1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

TUYỂN QUÂN ROBOCON 2009 - CLB KHOA HỌC TRẺ

Thảo luận trong 'Robocon' bắt đầu bởi ngocnguyencdt04, 21 Tháng mười một 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ngocnguyencdt04 Guest

Số bài viết: 0
    Chào các bạn!
    Một mùa Robocon nữa sắp về. Chắc hẳn thần dân Robot SPKT đang sục sôi khí thế cho một cuộc phiêu lưu mới. Hưởng ứng khí thế ấy, CLB Khoa học trẻ đã có kế hoạch thành lập một đội tham gia Robocon 2009. Quân chủ lực sẽ là các bạn Cơ điện tử khóa 04,05 có kinh nghiệm.
    Với một đội tuyển không giới hạn số thành viên, phương châm của CLB là chia sẻ những kinh nghiệm và kiến thức làm Robot cho những bạn tân binh có "máu lửa", cùng nhau chia sẻ công việc và vinh quang thuộc về tập thể.
    Hy vọng chúng ta sẽ có một đội hình đông dzui!
    Vậy bạn nào có cùng "nhóm máu" thì phản hồi tại topic này để CLB xem xét tình hình. Các bạn giới thiệu sơ qua về họ tên, ngành học, khóa học và một vài suy nghĩ.
    Chào đón các bạn, từ mọi ngành, mọi khóa học!
  2. khoahoctre Giảng Viên

Số bài viết: 451
    <div class='quotetop'>QUOTE (ngocnguyencdt04 @ Nov 21 2008, 02:15 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Chào các bạn!
    Một mùa Robocon nữa sắp về. Chắc hẳn thần dân Robot SPKT đang sục sôi khí thế cho một cuộc phiêu lưu mới. Hưởng ứng khí thế ấy, CLB Khoa học trẻ đã có kế hoạch thành lập một đội tham gia Robocon 2009. Quân chủ lực sẽ là các bạn Cơ điện tử khóa 04,05 có kinh nghiệm.
    Với một đội tuyển không giới hạn số thành viên, phương châm của CLB là chia sẻ những kinh nghiệm và kiến thức làm Robot cho những bạn tân binh có "máu lửa", cùng nhau chia sẻ công việc và vinh quang thuộc về tập thể.
    Hy vọng chúng ta sẽ có một đội hình đông dzui!
    Vậy bạn nào có cùng "nhóm máu" thì phản hồi tại topic này để CLB xem xét tình hình. Các bạn giới thiệu sơ qua về họ tên, ngành học, khóa học và một vài suy nghĩ.
    Chào đón các bạn, từ mọi ngành, mọi khóa học![/b][/quote]

"Một cây làm chẳng nên non
    Ba cây chụm lại nên hòn núi cao"

Dân Việt Nam không mạnh hơn Mĩ về vũ trang, nhưng trong chiến tranh ta luôn thắng họ nhờ dân tộc Việt Nam luôn đoàn kết, đồng lòng, cùng ý chí....
    Robocon SPKT không mạnh hơn Bách Khoa về kĩ thuật, nhưng điều làm chúng ta luôn thắng họ lả tinh thần đoàn kết, chia sẽ ...
  3. 071180A New Member

Số bài viết: 159
    Tham gia để lấy kinh nghiệm chắc không thành vấn đề chứ.
    Khoá 07, Công Nghệ Điện Tự Động.

Trong lớp cũng đã lập 1 đội, nhưng tất cả đều phải tự tìm hiểu, theo mình thì không có khả năng mấy để thành hình được, mà tham gia vào đội thì chắc mình hỏi nhiểu hơn góp ý..

