1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Usb Wireless Tenda Chuẩn G (box) -W541UUsb Wireless Tenda Chuẩn N (box) -W311U ai tốt hơn ?

Thảo luận trong 'Thảo Luận' bắt đầu bởi congduc199, 4 Tháng một 2010.

1. congduc199 New Member

Số bài viết: 14
    pro ơi !! cho mình hỏi :Usb Wireless Tenda Chuẩn G (box) -W541UUsb Wireless Tenda Chuẩn N (box) thằng nào bắt sóng wifi tốt hơn ? em còn không hiểu sóng Wireless và sóng wifi khác nhau cái chỗ nào ?
  2. zeroxx New Member

Số bài viết: 25
    cái này k phải là cái nào bắt mạnh hơn.chuẩn G là chuẩn cũ nhưng thông dụng nhất hiện nay.còn chuẩn N là chuẩn mới chưa thông dụng .nói như vậy k có nghĩa là cái N k bắt dc G. cái N hỗ trợ luôn G.
  3. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    Wireless giống như phát sóng đt ấy. Bán khinh phát sóng của trụ wireless khoảng 70Km
    Còn Wifi thì khác bk nhỏ hơn khoảng 40-60m. Thật ra wifi nhưng củng chỉ là bán wifi thôi. Vì vẫn có dây cáp cắm vào
  4. congduc199 New Member

nói như thế thì :W541UUsb Wireless Tenda Chuẩn N (box) tốt hơn ? vậy mình dùng pc thì cắm usb này vào thì có thể xài kế wifi của mấy quán cafe hả ?
  5. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    bạn cắm vào là một chuyện còn kết nối được hay không thì tùy (pass). USB nào cũng được Nhanh hay chậm phụ thuộc vào đường truyền máy chủ. Bạn có thể mua usb 170K sau đó làm thêm cái enten thu sóng wifi. Bảo đảm sóng tốt (từ một cục có thể lên s hoặc 3).Bán kính thu sóng rộng hơn (khoản 90m). Tuy nhiên dùng lâu sẽ có hiện tượng nóng USB. ~~> hư uSB.
  6. congduc199 New Member

7. T.I Member

Số bài viết: 932
    Nghe nói crack pass wifi là vi phạm pháp luật đó nha, không khéo bị CA mời lên làm việc :022:.
    Mà em cũng có thắc mắc như vầy, em cứ tưởng wifi là 1 dạng của wireless chứ, vì wireless có nghĩa là ko dây và các chuẩn ko dây khác cũng "là con" của wireless luôn chứ !?!?! mà sao bán kính hoạt động của cả wireless và wifi xa vậy, em có bà chị xài modem có kèm luôn ăng-ten phát sóng ko dây vậy mà em chả bắt được tí nào, cách có mấy chục mét hà !?!?!?!:018: