1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Ví dụ anh thích em

Thảo luận trong 'Tình bạn Tình Yêu Lời Trái Tim Muốn Nói' bắt đầu bởi jai7love, 13 Tháng mười một 2009.

1. jai7love Member

Số bài viết: 39
    Đó là sự thật không thể chối cãi được rồi. Vì sao à? Bởi...

Trước khi quen anh, ý nghĩ đầu tiên của em khi ngủ dậy là: "Lại muộn học rồi". Còn bây giờ là: "Cầu trời mọi điều tốt đẹp đến với anh ấy hôm nay".

Trước khi quen anh, ý nghĩ cuối cùng của em trước khi ngủ là... chẳng kịp nghĩ thì đã ngủ khì mất. Còn bây giờ, hết quay trái, quay phải, hết tắt điện đi rồi lại bật điện lên chỉ vì phải đánh vật với câu hỏi mà em biết thừa chả bao giờ có câu trả lời: "Trong giấc mơ anh, có em... không?"
    Trước khi quen anh, ngày nào em cũng than vãn vài chục lần câu "cuộc đời thật buồn bởi em chẳng có nổi một lý do nào để buồn". Bây giờ, thì em không thể hét nổi nữa bởi em đã tìm được hàng vạn lý do... Chẳng hạn... có lẽ mạng bị lỗi nên tin nhắn đến muộn. Nghe thì cái lý do này thật vô lý nhưng anh cứ thử thích em đi, anh sẽ biết ngay là em nói sai hay nói đúng.

Thế ví dụ... anh cũng thích em đi. Thì sao nhỉ? Chỉ ví dụ thôi nhé:

Ví dụ... anh thích em nhé, chỉ ví dụ thôi ấy, thì thể nào em cũng cười rất nhiều cho mà xem. Trên đời làm gì có ai buồn khi người mình thích cũng thích mình cơ chứ. Cuộc sống sẽ tràn ngập niềm vui. Chẳng phải những niềm vui còn được mang tên là "hạnh phúc" đó sao?

Ví dụ... anh thích em nhé, chỉ ví dụ thôi ấy, thì thể nào em cũng dịu dàng đi cho mà xem. Em sẽ chẳng bao giờ chí choé, cãi nhau ầm ĩ với mấy thằng bạn nữa, sẽ nói năng thật nhỏ nhẹ. Anh không tin em làm được đúng không? Thế thì phải thử mới biết được chứ.

Ví dụ... anh thích em nhé, chỉ ví dụ thôi ấy, lúc anh buồn có thể em sẽ chẳng làm cho anh vui lên được. Nhưng em có thể buồn cùng anh đấy. Mà một người buồn thì thật... chán. Hai người buồn chắc hẳn sẽ... vui hơn. Anh có tin vào điều ấy không? Nếu không thì cũng phải thử mới biết được.

Ví dụ... anh thích em nhé, chỉ là ví dụ thôi, có thể anh thấy lắm lúc em nói nhiều kinh khủng. Nhưng vào lúc anh muốn có một người lắng nghe, thì em vẫn có thể ngồi cạnh anh im lặng. Có thể, em sẽ chẳng làm được gì cho anh cả. Nhưng: I'll be there for you, this five word I swear to you . Anh lại không tin à? Thế thì anh hãy một lần... thử đi. Anh sẽ biết kết quả ngay mà.

Ví dụ... anh thích em nhé, chỉ là ví dụ thôi ấy, có thể như anh thấy đấy - em là một con nhóc rất bình thường đôi khi còn ngốc nghếch nữa. Nhiều cái chẳng biết gì. Tại anh rất là thông minh. Nhưng nếu một lúc nào đó anh cảm thấy mệt mỏi... thì em sẽ dắt anh đến một nơi mà em đảm bảo chẳng có ai biết đâu. Một nơi không có nỗi buồn, không có điều gì khiến con người phải mệt mỏi. Thể nào anh cũng nghĩ em nói phét cho mà xem. Anh cứ thử... thích em đi, rồi anh sẽ biết em nói dối hay nói thật.

Và cuối cùng... nếu anh thích em, không ví dụ đâu nhé! Đang nói thật đấy. Thì em rất muốn nói với anh một điều, một điều mà khi nào ví dụ thành sự thật em sẽ nói cho riêng mình anh nghe.

Cứ cho đi mà chẳng cần nhất thiết được nhận lại.
    Cứ hy vọng đi để rồi có thể phải thất vọng.