Chừng nào có quyết định chính thức thì post bài chính thức lên, mình đăng ký với..
  4. himas88 New Member

Số bài viết: 247
    máu Robo trong em chưa bao giờ dập tắt. Nhưng ai có thể truyền cho em 1 ít kinh nhiệm làm sao để cân bằng việc học hành trên trườgn và tham gia robo hiểu quả nhất. Không thì có thể truyền cho em 1 ít " máu liều " ......Quy chế 43...!
  5. tranphong2 Nothing

Số bài viết: 273
    <div class='quotetop'>QUOTE (HiMas88_CKD @ Nov 21 2008, 10:41 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>máu Robo trong em chưa bao giờ dập tắt. Nhưng ai có thể truyền cho em 1 ít kinh nhiệm làm sao để cân bằng việc học hành trên trườgn và tham gia robo hiểu quả nhất. Không thì có thể truyền cho em 1 ít " máu liều " ......Quy chế 43...![/b][/quote]
    Liều ăn nhiều Himas ơi! (đùa tí thôi) Mặc dù cũng hơi già nhưng máu lửa hoạt động đã có từ lâu rồi giờ chỉ là chuyển hướng thôi....từ hoạt động xã hội sang hoạt động robot.... [IMG] [IMG] . Cũng chưa tham gia robo lần nào mà đời sinh viên có bao nhiêu đâu nên quyết định

Anh Nguyên cho em đăng kí một chân nha:
    Họ và tên: Trần Trung Hiếu (có thể gọi là Phong [IMG] )
    Ngành: Kỹ thuật điện - điện tử
    Khóa: 05
    Trước giờ rất thích nhà cửa, xe cộ, robot, thích sáng tạo còn không sáng tạo được thì cũng thích mò.... [IMG] nên game yêu thích là SIMCITY, NEED FOR SPEED VÀ ROCKMAN (giờ thì không mê game nữa.)

Còn về việc tham gia robo ảnh hưởng tới việc học thì theo mình nghĩ thì đội càng đông thành viên càng tốt (tuy nhiên cái gì quá thì không nên); lý do chính: có thể phân công được công việc dễ dàng, các thành viên có thêm thời gian dành cho việc học trên lớp. Như thầy Cường post:

"Một cây làm chẳng nên non
    Ba cây chụm lại nên hòn núi cao"

Đó là ý kiến của cá nhân mình, không biết các anh em thấy sao?
  6. uthai Member

Số bài viết: 59
    Chuyện về những hòn đá cụi.

Bạn hãy thử lấy 1 chiếc lọ sau đó bỏ thật đầy vào đó những hòn đá cụi.Thực ra chiếc lọ đó chưa đầy đâu bạn ạ.Bạn hãy thử tiếp tục bỏ trên bề mặt những hòn đá cụi đó những hòn sỏi nhỏ và lắc nhẹ bạn sẻ thấy những hòn sỏi đó dần dần xen kẽ vào những hòn đá cụi và xen xuống dưới, cứ tiếp tục bỏ những hòn sỏi nhỏ và lắc đều đến lúc ko bỏ thêm vào nữa.Nếu như tại đây tôi hỏi bạn chiếc lọ đã đầy chưa,tôi nghĩ chắc chắn câu trả lời của bạn là chưa. Vâng, đúng vậy nếu bạn tiếp tục bỏ thêm vào đó vài nắm cát rồi lắc nhẹ thì những hạt cát sẽ dần dần lắng xuống. Đến khi đầy bình bạn hãy tiếp tục lấy nước đổ vào. lúc đó chiếc lọ mới thật sự là đầy đó bạn ạ.

