1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

V/v môn học tương đương cho khóa 2011 trở về trước.

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi vu1011, 24 Tháng một 2013.

1. vu1011 New Member

Số bài viết: 27
    Hiện tại mình là sinh viên khóa 2011, mình nợ cũng khá nhều môn nhưng tình hình chung là các môn của chương trình khóa 2011 trở về trước đang được mở rất hạn chế thậm chí nhiều môn k đc mở, điều này k ít thì nhiều gây khó khăn cho chúng ta trong việc đc chủ động sắp xếp lịch trình học, chọn những giảng viên mình mong muốn cũng như trả nợ. Hiện tại Phòng đào tạo vẫn chưa có thông báo nào về môn học tương đương với khóa 2012 về sau, để PĐT cũng như nhà trường sớm đưa ra danh sách môn học tương đương thì mình nghĩ chúng ta nên gửi thư góp ý lên phòng đào tạo bằng cách vào trang: ĐÓNG GÓP Ý KIẾN ĐỂ NÂNG CAO CHẤT LƯỢNG ĐÀO TẠO. Càng nhiều người gửi góp ý thì mình nghĩ PĐT sẽ chóng thực hiện cũng như đưa ra danh sách các môn tương đương.

Lưu ý: Sử dụng lời lẽ lịch sự, k nên dùng từ ngữ thô tục trong thư góp ý.

(Đây là ý kiến cá nhân, xin mọi người cùng góp ý)
  2. [SPK]Yamamoto Takeshi Member

Số bài viết: 503
    đang thắc mắc như bạn ở trên,các môn mã môn học bắt đầu bằng số ngày càng ít,vậy mình có được đăng kí mấy môn mã bắt đầu bằng chữ dc ko? và khóa 12 có được đăng kí mã bắt đầu bằng số ko?
  3. vu1011 New Member

Số bài viết: 27
    K bạn àh, mình chỉ được học các môn theo mã cũ (số), vì thế nên mình mới góp ý cho PĐT nhanh đưa ra danh sách môn học tương đương, lúc đó có thể học đc chương trình khóa 12 :D
  4. cafe_MU Member

Số bài viết: 290
    Như mình đây, năm cuối mà còn nợ toán 1 - khối K, kỳ này có mở 1 lớp mà hết chỗ rồi trong khi khả năng mở lớp ở hk sau là rất ít do khối K hiện giờ không còn tuyển sinh đông đảo như trước nữa. Có cách nào để thêm tên vào lớp đó không ? Chứ vì lí do này mà trễ 1 hk thì mất thời gian quá :(
    Ý kiến chủa bạn chủ topic hay đó. Năm nay là năm chuyền giao chương trình đào tạo, nhà trường cần có cách hướng dẫn cụ thể để giúp SV bớt hoang mang.
  5. khanhn14 New Member

Số bài viết: 1
  6. bachckm1 Member

Số bài viết: 608
  7. holo Member

Số bài viết: 288
    có một số môn mã mới mình học được, cứ chủ động lên hỏi bộ môn xem, mình mới hỏi môn hàm phức có thể học theo khóa 12
  8. farewellspk New Member

Số bài viết: 9
    Phải thử mới biết được hay không , không thể có chuyện vô lý là khóa 2011 ĐẬU TẤT CẢ CÁC MÔN ĐƯỢC HỌC , nếu thực sự ko có môn tương đương với chương trình 150 tín chỉ thì không công bằng với khóa 2011 chút nào , chắc chắn nhà trường phải có kế hoạch cho việc này , và nhà trường có sớm đưa ra hay ko là do sự phản ánh của sinh viên có sớm hay ko , cùng viết thư góp ý với chủ thớt nào !
  9. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Sắp công bố các môn học tương đương cho từng ngành học rồi mà các bạn.
    Mọi chuyện đều được giải quyết 1 cách ổn thoả, ko có chuyện làm khó sinh viên ở đây.
    Năm 2009 cũng đổi chương trình đào tạo, thay đổi môn học, tới bây giờ vẫn ổn.
  10. hopeblue1791 Member

Số bài viết: 34