1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Vài lời nhắn nhủ tâm tư

Thảo luận trong 'Thảo luận-Tâm sự' bắt đầu bởi Action, 26 Tháng mười hai 2007.

1. Action New Member

Số bài viết: 766
    Sáng nay trên đường đi làm, chợt nảy ra một suy nghĩ muốn chia sẻ với những người bạn. Lâu nay tôi cảm nhận rằng nhiều thanh niên, đôi lúc có cả tôi trong đó. Những thanh niên đầy sức trẻ, tương lai của đất nước, tính chủ động của chúng ta hình như đang bị hao hụt dần. Chúng ta chỉ biết chờ đợi, chúng ta đả kích, than phiền nhiều thứ. Nhưng chúng ta là thế hệ trẻ, tràn đầy sức sống, tại sao chúng ta cứ ngồi mà than phiền và để thui chột đi bản lĩnh của mình, chúng ta phải chủ động tính xông xáo, nâng cao tính chiến đấu mãnh liệt để tương lai của chúng ta tốt đẹp hơn. Đừng ỷ lại, bởi những gì chúng ta làm ngày hôm nay là để phục vụ cho cuộc sống của chính chúng ta sau này. Nếu thấy cái xấu, đừng than phiền, hãy đấu tranh, muốn đấu tranh đúng đắn phải nắm bắt chủ trương, đường lối của Đảng Cộng Sản Việt Nam và nhà nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam. Có thể bạn thấy một Đảng viên, một người cán bộ lạm dụng chức quyền, tham ô hối lộ, bạn than phiền, chẳng giúp gì cho xã hội này tốt đẹp hơn, bạn không đấu tranh, không chiến đấu nghĩa là đã dung túng cho cái xấu, vậy nên bạn cũng có lỗi trong chuyện cái xấu mà bạn than phiền đó. VÀ đừng vơ đũa cả nắm, Đường lối, chính sách của Đảng và nhà nước là do dân, vì dân, chỉ có ai đó thực hiện sai đi mà thôi. Hãy Ra sức học tập và cống hiến cho xã hội, đừng nghĩ rằng các bạn làm chuyện bao đồng, bởi các bạn chứ không ai khác sẽ là chủ của xa hội này trong tương lai. Chỉ có sự uỷ mị tầm thường của thanh niên, với cái chủ nghĩa bình quân lúc nào cũng đòi hỏi mới làm cho nất nước này đi chậm lại, lạc hậu so với năm châu. Vậy các bạn cùng tôi nếu thấy mình sai chúng ta cần chấn chỉnh lại mình và ra sức cống hiến cho chính chúng ta nhé các bạn.
  2. bmnhy Giảng Viên

Số bài viết: 914
    <div class='quotetop'>QUOTE (Đức Minh @ Dec 26 2007, 12:46 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Vậy các bạn cùng tôi nếu thấy mình sai chúng ta cần chấn chỉnh lại mình và ra sức cống hiến cho chính chúng ta nhé các bạn.[/b][/quote]

Vâng cùng nhau cố gắng cày anh nhé!!!!

Tặng Anh cái này!!

3. Action New Member

Hì hì!
    Cảm ơn nhá!
    Như một lời động viên vậy.
    Bây giờ lao vào công việc và học tập thôi.
    Action! Sự khởi đầu cho một ngày mai.
    Ngày mai ra sao ta cũng không hối tiếc một khi ta đã cố gắng hết mình!
    Chúc mọi người làm tốt công việc của mình!
    Good luck!

