1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tư vấn về khoa CNTT

Thảo luận trong 'Thảo Luận' bắt đầu bởi guest, 3 Tháng một 2013.

1. guest Member

Số bài viết: 39
    Chào các anh chị trong diễn đàn.
    Tình hình là năm nay em có dự định thi vào khoa CNTT của spkt.
    anh chị có thể tư vấn cho em về điều kiện học và cơ sở vật chất của khoa ra sao không ạ?
  2. dinhlinh_1176 New Member

Số bài viết: 17
    mún học cntt thì nên thi vào trường công nghệ thông tin cua đạ học quoocf gia,không nên thi vao trường spkt
  3. lamavy New Member

Số bài viết: 19
    Chia buồn, đây thực sự không phải là môi trường tốt đâu, nếu học CNTT em cứ vào đại học CNTT TP.HCM, hay đại học KHTN đi. Trường nào cũng cố gắng thì em hãy cố gắng hơn, để sau này sự nghiệp được đảm bảo hơn...
  4. spkt10 Member

Số bài viết: 72
    mình là sinh viên khoa CNTT đây. Bạn (hay anh chị) gì đó, dựa vào đâu mà nói CNTT spkt không phải là môi trường tốt ???
  5. uitce2011 New Member

Số bài viết: 28
    Chào 2 bạn, ko biết 2 bạn học trường nào, mình thì học ở UIT, mình ko biết CNTT của SPKT chương trình học như thế nào, nhưng mình nghĩ 2 bạn nói vậy là không đúng, môi trường đại học thì bạn học ở đâu không quan trọng, miến là bạn chịu học, chịu đầu tư thời gian và niềm đam mê nó, mình cũng đã từ đi tham quan công ty renesas, cũng đã trao đổi với các anh chị làm việc ở đây...và may mắn là ng dẫn nhóm mình đi tham quan là người có tham gia phỏng vấn, chị ấy nói, ở đây ko cần bằng cấp, chỉ cần bạn làm đc việc. Ở UIT thì họ rất thích đọc sách về CNTT do SPKT viết-tất nhiên cũng có sách của trường khác, và họ đều nhận xét chung là sách bên SPKT hay, phong phú...dặc biệt về ngành [FONT=arial, sans-serif]computer [/FONT]engineering nó khá hay, vậy thiết nghĩ 2 bạn đừng nhận xét như vậy......mà hãy trả nghiệm thực sự....2 bạn mới biết đc cái hay của SPKT........nhưng nếu có thể bạn chủ topic hay ghé qua UIT chúng mình xem thử, có phù hợp với bạn ko? :| mình chỉ góp ý như vậy thôi
  6. ci5tbuptin1 New Member

Số bài viết: 2
  7. reader New Member

Bạn ko học khoa người ta thì đừng nói vậy? Các khóa trước của khoa CNTT đã và đang làm việc tại các công ty về công nghệ lớn trong thành phố, họ có nền tảng vững vàng và đa số họ đã có chức vụ và lương cũng cao trong các cty đó.
  8. guest Member

Anh (chị) học khoa CNTT thấy ra sao ạ ? ( về điều kiện học, môn học)
  9. mas0ivn New Member

Số bài viết: 27
    SPKT ko phải là sự lựa chọn tốt nhất, nhưng cũng là sự lựa chọn khá tốt, tuỳ theo năng lực của bạn thôi, nếu bạn thấy mình thi đậu vào KHTN,BK,CNTT thì nên ưu tiên các trường đó, tiếp theo là SPKT. Mình cũng học cntt năm 2, mình cãm thấy môi trường học khá tốt, cntt chủ yếu là tự học thôi, nếu chỉ học những gì trên lớp thì ko đc gì nhiều đâu.
  10. uitpro New Member

Số bài viết: 4
    Vote vào UIT nha, môi trường học tập quá tốt luôn nha. SPKT yếu về CNTT lắm.
    UIT là trường mới và đang phát triển từng giây. Giảng viên hầu hết là TS, ThS từ KHTN và BK đến.
    Bạn xem CSVC của trường chưa? Toàn bộ là dành cho CNTT hết, không phải chia sẻ cho các ngành khác như SPKT đa6u