa phổ biến ở nước ta, không sâu lắm thì học đại đi, cái gì cũng có hay có dỡ, bạn cố gắng tới đâu thôi, không phải chọn phần mềm ngon là ok. Thân
  7. onion911 Member

Số bài viết: 171
    Cảm ơn mấy bạn đã tư vấn. Hôm qua mình có chạy qua bên AIC đăng ký rồi. mình hỏi thì bên trung tâm bảo là giáo viên dạy là thầy nam, thầy cũng đang dạy mình CNCTM nên chắc cũng ok rồi. T2 tuần sau bắt đầu học rồi.
  8. thongspk09 <marquee><b><i>Đệ nhất dự đoán bóng đá năm 2011</i

Số bài viết: 87
    Hơn với thua cái nỗi gì! Học ở đâu thì học thầy chỉ là người dẫn rắt thôi còn chúng ta đi nhưng thế nào là do chúng ta thôi. Ngon thì lấy hết chữ của thầy đi rồi hãy nói! AIC cũng hay mà nhưng mình khuyên bạn nên học trường mình đi thì hơn vì bạn học bên CKM thì sẻ được chuyển điểm qua bên trường tương đương với 4 chỉ như vậy nếu tính mắc thì cũng chỉ mắc hơn AIC đôi chút thôi nên nhưng bạn lại đỡ tốn thời gian để đi học 4 chỉ bên trường. thời gian đó bạn có thể đầu tư học sâu hơn!
    AIC: trước là 750k mới có phần vẽ trong môi trường sketch và part và đôi chút phần lắp tĩnh , lắp động và suất bản vẽ cũng chỉ dạy qua vì ko đủ thời gian. Phần gia công thì chưa đụng tới
    Bên trung tâm công nghệ cao: 2tr600k nhưng đầy đủ hết các phần từ đầu tới cuối học trong vòng 3 tháng dòng + chuyển điểm 4 chỉ sang bên trường nữa ( 4 chỉ = 2*100 + 2#140 = 480k) và cộng thêm thời gian nhiều vô đối khi đi học 4 chỉ đó nữa
    Mình chỉ góp ý vậy thôi! QUyết định là ở mọi người