Oh! Happy New Year EveryBody!
  4. ainhu Guest

Số bài viết: 0
  5. tranphong2 Nothing

Số bài viết: 273
    <div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>Vậy các bạn cùng tôi nếu thấy mình sai chúng ta cần chấn chỉnh lại mình và ra sức cống hiến cho chính chúng ta nhé các bạn.[/b][/quote]
    Cảm ơn đại ca đã làm cho em sống lại những tinh thần, những lý tưởng mà lâu giờ em cảm thấy như nó đang mất dần . khi nào đi [IMG] tới bến luôn [IMG] [IMG] nha
  6. thuan17_7 Guest

hic hic ai cũng có tinh thần. đúng là TNT bảo thủ quá trời, anh ĐM làm như kêu gọi kháng chiến hổng bằng ấy. đúng là chúng ta phải cố gắng thôi. nhưng nếu cố gắng mà lại rơi vào những trường hợp sắp đặt hay cố gắng mà lại bị "đạp" xuống thì sao đây anh ĐM????????? [IMG]
  7. Hoàng Tú Guest

Chào pà kon !
    Lâu rùi sao hủm thấy ai lên tâm sự hít dzậy [IMG] . Tui tưởng đâu chỉ có mình tui làm biếng lên thui ai dè đâu cũng có nhiều người làm biếng giống tui quá ặc...ặc......!!! [IMG]
    Thắm thoát mà 1 học kì nữa sắp qua rồi. Trong thời gian qua pà kon sinh hoạt clb có cảm nhận như thế nào về clb (đặc biệt là các bạn 08 ) mà hok thấy ai nói gì hít dzậy, có gì thì góp ý để clb ngày càng mạnh lên chứ
    Mong nhận nhiều lời nhắn nhủ, tâm sự, góp ý của pà kon để clb ngày càng mạnh thêm
    Một mùa xuân nữa sắp đến rùi, hok biết năm nay clb mình có đi chúc Tết các cụ già và những người bất hạnh ở trại phong Bến Sắn như năm trước nữa ko (?)!
    Mong rằng BCN sẽ sắp xếp được "công chuyện" để các thành viên clb mình có dịp làm 1 điều thiện trước khi nghỉ Tết nhé !!! [IMG]
  8. tranphong2 Nothing

Số bài viết: 273
    Mi tưởng mi lười thì ai cũng lười chắc [IMG]:)" border="0" alt="19.gif" /> , đó là mi vào không đúng mục. Chứng tỏ là lâu nay ai cũng vui [IMG] nên không có việc gì phải tâm sự nên mới không vào đó khà khà........, mà hình như cũng không có gì vui nữa nên cũng không vào chia sẽ cho bà con biết......... [IMG] . Dạo này thấy mi cũng tích cực ghê, được nghỉ để ôn thi rồi. Cố găng thi cho tốt nha. Tin chắc trong tháng tới rất ít người lên 4r đấy
  9. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    Cảm ơn anh MINH ha!! Cảm ơn anh đã cho chúng em phút tĩnh lặng để có thể nhìn nhân lại chính mình.
    <span style="color:#FF0000"><span style="font-size:12pt;line-height:100%">''ĐỪNG HỎI TỔ QUỐC ĐÃ LÀM GÌ CHO TA,
    MÀ HÃY HỎI TA ĐÃ LÀM GÌ CHO TỔ QUỐC HÔM NAY.''</span></span>
  10. muc con New Member

Số bài viết: 87
    ko biết mc có được tham gia chủ đề này không? nhưng mc cũng có vài điều cần tâm sự. em rất khâm phục anh ĐM vì anh hoạt động Đoàn Hội lâu như vậy mà vẫn còn giữ được lửa nhiệt huyết, còn mc không biết tại sao mới có 1,5 năm thôi mà đã cảm thấy đuối rồi, lúc này chẳng còn tinh thần gì cả, cảm giác mình bị mất uy tính rất nhiều và không còn chỗ đứng nữa!
    như lúc này mc đang bị khủng hoảng tinh thần gần như là trầm cảm, mặt mày lầm lì không muốn nói chuyện với ai mặc dù biết chia sẻ sẽ làm ta vơi đi buồn đau rất nhiều, mc thấy trong chủ đề này toàn là các bậc tiền bối nên mc muốn nhờ các tiên bối đưa ra giải pháp gỡ rối giúp!
  11. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (muc con @ Mar 5 2009, 12:20 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>ko biết mc có được tham gia chủ đề này không? nhưng mc cũng có vài điều cần tâm sự. em rất khâm phục anh ĐM vì anh hoạt động Đoàn Hội lâu như vậy mà vẫn còn giữ được lửa nhiệt huyết, còn mc không biết tại sao mới có 1,5 năm thôi mà đã cảm thấy đuối rồi, lúc này chẳng còn tinh thần gì cả, cảm giác mình bị mất uy tính rất nhiều và không còn chỗ đứng nữa!
    như lúc này mc đang bị khủng hoảng tinh thần gần như là trầm cảm, mặt mày lầm lì không muốn nói chuyện với ai mặc dù biết chia sẻ sẽ làm ta vơi đi buồn đau rất nhiều, mc thấy trong chủ đề này toàn là các bậc tiền bối nên mc muốn nhờ các tiên bối đưa ra giải pháp gỡ rối giúp![/b][/quote]