Câu chuyện cũng chằng có gì đặc biệt đúng không bạn.Nhưng nếu bạn thử hãy bỏ những hòn sỏi hay bỏ đầy cát vào lọ trước thì bạn nghĩ xem bạn có thể bỏ vào đó những hòn đá cụi hay ko?
    Hay bạn hãy nghĩ chiếc lọ đó là quỹ thời gian của cuộc đời bạn thì bạn sẽ nghĩ gì về câu chuyện này.
    Nghĩ một cách khác nếu những hòn đá cụi kia là những việc lớn còn những hòn sỏi, hạt cát là những công vệc nhỏ thì câu chuyện đó sẽ có ý nghĩa như thế nào?......
    ......................................
    ......................................
    HiHi..nói một hồi lạc đề nữa. nói túm lại bạn sắp xếp công việc của bạn một cách hợp lý tận dụng những khoảng thời gian trống của bạn....Bạn sẽ làm rất nhiều việc.
    Nếu bạn là người có "máu lửa" với robot thì khi lao vào làm Robocon chắc chắn bạn sẽ không nghỉ đến gì cả suốt ngày chỉ nghỉ về những cơ cấu,những chiến thuật, hay cách giải quyết trong lập trình.....Lúc đó bạn sẻ thấy làm robot hay đến mức nào.
    Nhưng có 1 điều nữa là có 1 câu nói :"chấp nhận làm thơ, chấp nhận buồn" hjhj... Robocon có thể làm việc học của bạn trì truệ nhưng bù lại bạn học được rất nhiều thứ ở Robocon.Những kiến thức học được trên lớp mình nghĩ mang những kiến thức đó ra trường mà đi làm việc thì chả làm được gì cả.
    Đặc biệt nếu bạn là Sv năm 1 nàm 2 mà có máu lửa với Robocon thì đầu tư dần từ bây giờ sau này có thể bạn là người đóng góp lớn cho Robocon của trường ta đó.
    Hãy đăng ký tham gia đi các bạn.các bạn sẽ học được rất nhiều cái hay ở robot đó.
  7. khoahoctre Giảng Viên

Số bài viết: 451
    Bài viết của bạn uthai thật ý nghĩa. Theo mình nghĩ thời gian của mấy bạn thực sự không ít, chẳng qua là chúng ta chưa bố trí hợp lí. Chúng ta có thể thảo luận để xây dựng một kế hoạch hợp lí
    Mình đã có lần trò chuyện cùng 1 bạn sinh viên đã từng tham gia robocon và là thành viên của nhóm RAM, của CLB. Đầu vào trường bạn ấy là sinh viên thủ khoa ngành Cơ điện Tử, đầu ra lại không phải sinh viên thủ khoa, nhung bạn ấy hoàn toàn hài lòng với những kiến thức, kinh nghiệm mà mình thu lượm được khi tham gia CLB. Bạn ấy hiện nay đang là kỹ sư nghiên cứu và phát triển mãng ARM của NXP.

Nếu không cố gằng rèn luyện thì đây có lẽ chỉ là những ước mơ:

Các bạn hãy cố gắng, phấn đấu mình để những giấc mơ thành hiện thực nhé! chúng tôi luôn sát cánh cùng bạn!
  8. 071180A New Member

9. himas88 New Member

Số bài viết: 247
    Cảm ơn những ý kiến của thầy và anh Hải...thực sự rất quí báu đối với đàn em đi sau.Chân thành cảm ơn.Hẹn gặp anh hải tại vòng trường nhé[IMG]
  10. uthai Member

11. 071180A New Member

Trần Nguyễn Thanh Bình - 07118004

Đặng Đức Hậu - 07118067

Võ Văn Luyện - 087118070

Lê Thành Nhơn - 07118029

Lại Hoàng Tuấn - 07118047

Thái Đức Thịnh - 07118039

Tất cả đều thuộc Khoa Điện - Điện Tử, Ngành Công Nghệ Điện Tự Động.

Lâu rồi sao không thấy ai hồi âm nhỉ..

----------------
  12. hoanle Guest

minh co nghe noi neu tham gia robocon 2009 va 1 so yeu cau nao day se duoc mien lam do an tot nghiep. co ai biet them gi ve thong tin nay khong
  13. ngocnguyencdt04 Guest

