1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Viết cho người ấy!

Thảo luận trong 'Đọc sách truyện' bắt đầu bởi nguyen nu, 12 Tháng chín 2006.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nguyen nu Guest

Số bài viết: 0
    <span style="color:#CC33CC"><span style="font-size:14pt;line-height:100%">VIẾT CHO NGƯỜI ẤY</span></span>

<span style="color:#3366FF">Mùa mưa đến rồi phải không anh ? Con đường em qua chiều nay sũng nước. Những nhành liễu xanh lá của ngày xưa giờ cũng rũ úa như tóc ai buồn.
    Mưa! lại mưa! Cho em nhớ hoài những ngày ta trú mưa bên từng gốc phố dưới những nhành liễu xanh. Ngày ấy bên nhau, ta nhìn mưa như những giột hạnh phúc, giọt rơi trong tim anh, giọt ướt đẫm tóc em, đâu ai biết, rồi mưa cũng là những giọt buồn.

Chuyện tình chúng ta thơ mộng quá! Như những dòng thơ em viết tặng anh và như những bản nhạc anh dành riêng cho em. Phải chăng chúng ta qua lãng mạng nên cuối cùng chúng ta chẳng còn lại gì ngoài một hành trang đầy ắp kỉ niệm, những kỉ niệm làm quay quắt lòng người mỗi khi chợt nhớ. Gia như ngày ấy chúng ta sông thật với nhau hơn. Giá như anh đừng đặt quá cái “tôi” của mình. Giá như em đừng tin rằng”tình yêu lớn hơn trong sự nghi ngờ”…và giá như….mình có vài phút để chia tay.
    Em mất anh, hoàn toàn hờ hững, cơ hồ hồ như mình chưa hề có nhau, để rồi mất nhau. Lại những chiều em lang thang trên phố, cố khoác chiếc áo ồn ào, nhộn nhịp hơn miền nhớ không tên. Dẫu biết rằng, có trăm ngàn lần gọi tên anh, thì bóng anh chỉ hoài kỉ niệm, nhưng sau tiêng ‘anh” ngột ngào vẵn còn hoài dư vị ở đầu môi như ngày chập chững lần đầu.

Vẫn còn đây âm ỉ một chút hương xưa khi chiều nay mưa giăng đầy lối. Ta bên nhau, im lăng như màn đêm, để tự nghe con tim mình xao động chẳng có ai hiểu được điều kỳ diệu ấy, những điều anh chưa kip nói và những điều em không dám nói, chỉ có cái lạnh kéo mình lại gần nhau. Ngày ấy tự nguyện rằng “Khi nào có nhau thì goi tên nhau”. Anh bảo “ như cơn gió , gió thổi bùng lên những đám cháy và dập tử những”ngon lửa nhỏ” còn em hiểu rằng “tình yêu monh manh lắm!”

Rồi ngày tháng nối tiếp đi qua, làn gió tình yêu bị ngăn cản bởi cái “tôi” của chúng ta, bởi những hoài nghi vô tưởng, không đủ thổi bùng lên những khát khao trong chúng ta, dẫu nó vẫn mãnh liệt. Chỉ có chuyến thời gian vẫn lướt qua vội vã, rớt lại bên đường những dấu ấn của hoài niệm. Hai ta vẫn cô độc với lối đi của riêng mỗi người, không biết những khi kỷ niệm ùa về, anh có thấy xót xa?

Đã bao lần em tìm về lối xưa, mong một lần gặp anh nơi cũ, nhưng nào đâu có “hữu duyên” đâu? Cho dù ngàn lần viết tên anh trên cát, rồi sóng cũng xoá đi cho em tìm anh trong hư vô, như dòng sông, đôi bờ chẳng bao giờ gặp.

