1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Vấn đề D.K.M.H

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi nguyensinh064, 22 Tháng sáu 2011.

1. nguyensinh064 Member

Số bài viết: 72
    Hiện nay có tình trạng đăng kí môn học đại trà xong rồi bán lại cho những người cần, mình nghĩ như vậy không nên chút nào, tạo cơ hội cho những người lợi dụng D.K.M.H để kiếm tiềm, tiêu cực quá. Nhưng mà mình biết mấy anh năm cuối bắt buộc phải cắn răng mua lại mà học để kịp ra trường. Có nhiều người nói "ai biểu ko lo học để rớt thì ráng chịu" nói vậy ko đúng, những người rớt ko phải tất cả đều ham chơi lười học mà còn do nhiều lí do mỗi người một hoàn cảnh họ còn phải lo cho cuộc sống xa nhà.
    Nói tóm lại, mình nghĩ PDT nên công bố những môn nào có mở lớp, sau đó thả cửa cho sv dk ko giới hạn, sau đó chốt danh sách mở ra số lớp cho phù hợp để ngăn cản tình trạng buôn bán slot môn học.
    còn do lí do gì đó( thiếu thầy cô .....) mà PDT ko thể làm dc , thì tình trạng này khó mà hạn chế ở những kì D.K.M.H tiếp theo.
    Đa số sv đều hiểu được nên mình chỉ nói đến những "con sâu làm rầu nối canh".
    Mình rất thông cảm cho mấy anh sv năm cuối còn nợ môn phải đi mua slot môn học, mặc dù ko muốn.
  2. Phucalias Member

Số bài viết: 455
    Đơn giản vì điều này không thực hiện được! Không thể như bạn nói là thả cửa đăng ký không giới hạn được! Những việc có lợi cho sinh viên, mình nghĩ nếu được thì đã thực hiện rồi. Với lại, hè thường có rất ít giáo viên muốn giảng dạy.
    Còn vấn đề "bán chỗ ngồi" như bạn nói thì mình cũng không đồng tình. Đăng ký giữa chố cho bạn thân thì được chứ không nên làm tràn lan rồi bán, y như cái chợ. Mình chưa gặp trường hợp nào như vậy nhưng thiết nghĩ những người đem "bán" cũng chẳng tốt đẹp gì, lợi dụng thời cơ để chuộc lợi dù mình nghĩ cái giá phải trả cũng không đáng để họ phải làm vậy!
  3. phannguyen1022 New Member

Số bài viết: 74
  4. daufung007 Member

Số bài viết: 354
    trước tiên nên trách mình ko lo ôn bài kĩ lưỡng khi thi rớt thì phải chạy vạy khắp nơi mà kiếm môn học trả nợ thôi.!!! nếu bạn vào trường hợp của những người thi rớt thì bạn có bỏ tiền ra mong mình có một chỗ để khỏi phải kéo dài thời gian học ko>??!!!..chính những người bỏ tiền ra mua chỗ mới tạo ra tình trạng bán chỗ như thế.!! ..
  5. quocsuu New Member

Số bài viết: 3
    Mình nghĩ tiêu cực sảy ra bơiir nhiều nguyên nhân!!! đầu tiên là do phòng ĐT không tính được nhu cầu của SV tường mình!!! mở lớp quá ít đi trong khi a e rớt nhiều, ví dụ như những môn đại cuơng !!! thứ hai là do a e học hơi tệ một chút... học gì mà 10 kì mà không trả nổi một môn ( toán chảng hạn... thấy a e yêu cầu môn toán 1 dữ qua). thứ ba là do cầu mới sinh ra cung. hỏi thử không có người mua thì có ai mà bán được chứ!!! hihi vài lời bàn chuyện với a e!!! chúc a e hoc tốt!!! good luck!!!
  6. himas88 New Member

Số bài viết: 247
    Chà ! Không ngờ có những tên như bạn..... Chả còn từ gì để nói. Đời lợi dụng người khác những lúc khó khăn, rồi sau này cũng bị người khác làm lại với mình.

