1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Về mua đồ làm mạch in và các loại điện trở có bán ngoài siêu thị

Thảo luận trong 'Cần mua' bắt đầu bởi alibaba, 17 Tháng bảy 2011.

1. alibaba Member

Số bài viết: 140
    Các pro cho em hỏi mua bột sắt 3 clorua ở đâu nhỉ
    Với cho em hỏi ngoài siêu thị trường mình, bán điện trở loại nhỏ nhất là bao nhiêu ohm, loại nào cũng có hay chỉ có những loại phổ biến.
  2. chanhvan08 New Member

Số bài viết: 384
    Nhỏ nhất chắc có bán 1 Ohm đó. Còn FeCl3 thì mua ở siêu thị cũng có. Nếu mua nhiều thứ thì làm siêng đi Nhật 1 chuyến cho lợi tiền!
  3. alibaba Member

Số bài viết: 140
  4. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Nếu cần số lượng ít, bạn đến tiệm Điệp trên đường Lê Lợi, có trở 0.1 ohm nữa, và trở công suất cũng có, giá cũng mềm hơn siêu thị vài ngàn. Bộ FeCl3 hay thuốc tẩy đồng mua ở đâu cũng có, khoảng 5k/bịch
  5. lydainghiep Moderator

Số bài viết: 149
    1. Bạn hãy hỏi thuốc ngâm/rửa mạch in chứ nếu bạn hỏi "bột sắt 3 clorua " thì chắc nhận được cái lắc đầu.
    2. Câu hỏi của bạn "Với cho em hỏi ngoài siêu thị trường mình, bán điện trở loại nhỏ nhất là bao nhiêu ohm, loại nào cũng có hay chỉ có những loại phổ biến" đã bao gồm câu trả lời,chỉ có ra đó hỏi mới biết thôi.Thường giá trị phổ biến cho điện trở 4 vòng màu là: 1/1.2/1.5/1.8/2.2/2.7/3.3/3.9/4.7/5.1/5.6/6.8/8.2 (tuy nhiên các giá trị khác vẫn có nhưng khó mua hơn,tôi đã từng mua R300k cho mạch của mình mà).Thường thì điện trở chọn mình chứ mình đâu có quyền chọn điện trở,mình chỉ có thể "cân nhắc" giá trị của nó thôi.
    Chúc bạn vui!
  6. 07119036 New Member

Số bài viết: 56
    cho mình hỏi cái nước từ bột sắt ko may dính vào áo . có cách nào để ra ko vậy . mình dùng thuốc tẩy cũng chả ra
  7. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
  8. lydainghiep Moderator

Số bài viết: 149
    Ráng mặc vậy đi! Phải cẩn thận chứ,thằng bạn tui bên Nông Lâm nói nó thuốc ngâm là thành phần của phẩm nhuộm nên khó ra lắm.Kỷ niệm làm PCB mà!