Mực con có thể chi sẻ với bà con thêm được không?
    Ví dụ như trong công việc, bạn luôn phối hợp với bạn bè và khi bạn đã làm hết mình thì những người khác không hoàn thành nhiệm vụ, làm bạn buồn. Hoặc những gì bạn nói ra chưa được hưởng ứng nhiều????.........
    Trong tình cảm bạn bè, bạn luôn giúp đỡ người khác, nhưng khi bạn cần thì không thấy có ai? hay bạn muốn rằng họ phải tự tìm hiểu bạn đang gặp khó khăn để giúp đỡ vì như thế mới là bạn và bạn không bao giờ nói ra khó khăn của mình cụi thể để bạn bè giúp?................
    không biết bạn đang gặp tình huống như thế nào nên muốn tư vấn cho bạn cũng khó.
  12. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Có gì đâu, dạo này không gặp mình nó nhớ đấy mờ :-" Her her. Hay là tại bà làm bên khoa riết rồi nản ? Dạo này có thấy khoa bà làm gì đâu ?_?
  13. Hoàng Tú Guest

Chào pà kon! Chúc pà kon mình luôn vui vẻ và tìm thấy được nhiều niềm vui trong cuộc sống.
    Hôm nay đọc được tâm sự của mực con mình cũng có cảm giác giống như mc. Trong cuộc sống này, khi bạn đang được hạnh phúc, thành công và chiến thăng ít khi nào bạn cảm thấy được nó, còn khi bạn thất bại, chán nản, bạn cảm thấy nó rất lớn lao, đôi khi bạn có cảm giác là không thể vượt qua nổi. Đó chính là lý do tại sao ta cần có một ai đó mà ta đủ tin tưởng để tâm sự. Nếu bạn cảm thấy buồn chán mà lại không tâm sự được với ai đó chính là vị bạn chưa thật sự tin tưởng vào những người bạn của mình. Theo Tú nghĩ thì đó cũng là một trong những nguyên nhân làm ta luôn cảm thấy cô đơn, buồn chán.
    <span style="font-size:14pt;line-height:100%">Hãy chia sẽ cùng nhau để cuộc sống luôn tươi đẹp các bạn nhé!</span> [IMG]
  14. Hoàng Tú Guest

Hôm nay đi sinh hoạt mọi người có vui không? mong rằng có niều bạn nữ chia sẽ cảm xúc của mình sau buổi sinh hoạt ngày hôm nay (mặc dù tở hỏng có nằm trong BTC) hehehe
  15. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    hehe tuy ko nằm trong BTC, nhưng các bạn nam chúng ta nằm trong ban phụ tá trò chơi chứ bộ. Hi vọng vụ hôm qua sẽ là món quà có ý nghĩa đối với các bạn nữ clb chúng ta. Chúc các bạn luôn vui vẻ sống một cuộc sống luôn lạc quan yêu đời. Và luôn nhớ đến các bạn nam clb nha. hehe [IMG]
  16. muc con New Member

cảm ơn pà kon đã có 1 phần đồng cảm với mc, tại mc hay nghĩ quá thôi. chuyện của mc thì dài vô kể khi nào rảnh mc kể cho nghe, nói chung bậy giờ thì đỡ hơn nhiều rùi!
    mc sẽ cố gắng chấn chỉnh lại bản thân, nếu không chịu nổi áp lực thì bỏ bớt một số hoạt động nhưng ko bỏ clb đâu vì mc đã sai lầm 1 lần rùi?!
  17. Action New Member

sao dạo này bà con hay đề cao ai là người trong BTC, ai không là người trong Ban Tổ chức vậy hì?
  18. Tuarua New Member