Chẳng phải "có một việc để làm - có một điều để hi vọng - có một người để chờ đợi" đã là hạnh phúc rồi đó sao.
  2. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    Ước gì mình được như anh ấy :014:
    Ôi anh ấy thật là hạnh phúc :smells:
    Entry hay :001: (mặc dù đây không phải là blog :snicker:)
  3. thanhtan2001 Member

Số bài viết: 48
  4. phanngocyen89 New Member

Số bài viết: 3
  5. alomehere004 New Member

Số bài viết: 76
  6. Su ngây New Member

Số bài viết: 175
    ví dụ anh thích em, chỉ là ví dụ thôi ấy, thì chéc chắn là em sẽ can đảm hét to lên rằng, em yêu anh nhiều lắm ( vì lúc ấy ko còn cảm jác đơn phương nữa )
    ví dụ anh thích em, chỉ là ví dụ thoy ấy , thì chéc chắn em sẽ ko nói nhảm mỗi khi ngồi sau lưng ai nữa, bởi vì những câu đó em để jành để nói cho anh nghe
    ví dụ anh thích em, chỉ ví dụ thoy ấy, thì có lẽ em lớn thật rồi, em ko còn là cô bé con để người ta bảo rằng nhóc chẵng có jì để yêu cả
    ví dụ anh thích em, chỉ ví dụ thoy ấy, thì chắc là ko có ví dụ nữa đâu, bởi vì anh thích em thật rồi mà
  7. DotA_Allstars New Member

Số bài viết: 432
  8. Jee Member

Số bài viết: 617
  9. Su ngây New Member

ví dụ anh thích em, chỉ ví dụ thôi ấy, thì lúc này chắc là em là người điên mất rồi
    ví dụ anh thích em, chỉ ví dụ thôi ấy, thì chắc là d0ta đại ca cũng là người khùng lun:007:
  10. 24h_newload Member

Số bài viết: 193
    cô gái nhắn tin cho chàng trai:" anh không dẫn bạn gái đi chơi thì thôi chứ làm gì rủ em".
    Chàng trai phải nhắn lại gì để tỏ lời yêu mà không quá sổ sàng.tế nhị nhé.chàng trai mới gặp cô gái lần đầu và tỏ tình ngay lần nhắn tin đầu tiên e là không gặp lý.anh chỉ muốn thông tin cho cô gái biết là anh đang để ý nàng....
    nào mời các bạn giải quyết.
  11. letrandiep0209 New Member

Số bài viết: 7
    nhưng mà bạn ý có bik là bạn đang độc thân hay là bạn là người hay........nếu bạn còn độc thân thì dễ mà..........cố gắng lên nhé
  12. votancongdanh New Member

Số bài viết: 10
  13. huyen_kute_88 New Member

Số bài viết: 30
  14. huyen_kute_88 New Member

Số bài viết: 30
    :005: gui cho nag mot cai mat nhu the nay va themmot cau neu anh co nguoi iu anh van thich ru em di choi vi anh ngi di choi voi em thu vi hon nhiu,hihi di nhe
  15. Su ngây New Member

16. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Hix, thế văn chương đời thường, cái nào có trước, cái nào có sau, cái nào quyết định cái nào T_T
    Cuộc đời ko ngắn ngủi như văn chương, chỉ cần vài dòng là lướt qua thời gian, và chỉ cần vài dòng là bày tỏ dc nỗi lòng...
  17. Su ngây New Member

18. Su ngây New Member

ví dụ em thích spring , chỉ ví dụ thôi ấy, chéc là em sẽ buwocs vào trận đấu vòng bảng loại trức típ, rồi từ từ bước vào trận chung kết
    ví dụ em thích anh, chỉ ví dụ thoy ấy, chéc là anh cũng thích em."D
  19. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    thế thì vd lúc ấy có thể anh thích người khác (nhìu cá câu cho sướng - vd thôi :005:)
  20. ngyenlethanhtu New Member

Số bài viết: 2
  21. ngyenlethanhtu New Member

Số bài viết: 2
    mà nếu điều ước là có thật thì jo này a đã ko 1 mình ngồi đây.,.,làm sao để cơ hội way lại 1 lần nữa,a sẽ ko đánh mất nó 1 lần nữa.,.,
  22. nguyen viet quan New Member

Số bài viết: 42
    hok phải vd mà là 'anh thích em thật' hj
  23. hello020389 New Member

Số bài viết: 77