Chào các bạn!
    Woo!
    Anh em thật là đông dzui!
    Như tinh thần của CLB đã nêu từ trước, việc mở rộng đội tuyển Robocon, chào đón các bạn tân binh là nhằm chia sẻ những kiến thức, kỹ năng, kinh nghiệm Robocon,định hướng, tạo ra tính kế thừa, để những năm sau các bạn đến với Robocon thì tinh thần như đến với một cuộc chơi đúng nghĩa, mà ở đó các bạn sẽ chỉ có việc chọn lựa các giải pháp thích hợp, các module có sẳn, chứ không phải tốn thời gian lọ mọ, ảnh hưởng đến việc học tập trên lớp.
    Báo cáo với anh em, hiện tại chúng ta cũng đã chuẩn bị các vật tư cơ bản, sẳn sàng cho việc bắt tay vào cuộc chơi. [IMG]
    Sắp tới nhóm sẽ sắp xếp một cuộc họp các anh em, có thể trong tuần này.
    Trước mắt các bạn sẽ nghiền ngẫm thật kĩ luật chơi, từ đó đưa ra ý tưởng. [IMG] Cuộc họp sắp tới chúng ta sẽ cùng nhau tranh luận và lựa chọn giải pháp.
    Các bạn cho số điện thoại liên lạc nhé!( Bạn Hiếu_Mumble, FC_log đại diện nhóm)
    Sẽ liên lạc sớm cho các bạn!
  14. 071180A New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (ngocnguyencdt04 @ Dec 2 2008, 08:08 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Chào các bạn!
    Woo!
    Anh em thật là đông dzui!
    Như tinh thần của CLB đã nêu từ trước, việc mở rộng đội tuyển Robocon, chào đón các bạn tân binh là nhằm chia sẻ những kiến thức, kỹ năng, kinh nghiệm Robocon,định hướng, tạo ra tính kế thừa, để những năm sau các bạn đến với Robocon thì tinh thần như đến với một cuộc chơi đúng nghĩa, mà ở đó các bạn sẽ chỉ có việc chọn lựa các giải pháp thích hợp, các module có sẳn, chứ không phải tốn thời gian lọ mọ, ảnh hưởng đến việc học tập trên lớp.
    Báo cáo với anh em, hiện tại chúng ta cũng đã chuẩn bị các vật tư cơ bản, sẳn sàng cho việc bắt tay vào cuộc chơi. [IMG]
    Sắp tới nhóm sẽ sắp xếp một cuộc họp các anh em, có thể trong tuần này.
    Trước mắt các bạn sẽ nghiền ngẫm thật kĩ luật chơi, từ đó đưa ra ý tưởng. [IMG] Cuộc họp sắp tới chúng ta sẽ cùng nhau tranh luận và lựa chọn giải pháp.
    Các bạn cho số điện thoại liên lạc nhé!( Bạn Hiếu_Mumble, FC_log đại diện nhóm)
    Sẽ liên lạc sớm cho các bạn![/b][/quote]

Số fone của mình đây: 093-805-1256

Hiện giờ, anh em bên khoa Điện, nên ko biết nhiều về cơ, cái gì cũng tranh cãi ghê lém, lần này mong các bậc đi trước định hướng giúp.
  15. 071180A New Member

Vẫn chưa có thông báo gì àh, hjx, mong sao không phải hợp vào chủ nhật tuần này. Cả lớp mất học bù roàj..
  16. tranphong2 Nothing

Số bài viết: 273
  17. 071180A New Member

18. ngocnguyencdt04 Guest

Thông báo họp!
    Anh em sắp xếp tham gia lần họp đầu tiên của đội Robocon.
    Vào lúc 14h, thứ 3 ngày 9/12/2008.
    Địa điểm: Clb Khoa học trẻ.
    Vì mang tính chất nội bộ nên bạn nào tham gia vào đội mới tham dự họp.
    Buổi họp sẽ thông qua các nội dung chính:
    - Danh sách đội.
    - Chi tiêu quỹ Robocon.
    - Thảo luận và thống nhất ý tưởng.
    - Kế hoạch và chia sẻ công việc.
    Đề nghị các bạn đi đầy đủ và đúng giờ.
  19. 071180A New Member

OK, em vừa mới bổ sung danh sách thêm 2 bạn, để đến lúc đó thông báo luôn được không anh.
    Dĩ nhiên là đảm bảo bí mật mọi thông tin. Em chịu toàn bộ trách nhiệm phần này..
  20. 071180A New Member

