1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

tuyết trong tâm hồn

Thảo luận trong 'TRUYỆN' bắt đầu bởi butchi, 24 Tháng mười hai 2009.

1. butchi New Member

Số bài viết: 68
    một noel về mang bao niềm hân hoan đến. dù ở nước mình không có tuyết để nặn từng cục liệng vèo vèo như bọn trẻ xứ tuyết hay chơi nhưng tuyết vẫn đến trong noel dù từ trong bình xịt hay bể xốp. tuyết ở VN bằng giấy vụn cắt ra, bằng kim tuyến rắc trên tấm thiệp nhỏ, bằng mảnh miếng nhôm mọc lông tơ và bằng nhiều thứ khác mà ta có thể hình dung là tuyết. ngưởi ta thích tuyết không phải chỉ vì được nặn đạn liệng nhau mà bởi vẻ đẹp kỳ diệu của nó. tớ cũng chỉ được nhìn bông tuyết qua những tấm ảnh, nó có 6 cạnh với nhiều dạng cánh khác nhau. trong vật lý nó là một hình dáng hoàn hảo cũng giống như tổ ong có 6 vánh, rất bền vững và cân đối. nó màu trắng hay nói cách khác là không màu, nói cách khác nữa nó là tổng hợp của tất cả mọi màu, kiệt tác của thiên nhiên. với nhân sinh, nó là hiện thân của phẩm chất trong sáng, hồn nhiên. nó là loài hoa đến với tất cả mọi người không phân biệt giàu nghèo, thiện ác. người ta tin, khi bông tuyết rơi sẽ mang xuống trần gian điều ước. là loài hoa kỳ lạ không mọc từ dưới đất lên mà từ trên thiên đàng rơi xuống. hoa tuyết không có vị hương làm người ta say đắm, chỉ có vẻ đẹp yên ả trong lành. có cô bạn của tớ lấy nickname là hoatuyettrang, bạn đó chưa nhìn thấy tuyết bao giờ cũng như tớ nhưng hẳn bạn ấy còn hình dung về bông tuyết nhiều hơn tớ. có lẽ cái nickname cũng nhắc nhở bạn ấy nhiều để luôn có một tâm hồn tuyết trắng. tớ với cậu cũng vậy, cũng thích tuyết như bao người khác mong mỗi người chúng ta luôn giữ những bông tuyết trong tâm hồn.
    butchi- spkt- 24/12/09
  2. thanhhungspk Member

Số bài viết: 33
    Tui thích cái bài này của bạn nha ! Hãy giữ tâm hồn mình luôn được trắng nha bạn ! dù khó nhưng hãy cố gắng để ta sẽ không hối tiếc về một điều gì đã qua , tui mong rằng không 1 ai sẽ thốt lên câu > giá như......................