Số bài viết: 92
    châc là mc nữ nhớ mc nam chứ gì [IMG] , mấy bữa nay mc nam ko thăm mc nữ nên mc nữ nhớ ấy mà. thôi mc nũ đưng bun nữa có gjf bữa nào tâm [IMG] sự với mc nam nhe.kkeke
  19. muc con New Member

cảm ơn sự chia sẻ, động viên của mọi người, mc sẽ cố gắng, giờ thì ổn rùi vì mc biết mc luôn có những người bạn tốt
  20. 100100 New Member

Số bài viết: 21
    hehe lại gặp mục hay nữa rồi,"Lửa" ko tự nhiên sinh ra cũng ko tự nhiên mất đi nó chỉ chuyển từ người này sang người khác mà thôi,tất nhiên sẽ có lúc ngọn lửa đó ko kip chuyền cho người khác mà nó sẽ ẩn vào bên trong mỗi người chờ cơ hội bùng lên mạnh mẽ.Cơ hội đó chính là môi trường sông của mỗi người,nếu bạn sống trong một môi trường năng động xung quanh bạn là những con người đầy nhiệt tình,mang đầy lửa thì dĩ nhiên lửa của bạn cũng sẽ được thổi bùng lên thôi.Và dĩ nhiên sẽ có lúc bạn cảm thấy mất lửa đó chính là lúc bạn nên thư giãn,ko có ngọn lửa nào mà ko tàn cả bạn à.Nếu muốn ngọn lửa của mình ko tàn một cách vô ích thì bạn hãy làm cho nó cháy lên ở một hoặc nhiều người khác nữa bạn nhé.Nói nhiều quá thôi nha."OYASUMINASAI"
  21. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    j.
    Hay tuyêt. Em tham gia với. Em không biêt chị là ai em đoán vậy.
    Em nghỉ ngọn lửa được ấp ủ thì nó sẽ giử ấm tốt hơn.
    Em có một cảm nhận nhỏ khi ngồi bên lửa trại. Ngọn lửa mới đốt lên thì rực sáng rồi mau chóng lụi tàn nếu không được tiếp lửa. Ngọn lửa đó cũng có thể làm người từ xa chạy đến nhưng cũng có thể làm cho những người đứng gần phải tránh ra xa. Chúng ta có nên như những ngọn lửa ấy không nhỉ?
    Còn nếu các bạn ngồi lâu thêm tí nửa bên lửa trại. Khi lửa ngọn kia đã tàn thì để lại sau nó là gì. Một hơi ấm lan tỏa. Nó khiến chúng ta quân quần bên nhau. Chúng ta sẽ có những củ khoai nướng thật ngon cùng chia sẽ với bạn bè. (Sao em nhớ đến những ngày đi MXH ở Đắc nông quá).
    Cái để lại sau ngọn lửa là than đó các bạn à. Nó đã được trải qua những ngọn lửa thật nóng, nó đã được truyêng nhiệt từ những ngọn lửa kia. Nó có thể tồn tại đến sáng hôm sau. Nó giúp các bạn ngồi lại bên nhau để thâu đêm tâm sự
    Chúng ta hãy để cho những ngọn lửa tôi luyện để trở thành than hồng để có thể giử nhiệt và truyền nhiệt cho hơi ấm bạn bè nhé.
    Thân chào:coy:
  22. maotran New Member