...... Người ta cần, thì người ta có thể mua, và người ta có thể cám ơn....nhưng cuộc đời này với người ta, 100k chả có ý nghĩa, ...người ta chỉ nhớ tới bạn là 1 thằng lợi dụng mà thôi...... Thật là bẩn !
  7. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
  8. zerorakiss Member

Số bài viết: 55
    kaka,cuộc sống mà,chẳng ai sai trái gì cả,sau này người ta ra đời cũng kiếm ăn bằng việc đè đầu cưỡi cổ nhau thôi.
  9. vanbinh_21 <marquee><b><i>--- waiting for you... mãi chờ em..

Số bài viết: 2,077
    Chú ý: không lợi dụng đăng ký môn học để mua bán. ai vi phạm ban nick cảnh cáo
    vì chủ đề này đang "hot" nên mình không thể kiểm tra hết được, nếu ai phát hiện có thể gửi link về yahoo:
    + vanbinh_21: tinhbanthanghoa_21
    + mr ant: aquarius_nnt

10. thanhnhanspk07 Member

Số bài viết: 114
  11. 273356480 New Member

Số bài viết: 6
    làm sao biết khi nào nó nhảy ra,,, lỡ nó bán được hết thì sao
  12. liemdeptrai New Member

Số bài viết: 133
    thì thôi chứ sao giờ.~X(~X(~X(~X(~X(~X(
  13. tbien20@yahoo.com Member

Số bài viết: 78
    Mình khâm phục việc DKHMH ở trường mình như là đánh trận vậy!Muốn học những môn mình cần thì hết chỗ trống!Có tiền cũng hok học dc.Học trường mình hok như mấy trường khác,chậm chân là chết????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????8-| lên việc dk như vậy rất là mệt mỏi
  14. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
    Mình nghĩ vấn đề buôn bán slot này nên đưa lên văn phòng khoa vào đại hội gần nhất để lấy ý kiến và hướng giải quyết.
  15. tbien20@yahoo.com Member

Số bài viết: 78
    Ở đây mình hok có ý kiến về vấn đề buôn bán slot mà theo mình nghĩ việc DKMH qua mạng còn nhiều vấn đề trong đó lắm.Giả sử, những môn mà PDT mở không giớ hận sv dk môn đó, thì tình trạnh như zay chắc chắn sẽ hok bao giờ xay ra, mà sv trong trường có thể học trong học kỳ đó.việc dk làm như mấy trường khác thôi, hok giớ hạn số lượng sv dk. hok biết mình có nói sai điều gì?? mong các bạn cho mình ý kiến
  16. dinken New Member

Số bài viết: 214
  17. taurus1591 New Member

Số bài viết: 24
  18. ddthien New Member

Số bài viết: 92
    hơ vụ ĐKMH này là mệt nhất đó. 1. phải ĐK các môn học không trùng nhau (sắp xếp , chọn lựa). 2.Chọn thầy cô cho điểm giữa kì dễ ( ưu tiên 1) dạy dễ hiểu ( ưu tiên 2).3 hết chỗ ( hay bị nhất) thì phải canh me. hóng hớt thông tin mở lớp hay bonus sĩ số để chen chân vào. he he bữa trước phải canh me hơn 2 ngày mới có chỗ visual mà học.
  19. daufung007 Member

giải quyết dễ thôi mà.!!
    1. học thời khóa biểu chính thức thì cố gắng học cho tốt đi đừng có bị rớt môn nào hết..một năm học 4 tháng lận mà.chỉ cần bỏ chút thời gian bớt ăn nhậu bớt gái gú chắc có lẽ đc..
    2.nếu có đăng kí môn học thì lên trước và kiếm cái máy có mạng mạnh mạnh xíu....theo thấp kiến của tui thì nên ngồi lap..chuẩn bị cơm trưa.nước uống .mã môn học.v.v để phục vụ công tác đăng kí.. như hai năm qua tui làm thì ngồi từ 9h sáng tới tầm 4h chiều là đăng kí xong ..!!!hehe!!..
  20. HanKP Member

