1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tư vấn giúp em...mua laptop...?!?

Thảo luận trong 'Khóa 09' bắt đầu bởi rebel1712, 21 Tháng mười 2009.

1. rebel1712 New Member

Số bài viết: 50
    Em sinh viên khóa 09 <09117>, hiện em đang muốn mua 1 cái laptop để học giá dao động từ 7~8tr, RAM 1G, HDD 160G, nhưng không biết hiệu nào sài được (ý em là có uy tín), có khuyến mãi không và mua ở đâu. Ai có kinh nghiệm tư vấn giúp em. Tư vấn cả nhãn hiệu, cách sài, chức năng, ổ cứng thế nào là tốt, dành học chuyên ngành DTVT,...được thì em cảm ơn lắm lắm.
    :coy:
  2. tinhnguyen08 New Member

Số bài viết: 209
    Theo mình nghĩ nếu laptop theo giá bạn đưa ra thì bạn nên mua máy bàn thì tốt hơn. Giá đó thì máy bàn thì very good!:001: nhưng laptop( notebook) thì không ổn lắm!:no:
    bạn thử vào diendanspkt.net (clb Tin học trường mình) đi. Trong đó đã có 1 topic mấy anh chị tư vấn mua laptop rồi đó. Chúc bạn may mắn:cutesmile:
  3. T.I Member

Số bài viết: 932
  4. vh98 New Member

Số bài viết: 42
  5. T.I Member

Số bài viết: 932
    oh ho, oh ho :033:
  6. thanhmai Member

Số bài viết: 606
    với giá này
    mua laptop cho sinh viên kỹ thuật thhif mua lại máy củ củng chạy chưa mạnh lắm huống chi mua máy mới
    còn mua máy mới thì cho mấy pacon chạy các ứng dụng văn phòng thôi chứ theo mình biết bạn học điện tử thì sao này chhayj các phần mềm mô phỏng đồ họa như orcad, proteus, chạy máy ảo , mablap ...
    thì máy này với giá này khó lắm bạn ơi
    vậy nên bạn nên mua một cái máy bàn với giá này thì mình có thể mua được cỏe 2 dual . ram 4GB . HDD củng 320GB và card đồ họa củng khá , LCD 19in ...
    mua máy bàn sẻ chạy tốt hơn đó bạn .còn muốn mua máy latop thì để dành khoảng 10 triệu đi ha là đủ cho một cái laptop cho anh em kỹ thuật đó
  7. chulinhchi Member

Số bài viết: 534
    nếu khoảng 9tr thì chỉ phù hợp với văn phòng à, theo mình thì bạn nên mua máy để bàn sẽ rẻ hơn, phù hợp với bạn hơn kèm theo là cấu hình mạnh, còn nếu muốn mua laptop thì theo mình thì bạn nên chọn Dell, vì mình dùng hơn 2 năm rồi mà vẫn ngon lành.
  8. thanhmai Member

Số bài viết: 606
    mỗi người thích một dòng máy thôi bạn ơi ! trên thị trường hiện giờ có nhiều hãng xài cũng ok lắm !
    dell . asus .HP .., lenovo . axio . hợac là dòng cao cấp sony wio..:033:.bạn có thể xem một ssos dòng máy từ các trang chủ của nhf sản xuất để biết rỏ hơn .
  9. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    SV mà mua mấy bàn ở nhà trọ chật chội lắm...Mình cũng là SV khóa 09, cũng tính mua laptop để học đây (CNTT mà). Mình cũng tìm hiểu nhiều k/n mua laptop rồi. Với giá bạn nêu ra thj` nên mua hàng ACer hay ASUS là ổn...Tuy nhiên ACer khó sài à nha vì nó chạy linux không à...Khi mua laptop nên tới Phong Vũ computer ở quận 3 để mua hàng cho chắc. Mua laptop không phải chuyện đơn giản, mua ở mấy tiệm vớ vẩn nó bán đại chứ chả biết tí gì đâu. Phong Vũ computer nó tiệm rất lớn, nó có tiếng lắm nên mua ở đó sẽ an toàn, toàn hàng chính hãng + bảo hành đàng hoàng. Hàng chính hãng mới tinh thì nó bền lâu lắm, 4 năm cầy ĐH dư dả chỉ sợ bị chỉa thôi. Nói chung cũng nên xin nó cái bảng báo giá trước nha, mang về nghiên cứu cho dễ, quyết định cái nào thì khoanh vào rồi tới hỏi nó (hoặc coi trên website của nó http://vitinhphongvu.com cũng được). Mình khuyên bạn nên đầu tư cái nào 10tr rưỡi cho nó chắc, hàng 7- 8 tr giờ chắc hiếm lắm, khủng hoảng kt quá giá cả tăng cao, mà có thì cũng nguy hiểm lắm bởi nhiều hàng made in china lẫn lộn lắm

@Mr Mai: Em bổ sung tí anh nhá, bạn nào đại gia có tiền mua hẳn cái MacBook Pro về mà sài, so với Macbook pro thì Sony Vaio chỉ là đàn em...kekekek