1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

vi sao thế nhỉ??

Thảo luận trong 'Đọc sách truyện' bắt đầu bởi saotuyethoa, 9 Tháng ba 2007.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. saotuyethoa Guest

Số bài viết: 0
    tai sao những người bạn chơi với nhau ,có thể gọi là "cũng thân" lại vì một lời nói của nhau mà buồn mà giận hoạc còn không thèm nhìn nhau nữa dzay? [IMG] tình bạn dễ đánh đổi vậy sao?hay còn chưa đủ hiểu nhau haynhuw vậy mới có điều kiện để thách thức hay [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] ...
  2. trietnguyen Giảng Viên

Số bài viết: 124
    <div class='quotetop'>QUOTE (vangtrangcosao @ Mar 9 2007, 05:51 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>tai sao những người bạn chơi với nhau ,có thể gọi là "cũng thân" lại vì một lời nói của nhau mà buồn mà giận hoạc còn không thèm nhìn nhau nữa dzay? [IMG] tình bạn dễ đánh đổi vậy sao?hay còn chưa đủ hiểu nhau haynhuw vậy mới có điều kiện để thách thức hay[/b][/quote]

Có nhiều lý do, có khi nhìn mặt thấy ghét lâu rồi, hôm nay sẵn dịp "nó" lỡ lời mình đá "nó" luôn. [IMG] Cũng có khi "bạn" có một tật xấu nào đó mà mình ghét cay ghét đắng... nói ra không tiện, thôi thì "nghỉ chơi" là êm đẹp nhất ...

Thân,
  3. thienly Member

Số bài viết: 818
    Ui trời, nói vậy thì đó đâu phải là thân, mà chẳng qua là bạn bình thường.
  4. saotuyethoa Guest

chắc là đúng như vậy! [IMG]
    ai mà chẳng có cái ích kỉ của bản thân
    nếu cứ để cho những cái gọi là tự ái lấn cấn sang đời sống của mình và ảnh hưởng đén người khác thì chắc chắn rằng người đó sẽ chẳng có nổi 1 người bạn thân.còn nũa trong tình bạn mà không thông cảm bỏ qua những việc nhỏ ,hoạc cố chấp thì cũng khó tìm được một người bạn tốt!
    ĐÚNG KHÔNG AH?ai có y kiến hay cho em biết với [IMG]
  5. hyl1182006 Guest

Như trong triết học có nói: mọi sự vật hiện tượng điều có sự mâu thuẫn giữa các mặt đối lặp,giải quyết mâu thuẩn sẽ làm cho sụ vật hiện tượng dó phát triển.

Trong tình bạn cũng vậy,nhiều khi các thành viên trong nhóm có sự xung đột và mâu thuẩn lẫn nhau.nhưng diều quan trọng là cách giải quyết mậu thuẩn,Nếu giải quyết tốt thì tình bạn thân thì càng thêm thân, còn nếu không tình bạn xẽ chấm dứt và có nhiều khi còn là kẻ thù của nhau.

Trong tình bạn chúng ta phait tin tưởng lẫn nhau, nhưng không nên mù quán.
    mỗi các nhân có cách tin bạn mình khác nhau,có thể bạn tin là người bạn đó không làm viêc đó, nhưng có người bạn khác tin là bạn mình làm việc đó là đúng và có lý do riêng của mình.

"TÌNH BẠN LÀ MÃI MÃI "
  6. thienly Member

Số bài viết: 818
    <div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>Trong tình bạn chúng ta phait tin tưởng lẫn nhau, nhưng không nên mù quán.[/b][/quote]

Trong tình bạn có chữ mù quáng không nhỉ? thường thì nó chỉ dành cho tình yêu thui mà, Nhung tình bạn thường xuất hiện chữ thực dụng
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.