Mình mất nhau, lạnh lùng và hụt hẫng ngỡ như chưa từng có khoảnh khắc nào mình xuất hiện trong đời nhau, để cảm thấy thiếu nhau. Chỉ còn chăng một chút dư âm của ngày xưa, những ngày mưa ngập lối phủ đầy những giọt hạnh phúc lên trái tim run rẫy mối tình đầu và trong cơn mưa chiều này, không biết anh có gọi tên em?.....</span>

2. sos_sos Guest

Ai là người ấy của tieuthu_tusan thế nhỉ. Đọc xong những dòng này chắc sẽ cảm động lắm.
  3. Action New Member

Số bài viết: 766
    Một con ... người rất lãng mạng, đã từng có một tình yêu say đắm nhưng ... gửi lầm chỗ, nên mới ra nông nỗi này đây. Thời nay Thạch sanh thì ít mà ... Sở khanh thì nhiều, cho nên mấy bạn nữ khi có kẻ tán tỉnh thì nhớ đề phòng một chút, điều tra rõ ràng lai lịch của kẻ định (sau này sẽ về phe ta nếu được sự chấp thuận của ta) một chút. Kẻo rồi lại suốt ngày rầu rĩ khi bị người phe ta phản bội về sau. Thiệt tội nghiệp, những người chung tình như ... tui lại chưa có người yêu mới đau chứ, he he.
  4. saotuyethoa Guest

uh
    tui cũng cảm động rớt nước mắt luôn nè [IMG] [IMG] [IMG]
    cũng có những mối tình họ không có nhiều kỷ niệm đẹp (so với người khác) nhưng trong họ luôn mang một cảm giác ấm ấp
    nhẹ nhàng thôi cũng đủ làm cho họ luôn nở nụ cười
    hãy chúc cho tất cả những người thương nhau luôn đến được với nhau ,và co trải qua thử thách cững không làm họ sờn lòng....cố lên anh em ,những người happy vì được yêu nhé!!! [IMG] [IMG] [IMG]
  5. bmnhy Giảng Viên

Số bài viết: 914
    Tieutusan, cô gái vui tính, năng động. hay cười.

Chúc vui!!!!

TÌnh yêu như sợi tơ ...............tằm. Ta ko cẩn thận dễ nhầm như chơi! [IMG]
  6. hyl1182006 Guest

tieutu san ơi!
    tiêutusan thật vui,đã cùng người mình yêu đi dưới mưa!
    những giọt mưa hạnh phúc,còn mình chỉ có những giọt mưa buồn
    3 lần đi dưới mưa mà không biết tại sao mình đi dưới mưa thế này
    3 lần buồn , 3 lần thất vọng
    nhưng đó là số phận ,
    ta không thể nào thay đổi nó đc
  7. bien song Guest

Yêu nhau ai nghĩ rồi mình lại mất nhau, yêu nhau ai biết mình xa nhau vì thế?! Tình đến rồi đi chỉ để lại trong ta bao u sầu nhỏ lệ, kỉ niệm buồn chôn tận đấy con tim, hãy vui lên bạn nhé, hãy để cho kỉ niệm mãi đẹp trong ta dù vẫn khoong còn chung nhau 1 không gian, không còn gần nhau 1 nhịp đập! Có bao giờ bạn nghĩ : yêu là như thế - chia li và khổ lệ? Hãy tận huởng dư vị đó, bạn biết bạn không cô đơn mà, đúng không???
  8. thangkho Guest

Bé con, chúc em luôn có đựoc những ngày tháng " bình yên" ! Đừng nhìn lại sau lưng nữa, bé con ạ.Nỗi buồn nào rồi cũng qua .Tiêcs nuối hoài sẽ luôn cảm thấy mình ko đủ tự tin nhìn về phía trước.Em là 1 cô bé can đảm mà , sẽ ko như thế nữa đâu bé con nhỉ ?
  9. nguyen nu Guest

<span style="color:#3366FF">Mình chỉ biết con người của mình hơi lãng mạng chút thôi,hồi đó đi lộn nghành rùi..... [IMG] </span>
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.