Số bài viết: 62
    Pó tay với mấy chú này,đúng là thời đại kinh tế thị trường có khác, làm j củng đồng tiền .....
    Bạn j đó ơi, còn slot Toán A2 nào bán cho tui đi, tui trả ông 500k đó :^o
    Hông biết mặt mũi ông thế nào nhỉ ? Chắc củng hok ra sao rồi =)) $-)
  21. akatsuki New Member

Số bài viết: 9
    hì hì đúng là DKMH trường mình vất vả thiệt, kì hè này mình đăng kí kĩ thuật số hoài không được, mới có 2 phút sau khi mở đã hết chỗ rồi, thê thảm, mà cũng là do kì trước tự nhiên lịch cứng lại bi kick ra, 4 môn lận nhưng mà dk lại được 3 môn thì KTS hết chỗ, báo hại kì này thảm, kì sau học thực tập KTS mà KTS chưa học, chưa học thì vẫn thực tập được nhưng mà sợ bị hủy môn... xàm ghê. bít có bán chắc cũng ráng mà mua... ko chết oan
  22. nguyensinh064 Member

kì sau mình cũng học thực tập kts, ma kì vừa rồi hủy môn kts, vậy là kì sau bị hủy thực tập hả huhu:(
    có ai rành về cái vụ này nói cho mình biết với !
  23. daufung007 Member

24. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Ý KIẾN KẾT LUẬN VÀ CHỈ ĐẠO CỦA HIỆU TRƯỞNG
    V/v giải quyết các vấn đề do HSSV đặt ra tại các buổi gặp gỡ
    đối thoại giữa HSSV với nhà trường học kỳ II/2010-2011

Trả lời cho câu hỏi của bạn tbien nhé.
  25. user001 New Member

Số bài viết: 306
    nói thẳng là nhảm
    ko ai mua thì tự nó cũng phải out thôi, còn ko out thì nó tốn tiền, có vậy cũng phải bank nick
  26. votrungchi.kmt New Member

Số bài viết: 74
    Theo mình nghĩ thì PDT nên có thuật toán lọc sinh viên DKMH theo độ ưu tiên là Khóa! ví dụ những khóa như 06 sẽ ưu tiên hơn khóa 09.... chọn từ khóa trước đến khóa sau, nếu đủ slot thì dừng! ^^
  27. akatsuki2406 Member

Số bài viết: 333
    mấy a c khóa trên cho em hỏi tí nha
    hc theo sp mà hc vượt ở kỳ hè thì có phải mất tiền đóng hc phí ko vậy
    e có thằng bạn nó theo sp mà dk hc vượt mấy môn sp mà ko biết sao
  28. nguyensinh064 Member

học lần đầu ko tốn tiền :d
  29. ppxxdd New Member

Số bài viết: 151
    có thể vừa học thực hành vừa học lt đc vậy mà trường thông báo là k đc !! loạn hết rồi, làm báo hè này mình học k đc môn j.... hận
  30. akatsuki2406 Member

nhưng hc kỳ hè kìa
    có nhìu ng nói là hc kỳ hè giống như hc lại vậy
    các a c khóa trước cho em ý kiến rõ ràng nha
    thank nhìu
  31. langtu_phjeudu_91 New Member

Số bài viết: 20
    có ai đăng kí được môn kí thuật số và điẹn tử cơ bản 2 trong hè này cho mình xin thời khóa biểu nha. thank nhiều
  32. daufung007 Member

33. akatsuki2406 Member

mọi ng cho hỏi tí đi
    trả lời ùi chuyển qua vấn đề khác
    hc vượt hè ở sp có phải đóng tiền ko vậy