Số bài viết: 12
    những chính sách, đường lối, chủ trương và nghị quyết của Đảng và nhà nước đều vì lợi ích của nhân dân. vì vậy mỗi cán bộ Đảng Viên, công chức dù gặp bất cứ khó khăn đến mức nào cũng kiên quyết làm đúng chính sách, đường lối, chủ truơng, nghị quyết của Đảng, của nhà nước, làm gương mẫu cho quần chúng.
    em phấn đấu để được đứng vào hàng ngũ của Đảng, thì phải làm thủ tục từ đâu vậy mấy anh?năm ngoái em đã tham gia học lớp cảm tình Đảng nhưng đến bấy giờ vẫn không thấy hồi âm.
  23. Tuarua New Member

Số bài viết: 92
    Có khi nào các bạn nghĩ: " ƯỚC GÌ MÌNH ĐƯỢC TRỞ LẠI LÀ MỘT ĐỨA TRẺ "để được hồn nhiên ngay thơ , để được chìu chuộng, để ko phải suy nghĩ , ko phải lo lắng ...

cuộc sống hiện tại với những lo toan , và đầy thách thức , ..đôi khi chúng ta cần phải hóa thành những trẻ thơ để cảm nhận cuộc sống này nhiều hơn.

chúc ACE luôn luôn vui vẻ , hồn nhiên, ngây thơ như một em bé ...

SKILL CLUB ! WE ARE ONE !!
  24. tuidep Banned

Số bài viết: 62
    Đừng bon chen sô bồ nữa bạn, cơ hội đến thì nắm thật chặt và đừng giành giựt của ai là tự nhiên bạn sẽ thấy thanh thản và hồn nhiên. Đến trường rôm rả với bạn bè, về nhà lên mạng cập nhật thông tin, tập trung cho học và nghiên cứu, đi làm thêm nếu bạn có thời gian rảnh. Cuốc sống đơn giản là thế sao không hưởng thụ.
  25. thiendia78 New Member

Số bài viết: 3
    Mình ra trường hơi lâu và không biết là CLB có một chỗ để giao lưu tốt như vậy. Xin cho hỏi CLB bây giờ sao rồi ? ngày sinh hoạt định kỳ là thứ mấy và lúc máy giờ ? Khi nào co dịp đi TPHCM sẽ sắp xếp gặp gỡ mấy anh em. Chúc mọi người vui vẽ và gặp nhiều điều tốt lành trong cuộc sống.
    TB: không biết Đức Minh còn nhớ anh Đàm không hen:)>-
  26. small ant Well-Known Member

Hi xin chào GL :D. CLB vẫn sinh hoạt ở sân cờ Việt Đức, lúc 16h45 chiều thứ 5 hàng tuần. Rất hy vọng được gặp lại già làng trong thời gian không xa. Lâu lâu ghé BOX kỹ năng nghen già làng ^^. Em cũng là mem của KN :D
  27. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    Nhanh quá nhỉ.
    Hiện tại KN có TSMT là sôi động nhất.
    Già làng cố gắng tham gia để gặp lớp trẻ.
    Đm thì bận rộn lắm nên cũng hơi khó gặp online cũng như offline
    Chúc vui
  28. Action New Member

Dạ nhớ chứ anh, anh Trần Đàm, chủ nhiệm CLB trước anh Đức Dũng, Dạo này anh còn làm bên Đạm Phú Mỹ không a?
    Chúc anh luôn vui và hạnh phúc nhé!
  29. thiendia78 New Member

Số bài viết: 3
    ĐM giờ sao rồi? công việc, tình trạng hôn nhân, cuộc sống ra sao ?
    CLB bây giờ đươc bao nhiêu thành viên ? chắc là chương trình sinh hoạt bây giờ phong phú hơn nhiều lắm phải không ? Thấy trên Web khí thế vậy không biết o ngoài ra sao B-).
    Chắc bi giờ ae nghỉ hè hết hay sao mà thấy cũng ít bài mới quá?
  30. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Đang thi học kì anh ơi :((
  31. small ant Well-Known Member

Hi ! CLB đang tập trung cho tsmt đợt 2.
    Anh xem video này nè. Cái này làm nhân dịp SN CLB (pà kon xem đừng chém gió hix bộ phận KT làm cả đêm đó :D)

32. pé đô New Member

Số bài viết: 86