Có vài bạn đang gặp khó khăn nên không thể tiếp tục tham gia.
    Danh sách hiện được rút lại còn 4 bạn (Bình, Danh, Nhơn, Thịnh)
    Thời gian học & thực hành đụng với thời gian thi, & một số bạn sẽ phải về quê ngay khi kết thúc thi. Nên có gì thiếu xót, chậm chạp, mong mọi người bỏ qua cho.
    Bọn em sẽ cố gắng hết sức có thể..
  21. ngocnguyencdt04 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (FC_log @ Dec 10 2008, 08:49 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Có vài bạn đang gặp khó khăn nên không thể tiếp tục tham gia.
    Danh sách hiện được rút lại còn 4 bạn (Bình, Danh, Nhơn, Thịnh)
    Thời gian học & thực hành đụng với thời gian thi, & một số bạn sẽ phải về quê ngay khi kết thúc thi. Nên có gì thiếu xót, chậm chạp, mong mọi người bỏ qua cho.
    Bọn em sẽ cố gắng hết sức có thể..[/b][/quote]

Việc quan trọng nhất của các bạn vẫn là đảm bảo việc học hành và kỳ thi sắp tới. Ngoài thời gian đó các bạn sẽ tham gia phụ giúp những công việc vừa sức để thêm kỹ năng và thấy được quy trình.
  22. 071180A New Member

23. ngocnguyencdt04 Guest

24. 071180A New Member

25. peace7789 New Member

Số bài viết: 23
  26. 071180A New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (peace7789 @ Dec 16 2008, 12:31 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Học ... thi ...làm Robo ...Bạn gái bb [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG][/b][/quote]
    Hè hè, may mà mình vẫn chưa có bạn gái.
    Mà sao mãi vẫn chưa có nhỉ. Hjx hjx, oe oe oe
  27. congnghespkt New Member

Số bài viết: 19
    <div class='quotetop'>QUOTE (ngocnguyencdt04 @ Dec 11 2008, 11:34 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Việc quan trọng nhất của các bạn vẫn là đảm bảo việc học hành và kỳ thi sắp tới. Ngoài thời gian đó các bạn sẽ tham gia phụ giúp những công việc vừa sức để thêm kỹ năng và thấy được quy trình.[/b][/quote]

ALO SẾP!!!!
    DẠ SÉP CHO EM HỎI TÌNH HÌNH PHẦN CỨNG ROBO NHƯ THẾ NÀO RỒI XẾP. HÔM NÀO CÓ THỎA LUẬN, TRANH CẢI, BÀN TÁN VỀ PHẦN CỨNG TRIỆU TẬP EM ĐI VƠI. NỀU RÃNH EM SẼ KO TỪ CHỐI ĐÂU. CÒN BẬN THÌ BÓTAY.NÉT

THANKS SẾP.
    EM CHỜ TIN SẾP.
  28. ngocnguyencdt04 Guest

Thông báo họp đội Robocon:
    -Thời gian: 8h ngày 20/12/2008.
    - Địa điểm: CLB Khoa học trẻ.
    - Nội dung: triển khai công việc.
    Mong anh em dự đông đủ!
  29. 071180A New Member

30. bucusu Guest

31. uthai Member

32. 071180A New Member

Cho nhóm Điện 07 báo cáo chút, do bận thi nên tuần lễ rãnh nhất là (từ 05-01 -> 11-01)
    Trong tuần này sẽ đến phụ các anh làm, các tuần còn lại cho phép chúng em kíu.

Sau ngày 16-01-2009 là hoàn tất thi HKI, một số bạn sẽ về quê, do em ở TP.HCM nên nếu từ 16-01 trở đi, nếu công việc vẫn tiếp tục thì em sẽ tới thường xuyên hơn.

