1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

tư vấn về việc học vượt!

Thảo luận trong 'Sinh Viên Với Trường Lớp' bắt đầu bởi X.O_Dragon, 17 Tháng một 2011.

1. X.O_Dragon New Member

Số bài viết: 330
    hôm nay em vừa dkmh xong. tình hình là hk2 học có 22 chỉ ah. thấy ít quá nên đang tính học thêm vài môn nữa. em định học thêm môn sức bền vật liệu, nhưng ko biết chưa học môn cơ học cơ sở thì học môn này có được ko. ace nào biết về vấn đề học vượt thì chỉ giáo dùm nha.thank
  2. nguyenmdrak New Member

Số bài viết: 365
    Theo mình nghĩ bạn chỉ nên đăng kí học vượt khoảng 2 môn là cùng thui,học thử xem khả năng của minh sao đã,nếu khả năng học tốt thì học kì 3 nên đăng kí học vượt hơn nữa,chứ đằng kí nhiều mà học không được rớt thì cũng như không à
  3. hakisi New Member

Số bài viết: 144
    bạn nên học cơ lý thuyết trước khi học sức bền bởi vì phần tĩnh học bên cơ lt rất quan trọng trong môn sức bền.
  4. khanhminh_spk New Member

Số bài viết: 13
  5. không Member

Số bài viết: 405
    thoải mái muốn học sao thì học, nhưng mún học sức bền vật lộn thì học cơ lý thuyết trước......wa cơ rồi hãy nc với sức bến :D
    lớp a cơ wa dc 4,5 đứa.....có ma nào dám dk học sức bền vật lộn đâu :)
  6. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Nếu được thì nên giải quyết thêm môn chính trị thì các kỳ sau rảnh hơn.
  7. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Nên học vượt các môn đại cương có số tín chỉ thấp, sẽ giúp bạn rảnh rang sau này...Nói chung nên vượt đại cương, tránh nên vượt chuyên ngành dễ bị tử vong....
  8. X.O_Dragon New Member

Số bài viết: 330
    mấy môn chính trị thì dk học môn nào trước cũng được phải ko anh. có phải bắt buộc học những nguyên lí cơ bản của CN Mác LêNin trước rồi mới được học tư tưởng HCM hay lịch sử Đảng ko.
    anh cho em hỏi thêm là sv năm 1 như em thì hè này có được dk học hè ko. tại vì em có chứng chỉ GDQP rùi nên hè này em rảnh. có người nói dc, người nói ko. nên em cũng thắc mắc . mong ace chỉ giáo
  9. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Có rồi thì ở nhà, SV năm 1 bị khóa dkmh ở học kì hè...Và hk hè đó tất cả mọi người trừ bạn sẽ được phòng Đào tạo đăng kí sẵn (lịch cứng). Nhưng trước tiên bạn nên xuất trình giấy tờ chứng chỉ quốc phòng để có thể miễn học phần GDQP, không coi chừng bị mất tiền học phí oan đấy
  10. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
  11. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949