Các buổi họp đột xuất thì chúng em sẽ cố gắng đến đầy đủ (nếu không đụng giờ thi).
  33. ngocnguyencdt04 Guest

34. 071180A New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (ngocnguyencdt04 @ Dec 23 2008, 11:53 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Tuần này đội cơ khí đang triển khai. Anh em nào sắp xếp được thì tham gia cưa dũa nhé![/b][/quote]
    Tuần này có thể em thu xếp được 1 buổi sáng..
  35. nguyenkimdang Guest

Chào các anh!
    Các anh cho em tham gia voi! Em rất mê robocon, rất muốn vào đội học hỏi các anh lấy kinh nghiệm để những năm sau tham gia robocon được tốt hơn. Mấy anh cho em làm gì cũng được.
    Em tên Nguyễn Kim Đăng ngành cơ điện tử khóa 08.
    Email: kimdang8@gmail.com
    ĐT: 01689975338
    Nếu các anh đồng ý thì báo cho em biết. Cám ơn các anh!
  36. 071180A New Member

Các anh có lịch làm việc không vậy, có lúc em xuống mà chẳng thấy ai cả.

@nguyenkimdang: Bữa nào rãnh chạy bừa xúông CLB Khoa Học Trẻ hỏi thử xem sao, dạo này chắc mấy ông này bận, ko ai online nữa hay sao ấy..
  37. ngocnguyencdt04 Guest

Thông báo:
    - Từ ngày 8/1 trở đi, Clb KHT sẽ mở cửa liên tục để đội Robocon triển khai các công việc. Các thành viên sắp xếp thời gian để tham gia.
    - 15h ngày 10/1, trong cuộc họp chung của Clb, đội Robocon cũng sẽ họp xoay quanh các nội dung:
    + Danh sách các thành viên.
    + Quỹ Robocon.
    + Lịch làm việc cá nhân đến trước Tết Âm lịch.
    + Triển khai các công việc cụ thể cho các nhóm Điện, Cơ khí và Lập trình.
    + Đặt tên cho đội.
    Với những nội dung như vậy, các thành viên cần chuẩn bị:
    - Một thời gian biểu đến trước Tết để dựa vào đó bố trí các công việc cho từng cá nhân.
    - Suy nghĩ một cái tên cho đội Robocon. Tuy chỉ là hình thức nhưng tên gọi cho đội cũng mang nhiều ý nghĩa tinh thần. Chúng ta cần một cái tên để gọi trong giấc mơ hằng đêm ^_^ !
    Đây là cuộc họp quan trọng, mong các bạn sắp xếp tham dự.
  38. 071180A New Member

Sáng này lên CLB mà chẳng thấy ai.
    Khi nào mấy anh tập hợp lực lượng thì nhớ thông báo trên forum nhé.

Đừng thông báo vào điện thoại, cái mobile nhà em nó rơi vào thùng nước rồi, chưa có điều kiện "vớt" nó lên.. [IMG]
  39. ngocnguyencdt04 Guest

40. fantasshi_2005 New Member

Số bài viết: 21
    Em là người rất thích chế tạo máy móc mặc dù chưa có nên cơm nên cháo gì. Nhưng mỗi lần đụng vào một cái gì đó có gì mở ra được là em sẵn sàng tháo bung nó ra để tìm hiểu mà không biết có ráp vô được nữa hay không hi....mong các anh trong clb khoa hoc trẻ có thể truyền cho em một chút kinh nghiệm để có thể tự tin hơn và được tham gia sáng tạo cùng các anh.

Em tên: Phạm minh hoàng
    Lớp: 099110A
    Ngành học: SPKT Cơ điện tử
    Khóa: 09

Từ khi em được xem đội robocon trường mình thi đấu "máu robo" càng sôi nổi. Mong các anh giành cho em một chân làm thành viên của clb. Thank for you !

41. nhincaigikucia New Member

Số bài viết: 18
    Chào mọi người,mình la` SV khóa 09 ngành SPKT Cơ-Điện tử muốn tham gia để thi RObocon không biết có được không??? nick:minh_tuan366@yahoo.com
  42. daihoa New Member

Số bài viết: 184
    chao các bạn, day la dợt tuyển quan cho robot 2009 , còn năm nay là 2010, nghĩa là topic này đã cũ rồi, các bạn nên mở topic khác đi nhe
  43. hoangleanh87 New Member

Số bài viết: 244
    Đại diện bên Lab Khoa học trẻ mở topic tuyển quân 2010 nhé, mình đóng topic này lại vì nó đã củ rùi.
    Chúc cả nhà vui vẻ.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.